Redsn0w0.9.6b2 tool jaibreak iOS 4.1 cho iphone4, 3GS, 3G, IT 4G-3G-2G

BUNTEK
21/9/2010 6:34Phản hồi: 108
108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hixhix...em không jb được rùi...vì máy PowerBook G4 của em chỉ chạy Mac OS 10.4.11 thôi ah....!...hixhix...lúc chạy redsn0w thì nó báo ko support mới bùn....!...có ai có tuyệt chiêu gì giúp em hok?....?...THXXXXX
geniuscva
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em máu quá cài máy ảo Mac JB luôn 😃
Confirm là đã thành công rồi ạ 🆒
mới tậu em mac bữa cn, up lun để coi có gì khác so với bản custom của Homlee ko nhé. Tks Thanh
Chúc mừng Bạn đã có con MAC mới - hoành tráng quá đi 😁

Mình sẽ test và thông báo cho Bạn hay 😃
Hiện tại mình ko có MAC nên pó tay 😔 vài bữa nữa tool cho WIN sẽ có nên yên tâm :D
Mình vẫn chưa thấy trên blog của Dev Team bị phàn nàn về chất lượng tool này.
Thực ra theo mình jaibreak iOS 4.1 gốc này với reds thì cũng chẳng khác j so với bản cust mà homlee đã build cho a e TT sử dụng bữa giờ đâu.

Hiện tại mĩnh vẫn đang sử dụng tốt và khá ổn định với bản Cust mà homlee build ^_^
Mình đã cài lại firmware gốc và dùng redsnow 9.6 để jail. Mới vọc thì có cảm nhận mượt hơn bản cust của Homlee. Để chạy thử, check pin và cài lại toàn bộ app và report thêm.
Bạn cũng nhanh quá ta 😁
Mình thì vẫn đang đợi tool cho WIN 😔
Bạn vọc phá đi rồi Comment lên đây cho a e hay với nhé...!
Thx
Sao máy em sau khi jb thi` nó trở về recovery mode lun? Ko hỉu sao nữa? Làm 2 lần 2 lần đều như vậy? 😔
Mình mới ghé Blog và Twitter của Dev Team + MuscleNerd đều chưa thấy phàn nàn bị như Bạn đã nói.Đã có 1 người phàn nàn sau khi jaibreak thì họ bị vấn đề với phone và mail.Tất cả những người khác đã chạy tool đều confirm hoạt động tốt 😃

Khi Jaibreak Bạn nhớ đưa về DFU (màn hình tối thui) thì mới ok nhé.
Nếu vẫn gặp lỗi Bạn có thể Comment lên Blog và Twitter của họ để họ cập nhật.Thx!
máy mình 3G quốc tế, ko hiểu sao cứ JB xong là bị mất cái phone ko thể gọi điên đc. Sao lạ nhỉ 😔
Bạn sử dụng đúng tool Redsn0w 0.9.6 b1 này chứ? Theo mình nhớ lỗi này xảy ra khi jaibreak iOS 4.1 với redsn0w 0.9.5 b5-5.

Hiện tại đây là bản beta1 của Dev Team có thể trong thời gian tời sẽ có beta 2 ---> beta xxx khi các iphoner report bugs lên họ sẽ ra tool fix những bugs đó.Anh em yên tâm chỉ cần chạy lại tool jaibreak tick chọn Install Cydia lại thôi ko phải restore lại iphone.
ok để mình thử lại lần nữa xem sao !
Các bác cho em hỏi tí ạ. làm sao để tải đc ios 4.1 đầy đủ sau là .ipsw
vohonghai
ĐẠI BÀNG
14 năm
bạn vào My Computer chọn tools chọn folder options chon view xong chọn bỏ dòng Hide extensions for known file types
xong ok ra chon rename file đổi đuôi thành .ipsw la ok
heniken111
ĐẠI BÀNG
14 năm
bao giờ thì có hỗ trợ ipod gen 4 các bác nhỉ
vẫn bị cái lỗi mất phone là sao sao nhỉ 😔 khó hiểu quá !
Đến hôm nay sao vẫn chưa thấy tool cho WIN nhỉ 😔
Dev Team test tool cho WIN kỹ quá hay sao trước khi release, ráng đợi thôi.

