Razer Forge TV lộ ngày bán 1/5 trên Amazon

TDNC
7/4/2015 1:33Phản hồi: 23
Razer Forge TV lộ ngày bán 1/5 trên Amazon
razer forge tv.png
Chiếc console chơi game dựa trên Android TV của RazerRazer Forge TV sẽ được bán ra vào ngày 1/5 năm nay. Mặc dù không được thông báo chính thức nhưng mình vừa thấy trên Amazon đã cho đặt hàng trước và ngày 1/5 sẽ giao máy. Hiện tại Amazon đã gỡ link đặt hàng xuống nhưng ít nhất chúng ta cũng biết được phải đợi đến ngày nào.

Razer Forge TV có thể hiểu là một chiếc điện thoại Android nhưng không có màn hình, nó có đầy đủ cấu hình tương tự như smartphone và chạy trên nền tảng Android TV, dùng để kết nối với TV và giải trí ngay trên đó, chủ yếu là chơi game vì nó đi kèm với một tay cầm không dây. Forge TV hỗ trợ tối đa 4 tay cầm chơi game cùng lúc, hỗ trợ Google Cast (có thể làm mọi thứ tương tự như Chromecast) và có giao diện riêng của Android TV chứ không cần phải phụ thuộc vào điện thoại để điều khiển.

Bản Forge TV trên Amazon có bán kèm tay cầm nên giá là 150 USD, nếu chỉ mua máy không lấy tay cầm thì giá là 100 USD. Một cái giá rất hấp dẫn bởi vì cấu hình của Forge TV khá tốt, bao gồm chip Snapdragon 805, 2 GB RAM, 16 GB bộ nhớ trong (không có thẻ nhớ), Wi-Fi ac, BT 4.1, USB 3.0, HDMI 1.4, Ethernet... Hiện nay chưa có nhiều sản phẩm tương tự như Forge TV, đáng chú ý gần đây nhất là chiếc NVIDIA Shield có cấu hình cao cấp hơn nhưng giá lên tới 200 USD kèm tay cầm.
Theo Amazon
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kinken2112
ĐẠI BÀNG
9 năm
3m2, về đây 3m6, cũng được
HV889
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kinken2112 Hàng điện tử nhập chính ngạch thuế 35% (10% VAT + 25% NK). Còn kênh ship hiện giờ chưa nhận đồ điện tử nhé vì chưa thông quan. Em tính sơ sơ thuế Mỹ khoảng 10$, cho cái này nặng là 2kg tức là tốn 20$. Sơ sơ thấy khoảng 180$ x 21.7 = 3t9. Mà giá này chưa phải giá về tới vn nhé, vì chưa có + thuế vn
kinken2112
ĐẠI BÀNG
9 năm
@HV889 Đã ship vậy có thằng ngu nào nộp thuế quan hả bác
Em ship từ điện thoại, tivi ( mấy đợt blackfriday đơn hàng ko dưới 100m vì em đặt cho cả làng cả xóm em ), lần nào cũng như lần nào bác ạ
Nói như bác iphone6 mấy bố từ mẽo về tính thuế quan như bác thì bán ai mua ???
HV889
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kinken2112 nói như bác thế mấy thằng kênh ship nó ko phải đóng cho hải quan ah. chẳng qua nó có đường dây nên thuế nó ít. Cái giá bác nói là ngta làm còn lỗ nữa, lấy đâu giá 3t6 cho bác. Ví dụ như iphone 6 em vẫn ship 50$, nó có nặng bao nhiêu đâu? Mà hiện giờ chưa thông quan, chưa bên nào nhận iphone nữa, máy tính cũng vậy, nói chung đồ điện tử giờ về khó rồi. Giờ mình tính sơ giá bên Mỹ là 160$ x 21.7 = 3.470.000đ rồi. Bác cho thằng kênh ship với hải quan ko có cháo để húp nữa.
May quá, đang hóng con này mà chưa thấy ngày bán, tính mua cái android box nào xài đỡ. Giờ có ngày thì ráng đợi vậy 😁
Police01267
ĐẠI BÀNG
9 năm
k thẻ nhớ 16g ổn k ????
dh2l
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các hãng cứ ra đi để khách hàng chọn lựa. Sao bkav việt nam không ra cái này nhỉ
cày MC5 trên con này thì còn gì bằng 😔
giá tốt quá. Chờ ngày về VN thôi.
Đang rất đợi em này về VN để xem m.n đánh giá nó vì mình muốn dùng em nó như 1 cái TV box cho mama xem TV, khỏi dùng cáp. Còn mình chỉ cần xem Youtube thôi là ok
giá ngon quá nhỉ
ráng đợi em nay về Việt Nam chứ mua trên amzon xong ship về chat quá.
huykho
ĐẠI BÀNG
9 năm
èo. mới mua cục Minix Neo X8 hết 2tr850 😔
kinken2112
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tới cái hàng bị soi kỹ nhất là dược phẩm còn ship dc, xá gì ba cái điện tử lặt vặt
HV889
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kinken2112 dược phẩm em về ầm ầm nhé, đồ điện tử như iphone giờ mới là khó, chưa thông quan nữa. em còn kẹt mấy cây iphone chưa gửi đc vì chưa bên nào dám nhận. Còn trước tết thì vẫn về đều. Điện tử mà bác nó lặt vặt em cũng chịu, hay ý bác nói là mấy con chuột hoặc tai nghe. Đợt bà chị em gửi 2 cái sonny walkman trị giá khoảng 2t1. Vì gửi đường bưu điện nên 2 cái hải quan nó lấy 1t5
ai nhập về bán inbox mình rổ rá nhé. Loại không kèm tay cầm ấy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019