RESET LUMIA 920 về mặc định máy bị treo

Knight2013
2/3/2013 13:15Phản hồi: 31
Tình hình là em vừa reset lại con lumia 920 nhưng máy bị treo, màn hình chỉ xuất hiện 2 cái bánh răng cứ quay suốt 6h rồi mà chưa biết cách thoát ra, ai biết cách khắc phục giúp em với, hic
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Minh cung bi vây
Ban giư nút nguôn +phim giam âm lương .may se tăt .rôi khơi đông lai la ok nhe
power + vollume down cũng không đc nha bác ... Hôm trc e factory reset em nó từ 2 3h chiều đến trưa hôm sau vẫn cứ quay quay như thế ... Bấm voll+pow không biết mấy lần khi tỉnh dậy vẫn là 2 cái bánh răng quay ... Bác đem ra care họ boot lại khoảng 30p là xong ... Good luck!
Vãi lu
ko giám reset luôn 😃
hoangkta_xn
ĐẠI BÀNG
11 năm
em cũng reset như bác, bánh răng quay nhiều thời gian như bác, quay mãi hết pin 🆒 , sạc vô quay tiếp, bực mình up lại fw, xong r back-up, thế là ok, mỗi tội có nhiều chương trình không tải về được, thế rồi hủy hết, xong cài lại mấy chương trình đấy, thế là ok
vivanthuy
TÍCH CỰC
11 năm
cũng giống thế, ra Nhật Cường nó làm tí là xong 😃
Minh bâm nút nguôn +giam âm lương .máy tăt ,khơi đông lai ngon luôn
Tất cả ai bị thế thì kiên nhẫn chờ đợi nhé, vì đó là do nó đang back up lại rồi mới khôi phục cài đặt gốc, máy bình thường cũng mất tầm 2h, ai máy nhiều dữ liệu thì còn lâu hơn nữa(chỉ chú ý rằng trước khi restore FW thì sạc đầy pin )
@coolboy091 Bác này nói đúng đó!
Máy đang chế độ tắt nguồn nhé. Bạn bấm giữ volume down, sau đó bấm nút nguồn. Máy rung lên thì bỏ nút nguồn ra, vẫn giữ volume down cho đến khi màn hình hiên dấu chấm than (!). Sau đó lần lượt bấm volume up, volume down, nút nguồn, volume down. Máy sẽ hard reset, giờ ngồi chờ cho nó factory thôi.
Nếu cách đó k hết thì Nokia Care thẳng tiến bạn nhé.
Thangnh2012
ĐẠI BÀNG
11 năm
Làm thế nào để đặt lại Nokia Lumia nếu điện thoại không hoạt động bình thường? - Câu hỏi thường gặp với Nokia
Nếu điện thoại không phản hồi hoặc điện thoại dừng ở việc hiển thị logo Nokia, hãy thử cách sau: Nhấn và giữ đồng thời phím Giảm âm lượng và phím Nguồn trong 15 giây. Cách này sẽ khiến điện thoại khởi động lại đúng cách một lần nữa. Nếu cách này không có tác dụng, hãy thực hiện theo các bước tiếp theo để thực hiện đặt lại HĐH.
Cảnh báo: Đặt lại điện thoại sẽ đưa điện thoại trở về trạng thái giống như lần đầu tiên bạn bật điện thoại. Tất cả nội dung cá nhân trong điện thoại, bao gồm cả tin nhắn văn bản và ứng dụng bạn đã mua và tải về (có thể tải về lại) sẽ bị xóa và điện thoại sẽ khôi phục cài đặt gốc.
Dưới đây là hay tùy chọn để thực hiện theo, tùy thuộc vào việc bạn có thể truy cập màn hình Cài đặt của điện thoại hay không.
Tùy chọn 1: Menu Thông tin
  • Sử dụng tùy chọn này nếu bạn có thể truy cập vào cài đặt điện thoại.
  • Tùy chọn sẽ cảnh báo về việc mất dữ liệu.
Trên màn hình Start (Bắt đầu), hãy trượt sang trái, chọn Settings (Cài đặt) > About (Thông tin) > Reset your phone (Đặt lại điện thoại).

Tùy chọn 2: Tổ hợp phím phần cứng
  • Sử dụng tùy chọn này nếu bạn quên hoặc mất mật khẩu.
  • Sử dụng tùy chọn này nếu điện thoại không bật hoàn toàn khi bấm phím bật nguồn.
  • Lưu ý: Không có cảnh báo về việc mất dữ liệu!
Nokia Lumia Windows Phone 8
Bước 1
Đảm bảo đã ngắt kết nối bộ sạc.
1. Tắt nguồn.
2. Nhấn và giữ phím Giảm âm lượng và kết nối bộ sạc, nếu thành công, dấu chấm than (!) sẽ được hiển thị trên màn hình.
Bước 2
Sau đó nhấn các Phím theo thứ tự sau:
1. Tăng âm lượng
2. Giảm âm lượng
3. Nguồn
4. Giảm âm lượng
Bước 3
Điện thoại sẽ đặt lại và tự động khởi động. Xin lưu ý rằng quá trình này có thể mất vài phút.
Nokia Lumia Windows Phone 7
1. Tắt nguồn.
2. Nhấn và giữ phím Giảm âm lượng và phím Chụp ảnh.
3. Nhấn và giữ phím Nguồn.
4. Khi điện thoại rung, hãy thả phím nguồn, nhưng tiếp tục giữ các phím giảm âm lượng và máy ảnh cho đến khi điện thoại khởi động lại.
@Thangnh2012
moonee
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hôm nay em Lu của em quay quay suốt từ chiều không làm bất cứ cách nào với em ý được. Em suýt đập máy may kiềm chế định sáng mai lên Care thì đến gần nửa đêm em ý quay xong @@ Thật sự là ảo tùng chảo đủ các thể loại ạh @@
ntt89
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình bị treo nguyên một ngày luôn. mang ra care nó abc xyz 2h là xong bạn ah
mình đã quay đc gần 2h rồi, cảm giác thật lạ....thật là bá đạo
y chang hồi mình dùng n9 quay miệt mài mới xong

Gửi từ Sony Xperia S .
720 của mình nó quay cả đêm hết pin h cắm sạc vô nó lại quay 2 cái bánh răng tiếp. Mình ko làm theo các bước trên được
Nokia Lumia Windows Phone 8
Bước 1
1. Tắt nguồn.
2. Nhấn và giữ phím Giảm âm lượng và kết nối bộ sạc, nếu thành công, dấu chấm than (!) sẽ được hiển thị trên màn hình.
Bước 2
Sau đó nhấn các Phím theo thứ tự sau:
1. Tăng âm lượng
2. Giảm âm lượng
3. Nguồn
4. Giảm âm lượng
Bước 3
Điện thoại sẽ đặt lại và tự động khởi động. Xin lưu ý rằng quá trình này có thể mất vài phút.

Cứ giữ phím volume dow là nó hiện ra cái logo nokia hiện lên hiện xuống như hết pin chứ ko ra dấu chấm !. Bác nào biết giúp với
Ặc tưởng Android mới hay có lỗi vặt...hóa ra đến cả Window phone cũng phọt phẹt thế à????
olahoma
TÍCH CỰC
11 năm
Mình up lên Amber xong reset mất có 10 phút 😁
Đang quay điên cuồng, đã làm theo các thể loại hướng dẫn mà chưa có cách nào đc, cứ hiện lên lại quay 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019