Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Remove password restriction nếu ai lỡ quên không vào được.

bolovely99
25/3/2011 3:3Phản hồi: 42
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lam theo cac cach theo chi dan tren ko thanh cong. xin chi dan chi tiet giup minh voi. Thanks nhieu!
ok, lam theo cach cua bac Quangminh211 thanh cong roi. Cam on bac nhieu!
Yang.zeze
TÍCH CỰC
12 năm
máy mình lên ios 6.0 rôi và ko jb phải làm thế nào chủ thớt pro
@Yang.zeze cùng câu hỏi, mình mới mua máy cũ, và ko biết passcode, giờ làm sao 😔 iOS 6.0
@junjihoon Máy của bạn là máy gì? Và với iOS 6 thì chắc là restore cho nhanh bạn ơi
@bqphuoc 3GS 😔 mà may quá thử hên xui thế nào mà lại ra passcode của thằng chủ cũ (người Sing :|)
hahavnus
TÍCH CỰC
12 năm
Trong cái file chủ top nói chả thấy dòng nào nó ghi pass cả. Nản

Sent from my iPhone 5 using Tapatalk
DzatBuon
TÍCH CỰC
11 năm
chưa làm được với ipad 2.
runaway
ĐẠI BÀNG
11 năm
Từ iOS 5 trở lên thì không còn lưu pass trong SBParentalControlsPIN nữa đâu các bác ơi.

Giải pháp xoá private/var/Keychains/ xóa file "Keychain-2.db hay xoá file com.apple.Springboard.plist cũng chỉ là tạm thời reset lại số lần mình đã đăng nhập vào và bị sai pass từ đầu (sẽ thành chưa đánh pass sai lần nào để thử lại).

Giả pháp mình đã test và ok 100% trên iPhone 4S 6.1.1, iPhone 5 6.1.2 và iPad 2 6.1 thực hiện theo các bước như bên dưới:

1. Giờ đã có JB cho tất cả các iOS từ 6.0->6.1.2 bằng evasi0n nên khỏi lăn tăn nữa. Cài iFile và tìm file com.apple.Springboard.plist theo đường dẫn: /var/mobile/Library/Preferences/
2. Mở file trên bằng Text Viewer -> Edit. Sau đó tìm chữ "SBParentalControlsFailedAttempts" và sửa thành 0 (giá trị bạn đầu bằng đúng số lần bạn đánh sai pass trước đó)
3. Thêm các dòng sau:
<key>SBParentalControlsPIN</key>
<string>1234</string> (thay 4 số bất kì hoặc pass mới của bạn)

Ngay sau dòng:
<dict>
<key>countryCode</key>
<string>us</string>
</dict>
4. Save -> Respring. Sau đó nhập restriction pass ở trên là xong.

Chúc cả nhà thành công
@runaway Đã thành công bằng cách này thank bác. Mình iphone 5 os 6.1.2
ip5, 6.1, đã test theo cách này
http ://creative-territory.net/post/view/id/49/
thành công, vừa mới remove đc pass, mất công tìm cả buổi tối :|
P.S: chỉ quan tâm

1. go to Raw File System/Library/KeychainsTrong máy mình là private/var/Keychains
  2. download keychain-2.db file to the PC
    P.S: nếu ko có SQLite Manager, search trong phần add-ons
  3. open FireFox and then from the tools menu open SQLite Manager
  4. in SQLite Manager open previously stored keychain-2.db
  5. select table genp
  6. find the row with value com.apple.preferences in agrp column (It is not shown - I already deleted it. I had only one row with this value, so be carefully)
  7. and delete it
  8. save this DB in SQLite manager
    ->> các bước này ảnh minh họa trong link phía trên!
  9. via i-FunBox upload file keychain-2.db to the Raw File System/Library/Keychains
  10. All done - your passcode have been removed.
@Thanhtung3110.info Cách này là cách tốt nhất, ở bước 6 , các bác tìm xún các dòng dưới và trên, nó có chữ apple thì xóa lun, cách này áp dụng cho việc mún xóa pass của các tài khoản khác, hoặc xóa hết các dòng là OK number one
Đã test trên 6.1.2
@Thanhtung3110.info Bạn ơi có thể hướng dẫn chi tiết giúp mình đc ko? Mình cũng đang có 1 chiến 4s ios6 đã JB bị mất passcode giờ có cách nào khôi phục đc ko? Mình ko muốn lên ios7 vì trong máy còn nhiều dữ liệu quan trọng chưa backup 😔
Nếu ip của mình chưa jb thì có cách nào bỏ cái mk hay lấy lại được cái mk đấy ko bạn.Minh dùng ip5 w 6.0.1 giờ nên 6.1.2 có sợ lỗi wifi ko vì mình thấy nhiều bạn nói là 6.1.2 bị lỗi wifi.
BinApple
ĐẠI BÀNG
11 năm
- Có ai làm được trên 4s ko, mình vào mà ko thấy đc pass
máy mình bị iphone bị vô hiệu hoá kết nối có làm theo được cách này không mấy bác ơi, e k thể kết nối với chương trình nào cả 😔(, cứu mình với, có ai biết cách nào không hướng dẫn e với , e chân thành cảm ơn
cảm ơn các pro. Mình đã thành công trên ip4 ios 6.1.2
cho e hỏi các bác cái là máy đang khóa pass thì làm sao JB thành công được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019