A e có MAC test ok hết chứ....?
Test ok Thanh ạ. Tốc độ nhanh hơn, chạy mượt hơn nhưng hình như là tốn pin hơn bản của Homlee 😃. Hy vọng có bản Win sớm để ae có thể test và chia sẻ kn nhiều hơn!
[MENTION=94485]The_dennis[/MENTION]

Mình ko có MAC để test nhưng Bạn đã thử thực hiện cách Fix file hệ thống như homlee đã hướng dẫn chưa?
Có thể Tool jaibreak của Dev Team sẽ còn update tiếp khi họ ghi nhận ý kiến phản hồi từ Iphoner.
Homlee dùng PwnageTool build nên chắc ổn định ko hao pin 😃
Zack_alex
TÍCH CỰC
14 năm
sao chưa co cho win nữa nhi! ^^!
Hy vọng tuần tới có Zack_alex àh 😃
Dev Team chắc vẫn còn bận bịu test đảm bảo hoạt động ok mới release tool (ko như Snowbreeze).
langbianiam
ĐẠI BÀNG
14 năm
đã cài bản FW custom 4.1 cho 3G lock không nâng BB, nhưng lỗi chưa active được, vậy dùng cái này JB để sửa active có được không vậy bạn? và nó có nâng BB lên không?
cám ơn
Bạn có SIM lock của nhà mạng chứ? Nếu có thì cách này cũng tốt, Bạn restore bằng Fw cust 3G world rồi dùng SIM nhà mạng Active.Sau đó tiến hành các thủ tục trên Cydia rồi cài Ultrasn0w - reboot lại iphone và bỏ SIM khác nhà mạng vào là ok thôi.
Còn ko thì Bạn truy xuất vào usr/libexec/ copy file lockdownd rồi gởi cho [MENTION=513091]homlee[/MENTION] và nhờ Bạn ấy patch cho (bắt buộc phải set permission 0755 trước rồi mới reboot iphone)
langbianiam
ĐẠI BÀNG
14 năm
cám ơn bạn, mình kg có sim active,
Vậy Bạn làm theo cách chep file lockdownd ra rồi gởi homlee patch cho Bạn là ok thôi.
Mình đã fix gần hết, còn thiếu deamon thôi. Giờ làm nốt nè, xong rồi mai báo kq nhé. Cheer!
[MENTION=94485]The_dennis[/MENTION]

Tình hình ra sao rồi Bạn? Ok hết cả chứ 😃 Thông báo kết quả cho a e biết với để còn nói homlee điều chỉnh fix luôn nếu có vấn đề 😁
ntanh86
ĐẠI BÀNG
14 năm
máy em là ipod touch G3 8G up lên 4.xx có JB được không các bác
Hiện tại bản beta này chỉ jaibreak được cho iPhone 3G và iPod touch 2G thôi [MENTION=78877]ntanh86[/MENTION].
Của Bạn đang sử dụng iPod touch 3G thì ko được rồi 😔
Với redsn0w 0.9.6 beta2 này Bạn đã có thể jaibreak iOS 4.1 với ipod touch 3G rồi đó.Bạn down tool về và jaibreak.
Bác thanhnh091 cho em hỏi nếu em restore fw 4.1 gốc trên itunes và JB bằng redsnow 0.9.6 beta2 thì máy của em có được active ko a? Hay là lại cần sim nhà mạng để active? Máy em 3G lock fw 4.1 đang đắp chiếu 😁.
ntanh86
ĐẠI BÀNG
14 năm
em tưởng cấu hình ipod gen3 8G y như gen2 nên em nghĩ cũng JB đc 😁 thank bác
Khác nhau Bạn ah (liên quan đến bootrom) nên Iphone Dev Team mới để câu :

This BETA release supports:

iPhone 3G and iPod touch 2G only (for now)
Mac OS X x86 only (for now)
4.1 or 4.0 firmware from Apple
ipod touch 2G trong lúc jailbreak bị đơ ngay lúc [waiting for reboot] , mình đã hỏi bác gúc-gồ xem lỗi đó fix sao mà cuối cùng đành botay 😆)))
máy em 3g 8g lock ... giờ đã cài và lưu sh là bản 4.1 ( 8B117 ) - model : mb489mf firmware 05.14.02 giờ e không có cydia .. thế em có phải chờ ra bản tools của apple không ... bác nào chỉ e biết giờ em phải làm thế nào bây giờ :>
Máy của Bạn giờ chỉ đợi tool unlock nữa thôi là nghe gọi được rồi.Giờ BB của Bạn đã bị nâng lên do chưa có tool unlock nhưng bạn có thể sử dụng redsn0w này để jaibreak có Cydia cài các app, game chơi tạm.
herovt
ĐẠI BÀNG
14 năm
máy mình ipod 2G , dùng tool này sao cứ ra cái đĩa và sợi cáp vậy ... ko jb dc .. chán ghê .. có ai bị vậy ko ?
killer86th
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ipod touch 2G mà lên OS4 thì mau hết pin lắm.
tôi thử làm theo nhưng khi jaibreak gần xong thì treo máy. lỗi os nó bắt phải restore = itune, có ai làm từ ipod touch gen 2 chưa chỉ giáo dùm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019