Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Race 2 giải đua xe Suzuki Asian Challenge, VĐV Việt Nam giành thứ hạng 12/17

NhocVipEX
19/4/2015 7:8Phản hồi: 79
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrsouth.hp
TÍCH CỰC
9 năm
Trông ôm cua con raider lốp còi nhìn chán quá 😔
cuong2
CAO CẤP
9 năm
Thua mấy thánh chỉ giỏi chém. Em thua. Về chót bảng sau lưng không 1 bóng xe mà nói vượt mặt, vượt lên đứng 12. Có sao nói vậy thôi. Chỉ muốn Ad dùng từ ngữ rõ ràng. Không xem trực tiếp mà cũng chém mãnh liệt ! ^^

Ngồi coi mòn con mắt nó không quay top cuối, chỉ quay top đầu, làm muốn coi 39 chạy thế nào cũng không được, muốn xem em nó chạy như thế nào, vậy mà toàn thấy 99 43 46 ...

Dũng được người ta nhường xuất đi malay nhé. Ở đây chỉ muốn nói rõ ràng thôi. Chuyện này cũng như hồi đó bò cạp đen của Jet boy lần đầu đua được hạng 3 giải 135cc cũng bị người ta ném đá vậy thôi, chạy tít đằng sau bổng nhiên 2 ng trc ngã rồi được giải mặc dù bị bắt gần 1 vòng.

