Reuters: BlackBerry từ chối đề nghị chia nhỏ công ty từ Microsoft, Google, Lenovo, Apple...

Duy Luân
8/11/2013 22:57Phản hồi: 95
Reuters: BlackBerry từ chối đề nghị chia nhỏ công ty từ Microsoft, Google, Lenovo, Apple...

Theo nguồn tin của Reteurs, ban lãnh đạo BlackBerry đã từ chối việc chia nhỏ công ty mặc dù những hãng lớn như Microsoft, Google, Lenovo và cả Apple (cái tên chưa từng xuất hiện trước đây) từng bày tỏ mối quan tâm đến việc mua một phần BlackBerry. Nguồn tin tiết lộ thêm rằng những người đứng đầu BlackBerry khước từ các bản dự thảo tách công ty bởi việc này "không mang lại lợi ích gì cho nhân viên, khách hàng, nhà cung ứng cũng như các cổ đông". Thay vào đó, BlackBerry quyết định sẽ nhận 1 tỷ USD từ nhiều nhà đầu tư và thay đổi CEO như một nỗ lực nhằm vực dây công ty. Chúng ta hãy chờ xem liệu sự thay đổi này có giúp hãng smartphone Canada vươn lên trong thời gian tới hay không.

Xem thêm: Những "khách hàng tiềm năng" từng được cho là sẽ mua lại BlackBerry

Nguồn: Reuters
95 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vậy sao lúc xưa lại đăng tin là BB cân nhắc chia nhỏ công ty đến bán được nhiều tiền hơn 😃 ?

http://www.tinhte.vn/threads/bloomberg-blackberry-can-nhac-chia-nho-cong-ty-de-ban-duoc-nhieu-tien-hon.2187838/
@kaizvn Xưa các bác cứ nói bb còn những tin tốt, khả quan này nọ... sao ko đưa, đưa toàn tin xấu, dìm hàng....

Cuối cùng thì kết quả đều diễn ra đúng như những tin xấu. BB đang giãy chết.

Bác giỏi thì tìm lại những tin tốt của BB cách đây khoảng 1 năm ra so xem nó có ứng nghiệm ko :-j

Sự thực là tinh tế dìm BB hay fan BB bị xỏ mũi =))
@kaizvn Tội nghiệp bác 😃

Thôi, bố thí cho BB một tí thương hại cũng đc.

Mình thương hại BB fan và hãng BB lắm, thực lòng đấy 😃

Nhưng có thương rồi nó cũng chết thôi. Giá như bố mẹ BB khắt khe hơn với nó, bỏ ngoài tai lời tung hô của fan cuồng, chịu nghe lời chỉ trích để thay đổi thì giờ BB đã ko nát đến thế này.
BB như miếng thịt bò trong mắt các Cty khác
butchithan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cốt lõi BB tốt mà, mong là nó vực dậy được. Làm 1 chiếc điện thoại 5 inch, pin 2 ngày, hoàn thiện thiết kế hơn so với z10, tập trung xây dựng ứng dụng cần thiết mà người dùng hay sử dụng cho thật tốt (chỉ cần đủ, không cần nhiều).
ro.dthiep
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Nokfev Chuẩn, cái giá chiếm đến 70% việc ra quyết định. cứ cái giá này thì fan cũng chuồn. Với số tiền đó em làm con Note 3 và con Nokia 720 cho nó lành.
@butchithan mình nghĩ nó ra siêu phẩm là 1 phần thôi...chứ thật sự trên thế giới rất nhiều người hâm mộ dòng quewty của nó....rất nhiều khách hàng sẵn sàng bỏ adroid hay ios để quay lại bb.....thôi thì hãy phát triển những gì gọi là thế mạnh của mình,đã không đi theo được thời đại thì 1 kiếm 1 lối đi khác thôi😃
WeasleyK
ĐẠI BÀNG
10 năm
@butchithan
ý bạn đang nhắc tới chiếc Z30??
butchithan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@WeasleyK Cá nhân mình thấy Z30 thiết kế thiếu cân đối & thiếu chất BB 😁
Chính phủ canada ko muốn bán thì tài trợ đi. 😁
butchithan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@[Davis.vn] Mình nghĩ vấn đề lớn ở đây là chưa tìm được hướng đi chứ không phải thiếu vốn.
CLong
TÍCH CỰC
10 năm
@[Davis.vn] chính phủ tài trợ giống như vinashin của nước mình thì đẹp quá:D
@[Davis.vn] Không cứu nhưng lenovo mua thì lại không cho o_O
@kjsskusuke Làm phò cũng phải chọn cái nhà chứa danh giá mà gửi gắm.
Giấy rách phải giữ lấy lề. Bán cho thằng khựa thì lề cũng chả còn.

