Remove Background SBSetting Toggle (cần bảo vệ nút Home ^__^)

hongphat1986
16/8/2010 9:49Phản hồi: 165
165 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

up oánh dấu
các bác cho e hỏi là,máy e ip 4s đã cài remove bgr và sbsetting,e đã cài đặt chế độ khi tap 2 lần vào thanh statup là nó hiện 1 thông báo ở giữa màn hình là Remove BGR và kill hết ứng dụng chạy ẩn,nhưng máy ip 4 và 4s của thằng bạn e,e cũng cài y hệt như của e,nhưng khi ấn tap 2 lần vào statup thì ko thấy hiện chữ Remove BGR để cho mình biết đã kill hết ứng dụng chạy ẩn,vậy làm sao để bật chức năng hiện thông báo này lên,ko thì mỗi lần ấn tap 2 lần xong lại phải kiểm tra xem đã kill hết ứng dụg được chưa rất phiền,bác nào biết chỉ e nhé ,thankkk

Nút Home là nút tròn rất quan trọng trên Iphone. Bản thân nút Home dùng rất nhiều nên sau 1 thời gian dùng nút Home trên Iphone ko còn nhậy nữa. Để khắc phục tình trạng này các bạn ko cần phải cài đặt chương trình gì để bảo vệ hay thay chức năng nút Home cả. Các bạn lấy 1 vài giọt RP7 nhỏ vào nút Home, rồi ấn lên xuống 10 lần rồi nhỏ thêm vài giọt nữa sau đó bấm lên xuống nút Home 10 lần, cứ làm vậy khoảng 3 đến 4 lần nút Home lại như mới. RP7 có tác dụng làm sạch phần kim loại tiếp xúc và không dẫn điện nên các bạn cứ yên tâm mà làm.
Chúc cả nhà Vui vẻ

---------- Post added at 09:54 AM ---------- Previous post was at 09:50 AM ----------

Nút Home là nút tròn rất quan trọng trên Iphone. Bản thân nút Home dùng rất nhiều nên sau 1 thời gian dùng nút Home trên Iphone ko còn nhậy nữa. Để khắc phục tình trạng này các bạn ko cần phải cài đặt chương trình gì để bảo vệ hay thay chức năng nút Home cả. Các bạn lấy 1 vài giọt RP7 nhỏ vào nút Home, rồi ấn lên xuống 10 lần rồi nhỏ thêm vài giọt nữa sau đó bấm lên xuống nút Home 10 lần, cứ làm vậy khoảng 3 đến 4 lần nút Home lại như mới. RP7 có tác dụng làm sạch phần kim loại tiếp xúc và không dẫn điện nên các bạn cứ yên tâm mà làm.
Chúc cả nhà Vui vẻ
hongphat1986 Mình cài remove BG ve rồi, nhưng không biết sử dụng như thế nào, bạn có thể chỉ rõ hơn được không. mình down trên cydia rồi cài luôn. "vào Sbsetting\More\Set TogglesOn nó lên nhé" mình không hiểu.
Mình cài cái này bị safe mode nên gỡ ra luôn, dùng killbackground ^^
không thấy Set Toggles đâu cả>.... giúp mình với
Các bạn vuốt SB Settings lên phía dưới bên trái có nút More màu xanh nước biển sau đó bấm vào Setting Window toggles bật On cái Remove SB .. và các nút cần thiết như 3G, Wifi .. lên
nklchuyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cratedbo01 ==> Bạn vào Cydia, search remove BG, đọc hướng dẫn là cài được. Có thể SB Setting không thể hiện bạn vào setting chỉnh để mở chế độ này
mình vào như bạn: vuốt SBSetting-More-setting window toggles- nhưng không thấy remove SB đâu cả. ^^. Chỉ có 3g, airplane, bluetooth, brightness, data, fast notes, location, processes, ssh, wifi.
Mình cài remove BG từ cydia trên iphone luôn. pác có thể chỉ em thêm?
@heosuatinhte Bị giống y như thế này, bạn nào biết chỉ giúp với nhé.
Thx!
vuanhk10
TÍCH CỰC
12 năm
mình cài cái add on này vào sbsetings, dùng cái là bị crash vào safemode ngay 😔
mình ios 5.0.1
mình cũng 5.0.1, sao ghê vậy pác. mình vẫn chưa dùng được. ^^
tamluu77
TÍCH CỰC
12 năm
Dùng bình thường mà bạn. Mình đang dùng trên iphone 4. Bạn thử remove và install lại xem. Đừng reinstall nhé.

