Restore FW Custom 3.1.2, 3.1.3 iPhone, iPod và giải pháp tránh hao pin

expandsale
8/12/2009 0:1Phản hồi: 1.255
1.255 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thx Bạn nhiều nhé, hiểu thêm về vấn đề hacktivate này nữa 😃
chungnguyen
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn cho mình hỏi là mình restore theo đúng hướng dẩn của bạn, nhưng lại quên k tháo sim ra thi có bi làm sao k bạn. Cho bị dính Hacktivate như bạn đã nói k? Thks- Bạn topic cho mình hỏi lại
các bản custom này đều hoàn thiện hết up đi anh em ơi
saigon3
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bị ăn táo rồi ....! cha nội ơi hướng dẫn cái kiểu gì vậy. Máy ở đây là 3GS Lock nè ........
Bạn ko nên phát biểu như vậy người ta đã có công nghiên cứu hướng dẫn cách làm và đa số a e đều làm được mà.
Bạn nói như thế phụ lòng a e 4R lắm, quan trọng là Bạn đã làm như thế nào? và làm những gì trong các hướng dẫn trên để dẫn đến bị ăn táo?
Post lên đây a e sẵn sàng giúp đỡ hướng dẫn thêm cho Bạn thôi.
Nên giữ hòa khí nha Bạn.
Tốt hơn hết là bác để nguyên máy mà dùng, đừng nên thử làm gì cả. Cứ làm rồi hơi tí là lên kêu ca, có thể do bác làm chưa đúng thì sao? Mà kể cả ăn táo thì restore chứ sao đâu, người ta mất công nghiên cứu mà chẳng được lời cảm ơn....
ifindyou
ĐẠI BÀNG
14 năm
ae làm đều good cả.... bro này nói vậy hơi quá....phải đọc kỹ trước khi sư dụng chứ.....

