Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Restore FW Custom 3.1.2, 3.1.3 iPhone, iPod và giải pháp tránh hao pin

expandsale
8/12/2009 0:1Phản hồi: 1.255
1.255 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác expandsale cho e hỏi, em đang dùng fw custom 3.1.2 pdaviet build thì em có thể bỏ qua 2 bước đầu và làm luôn bước 3 có được ko, nếu làm thế thì có tối ưu đc pin ko hay bắt buộc phải dùng fw của bác, và liệu có xảy ra xung ko @@, vì bản fw của pdaviet build có bộ nhớ root 1G, chứ về lại 512 thi hẻo quá 😔
Hi, chưa thử lần nào nhưng bạn có thể thực hiện bước 3 bỏ qua 1, 2, xem thử kết quả có khá hơn không ?
best1112
ĐẠI BÀNG
14 năm
Sao link mấy file trên mediafire đều die hết rồi ta . Bạn expandsale ơi up lại dùm đi
cutys123
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mấy cái link die hết rồi bạn ơi! Bạn vui lòng cho mình xin cái fw cho 3GS lock với.
Thank's
nminhthiep
ĐẠI BÀNG
14 năm
link bị tiu, up lại giùm di bạn.với lại mấy toàn bộ file bạn đưa đều hỏng cả rồi?
Mình đang sài 3GS mua ở Nhật. OS 3.1.2 (7D11). FW 05.11.07
Hao pin kinh khủng. Muốn cài lại cho đỡ hao pin.
Nhưng mà không down Custom FW của bạn được.
Xin help!
Không có ai up lại lên hộ hay sao?
Tranh thủ thứ Bảy và Chủ Nhật để chỉnh lại đây.
Hao pin quá không chịu nổi!
Hi, đúng là link đã bị die, kiểm tra và up lại link rồi
Cám ơn expandsale nha.
Mong là làm được không có vấn đề gì.
ffcb1900
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cho mình hỏi chút nhé:

Máy mình 3G 8G lock. bb:05.11.07 OS 3.1.2 thi có làm đc như cách của bạn không....

Vấn đề là máy mình từ khi lên 3.1.2 thì thấy khá là tốn pin. Để qua đêm sáng dậy là mất 15-20% pin. Trong khi bố mình cũng dùng 3g lock nhưng OS 3.0 thi chỉ mất 1-2%.

Giúp mình nhé

Tks!
- Bạn restore lại FW custom 3.1.2 cũng được , phải thực hiện bước 1,2,3.
- Nếu ngại thực hiện restore lại FW, thực hiện bước 2.c, 3 cũng được.
ffcb1900
ĐẠI BÀNG
14 năm
LaunchDaemons.rar <== LINK NAY BI SET PRIVATE BAN A, PLS SHARE, TKS!
abiladen
ĐẠI BÀNG
14 năm
Sau 1 thời gian bận rộn nay làm theo các của bác xóa tất cả những file trong var/mobile/library/Preference chỉ bớt 2 file như bác bảo thì em bị dính lỗi nè !

Bác xử lý giùm !
-Sau khi làm thì hầu như setting của 1 số pần mềm sẽ mất và pải set lại !.......:rolleyes:
Thông báo trên là lỗi dịch vụ mạng GPRS , phải khai báo các thông số mạng GPRS, EGDE của Vỉettel.
Như đã nói trong topic, nó sẽ đặt lại chế độ mặc định ban đầu của nhà máy (gần như Reset All Settings). Phải setup network lại. Nêu bạn cài network như đã hướng dẫn :
" Cài thêm dịch vụ data cho iphone nếu ai có nhu cầu:"
Khi reset nó sẽ không mất các thông số mạng, còn cài theo kiểu khai báo bằng tay sẽ bị mất nếu reset network.
cutys123
ĐẠI BÀNG
14 năm
Help....
3GS-lock sau khi làm theo hướng dẫn để up lên 3.1.3 (ở đầu bài) thì bình thường, fw : 3.1.3, BB vẫn 5.11.07, nhưng khi unlock bằng blacksn0w, đến đoạn reloading rồi đứng luôn => mình bèn off (home+power), xong bật lên lại thì... bị ăn táo. Làm lại 02 lần rồi vẫn thế. Bác nào làm chạy ổn thì hướng dẫn mình với...
bác đưa file rar down về bị lỗi khi giải nén rồi

sao bác ko cắt nó ra đuôi .001 .002 .. cho nó ko bị lỗi khi tải về

bác up lại được ko ? (bản cho 3GS 3.1.3)
lelonghp
ĐẠI BÀNG
14 năm
Có khi là thấy chút hi vọng le lói rồi.

Bác chủ topic cho em hỏi một câu rất gà là thế này: Em mới tậu 3GS tuần 44 và firmware vẫn là 3.1.2 (chưa dám up) và vẫn còn zin : ))

Hiện tại em chưa cần quan tâm đến unlock vì em đang xài hợp đồng với nhà mạng ở Úc, nhưng vẫn thắc mắc là làm theo cách của bác có jb được em nó không? Và quan trọng hơn cả, là có bị ăn cáp khi reboot, hết pin hay đại loại thế không ạ?

Chứ dùng App free em thấy ngán lắm rồi +_+

Mong tin của bác!
iPhone 3G Wolrd 3.1.3 :
tài về giái nén toàn báo lỗi không
pro cắt nó thành file đuôi 001 cho an toàn, chứ để rar thế này dễ bị lỗi lắm
thankx pro nhiều
link fw custom 3gs bị die hay sao ấy, down ko dc pro ơi
ffcb1900
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cho mình hòi là những cách trên có áp dụng đc với O.S 3.0 không bạn?
nicky_bao
ĐẠI BÀNG
14 năm
bạn ơi...help mình gấp..........cái 3GS world 3.1.3 cái part 3 và part 4 giaỉ nén bị lỗi............bạn up lại dùm mình đi 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019