Raider vs Ex150

vietboyiu
14/9/2014 10:53Phản hồi: 95
Tình hình tư tưởng là e iu Rai chuẩn bị xúc rồi.Mà nge phong phanh Ya chuẩn bị ra Ex150 máy tới 17 ngựa.hic hic.Liệu e Rai đủ sức chơi vs Ex150 ko các bác ? Giờ e hoang cmn hoang qá các bác ạ 😔
95 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác @vuong2409 @cucucu giúp e vs
Bác có cái tlit như thế này dễ ae bắn chém nhau lắm.nói 1 cách chung nhé .ai thik xe nào thì mua xe đó. Speed ko qan trọng lắm nha.
cái chiêu nổ của yamaha
củng giống như bài báo đăng r1 181 hp tốc độ tối đa 350 km/h??? con hơn cả kawasaki z14 đả nổ con ngu
@thecityneversleeps đọc link của bác đưa mắc cười vãi. Có 180hp trong khi người ta 190hp
http://kienthuc.net.vn/lan-banh/exciter-150cc-sap-trinh-lang-viet-nam-co-gia-bao-nhieu-378355.html nếu đúng là nhanh hơn rai se sút em này còn nếu là nổ thì cút dùm cho
Bác coi đường Việt Nam chỗ nào cho phép chạy hơn 40-50km/h. Quan trọng là mình thích thôi bác à
@big gooner Nội ô 40km/h, ngoại ô 60 nghe bạn.
có bao giờ bác chạy đc trên 100km/h trong 5 phút ko ( trừ dắt xe lên cao tốc nhé) cho lên thích xe nào thì múc thôi - cá nhân tôi sẽ chọn Ex vì kiểu dáng đẹp
đường nhiên ai thích xe nào thì mua thôi nói thiệt đi phượt đường N2 về tân lập mộc hóa tôi kéo con wave lên trái trên 110 chứ đừng nói 100 nhiều người ko thích ăn thua tốc độ nhưng củng có kẻ thích ăn thua sở thích mà
@thecityneversleeps quan trong ông duy trì tôc độ trên 100km trong khoảng thời gian ntn ? đường VN đi ko cẩn thận là đi theo các cụ ấy
mua rai. đi phố hợp hơn.nhỏ gọn dễ luồn lách 😃 chứ ex 150 thấy to bản như mấy em ôm bình xăng muốn lấy xe ra ở bãi cũng khó. lốp to moment xoắn k lớn thì kéo xong đôi lốp cũng mệt phờ.
Thích con nào quất con đó
ok là thích xe nào múc xe đó.đồng ý là đường vn ko cho chạy quá 50km/h.Nhưng giả sử dừng đèn đỏ gặp e Ex150 nào đó nẹt pô kích mấy bác mấy bác chịu nỗi ko ?? Bây giờ trẻ trâu chạy Ex nhìu lắm.Ý mình là Rai đủ sức chơi vs bọn nó trong những tình thế như vậy ko ;)
Shineekun
TÍCH CỰC
10 năm
@vietboyiu Ý bác là ai chạy Ex đều trẻ trâu hết ak, thế thì bác mua Ex làm gì, để kích tụi nó lại ak, thế thì bác khác gì trẻ trâu.
@vietboyiu Tôi nghĩ là quá đủ luôn rai khả năng tang tốc thì khõi suy nghĩ nhé
Raider đề ba cũng mạnh mà.chưa biét ai thắng ai.mình cũng tính mua raider.k biết giá bây h là bao nhiêu.nếu bạn mua thì sms mjh biết giá vs nhé.chung niềm đam mê.đang ở thailand bên này raider chạy phê lòi.😁
@Hoaihoat2710 Rai hiện tại là 45tr2 su quận 9 bán bạn.trong ngày hôm nay thôi.qua ngày này thì giá 46tr
bustalyme
TÍCH CỰC
10 năm
Rai xác nhẹ hơn Ex, kiểu dáng cũng đọc đáo và dễ có cảm tình hơn (đoạn này cảm quan cá nhân em)
Em lại fan Su nên vote cho Rai
CD70
ĐẠI BÀNG
10 năm
Được chọn là mình chọn Ex, còn hỏi vì sao nữa thì do quan điểm mỗi người mà chọn.
vuong2409
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ex chưa ra kô thể so sánh đc, nhưng nếu là mình thì vẫn chọn raider f150 dohc 4valve 6speed!
