Recovery laptop sony vaio hướng dẫn với VAIO Care6.0

hieulaptop
30/3/2011 2:53Phản hồi: 93
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sumiscute
ĐẠI BÀNG
12 năm
A HieuLaptop ơi cho e hỏi
E đang dùng Sony VPCEE23FX. Do lúc khi mua máy thì có win 7 bản quyền, với phân cùng Recovery trong máy (ko có đĩa). lúc đó máy chỉ có 2 phân vùng thui, nên e chia lại nhìu phân vùng hơn. E có xem đâu đó trên mạng nói rằng: nếu mình chia >2 phân vùng thì phân vùng REcovery sẽ bị mất, có phải vậy ko a? Nếu e dùng cách 2 như a hướng dẫn thì sau khi Reco, máy e vẫn còn đầy đủ phân vùng và dữ liệu như e đã chia trc đó hả a? a nói cak Reco gộp lại là tùy chọn nào trong 4 tùy chon đó vậy a? Nếu dc thì mong a giải thik giúp e ý nghĩa của cả 4 tùy chọn đó dc ko? Mấy hum nay e tưởng mất phân vùng Reco rùi, nên khi gặp topic này của a, e mừng gê, hy vọng là e Reco lại dc cho máy. Vì máy sony này cài driver cực wa, e ko bit cài như thế nào để nó nhận phím Fn và phím hotkey, cài hoài mà ko dc?
cảm ơn a!

---------- Post added at 10:49 AM ---------- Previous post was at 10:45 AM ----------

chào a ephraimalpha!
a có thể hướng dẫn rõ hơn dc ko ah? nếu cò hình ảnh thì càng tốt, nếu máy e còn phân vùng Reco này thì e se ghi ra DVD để dành lun. và nếu khi cần reco thì mình làm sao vậy a? hay cứ bỏ DVD vào là nó tự chạy thui?
cảm ơn a nhìu!
Nếu máy bạn còn phân vùng recovery thì bạn cứ việc chọn cái VAIO care y như trên mình đã nói và nếu cần reco thì chỉ việc bỏ đĩa vào theo thứ tự và làm theo yêu cầu máy là ok. Sr bạn là mình ko có hình là do máy mình đã del cái VAIO Care dọn chỗ rồi, do mình đã ghi Reco lại rồi ^^ nếu bạn cần hướng dẫn thêm thì mình sẵn sàng nếu như bạn gần nhà hoặc dùng dc teamviewer hay YH gì cũng dc

