Review Asus N56JN-XO102D dùng chip Haswell i5-4200H hiệu năng cao, kiểu dáng đẹp, loa hay

hangchinhhieu.vn
19/8/2014 8:29Phản hồi: 126
Review Asus N56JN-XO102D dùng chip Haswell i5-4200H hiệu năng cao, kiểu dáng đẹp, loa hay

THÔNG SỐ KỸ THUẬT:

ASUS N56JN-XO102D

CPU: Intel Core i5 4200H 2.8GHz up to 3.4GHz 3Mb
RAM: 4Gb DDR3L 1600MHz up to max 16Gb
Đĩa cứng: HDD 500Gb 7200rpm
Card đồ họa: NVIDIA GeForce GT 840M 2GB + Intel HD Graphics 4600

Màn hình: 15.6 inch HD (1366 x 768 pixels) Anti-Glare
Tích hợp đĩa quang: Super-Multi DVD
Cổng giao tiếp: 4xUSB 3.0, HDMI, VGA out
PIN: 6 Cells 5200 mAh 56 Whrs
Trọng lượng: 2.7 kg
Hệ điều hành: Free Dos
Giá tham khảo: 17.990.000 VNĐ

ASUS N56JN-XO103D
CPU: Intel Core i5 4200H 2.8GHz up to 3.4GHz 3Mb
RAM: 8Gb DDR3L 1600MHz up to max 16Gb
Đĩa cứng: HDD 500Gb 7200rpm
Card đồ họa: NVIDIA GeForce GT 840M 2GB + Intel HD Graphics 4600
Màn hình: 15.6 inch HD (1366 x 768 pixels) Anti-Glare
Tích hợp đĩa quang: Super-Multi DVD
Cổng giao tiếp: 4xUSB 3.0, HDMI, VGA out

Quảng cáo

PIN: 6 Cells 5200 mAh 56 Whrs
Trọng lượng: 2.7 kg
Hệ điều hành: Free Dos
Giá tham khảo: 18.990.000 VNĐ

1. Thiết kế:

Asus N56JN có thiết kế khá thanh lịch, trang bị vỏ nhôm nguyên khối vân xướt, nên nhìn máy rất cứng cáp và chắc chắn, tuy nhiên nắp trên của máy màu đen nên hơi bám vân tay

Quảng cáo

Bên trong được sơn màu bạc nhìn khá sang trọng, bàn phím thiết kế màu đen dễ nhìn

Đèn bàn phím vào ban đêm nhìn rất đẹp và tiện dụng

2. Màn hình:

Asus N56JN-XO102D được trang bị màn hình 15.6 inch độ phân giải HD (1366x768) Anti Glare nên nhìn khá dịu mắt, có lẽ đây là phiên bản đã được Asus cắt giảm so với các phiên bản N56 dùng màn hình FHD nhằm giảm giá thành sản phẩm, để người tiêu dùng có thể tiếp cận sản phẩm mình thích ở một mức giá dễ thở hơn

3. Bàn phím và Touchpad:

Asus N56JN-XO102D có bàn phím full size, trang bị đèn bàn phím backlit nhìn khá đẹp mắt khi dùng vào buổi tối, rất thích hợp với các cú đêm

Touchpad của Asus N56JN-XO102D lớn và sử dụng đc đa điểm với công nghệ Smart Gesture từ Asus, nên người sử dụng có thể rê chuột 1 cách thoãi mái, zoom in, hay zoom out, cuộn, hay lướt trai lướt phải đều rất mượt và tiện lợi

4. Âm thanh và Subwoofer:

Về chất lượng loa, Asus đã hợp tác với những nhà cung cấp giải pháp âm thanh hàng đầu, với sự hỗ trợ của một loa ngoài siêu trầm, dải tần của hệ thống âm thanh đã được tăng lên đáng kể, hơn so với thông thường với các hệ thống thường thiên về treble và dải tầm trung. Asus đã lựa chọn thương hiệu Bang & Olufsen cho sản phẩm của mình

Loa Subwoofer Sonic Master giúp tăng âm bass nên khi cắm vào máy nghe rất hay và ấm

Phần mềm AudioWizard độc quyền của Asus có thể tinh chỉnh nhiều chế độ phát nhạc phù hợp với từng môi trường của người sử dụng

5. Hiệu năng và đồ họa:

Asus đã đem lại cho N56JN một cấu hình mạnh mẽ. Trước tiên phải kể đến bộ vi xử lý Haswell Intel Core i5-4200H 2.8GHz Turbo boost 3.4GHz mà nó được trang bị. Kế đến là dòng card đồ họa chuyên dụng mạnh mẽ của nVidia, với sự góp mặt của GeForce GT840M dựa trên kiến trúc mới Maxwell của NVIDIA (chip GM108). Cùng với 4GB RAM, thì đây là một trong những hệ thống mạnh mẽ, có thể đáp ứng các nhu cầu công việc, giải trí của bạn một cách tốt nhất ở đây.

