Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

RESTORE IOS BẰNG OTA

kiddie007
25/4/2012 10:37Phản hồi: 21
Mình có con iphone 4 ios5.01 đã jb và cài nhiều game "chui" giờ mình muốn restore lên 5.1 thông qua OTA của iphone thì có bị mất game k nhỉ ? Mất cydia thì rõ ràg rồi nhưng k biết có gây lỗi hay đờ đớ đơ gì gì k nữa . Ai làm rồi cho mình xin ý kiến nhé !
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Uppppppppppppppppppppppppppppp
update nên các app ..... sẽ ko vào đc phải JB để có cydia
@se7en162 Thế cho mình hỏi là jb xong có vào đc app nữa k nhỉ ?
holokids
TÍCH CỰC
12 năm
restore sao làm qua OTA được bác??? ý bác là reset all setting áh hả???
@holokids Tức là update trực tiếp trên iphone đấy .
đã JB up đc
sẽ thành nổi tiếng
@vvvvvv Thế thì mới xin ý kiến chứ . Căn bản là vì dùng OTA có 177MB thôi , còn muốn dùng PC thì đợi 790MB nên lười tí ý mà
@kiddie007 Bạn đang ở 5.0.1 và đã JB thì ko thể nào up lên 5.1 = OTA được bác nhé(ngoại trừ restore = itune):eek:RT= itune JB lai thoy
megaboyvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
OTA la gi vay b
Bạn chỉ update trược tiếp từ itune. Game và app vẫn còn nhé.nhưng ko có cydia. Còn dùng được hay ko mình chưa thử. Nhưng máy jb thì ko up OTA được
không thể update trực tiếp với OTA khi ios 5.0.1 đã jailbreak vì lúc đó server apple sẽ nhận biết thiết bị của bạn đã bị lỗi. bản chất apple có ưa gì cydia đâu mà bác cứ hỏi vậy... khi bác update lên 5.1 với PC+itunes thì iphone đã thành iphone mới chưa kích hoạt rồi bác à, bác cần phải jailbreak mới có thể actived iphone (nếu đó là máy lock) còn world thì cấm vào itunes sẽ tự active. trước khi update bác backup lại với itunes sau đó active với iphone cũ thì dữ liệu sẽ còn nhưng game cài từ appstorevn của cydia sẽ vĩnh viễn ra đi, chỉ còn game từ appstore của itunes thôi... bác cứ làm thử đi có như e nói kg? tham khảo thêm nhiều bật tiền bối trong tinte nha bác. cảm ơn bác đã đọc...;)
@apple_ip_phanthiet444 Ok , tại mình thấy có bạn bảo đc có bạn bảo k nên lập topic hỏi thăm mọi ng xíu xiu vậy thôi @@
megaboyvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
OTA la gi the
@megaboyvn OTA là viết tắt của Over The Air đó bác . Nó tải nhữg thay đổi và nâng cấp từ FW mới sau đó restore trực tiếp trên iphone rồi active bằg Wifi mà k cần đến Itunes
dunghoi89
ĐẠI BÀNG
12 năm
Upp bằng niềm tin à. Jb rùi thì k up qua OTA được nhé. Phải dùng Itunes
Máy đã JB thì không up bằng OTA được, phải dùng itune mới được.
máy ip4 của mình 5.1 mà mình muốn úp 6.1.3 bằng OTA đc k các bạn! máy k JB j hết
thế các bác cho e hỏi: e mua máy cũ, người bán restore ngay trước mặt cho e xem, về e check imei qua mạng thì báo là máy lock. mà máy ko hề JB. giả sử máy e là máy lock mua code lên world thì khi cài lại ios bằng itunes thì sau đó có active được ko?
Ip4 5.1 jbu được ư ??

Gửi từ chiếc điện thoại của tôi.
restore xong treu luôn nha
các anh cho em hỏi với, máy e ip5 ios 7.1, lúc đang restore thì máy báo lỗi này, em phải làm gì ạ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019