Xem rồi phán như thánh còn đỡ hơn thánh không xem mà phán như đúng rồi @_@ haha....
CTGTTP46
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuong2 không định comment nhưng đọc mấy comment của bạn nghe khó chịu quá, có vẻ anh hùng bàn phím quá.
thứ nhất: VN mới tham gia lần đầu tiên và phong trào đua xe tại VN theo mình biết vẫn là các giải nghiệp dư nên như vậy bước đầu bước chân ra thế giới là khá tốt
thứ 2: vận động viên nước bạn ngã là chuyện của họ, vị trí cuối cùng của mình mới quan trọng, kể cả bạn Dũng có chạy cuối cùng và vì lý do nào đó 16 VDV kia ngã cả thì bạn Dũng vẫn giành nhất chặng, Ban tổ chức họ quyết địn chứ ko phải bạn.
thứ ba: có vẻ bạn đang GATO với bạn Dũng vì lý do nào đó? điều này bạn ko nhận ra nhưng người ngoài đọc sẽ nhận ra, mình miễn bình luận.
thứ 4: tiêu đề bài viết là chính xác hoàn toàn, không lẽ bạn bắt tinhte sửa lại thành: "Race 2 giải đua xe Suzuki Asian Challenge, VĐV Việt Nam giành thứ hạng 12/17 do 05 ông còn lại bị té ngã bỏ cuộc " ? - sửa lại theo đúng ý bạn như thế mình nghĩ hơi khó ?!?!?!
Thân!
weakpig
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuong2 bộ anh Dũng ăn hết của cải nhà bạn à? GATO cũng vừa vừa phải phải thôi chứ! chính cái thể loại AHBP như bạn mà nước ta mới kém phát triển đây! đây là tinhte, thì cách dùng từ nó cũng phải tinh tế. chẳng lẽ bảo nhờ 5 ông té ngã, vđv Việt Nam vươn lên xếp hạng 12? dùng não suy nghĩ tí đi bạn ơi...mà chắc não bạn teo biến cmnr :-D
May bo co biet hom qua tay dua VN phai bo cuoc vi bi no lop xe ko. Chinh vi dieu do nen hnay xuat phat sau cg. Ngoi xem live ma co bo phat bieu nhu dung roi.
hien80
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lần đầu ra đấu trường quốc tế như vầy là quá ổn , ủng hộ thôi các bác. Hy vọng sau nầy làm trường đua ở Vn.
thanh_chi_nc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giữa đêm đọc còm men của các thánh mà chán. Các thánh giỏi sao ko đi thi cmn đi. Để ông kém đi thi làm gì. Khối thằng comment bên trên chưa chắc đã biết chạy xe côn đấy. Tin tôi đê.
đua ko những do trình nài mà còn cạnh tranh nhau về độ xe nữa, team honda mà ko có con RC213V bá đạo thì cũng ...=))
up cho anh hùng năm hổ anh đi lính ở nhà làm sao đây hay đóng cửa hả anh
với cho em hỏi xe nà y mình đôn hay zin hả anh nó có xem xét xe ko em nghỉ là zin cả nhỉ
Đua ở đây không phải chạy cho nhanh là dc mà là làm sao đừng té và nó đòi hỏi thể lực ghe gớm, đừng ngồi đây mà phán lung tung...!
cuong2
CAO CẤP
9 năm
Tôi không phải gato mấy thánh chém gió ơi, đó không phải nghề của tui chỉ là khán giả quan tâm thôi à. XL (viết tắt từ xin lỗi chứ không phải xạo l... ) chỉ là quá đặt hi vọng, muốn xem màn trình diễn đẹp mắt hơn thôi. Bản tính của mấyt thím là thích chém mà, cứ chém thoải mái đi mấy thím , cỡ nào a cũng đỡ được hết. 😁
Các nuớc khác thi đấu team 4 người
Việt nam chỉ có 1 xuất 😔
Đùa chứ các bác cứ ngồi đòi hỏi quá nhiều ở đại diện VN đi thi Quốc tế. Thứ nhất VN còn thua xa các nước bạn ở rất nhiều mặt, thứ 2 môn thể thao này ở VN còn rất mới, không được chú trọng nhiều. Vậy thay vì các bạn chê bai bới móc thì nên động viên các đại diện VN thì tốt hơn.
P/s: Bạn giỏi hơn người ta thì bạn đi đua mà đạt giải, toàn ăn cơm rau muống bàn chuyện quốc tế như ai. Chán!
đua như anh Dũng như vậy cũng tạm ổn với một tay đua lần đầu tiên vào đấu trường chuyên nghiệp (tuy là hạng ruồi) xưa nay quen chạy vòng tròn trong sân vận động. các tay đua nước bạn được đào tạo bài bản chuyên nghiệp. không phải nghĩ vào trường đua là dễ chạy "có bao nhiêu chạy bấy nhiêu" mà kỹ thuật, kinh nghiệm, độ lì mới là yếu tố quyết định.
giá nnư VN ta cũng có những trường đua hợp chuẩn, hoà nhập cùng với khu vực và thế giới thì môn thể thao tốc độ sẽ phát triển hơn.
ps: hãy xem kỹ thuật và độ lì đòn (liều mạng) của Rossi vs Marc Marquez (19/04/2015)
Xin phép có 2 ý kiến:
Thứ nhất: Phần lớn những người theo dõi cuộc đua này sẽ có suy nghĩ " Ôi dào, Vietnam thì biết gì mà đua, chỉ giỏi đi bão thôi ". Nói chung là có thái độ khinh thường, cũng giống như khi bạn phóng nhanh lạng lách trên đường vậy, cho mình là nhất.
=> Đúng, tôi công nhận là tay lái các bạn còn đỉnh hơn mấy VĐV đua xe này nhiều. Các bạn mà đua có khi còn hơn mấy ông này ấy chứ.
Nhưng các bạn có dám trở thành VĐV đua xe hay ko?, và đợi đến lượt đc tham dự giải đua này thì hãy còn xa lắm.

Thứ hai: Đội Vietnam chỉ có 1 người, trong khi đội Indo có đến 3 người. Chưa cần tính đến các yếu tố khác thì chúng ta đã thua 99% rồi. Vì sao? Vì đội bạn sẽ chia ra 3 tốp, tốp cuối, tốp giữa và tốp đầu.
Hai người tốp cuối và tốp giữa sẽ có nhiệm vụ cản trở ko cho đối thủ vượt lên, để người tốp đầu dễ dàng về đích.

Thử nghĩ xem trình độ nài xe của bạn có đỉnh đến đâu, nhưng nếu bị thằng đi trước tạt đầu, bạn vượt lên bằng niềm tin!

Cái này khác với các giải đua lớn mỗi đội sẽ có 2 tay đua, tay đua phụ sẽ làm nhiệm vụ hỗ trợ cho tay đua chính. Còn ở giải đua này tổ chức ở nước bạn, rõ ràng là đội bạn đã giành nhiều phần lợi thế hơn.

