Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Reuters: Tag Heuer sẽ hợp tác với Intel để làm ra đồng hồ thông minh

sonlazio
19/3/2015 7:1Phản hồi: 40
Reuters: Tag Heuer sẽ hợp tác với Intel để làm ra đồng hồ thông minh
Reuters cho biết Tag Heuer, hay chính xác hơn là công ty mẹ của họ - tổ hợp xa xỉ phẩm LVMH - sẽ hợp tác với Intel để tạo ra một chiếc đồng hồ thông minh. Và đồng hồ thông minh này rất đặc biệt ở chỗ nó là phiên bản hiện đại hơn của chiếc Carrera đen, chiếc đồng hồ mang tính biểu tượng của Tag Heuer. Nhiều khả năng Carrera này sẽ không khác biệt nhiều so với phiên bản thường, nhưng nó có khả năng định vị, xác định quãng đường bạn đã đi cũng như đo độ cao. Thông tin từ Pocket-Lint cho biết Google có thể cũng tham gia vào dự án này nhưng không ai xác nhận điều đó cả. Dự kiến chiếc đồng hồ này sẽ được bán vào mùa thu năm sau.

Về Apple Watch, giám đốc Tag Heuer là Jean-Claude Biver cho biết "Apple sẽ làm cho những người trẻ quen với việc đeo một chiếc đồng hồ", và "sau đó có thể họ sẽ muốn mua cho mình một cái đồng hồ thật (ý là đồng hồ Tag Heuer - người dịch)". Dự kiến đồng hồ của Tag Heuer sẽ được làm ở Thụy Sĩ với các thành phần kỹ thuật số ở thung lũng Silicon.

Hiện tại một số nhà sản xuất đồng hồ Thụy Sĩ đã hợp tác với nhau để đưa ra các đồng hồ thông minh, các công ty lớn khác như Swatch hứa hẹn sẽ tích hợp NFC vào các thương hiệu con (Swatch, Tissot, Omega...). Patek Philippe và Hermes chưa có kế hoạch tham gia thị trường này. Giám đốc Hermes cho biết họ đang theo dõi những gì sẽ xảy ra còn chủ tịch Patek Philippe thẳng thừng hơn: "khi bạn mua một chiếc đồng hồ Patek Philippe, bạn mua một kiệt tác thời gian." "Nó cũng giống như việc ai đó nói với bạn chúng ta không mua tranh nữa mà hãy mua TV rồi chiếu hình các bức tranh lên đó".

Xem lại thông tin về kế hoạch đồng hồ thông minh của Tag Heuer
Các nhà sản xuất đồng hồ Thụy Sĩ hợp tác để làm đồng hồ thông minh

Tham khảo: Reuters, Engadget, Pocket-Lint
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ros12810.9
TÍCH CỰC
9 năm
Khi nhỏ thích được bố mẹ cho tiền mua một chiếc Casio điện tử. Lớn lên tự mua điện thoại mà chẳng quan tâm đồng hồ nữa vì điện thoại tích hợp xem giờ quá tiện rồi. Khi thu nhập tăng lên lại muốn mua một em đồng hồ cơ nhưng cái giá quá chát, đổi dăm bảy cái điện thoại đang dùng cũng mua không nổi cái dây chứ chưa nói mặt....đó là một trong những lý do tại sao tạm thời đồng hồ siêu sang không bao giờ bị ảnh hưởng bởi Sung, Táo hay bất kì hãng nào khác
x264
TÍCH CỰC
9 năm
@ros12810.9 Trong quá khứ, Thuỵ Sỹ tưng coi thường sự xuất hiện của đồng hồ chạy pin đến từ Nhật Bản, kết quả là họ đã bị mất một phần thị phần và khoảng 60.000 việc làm. Lần này, họ không còn chủ quan như thế nữa, minh chứng là rất nhiều hãng đã rục rịch cho ra hoặc bắt đầu nghiên cứu smart watch.