thanks bác chủ topic
chungnguyen
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn cho mình hỏi là mình restore theo đúng hướng dẩn của bạn, nhưng lại quên k tháo sim ra thi có bi làm sao k bạn. Cho bị dính Hacktivate như bạn đã nói k? Thks- Bạn topic cho mình hỏi lại
Hi, không sao cả, bởi vì dùng Blackra1n bản RC2 không có hacktivate. Bản RC3 mới có hacktivate. Trong topic sử dụng bản RC2.
p/s: Mình mới test Redsn0w 0.9 vẫn hao pin như ngày nào nhất là chế độ chờ (Standby), không sử dụng mà vẫn hao pin. Còn làm theo cách topic , nhất là ở chế độ stanby ít nhất 2-3 giờ/ 1%, còn ở chế độ sứ dụng chênh lệch 1 ít.
Máy minh là 3gs tuần 42 bị dính bootroom thì có thể restore bản custom và hiệu chỉnh như hướng dã ở post 1 ko hả bác chủ topic? Thank bác.
zencafe
ĐẠI BÀNG
14 năm
ko thể nào bạn ak ! toàn bộ iPod Gen 2(serial MC),iPod Gen 3,iPhone 3Gs bootrom mới sẽ ko thể restore FW Custom !
"Không nên cài nhiều các ứng dụng app trên Cydia mà nên cài các app trên itunes, sẽ ổn định hơn và ít bị lỗi bug. Giải pháp cho các app trên Cydia: trước khi restore lại FW custom 3.1.2, nên chuyễn đổi các app cài trên Cydia thành dạng ipa. Dùng iphone folders copy hết các app dạng X.app từ thư mục var/stash/Applications.YZX/ của iphone vào thư mục A của PC. Dùng itunes chọn Add Folder to Library trỏ đến thư mục A, các x.app sẽ chuyễn thành các x.ipa. Sau khi restore lại FW mới, sync các app dạng .ipa này với iphone bằng itunes."
có vụ này nữa hả pác
có bác nào thử chưa, mình đang xài 3.1.2 hao pin quá 😔
ifindyou
ĐẠI BÀNG
14 năm
very good........!
bro cứ cài đi....! ae chạ rồi Pin > 48h
quanghuy147
ĐẠI BÀNG
14 năm
máy em là 3G lock, em download bản 3G World đc kg ạ?
Có thể dùng bản 3G world nếu bạn có sim gốc nhà mạng để active (vd: AT&T) bằng itunes.
gps sai tè le hêt .................youtube thì ok , cám ơn bro nghen ..............
arch_ledung
ĐẠI BÀNG
14 năm
Điên đầu quá! E đã làm theo và đến bước chạy wifi cái blackra1n thì sao hiện biểu tượng bắt wifi và còn bắt được nhưng chạy cái gì nó cũng k chạy đc wifi là sao các bác ơi? E đã thử bằng điện thoại khác thì bắt được ngon lành! Hix... Đã tắt 3G nhưng vẫn k đc! Các bác giúp e với!
arch_ledung
ĐẠI BÀNG
14 năm
Sáng sớm trước khi đi làm k hiểu ấn backup restore thế nào 2,3 lần lại chạy ổn, wifi tốt và đang tiếp tục làm các bước tiếp theo bác hướng dẫn! Thank bác nhiệt tình! Phù.... Tí nữa thì chết! 😆
quanghuy147
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cám ơn bác nha....! ..........
abiladen
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em đã restore bản 3.1.2 Lock dành cho IP 3GS của bác nói chung dùng rất good ! nhưng ko biết mai kia em muốn restore tiếp thì cứ thế mà restore bằng bản này luôn hay là pải chạy bản gốc trước sau đó jaiblack nó rồi mới chạy bản này !
Vả lại cái định vị trên bản đồ sao nó chỉ sai vị trí cụ thể là rất xa nơi mình ở ....! ngày trc dùng bản gốc nó chỉ rất chính xác và chi tiết !
CŨng không rõ nữa mong Bro giải đáp với !
Chân thành cảm ơn !
Hi, restore bản này luôn cũng được , không cần chạy bản gốc, nên để iphone vào chế độ Recovery mode để restore.
Copy lại file schelper đã hướng dẫn ở bước 3.b, khởi động iphone, bật wifi on kiểm tra gps map trên map thử có ok không?
abiladen
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cảm ơn Bro mình không cần copy lại vẫn được là do lúc test ngồi trong nhà nên nó định vị sai bét ! Sr sau đó mình chạy ra ngoài thì mọi thứ good hết !(lúc này mình dùng 3G).Chân thành cảmm ơn bro !
Mình vẫn còn thắc mắc là giờ muốn cài các App đã Cr@ck thì vẫn pải cài thêm mobileinstall nữa thì mới được pải ko?
Cảm ơn Bro nhé !
ifindyou
ĐẠI BÀNG
14 năm
Copy các file SCHelper , notifyd , mediaserverd, fairplayd , saurik_startup , itunesstored chồng lên các file đã có trong thư muc: System / Library / LaunchDaemons.

bro ơi... đã fix được mấy file này chưa vậy... save về thử nhiều quá...loại hết cả rồi... (vì ngày nào cũng thấy file thay đổi nên lại tải về test....)

giờ không biết nên xài bộ mấy file nào là ổn định nhất nữa....hic
hi, bạn download và test thử, thanks.
abiladen
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác ơi giờ em chỉ việc cài mobileinstall đúng phiên bản là có thể dùng các pần mềm đã đựoc C r a c k pải không hay bản custom này của bác tíc hợp hết rồi !
Cảm ơn bro !
Bản custom này chưa cài mobileinstall, bạn phải cài trên cydia với mobileinstall version 3.1.2
TungHs
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác ơi e thử restore con 3GS Lock của e bằng firmware của bác nhưng nó báo lỗi
The iPhone "iPhone" could not be restore. An unknown error occurred (1604)
Nếu ở windows xp, vào thư mục C:\Documents and Settings\ tên_use_name\\Application Data\Apple Computer\iTunes\iPhone Software\
xóa hết các file này. Khởi động lại itunes, đặt iphone vào chế độ Recovery mode (như đã hướng dẫn ở topic), restore lại lần nữa. Nếu ở chế độ DFU, iphone báo lỗi ngay. Recovery mode : màn hình sẽ hiển thị cáp USB và cái dĩa.
Nếu không được , chạy blackra1n RC2 để iphone khởi động, sau đó đặt iphone vào chế độ Recovery mode , restore lại là được.
TungHs
ĐẠI BÀNG
14 năm
nếu đang dùng win 7 thì kiếm cái này ở đâu. đã thiết lập chế độ restore
Nếu ở windows 7, vào Control Panel , tạo 1 account mới với quyền truy nhập là administrator, sau đó login vào user này, chạy itunes lần nữa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019