Còn vấn đề về viết bài, ở đây chúng ta pai nói giảm nói tránh đi, chứ nếu nói thẳng toẹt ra thì người ta lại nói là: chỉ giỏi ngồi nhà mà chê. Như thế còn nhận gạch đá hơn nhiều.
@BaoBinBeo OK
Nhận xét sâu sắc
cuong2
CAO CẤP
9 năm
@BaoBinBeo Hôm qua đua ở Malay mà bạn? Trong khi 3 tay đua indo đc 3 thứ hạng đầu?

Vị trí xuất phát cũng dựa vào thành tích cá nhân chứ không phải muốn xếp sao thì xếp mà có chuyện phân chia được người này kèm người kia để đồng đội được lợi thế. 3 tay đua của indo thay nhau dẫn đầu suốt đoạn đua, trong khi 39 của mình ở tít cuối thì nói như bạn là không đúng.

Đua chuyên nghiệp thì việc che chắn không cho vượt là bình thường chứ không có chuyện tạt đầu nhé.
@cuong2 Sao cậu suy nghĩ máy móc thế nhỉ : )) Đội người ta có 3 người, 3 người này có thể hoán đổi vị trí cho nhau chứ đâu nhất định là người này ở đầu người kia ở cuối đâu.
Cứ cho là VĐV Vn vượt qua đc mấy đội kia đi thì cũng khó mà vượt qua đc top 3 này. Chỉ cần thằng đi cuối khóa góc cua là mình đã ko thể vượt lên đc rồi.

Tớ ko tranh cãi với cậu. Tớ chỉ muốn mọi người thấy là trên đường đua phụ thuộc vào nhiều thứ, k pai cứ xe ngon, nài giỏi là ăn đc.
cuong2
CAO CẤP
9 năm
@BaoBinBeo Ở đây là tranh luận 1 vấn đề chứ không phải tranh cải.
Thành tích cá nhân mỗi người mỗi khác mà nói trong cùng đội có thể hoán đổi? Ai cho?
Nhiều trường hợp bị khóa cua mà vẫn vượt qua được, đó mới gọi là kĩ thuật, chiến thuật, cứ có ngừoi bị khóa cua là không bao giờ vượt được à?
Từ đầu chẳng bao giờ nói 39 của mình phải về nhất mà mấy thím cứ đem 3 tay đua indo ra so sánh miết?
@cuong2 Tranh cãi bác nhé 😁
Ý bác kia là thành tích trong 1 đội,người nào thành tích tốt nhất thì sẽ được 2 người sau kèm để tay đua khác k vượt lên được,chứ ai bảo hoán đổi thành tích,nghĩa là tùy vào thành tích chứ k nhất thiết anh A và B kèm người cho anh C về đích đâu 😃
Mà bác comment hơi kì,té thì mình vượt lên,chả nhẽ phải đổi tiêu đề à? k gọi là vượt lên thì gọi bằng từ gì 😕 coi như mình cũng may mắn vì họ ngã,nên mới vượt lên được.mà bác cũng đừng có khắt khe quá,bác suy nghĩ xem với điều kiện của Vn mình thì đòi kq cao ngay lần đầu tiên thi chắc
mình đòng ý với vài post gần đây của bạn Cuong2.
tựu chung tay đua VN chưa đủ ... để so với các tay đua khác của các nước bạn. xem thành tích từng vòng đua (lap times) speed/lap đều thua các tay đua khác khá xa. các vòng chạy thử hay chạy xếp thứ tự Anh Dũng đều có thời gian cao nhất nên phải xếp cuối.
tham khảo link (gần dưới cùng page): http://asiaroadracing.com/index.php/result/2015/item/717-2015round-1-sepang-circuit
nhưng đây là lần đầu tiên có tay đua của VN tham gia trên trường đua chuyên nghiệp cũng là điều dễ hiểu. Anh Dũng còn khá trẻ so với những tay đua khác ở VN có thành tích tốt trong vài vòng đua tai VN nên được "nhường" đi "học hỏi" ở Malai xem như có sự chuẩn bị tốt hơn cho lộ trình sau này. phải cảm ơn anh Nguyễn Quang Khải.
Chưa chắc các tay đua khác của VN có thể làm gì có tính bứt phá trong hoàn cảnh này.
em không hiểu sao mà người này đứng cách xa người kia thế mấy bác , thế hóa ra người ở đầu có lợi hơn các người đứng sau hả mấy bác ?
JaRiMo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Kỳ Kawasaki Trước khi đua chính thức có 1 vòng chạy thử để xắp vị trí xuất phát.
Ai chạy nhanh nhất thì hôm đua sẽ đc đứng đầu tiên.
@JaRiMo à nếu làm thế thì có vẻ bất lợi cho những người phía sau lắm không bác
JaRiMo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Kỳ Kawasaki Bất lợi hơn nhiều, đã lỗ đường lại còn vướng víu. Thường thì mấy cái cua đầu hay vướng xe rồi té tùm lum hết. Còn mấy thằng top 5 thì cứ vặn ga thoải mái.
Thực ra khi xếp bảng ra những ai mà đứng từ vị trí số 8 trở đi thì... hiếm khi vào đc top3 lắm.
@JaRiMo Nếu phát cho cái xe xẹp lốp chạy thử bấm giờ thì đội xổ là cái chắc
@JaRiMo hihi h em thông rồi , cảm ơn bác nhé
weakpig
ĐẠI BÀNG
9 năm
chắc lão ấy đòi tay đua của mình phải dừng lại, chờ đội bạn lên xe rồi đua tiếp :p càng về sau thấy bạn ấy càng đuối lý...rõ ràng là đang cố tình không chịu hiểu việc A Dũng là tay đua còn non nớt kinh nghiệm, được các đàn anh nhường cho đi cọ xát để học hỏi thêm😃 lần đầu đua ở đấu trường lớn thế cũng chấp nhận được rồi@@ không lẽ mới đua mà bạn đòi phải lọt vào tốp đầu mới chịu à??? vãi cả AHBP!:p:p:p hèn gì bị mọi người gạch đá quá!
rongthucgiac
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vâng, cảm ơn bác @cuong2 đã làm cho topic sôi nổi hẳn lên 😁
Số tổng các tay đua từ đầu hình như là 17 :p? tới giờ này dù nổ lốp xe vòng 1 vẫn đuợc xếp 12

