Reuters: Nokia có thể giới thiệu phablet 6" và tablet Windows RT vào ngày 26 - 27 tháng 9

bk9sw
22/8/2013 4:40Phản hồi: 59
Reuters: Nokia có thể giới thiệu phablet 6" và tablet Windows RT vào ngày 26 - 27 tháng 9
Ảnh rò rỉ trước đây về màn hình phablet 6" của Nokia.

Theo thông tin rò rỉ thì Nokia sẽ tổ chức một sự kiện vào cuối tháng 9 tới. Trong 2 ngày 26 - 27 tại New York, dự kiến hãng điện thoại Phần Lan sẽ cho ra mắt một thiết bị mới, có thể là máy tính bảng Nokia dùng Windows RT và cũng không loại trừ khả năng là một chiếc phablet màn hình 6 inch. Hôm nay, một số nguồn tin thân cận với Reuters tiết lộ rằng phablet của Nokia sẽ xuất hiện ngay trong tháng 9.

Như đã biết, phablet là một khái niệm mới, ám chỉ những chiếc điện thoại có màn hình lớn hơn smartphone thông thường và nhỏ hơn tablet. Nếu phablet của Nokia xuất hiện vào tháng 9 thì điều này cũng đồng nghĩa chúng ta sẽ được diện kiến bản cập nhật GDR3 tiếp theo cho Windows Phone.

Một thiết bị có màn hình 5 đến 6 là rất lớn. Samsung hiện đang thống trị thị trường phablet với dòng Galaxy Note màn hình 1080p. Với việc bản cập nhật GDR3 hỗ trợ độ phân giải Full HD và CPU lõi tứ thì liệu một thiết bị như Lumia 825 màn hình 5", 1080p dùng CPU Quad-core có xuất hiện? Hoàn toàn có khả năng!

*Cập nhật mới nhất từ WPCentral, thiết bị dự kiến được Nokia giới thiệu sẽ là một chiếc phablet màn hình 6", 1080p, Quad-core, chạy Windows Phone 8 GDR3 và sở hữu camera 20 MP. Máy được cho là có thiết kế mỏng, camera lồi tương tự Lumia 925. Trong khi đó, chiếc tablet chạy Windows RT của Nokia cũng được giới thiệu song song.

Theo: WPCentral
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không hiểu làm cái tab win RT làm gì nữa. ko lẽ MS ép nokia 😔
tablet Windows RT

:eek: Nokia ko biết hay giả vờ zậy nhỉ

Paul40
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenvanxich chắc anh MS đưa tiền cho anh No làm Win RT vì a No thừa biết surface RT đang ế chỏng gọng tại US, a Nokia đâu có đui đâu mà khng thấy
Nếu tablet chạy windows RT , thì sẽ rất khó để Nokia thành công !

Còn chiếc phablet 6 inch ,mình đọc trên mạng thấy trang công nghệ TheVerge tiết lộ , nó sẽ có tên gọi là " Bandit " 😃

