Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Restore iPhone 4S Lock Viettel bị lỗi (-1) (48)

ayemedcb
16/5/2015 14:58Phản hồi: 38
Chào các bác ạ, chả là em có 1 con 4S lock mua ở Viettel đang ở iOS 6.0.1, mới thay pin 1 lần ngoài ra không đụng chạm gì vào máy ạ. Hôm qua tự nhiên em reboot lại máy thì lúc bật lên cột sóng cứ báo searching hoài mà mãi không nhận được sóng, em đã thử rất nhiều cách nhưng không tài nào máy bắt được sóng nên em quyết định restore máy lên 8.3, em đưa về DFU rồi chạy shift restore nhưng đến đoạn cuối itunes báo lỗi (-1), em thử nhiều lần vẫn không vượt được lỗi đó, em đã xóa sạch itunes cài lại bản cũ, dọn sạch file host nhưng khi restore đến đoạn cuối vẫn báo lỗi (48). Hiện tại em cũng không biết làm cách làm để cứu em nó, em tham khảo trên mạng thì thấy bảo là chết flash hay là mất baseband 😔 Vậy em đăng lên đây không biết có bác nào có cao kiến gì không ạ? Hoặc không thì có bác nào xúc hộ em em nó để em gom tiền mua máy mới ạ! Em xin cảm ơn :(
38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lỗi cpu gsms hoặc eprom rồi,
nhẹ thì tháo ra, đóng lại sài bình thường
nặng thì die cpu gsm,
ayemedcb
ĐẠI BÀNG
9 năm
@levannam Đóng lại mất khoảng bao nhiêu tiền ạ?
@ayemedcb tầm 800k
ayemedcb
ĐẠI BÀNG
9 năm
@levannam Bác biết chỗ nào làm uy tín không ạ, bác mách em với, em xin cảm ơn ạ!
phí quá😔
ayemedcb
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ForrestGumpR Sao lại phí hả bác ơi :(
@ayemedcb tại tầm này kiếm đc con 4s xịn quá khó mà của bác lại hỏng. bác ở Hà Nội thì ghé qua Huy smartphone ở Hà Đông sửa, giá hơi chát tí nhưng chất lượng uy tín😁
ayemedcb
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ForrestGumpR Địa chỉ ở đâu Hà Đông hả bác? Em cũng ở trong Hà Đông ạ!
@ayemedcb Qua cầu trắng đoạn Honda Vũ Hoàng Lê bác nhé, cửa hàng bé bé nhưng cao tầng, Huy smartphone bác ạ. Dễ tìm mà ngay mặt đường, chéo đoạn đối diện cây xăng, lốp ô tô dân chủ

Gửi từ iPad 4 chạy ios 6.1.3
restore đc 70% bị lỗi -1 hả bro
ayemedcb
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lynamhuy Em restore được gần hết rồi, em nghĩ là khoảng 97-98% thì nó cứ bị dừng lại ở chữ Restore iPhone Firmware... rồi báo lỗi bác à!
đổi cáp, đổi máy restore chưa bạn
ayemedcb
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lynamhuy Chưa bác à, có người bảo em thử sang máy MAC chạy thử nhưng em chưa có máy để chạy 😔
@ayemedcb bạn có thể dùng máy ảo vmware dùng file ghost mac vào...hoặc tạo phân vùng fat32 ghost mac os vô
ayemedcb
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lynamhuy Chạy trên máy ảo cũng được hả bác? Vậy để em thử ạ! Em cảm ơn bác nhiều ạ! 😁
vẫn đc bình thường nha bro...chỉ có điều phân vùng máy ảo cho MAC khác với máy ảo windows
ayemedcb
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lynamhuy Cảm ơn bác đã nhiệt tình hỗ trợ em ạ 😁
@ayemedcb tèo rồi b ợ , bán xác cho thợ rồi mua con khác thui , đóng cặp vs thay linh tinh dùng cũng chả đc bao lâu đâu .
ayemedcb
ĐẠI BÀNG
9 năm
@long hanoi Bác xem hộ em xem con này bán giờ được bao nhiêu ạ?
@ayemedcb khu trao đổi kinh nghiệm mà bán j bro...code 48 chắc mua giá xác quá
appleKil
TÍCH CỰC
9 năm
Chào các bác mình cũng có một em 4s restore lên 8.3 cứ bị báo lỗi 3 ở đoạn cuối cũng đã làm đủ cách nhưng không vượt nổi
Bác nào có cao kiến chỉ giúp em với
@appleKil bạn up itune lên phiên bản cao nhất chưa?
appleKil
TÍCH CỰC
9 năm
@lynamhuy Itunes 11-12 rồi bác ak, dùng phải mấy cái Itunes
Và đã thay mấy cái cáp rồi máy tính cũng không đc ak
Sao cái lỗi lạ thế, google mãi không thấy ai nhắc cái lỗi này
@appleKil Lỗi 3 thấy mấy chú Tây chia sẻ cách bỏ ngăn đá tủ lạnh (có vài con tụ nhí nuôi nguồn con BB bị lỗi). Bác cứ thử xem biết đâu may mắn lại mỉm cười!!!
appleKil
TÍCH CỰC
9 năm
@Xứ Nghệ Chập tối nay em bỏ tủ lạnh ngăn mát, rồi mua cả miếng dán sốt cho trẻ con dán vào hai mặt sau đó restore thì nó chạy gần hết không báo lỗi gì rồi đứng tắp không nhúc nhích không khởi đông
Và thử làm lại thì lúc lỗi 3, lúc lại đứng, giờ trả biết làm thế nào nữa
hóng 😔
mình cũng đang bị như vậy vẫn chưa cứu nó lên nổi chuyển máy vẫn dính -1 và 48
có bác nào cứu được bằng restore lại chưa ạ
boylx
CAO CẤP
9 năm
lỗi -1 cũng nhìu nguyên nhân bạn, nếu bạn đôi nhìu PC rùi mà vẩn bị thị do phần cứng
mình dùng PC thì lỗi 48 qua con laptop thì lại bị lỗi -1 và làm hết cách rồi thiếu mỗi máy MAC không có để thử thôi
chắc toạch phần cứng rồi bác ạ
@kama3zen Máy này đóng lại cặp hoặc thay cặp bạn nhé, chia buồn!!
Lỗi này của bác thế nào rồi đã khắc phục được chưa. E đang bị con 5 y chang như bác vậy
ayemedcb
ĐẠI BÀNG
8 năm
@YeuHoi Bác đi mua máy mới đi nhé :v, lỗi này phải thay cặp mới chữa được, mà thay xong thì dùng chập chờn lắm 😔
Hocxit
TÍCH CỰC
8 năm
Mình cũng bị lỗi -1. Ra quán phải thay nguyên cái main. Xót đứt ruột
Hình như mình có đọc lỗi 1 hay -1 gì đấy sử dụng máy mac restore không bị dính thì phải, không phải cứ vậy là phần cứng đâu. Có đọc bên saigonmobile.vn thì phải.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019