Đâu có tệ 😁
Vẫn hy vọng vòng sau A Dũng lọt vào top 10 :p
@Bang Boa Tổng số 17 tay đua. Race1: A Dũng không hoàn thành, Race 2: về hạng 12. chung cuộc đứng thứ 15.
cuong2
CAO CẤP
9 năm
Bạn hiểu sai ý của bạn kia, bạn kia nói trong 1 đội có thể hoán đổi vị trí xuất phát, điều đó là không ai cho. Chắc mình khắt khe như bạn nói, tại hi vọng nhiều quá mà coi trực tiếp thấy ức chế vì không thấy số 39 của mình ở đâu, nó toàn quay top đầu. Khi mở màng đã có 2 tay đua gặp tai nạn phải xuất phát lại, trong quá trình đua thêm vài tay đua nữa bị loại giữa chừng, nên không thể chứng kiến được tay đua nhà mình chạy thế nào.

Hở chút dùng từ AHBP, có coi mới có tranh luận ở đây, nếu không có coi trực tiếp cũng chẳng rãnh mà vào đây cm làm gì. Những cái như các bạn nói như "không lẽ mới đua mà bạn đòi phải lọt vào tốp đầu mới chịu à???" v.v... là do các bạn tự nói ra, tự đặt ra khi không phản biện lại được ý kiến của tôi. Từ đầu chưa bao giờ nói tay đua của mình phải đạt thứ hạng thế nào? Nếu có thì dẫn chứng đi nhé. Với tôi được tham gia giải như vậy là tốt rồi, được làm quen giải đấu lớn như vậy là cơ hội tốt để học hỏi cọ sát. Việc vượt lên thứ hạng 12/17 nhờ 5 người kia gặp tai nạn bỏ cuộc thì cũng không có gì đáng để khoe. Bài báo nên đưa tinh thần học hỏi lên làm chính chứ đừng nói kiểu giật tít thế.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019