Remove Background SBSetting Toggle (cần bảo vệ nút Home ^__^)

hongphat1986
16/8/2010 9:49Phản hồi: 165
165 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quá hữu ích cho người xài iPhone
ninh1502
ĐẠI BÀNG
13 năm
activator này đã cài được cho 4.3.1 chưa các bạn?
mấy bác cho e hỏi.máy e 3g 3.1.3 có cài sbseting rồi nhưng trong cài đặt không có cái activator.bây giờ e muốn cài phải lên cydia tải ah?xin chỉ giáo cho e.cảm ơn
Jackda
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cảm ơn bác chủ thớt và các bạn. Mình đã cài đc RB. Dùng thấy rất tiện 😁
Mấy vấn đề về hao pin thì có xi nhê ji đâu 😆
E lên cydia tìm cái Remove Background Sbs... thì có đúng 1 cái, ấn vào để install thì nó báo ko locate được j j đó, có bác nào gặp trường hợp này ko 😁
Jackda
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tình hình là mình mới up lên bản 4.3.3 và cài Remove Background SBSetting nhưng khi vuốt sbsetting thì không thấy cái Remove ... đâu 😔
Ai có thể hướng dẫn cho mình với đc ko :(
binghia
TÍCH CỰC
13 năm
==> đã thấy chưa? không thì fai on nó lên....! vuốt SBSetting vào more=>set toggle=> off nó đi xong on lại thoát ra máy khởi động màn hình Springboard là OK!
bạn phải vô SB Setting, ---> More ----> Set Toggles kéo xuống và bật nó lên.
tamluu77
TÍCH CỰC
13 năm
Đọc 12 trang xong là thấy tùm lum. Bác chủ thớ giới thiệu về phần mềm Remove backround sbsetting nên nêu rõ những ưu và nhược và hướng dẫn điểm để cho anh em dùng. Vì không nêu rõ sẽ có nhiều member khác đưa phần mềm khác vào so sánh như mquickdo, sbsetting, .... Nếu đã giới thiệu thì làm bảng hướng dẫn cụ thể và nêu ưu và nhưộc điểm để anh em có thể chọn lựa mà dùng cho máy mình.

Phần mềm nào cũng hay cả, nhưng có được mọi người dùng nhiều hay không thôi là tùy vào tính năng của nó.

Bác chủ thớ phát huy cái này dùm.

Thân,
:running:
đọc toàn thấy dùg cho fw 4 trở lên, bác nào có bản cho fw 3.1.3 thì send cho e với nhé .
onsoulha
ĐẠI BÀNG
13 năm
các bác này ngoài tác dụng Thoát hết chương trình chạy ngầm ra nó còn có tác dụng gì khác nữa không ?
em thấy có nhiều thứ trong đó mà
nếu ai biết hết các chức năng của nó thì nói rõ lên đây cho em và mọi người cùng biết nhé
em xin cám ơn trước :bounce:
CUBASE
TÍCH CỰC
13 năm
Tóm tắt Sbsetting thì thế này
- Báo hiện % Pin
- Hiển thị ngày, tháng
- Hiển thị báo sóng = số thay vì = vạch sóng như hiện nay
- Đưa 1 số chức năng ra khay tiện ích, kiểu như phím nóng ấy ( Wifi, bluetooth, chỉnh sáng tối, chức năng máy bay...)
- có chức năng đưa máy về Safe mode ( khá giống với máy tính, thỉnh thoảng máy bị treo 1 phần gì đó mà ko thể vào đc như Menu chẳng hạn, sau khi đưa về chức năng này thì sẽ vào đc như bình thường)
- Có chức năng Reboot ( đỡ phải tắt máy rồi bật máy )
- Có chức năng khóa máy + tắt máy, nôm na là thay thế cái nút POW của máy ( cái này tiện cho mấy máy nút POW khó bấm.
Còn về việc hao PIN thì em chưa thấy biểu hiện của sự hao pin.
mickey1989
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cài remove background vào thì dùng lâu lâu máy bị treo khi xóa các app chạy ngầm, phải bấm cùng lúc nút power+home thì mới khởi động lại dc. Lúc trước máy mình đang ở fw 4.3.3 mình tưởng do lỗi fw nên lên 4.3.5 cũng bị treo tương tự khi xóa các app chạy ngầm. Ai biết máy mình bị j ko chỉ với
mình ngày trước dùng 4.3.3 trượt thanh tatusbas thì có sbs,nhưng vừa úp lên 5.0 thì trên tatusbas bản này thay bằng thông báo
vậy vào đâu để có thể sử dụng đc Remove Back... hả cán bạn ?
mình rất kế cái này vì nó dệt đc các pm chạy ngầm.
thanks âl
bạn cho mình hỏi: Khi từ màn hình sleep thì làm sao bật được máy lên mà ko dùng nút home hay nút power? Chỉ cho mình với. . .
Cảm ơn bạn nhiều!
dazzling
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn không nên hạn chế nhiều như thế. từ sleep thì bấm bình thường. chủ yếu lúc dùng các ứng dụng thì dùng SBsetting để thoát chương trình. hạn chế quá nó cũng hư nút home đấy ^^
ifone3g
TÍCH CỰC
12 năm
Nói linh ta linh tinh. Nút home xài thì vẫn xài nhưng ấn càng nhiều nó lõm xuống thì mới dễ hư.
Bạn muốn ko cần xài nút home thì cài Shake to Unlock. Lắc 1 cái là nó mở màn hình lun nhé.
dazzling
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã bảo là không nên hạn chế nhiều chứ mình nói gì đâu ? không lẽ apple tạo nút home để làm cảnh à @@
ứng dụng hay ....................

---------- Post added at 01:08 PM ---------- Previous post was at 01:07 PM ----------

Cho mình hỏi :sao Mình ko Bình luận đc trong Mua bán rao vặt vậy
Nói chung dùng Activator và SBSetting để hạn chế sử dụng nút Home cũng tốt vì máy iP của mình cũng bị tình trạng lờn nút này, còn xài Remove BG để tắt các ứng dụng chạy ngầm thì tùy theo ý thích của mỗi người, theo mình tắt thủ công bằng tay cũng được, chủ yếu là mở được thanh đa nhiệm mà không cần double click vào nut Home.
Bác ơi sao bản 5.2 dành cho ios 5.0.1 ko có phần Remove Background nữa
Em xài con 3gs, em cài cái "At Lock Screen/Volume Buttons - Down, Up --> chọn Home Button ( bấm volum nhỏ rồi lớn để thay thế nút home mở màn hình lên khi đang ở chế độ khóa )" như theo kiểu bác. Nhưng mà lúc màn hình khóa em bấm volum nhỏ rùi to nó vẫn ko mở lock đc màn hình. Ko hiểu sao, cũng nhiều ng bị như em.
tamluu77
TÍCH CỰC
12 năm
Trên 3gs chỉ dùng được nút Power và Home thôi (để unlock screen). Mình cũng đã thực hiện các ứng dụng trên phần mềm, tuy nhiên không được. Khi vào ứng dụng mà bạn muốn thoát ra thì có thể Slide trên thanh toolbar (mọi hiệu ứng trên thanh toolbar thì ok.

Chúc thành công.

Nhớ ấn " CẢM ƠN" nhé. :running:
đang xài mquickdo thấy rất ổn, không biết nó có các chức năng gì khác vs các phần mềm mà các anh em đang xài không nhỉ 😃
up.....................

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019