Chúc vui :running:

Nhớ ấn "Cảm ơn" nhé.
mình làm được rồi. xóa hết ứng dụng chạy ngầm nhanh chóng rất tiện lợi.
Dùng app RemoveBG trên ios 5.0.1 vẫn bình thường nhưng nếu cài thêm add on RemoveBG Toggle for SBSetting và nếu các bạn set SBSetting trên Notification mặc định cuả Apple thì sẽ bị crash ngay.
không cần cài sbsetting đâu , mình xài iphone 4 , mở cài đặt -cài đặt chung -trợ năng-assistivetouch chuyển sang mở là nó hiện lên, thì xử dụng như nút home
sao mình vào status bar> swipe right mà ko thấy task swich bác ơi. mình mới xài ip bác có thể chỉ dùm mình ko. đ
kadidas
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cash2104 bạn đọc lại từ đầu topic và làm theo hướng dẫn nhé. làm vài lần là tự bạn sẽ biết set theo ý mình thôi
có set đc double tap để thay thế sleep button hay home ở " at lock screen" ko các bro nhỉ , mình làm hông có đc, hay chỉ gán cho phím cứng đc thui 😔 ip 3gs FW 5.1
lukehanu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lúc tắt màn hình rồi thì có mà activi... trời cũng không bật được trừ khi Home or Sleep
cài remove BG xong, các bạn vào activator để thiết lập . ví dụ chạm 2 lần trên Status bar là Remove BG. vậy là xong.
khi chơi, hay mở nhiều ứng dụng, rồi tới lúc bạn muốn tắt máy và không muốn các ứng dụng chạy ngầm hao pin, chỉ cần chạm 2 lần trên Status Bar là tất cả các chuong trình đang chạy đều tắt hẳn.
cái này hạn chế bạn phải nhấn phím Home 2 lần liên tục, rồi phải tắt từng cái. tiện lợi hơn nhiều.
với Activator giờ mình chỉ dùng phím home khi mở máy.
Các AE pro ơi cho em hỏi chút? Trước em dùng chương trình RemoveBG khi mỗi lần đúp chuột vào chỗ đồng hồ đó là tắt các chương trình chạy ngầm, đồng thời khi đó nó hiện thông báo trong khoảng 1s báo đã tắt bao nhiêu chương trình chạy ngầm đó, giờ vẫn tắt được chạy ngầm nhưng ko thấy cái thông báo đó nữa làm thế nào or vào đâu để hiển thị lại thông báo đó hả các PRO?
onsoulha
ĐẠI BÀNG
11 năm
FW bao nhiêu? 5.0 trở lên thì cài killerground
@onsoulha Bác ONSOULHA pro ơi hướng dẫn em chi tiết hơn tý, em là dân Kế Toán nói thế này thì em chịu, từ trước đến nay em có động vào công nghệ bao giờ đâu? Thanks Pac Pro.😃
tuvn254
TÍCH CỰC
11 năm
Tìm mãi mà không thấy phần Sbsetting\More\Set Toggles đâu bác ơi
, mình xài 4s 5.1.1. Mà cái SBsetting của mình cứ thi thoảng vào rồi thoát ra là máy toàn bị khởi động lại . không biết tại sao
không thấy hiện lận trên IOS 6.1.2 bác oi, giúp em với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019