Quyết định ko cho lê khựa mua BB là một quyết định đc thế giới ngưỡng mộ của chính phủ Canada. I like it 😃
BB và kho bằng sáng chế, các công ty công nghệ đang thèm muốn quá độ.
@iloveyoutoo Thèm muốn mà chả công ty nào xì tiền ra là sao? Có mà ế xưng ế xỉa ra ấy chứ
Hồng nhan một thời giờ bạc phận ghê quá. Haizzzz
BB đúng chuẩn thanh niên cứng 😃
lingkt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Biết đâu 2014 lại là năm BB ;)
đang sài Z10 và rất tự hào hi hi mình đọc trang tinh tế hết tin mới đầu ngày mà thằng bạn ip5 vẫn chưa load xong sứơng vãi
nhưng phải ghi nhận ứng dụng ít quá k co viber gmail mất phí ức quaz
saidadaki
ĐẠI BÀNG
10 năm
@doanhao01_htpq Chắc bác xài z10 3g còn bạn bác xài ip5 vs mạng data 😆 nếu ở cùng 1 tốc độ mạng như nhau thì ip5 duyệt web nhanh hơn z10 nhiều. Tôi xem test z10 vs ip5 ở cùng 1 mạng wifi ip5 load xong bao lâu z10 mới xong
@saidadaki không phaie mà 2 thằng giống hệt nhau nếu bác không tin có thể gặp để thử ^^
phongnam89
ĐẠI BÀNG
10 năm
@saidadaki không biết bác thử kiểu gì mà nó ra vậy 😃
lướt web ip5 chậm hơn z10 là cái chắc...điều này không phải cãi vì quá nhiều người thử nghiệm rồi...😃
cái cần ở BB 10 bây giờ nhất có lẽ là khâu marketing với thiết kế @@
loveicily
ĐẠI BÀNG
10 năm
@saidadaki Chắc iphone 5 của bác là 5S' 😃) ! Chứ 5S của anh e còn chưa giám chơi năm ăn năm thua với Z10 (1 số trang 5s ăn 1 số Z10 ăn). Bác ở đâu thế có ở HN thì e với bác gặp nhau làm trận cafe wifi + ngồi lướt TT ! Ai chậm hơn thì trả tiền nhé 😃).
P/S: lướt web thì Z30 mới là con "quái vật :3"
Ha_TM68
TÍCH CỰC
10 năm
Những người vẫn, đang và đã sử dụng BBRY thì sẽ luôn mong cho BBRY vượt qua được khó khăn.
OS 10 dần hoàn thiện rồi, hy vọng sẽ có nhiều tin tốt cho BBRY.
blueis
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hãng SmartPhone... cứng của năm 😁
Vẫn luôn mong BB sẽ giữ được tất cả phong cách, bản sắc của mình, cho dù những người ko dùng, ko yêu, ganh ghét... luôn nói lời cay đắng :p
Mr.Coffee
TÍCH CỰC
10 năm
Chuẩn bị mua 1 chiếc BB đây, có lẽ là 9900 (Q10 có 1 cái tội ko thích là bỏ đi mấy phím nghe gọi), 2 năm ko dùng nhớ quá rồi (bị cấn bể màn hình bỏ tủ cất chuyển qua Android).

Cố lên BB, làm chính sách giá cho hợp lý nhé.
@Mr.Coffee cứ lên hẳn bb10 đi bạn.
Cố gắng lên BB. Mình thì không thích BB cho lắm nhưng vẫn cứ ủng hộ BB phục hồi trở lại.😃
đi xuống tận đáy rồi sẽ ngoi lên thôi mà.. công ti nào mà không trải qua như thế. Ở đỉnh cao mà không giữ được rồi cũng sẽ xuống đáy thôi
TPTT.Hai
ĐẠI BÀNG
10 năm
bb dag dan tro lai 😁
Đang dùng z30 lướt Web nhanh vãi,heh
tyt1902
ĐẠI BÀNG
10 năm
BB cố gắng lên, các cty tất nhiên chỉ muốn mua 1 phần rồi, ai chẳng muốn phần ngon, vậy phần không ngon ai chịu
<p>BB bị xâu xé dữ quá, đến Apple cũng vào cuộc chơi rồi, nếu Táo mua được BB thì sắp tới sẽ có rất nhiều chuyện hay để xem đây&nbsp;</p>
ruaja92
TÍCH CỰC
10 năm
khi ngta ở vực thẳm..nếu có quyết tâm...1 khi đã trở lại thì sẽ mạnh mẽ gấp đôi..cố lên

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019