Bạn nói đồng hồ siêu sang sẽ không bị ảnh hưởng. Tuy nhiên, bị ảnh hưởng là chắc chắn, chỉ là ít hay nhiều. Thêm một người mua Apple Watch 10.000$ là mất một người mua đồng hồ Thuỵ Sỹ. Vả lại, thì phần siêu sang doanh số vốn đã không cao, nay lại bị cắn mất một phần thì đó thật sự là mối đe doạ. Apple Watch phủ hết mọi lớp giá, những người có tiền, yêu thích thương hiệu Apple, lại thích lợi ích của smart watch chắc chắn sẽ chọn thương hiệu này.
Nhìn cái hình. Cái đồng hồ chất quá. Nhìn mà mê. Lên Đh mẹ tặng cái Automatic xài cũng tuyệt 😆 Seiko Premier KINETIC PERPETUAL.
kodu_chi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Nguyenhoanglam Kinetic thì đâu phải Automatic bạn, cơ bản vẫn là Quartz mà 😃
@kodu_chi Uả vậy hả? Nó có con quay lắc xoay tỏng tròn mà bác? Ko đeo 2 ngày kim chết rồi lắc phát quay e e e đúng giờ chạy tiếp. ???
x_chien
TÍCH CỰC
9 năm
Van dang sai casio 100 / cái, và nó rất thông minh
Chạy theo cái xu hướng sw làm gì cho mất bản sắc.
🆒
... giám đốc Tag Heuer là Jean-Claude Biver cho biết "Apple sẽ làm cho những người trẻ quen với việc đeo một chiếc đồng hồ" ...
Tag Heuer mà làm đồng hồ thông minh thì tiền đâu mà mua. Haizz
Truongbv09
TÍCH CỰC
9 năm
Thay đổi vì đã bắt đầu ngửi thấy mùi khói súng!
Em thì em vẫn thích đồng hồ theo hướng cổ điễn hơn
ước gì có ai đó tặng cái Tag Heuer chính hãng nhiỉ
nhphu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Họ tạo xu hướng để mọi người theo, giống như phụ nữ thích thời trang vậy
thế này thì có vài người sẽ khóc ròng rã.
vẫn thích smw nhưng phải làm sao cho pin đc 1 tuần cái đã.
Tag heuer đâu phải hàng ngon, dân filipine thích hiệu này lắm giống như vn thích omega. Khi nào mặt đh sw nhìn vào mà thấy "sáng tài" thì lúc đó nó thành công... Đẳng cấp đh cao cấp là ở chổ đó... Bác nào chơi bên phomuaban thì sẽ biết em đang nói gì
dash.oad
ĐẠI BÀNG
9 năm
@If you dont mind Thú thật với bác là em có cùng quan điểm :eek::eek::eek:
@rongxike Bạn cũng có hiểu biết về đh , nhưng đem mặt bằng chung của người việt ra mà nói thì TH 50k usd thì giống như so Sh với RR . Thêm nữa TH top 5 Sw mà còn chưa ngon á
@Dark-Angel Sao ai cũng nghỉ TH là top 5 nhỉ? Top 50 thì ok.
Vậy chổ đứng của 5 hiệu: piaget, patek, rogus, vacheron, rolex nằm ở đâu? So với omega là TH nằm ở kèo dưới thôi... Chưa kế dòng Poetic hay tourbillon... 1 chiếc giá bằng 1 quầy đh TH...
@rongxike Top 5 thì mình ko am hiểu bằng bạn nhưng 1 ty cho cái đh thì dân vn mình còn lâu mới mơ đc . Bạn hiểu ý mình nói k
Anh ê vờ đã nói đúng các hãng đồng hồ thuỵ sỹ hãy coi chừng!
@annaphuong Vấn đề đồng hồ cơ loại đắt tiền nó còn là vật trang sức, là 1 tác phẩm, là 1 thứ nếu giữ gìn thì ko bị mất giá trị. Khó mô tả lắm vì phải đủ kinh tế và môi trường mới yêu đồng hồ cơ đc còn ko thì có hay ko có sw cũng ko ảnh hưởng gì. Tương tự sw chỉ là đồ điện tử đơn thuần, mất giá theo tháng, chỉ là đồ giải trí mà với mình thuộc dạng cho ko đeo
Nó cũng giống như việc ai đó nói với bạn chúng ta không mua tranh nữa mà hãy mua TV rồi chiếu hình các bức tranh lên đó".

Quá đẳng cấp 😃 đến chết m có 4 thứ cần làm cho bản thân, đó là 1 con PP loại tiền tỷ, 1 cái vertu t9 nửa tỷ, chơi nhảy dù 10km, và cái trò buộc chân nhảy từ trên cao ý 😃) mới phấn đấu đc 2 món đầu đc 1/10 giá trị thôi
bustalyme
TÍCH CỰC
9 năm
Ôi Tag T.T rồi Hub rồi Patek rồi Lex cũng làm smartwatch hết thì ...
Giờ thời đại công nghệ. cái gì cũng ứng dụng vào đc.
ice_man7989
ĐẠI BÀNG
9 năm
"khi bạn mua một chiếc đồng hồ Patek Philippe, bạn mua một kiệt tác thời gian." "Nó cũng giống như việc ai đó nói với bạn chúng ta không mua tranh nữa mà hãy mua TV rồi chiếu hình các bức tranh lên đó".
em là em thích bác chủ tịch của Patek rồi đó 😁 Đơn giản là ko thể so sánh 1 kiệt tác nghệ thuật với 1 bộ vi mạch đc sản xuất hàng loạt đc 😆 Có điều mấy người đủ tiền chơi đẳng cấp của Patek, audemars hay Speake marin 😃)
demonkl
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình xin quote lại câu nói của Linus (một tech review nổi tiếng của trang LinusTechTips): "Buying a $5000 watch that will last forever or buying a $10000 watch that will last a couple of years... Which one shows off how much money you got?"

Tạm dịch là: "Mua một chiếc đồng hồ trị giá $5000 và chạy được mãi mãi hay là mua Apple Watch trị giá $10000 và chạy được vài năm... Cái nào khoe bạn có nhiều tiền?"

https://twitter.com/LinusTech/status/576907430434504705?utm_source=fb&fb_ref=Default&utm_content=576907430434504705&utm_campaign=LinusTech&utm_medium=fb
bustalyme
TÍCH CỰC
9 năm
@demonkl câu này hay thặc 😁 cảm giác smartwatch nó vẫn thiếu đi sự tỉ mỉ tinh tế của mechanical watch 😃 mặc dù công tác chế tạo smartwatch cũng không hề đơn giản

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019