P/s chúc bạn chọn đc chiếc xe như ý!
@vuong2409 Bác @vuong2409 e ko add bác được.Bác add nick fb e đi
Code:
https://www.facebook.com/i.am.coduc
vuong2409
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vietboyiu Rùi đó bạn!
@vuong2409 ex có ra thì phải vác cục máy r15 mới có hy vọng nước hậu ăn rai (nói là nước hậu nhé chứ đề pa trong 1 km còn bị rai bỏ) cứ cho là 17 hp nhưng qoan trọng là tại vòng tua bao nhiêu?/ momen xoắn?? nếu 17 hp tại 9500 vòng/ phút thì củng thua rai vì xác to cản gió , bánh lớn lực ma sát lớn xác nặng và sohc lên tốc độ cao củng không dohc
@thecityneversleeps Ko bao giờ nó vác may r15 đâu..nó ko như raider phải hồi sinh

xem clip raider nó chạy tốc độ ntn nè. cbr150 chạy còn muốn không lại... mạnh nhất xe nhỏ của ya có r15 mà r15 chạy k lại cbr150 thì làm sao ex chạy lại con raider.. nếu ex ra 150 mà vẩn SOHC thì đừng mơ mà ăn raider. muốn ngon thì đợi con sonic 150 của honda đó nghe thông tin sắp ra mà không biết phải k....
@StephenDo Rai thái nhẹ nhàn đạt móc 140 km/h. Rai VN kéo phọt shi***t được 134-136 là đã mừng rùi. Mấy clip test Rai VN đạt trên 140 km/h đều là đã chọt nhẹ ...( pxl, cxn.. Linh tinh trong đó hết rùi.
Con CBR150R zin cũng khó qua được móc 160 km/h. Mấy con chạy trên 160 km/h cũng là xe độ , chọt chẹt cả rùi.
@zinzin1805 đúng chưa đi nghe người ta nói linh tinh anh em nha tôi keo lên 142 nhé chọt cái gì ??quan trọng núp gió , đường tương đối đep , thay nhớt xin và 1 điều nữa tuy theo người khoảng 60 kg đổ lại dễ lên hơn vì momen xoắn rai không cao lắm
@thecityneversleeps Đang đi pác ơi, nghe ai nói đâu chứ? Rai vn kéo trên trăm tư khi đường xui gió, nài nhẹ xác thui chứ bình thường khoản gần 140 km/h là mừng rùi. Rảnh qua uống cafe chém gió giao xe thử. Mình sẽ rủ thêm pác Phương cho vui, xe pác Phương lên pxl chạy cũng ác lắm. Xe mình Rai xanh....
@bino208 cbr 250 đó đại ca 😁
Cho dù 17 ngựa mà SOHC cũng ko ăn rai được hả bác ? Mình thấy xác Ex to + lốp to chắc cũng ko đề pa = rai được.Hình như Ex150 là lấy máy của FZ150 thì phải
Tư bt
TÍCH CỰC
10 năm
Anh em so mấy chiếc này với chiếc Kawa Kip 150 ngày xưa thế nào nhỉ
Theo ý kiến chủ quan của bản thân mình thì thế này...Raider nhìn phong cách mình rất thích nhưng khổ cái là nó phong cách quá đâm ra cung khổ,yên xe sau hơi nhỏ người ngồi sau khá ê mông.Dáng ngồi hơi chồm về phía trước vừa là ưu điểm vừa là nhược điểm trọng lực dồn về phía trước nên đôi khi thấy tay hơi mỏi.Còn lại thì raider quá hoàn hảo..Ex thì thiết kế để phù hợp với số đông hơn tiện lợi và lịch sự...Cả 2 đều có thế mạnh riêng tùy theo bạn cảm thấy mua xe cần thiết vào việc gì...Tốc độ thì Raider là câu trả lời của bạn.Còn theo hướng mua xe để đi làm đi cày thì mua Ex nhé..Nên nhớ bạn mua xe để đi lại chứ không phải để đua.Tốc độ mạnh mẽ mình cũng thích nhưng không phải xe mạnh là phù hợp với nhu cầu bản thân..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019