...
Windows RT có những cái mạnh mà những OS khác ko có. Chỉ có một điểm yếu là sử dụng giao diện giống Windows 8, nhưng lại ko mạnh mẽ như Windows 8 nên khách hàng hướng đến Windows 8 nhiều hơn, khiến các lập trình viên nhát tay khi làm App cho Windows RT vì sợ ko ai mua, khiến Windows RT ít ứng dụng. Chính cãi vòng luẩn quẩn đó làm RT thất bại. Mong Nokia thay đổi được điều đó.
@ncdangson Bạn kể thử cái mạnh gì WinRT có mà các OS khác không có mình nghe thử xem, nghĩ mãi mà ko ra nè 😁, chỉ toàn thấy điểm yếu thôi :rolleyes:. Đang chờ xem Nokia sẽ làm gì được với cái RT trong khi ngay đến cha đẻ của nó còn thất bại. :p
@ncdangson nhát tay. b dùng từ hay nhỉ.
@ncdangson thế ứng dụng của nó có nhìu ko bna?
tại sao lại là RT mà ko phải Pro nhỉ? Các hãng sản xuât MTB chạy Win RT đều đang gặp khó khăn mà
@kenny81_hp Bạn có biết làm một cái máy tính bảng chạy win8 pro thật sự hấp dẫn ng tiêu dùng sẽ tốn rất nhiều chi phí hay không? Còn tại sao No làm tab RT thì chắc là sẽ có gì hấp dẫn ở phía sau!! Nếu như Winphone và Win RT hợp nhất thì No làm 1 cái tab RT cũng ko có gì là sai lầm hết!!
@kenny81_hp Chạy win 8 pro có giá rất cao. Chạy RT rẻ hơn. Hệ điều hành nào cũng phát triển từ con số 0 mà
Là e sao. Lumia 6inch. Thôi 1020 đc rồi :p
s.club2
TÍCH CỰC
11 năm
Rt nhược điểm là kho ứng dụng ít. Không biết Nokia làm nên bất ngờ gì
Không phải ghét Nokia nhưng thấy Nokia khá khó làm ăn đó...sẽ tốt hơn nếu hãng rời khỏi Winphone...!😔
Không phải chê chứ với Winphone thì chúng ta có thể làm gì trên cái màn hình 6"...? Đa nhiệm...? :( Thêm mấy hàng livetile...!;) Quá đơn điệu, Winphone sẽ dìm chết Nokia mất thôi....:(
Lại còn RT, định đào lỗ tự chôn sao...?:rolleyes:
@Xperia_no1 6" thì lướt web, xem phim đã hơn bác ơi
@Xperia_no1 Thế android màn hình 6'' múc đích để trưng thêm mấy icon nữa ak? Nghĩ 1 mà k nghĩ 2...! màn hình to chủ yếu để xem phim, web, game thoải mái hơn! wp ít ứng dụng, game nhưng k phải k có...gần 200k rồi! Điều mình thắc mắc là nokia sao lại làm win rt khi rõ ràng nhìn thấy m$ thất bại? Mình thì thích nokia làm cả wp vs android!
@Xperia_no1 Ko biết bản GDR3 có thay đổi gì ko nữa nhưng nếu Nokia ra cái 6" thì chắc giao diện và màn hình GDR3 phải có gì đó khác bản hiện tại ;)
ngqnamanh
TÍCH CỰC
11 năm
@Xperia_no1 6" để làm việc với office, one notes, pro cams,.... văn phòng chỉnh sửa ảnh,.... đa nhiệm chả liên quan đến vấn đề màn hình ở đây, đơn điệu vậy sao nhiều thím bên android cũng đua theo dùng skins windows phone 8 cho android làm gì? hiện tại, nokia chưa chìm mà bạn nói như vậy, vẫn còn 1 chặng đường phí trc' chúng ta cần phải xem chứ ko ngồi đó phán bừa với nhau 😃
@Xperia_no1 Màn hình to cũng nói, nhỏ cũng nói, làm sao mới vừa lòng bạn? Hay bạn gửi thư tới CEO của Nokia đi, bạn nói tui không thích màn hình to, WP mà mấy ông làm màn hình to để làm gì? Rồi nói về RT nửa, hỏi mấy ông định đào lỗ tự chôn sao? Hỏi những gì bạn đã cmt đó
Bạn hỏi xem người ta có trả lời bạn không? Hay người ta sẽ nói bạn chẳng hiểu biết gì mà tỏ ra hiểu biết .Ngồi ở đó mà chê hết cái này tới cái khác.
Nhin viên rât mỏng nhưng tiếc là nêu chay. Win rt thì tiếc
@Nguyenvanchinhs2 viền nào mỏng thế bác??
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
11 năm
@TungPig cái hình phablet đầu bài viết đó bạn (chỉ có cái hình màn hình đó). cạnh cũng mỏng với trên dưới mỏng luôn mà😆
WRT ... một bước dài hay thụt lùi đây😔

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Xác định là chết ko kịp ngáp vs Rất Thốn đi Nokia. Phải chăng đây là kiểu phóng lao phải theo lao =)) đáng thưong nokia

lol...
Windows RT = rất tiếc - rất tồi - nên danh số bán ra sẽ rất tệ :p
ko biết nokia đuổi elop chưa nhỉ
phương châm của elop là màn hình to và chip đa nhân chỉ làm tốn pin mà
leo7
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lephuoc09x3a nhai đi nhai lại... Bác ko phân biệt được 2 khái niệm smartphone và phablet ah ?
nokia toàn đâm đầu vào chỗ chết
hsta94
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nếu Win RT giá rẻ thì chưa biết được gì đâu.
R.I.P win rt.
Win Rt rất nửa vời. Win 8 cũng không phải, Win phone cũng không phải.
Không lẽ e ấy chạy 8.1 ah....càng ra càng chết ấy NO àh
Win rt? Nokia bị microsoft đầu độc rồi hay sao ấy? Thích wp, nokia nhưng mà sao nokia lại đâm đầu vào rt vậy? Hết hiểu nổi luôn...! Ra tablet win8 pro hay android cho micro nó sợ!
"Một thiết bị có màn hình 5 đến 6 là rất lớn. Samsung hiện đang thống trị thị trường phablet với dòng Galaxy Note màn hình 1080p"

Bác thớt sửa lại đi, SS chưa ra mắt phablet màn hd 1089. Tháng 9 mới ra mắt note 3 màn full hd mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019