YH: kiachi_dpb

Thân
sumiscute
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho e hỏi thêm là khi reco từ phân vùng Recovery này thì phân vùng này phải dc active phải ko a (do mặc định lúc mới mua máy là nó dc active nhưng e đã unactive nó, hiện giờ e active ổ C cài win rùi). Có active cả 2 cùng lúc dc ko a?
active cả 2 cái gì bạn ....? mình chưa hiểu lắm vì đơn giản mình chỉ chép reco ra rồi mỗi lần cần reco lại thì 1 là bỏ DVD vào 2 là lúc bật máy nhấn nút assited thôi chả làm gì hơn cả
ah hiếu có đĩa recovery cho con EA25Fx cho em xin với nhe! thank ah trước!
có bản của EA em nhé. khi nào qua em alo trước cho anh kẻo anh ra ngoài ko gặp được em nhé.
vậy đĩa recovery của các dòng EA dùng chung được với nhau hả anh?
uppppppp lên anh em tham khảo.
hungtnqb
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xin hoi anh hieulaptop voi cung moi nguoi ai co bo recovery cho laptop Vaio VGN-S580(hang my ve) cho minh link di.(may minh bi thang tho ga mo no format mat o recovery.thank!
tuoitim1704
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các Bác cho e hỏi 1 câu ngoài lề tý, cho e xin địa chỉ quán cà phê tinh tế đi. thanks
clarkht
TÍCH CỰC
12 năm
mình dùng cách 2 chỉ chia đc có 2 ổ, mún chia 3 ổ thì phải làm sao ? huhu
sontd9
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho minh hỏi tý . mình vừa mua con VPCEH25Eg về nghịch lung tunh nen máy bị lỗi , giờ mình muốn recovery lại máy nhưng làm theo hướng dẫn như trên thi nó không có lựa chọn chỉ recovery driver c only chỉ có hai dòng đầu tiên , mà mình thì không muốn mất dữ liệu lại chưa kịp tạo recovery dics . có cách nào khắc phục không chỉ mình với . thank các bác
Như vậy có thể máy bạn chưa được chia HDD ra thành các ổ khác rồi, máy bạn chỉ có 1 ổ thì copy dữ liệu ra rồi Recovery nhé.
donan
TÍCH CỰC
12 năm
Lưu lai để xem khi cần, con lap sony i5 ram 4gb ma khởi động vào đến win rồi nhưng từ lúc này mới rất chậm, con chuột cứ chạy xoay tròn hoài, k biết bác nào có cách xửlys trường hợp này chưa xin giúp với ! Đang bó tay định recovery lại em nó ! Thanks
Em kiểm tra HDD xem có bị Bad ko nhé.
saobang165
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác Hiếu cho em hỏi: lattop sony của em bị lỗi Win, em cài win 7 không bản quyền vào rùi, vậy bản Recovery trong máy có mất không vậy, mất rùi thì cho em xin bản ghost hay bản Recovery DVD cho dòng CB25FX. thanks bác Hiếu trước
saobang165
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko có ai giúp em ah
@saobang165 mở máy ấn F 8 bác nhá rồi làm theo hướng dẫn,thế thôi,
máy dòng máy sony này mới ra mà sao mau hỏng recovery thế bác,nghi lém ah nha,
Ai hướng dẫn dùng Vaio Care 7 đi
@QXPro như nhau em ơi, không thấy khác trên các dòng SONY ới nhất.
@hieulaptop recovery thì có 2 cách là reco ở trong máy mà reco ra đĩa hả anh. Vaio SE13 nếu muốn reco thì tốn tầm mấy cái đĩa, giá đĩa h có mắc ko( ý em là đĩa bền bền ấy)
saobang165
ĐẠI BÀNG
12 năm
@KhiConOnline theo mình đã làm rùi là 3 cái đĩa DVD 4.7G. Đĩa tốt thì ko biết ở đâu bán but mua cái đĩa Sony ở tiệm hơn 10 ngàn/đĩa
Hiện tại thì sau một thời gian nghịc fa' thì cái phân vùng để mỗi khi cần Recovery của em đã mât ( bấm nút Assist k đc ấy ạ), Giờ có cách nào tạo lại phân vùng đó đc không ah, mong mọi ng hướng dẫn chi tiết cho em với, cảm ơn mọi người nhiều
@pearlwar Bác ơi, em ấn F10 thì hiện ra thông báo này[​IMG]
em ấn enter thì lại vào Win cũ, không giống giao diện như của bác.??
cugieo
TÍCH CỰC
12 năm
phân vùng recovery không quan trọng lắm, thực ra nếu bị lỗi thì xoá sạch đi, chia lại ổ cứng và cài lại Windows. Sau khi cài lại Windows + drivers thì tạo file ghost, khi nào bị lỗi ghost lại là xong.
Sao mình cứ ấn F10 là nó hiện lên :

BOOTMGR is missing
Press Crtl + Alt + Del to Restart

Có phải là mất Recovery rồi không các Bác ?
Koirabi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@JoseyHan mình cũng bị giống bạn@@~ bác nào giúp với
Các bác giúp em với, sao em vào vaio care sucre, ma tìm mục tạo đĩa phục hồi mà không thấy, vậy nhờ các bác giúp chỉ cho em với. Thanks
htrung4
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy bác cho e hỏi vì sao trong giao diện recovery (advance) của em không có option thứ 3 là only C vậy, có cách nào làm cho nó "hiện" ra ko? Em đang cần cài lại win gấp vì cái win bị lỗi damage file system, repair không hết được, lại sắp vào năm học rồi, mà cài win mới (ko recovery) thì mất cái web access (splashtop OS) uổng quá, vì hay dùng nó để đọc báo nhanh (cái này khởi động 5-7s thôi), với e lại không có ổ cứng để sao lưu dữ liệu quan trọng trong máy. Tks các bác nhiều ^^. Hình bên dưới ạ😃
Hình ảnh0099.jpg
Ai biết giúp em sử lý trường hợp này với.
Em dùng con VPCEH38FG. Lúc đầu chưa biết nên em tự cài win ngoài vào dùng key bản quyền. EM dow VaiO Care 7 về cài rồi tính recovery lại mà nó bị lỗi Error code:12. Bây giờ cứ mở máy lên là bị thế, Ok nó khởi động lại rồi cứ đến đó nó dừng. Ai biết giúp em với, em mua máy trong HCM mà giờ lại đang ở tận Nha Trang 😔
Cho m hỏi với. M lỡ tay nghịch dài dùng vaio rescue nên format toàn bộ ổ cứng của máy về trạng thái ban đầu. vậy có cách nào lây lại đc những dữ liệu đã mât ko. M đã nhờ mây ng bạn chuyên lây lại dữ liệu mât khi cài lại win nhưng ko làm đc vơi cai may của m. hicc. trong may co rât nhiều dữ liẹu quan trọng mà m ko muôn mất
Khi mình chọn partition C thi sau khi recovery máy có trở lại win gốc mà vẫn giử dược dữ liệu ở 2 partition khia ko bác,máy mình có 3 partition.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019