Biểu đồ hiệu năng của VGA GT 840M so với GT 740M, GT 750M

6. Nhiệt độ:

Trong chế độ nhàn rỗi, N56JN khá mát nhiệt độ đo được chưa đến 30 độ C. Tuy nhiên là có một chút ấm lên ở khu vực chiếu nghỉ tay, và phần thân máy ở phía trước có một chút ấm hơn so với phần sau máy.

Trong thử nghiệm “nặng” (Prime95 và Furmark, 100%CPU và GPU trong một giờ) hệ thống của chúng ta hoạt động khá nóng, nhiệt độ bề mặt ước tính khoảng 47 độc C. Phần chiếu nghỉ tay trong trường hợp này ghi nhận nhiệt độ khoảng 35 đến 37 độ C, một con số tạm chấp nhận được. Phần có nhiệt độ nóng nhất ghi nhận được là cạnh bên trái- nơi có sự xuất hiện của các khe tản nhiệt với nhiệt độ trên thân máy khoảng 46 độ và 47 độ ở cửa các khe thoát nhiệt.

KẾT LUẬN:

Nhìn chung, Asus đã tạo ra một dòng sản phẩm đa dạng, đem lại nhiều lựa chọn hơn cho người dùng trên thị trường với mức giá khoảng 17 triệu đồng. Trong tầm giá hiện tại đa số các dòng máy đều dùng CPU tiết kiệm điện xung nhịp thấp nhàm chán, thì nay Asus N56JN được tung ra quả là 1 sự lựa chọn khá hợp lý dành cho các bạn có nhu cầu giải trí, game, đồ họa mà đòi hỏi cần CPU hiệu năng cao, tản nhiệt tốt, chất lượng âm thanh hay. Ngoài một số khiếm khuyết nhỏ đã nêu ra thì N56JN hoàn toàn là một lựa chọn phù hợp cho người dùng đam mê đa phương tiện ở mức giá này
126 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ship ra Hà nội giá bao nhiêu bạn
@nttntt240693 Phí ship tầm 150k bạn nhé, chuyển phát nhanh bằng máy bay, 1 ngày sau là có 😁
CPU i5-4200M và i5-4200H khác nhau nhiều ko ta, con trên CPU mạnh thiệt
@cau3dn Ko chênh lệch nhiều đâu bác. Có điều thấy chip H thường nằm trên các dòng máy gaming hoặc giải trí đa tác vụ. Còn chip M nằm trên các dòng workstation chuyên về công việc đồ hoạ, cơ khí
Con này chất lượng build thế nào vậy bác. Có chắc chắn, bền không bác ?
@player0601 Build của dòng N thì chất từ trước giờ rồi, em này chỉ là nâng cấp chip với VGA thôi, còn lại thì như các đàn anh N56VZ, VV trước nhé. Ngoài ra có chút cắt giảm ở màn hình chỉ là màn HD, còn màn FHD giá tầm 20tr 😃
con nay ngon.nhung tiec la o đà nẵng chua co
@thien1662011 HN mình ship ra tận nơi cho bạn 😁
mình thick con nay lăm bên bạn..có con nào i5 ram 8g ko...với mình như zậy là quá đủ rồi...với lại bạn cho mình hỏi nếu ship ra nha trang thì bao nhiêu
@Pandamap03 Ram 8GB thì nâng cấp lên bạn nhé, giá thanh ram 4GB nữa là 1 triệu, ship ra NT qua nhà xe thì rẽ tầm 50k thôi, còn bạn muốn chuyển phát nhanh thì từ 100-150k
hix, kết e này mà ở HN chưa có chỗ nào bán cả , chán :-(
@FOr You Bạn có thể nhờ các shop ở ngoài HN nhập về nhé
Con này ship về Hà Nam không bạn chuyển phát nhanh ý

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@phonglolavita Ship toàn quốc bạn nhé 😃
Con này mới ra hả bác . Đây là hàng chính hãng hay xách tay vậy ?
@dungvip5a1 Hàng mới về đc mấy hôm bạn à, hàng hính hãng Asus Việt Nam do Viễn Sơn phân phối nhé. BH 24 tháng
Cho hỏi GT 840 Đồ hoạ cao hơn 740 phải không ạ

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@phonglolavita chính xác rồi bạn à, chạy trên nền tảng maxwell nên hiệu năng hơn mà tiết kiệm điện hơn rất nhiều, ít nóng nữa
@phonglolavita Thấy 2 số sau bằng nhau số trước lớn hơn thì mạnh hơn nhé 😃
Em ấy đã trở lại và lợi hại hơn xưa 😁 i5-4200H quá mạnh
e này SG có hàng rùi hết mà HN chưa thấy mặt mũi đâu, BG thì vẫn có mặt
nếu em này có ở HN thì mình đã bán được cho KH mấy chiếc rùi
Buồn quá 😔
@Thiên Minh Giá Rẻ Em ship ra cho bác :p
đang lót dép hóng e này ở hà nội đây
@nttntt240693 B trường em cũng đang hóng như b 😁
mới tậu em này, chạy mượt phết 🆒, đúng là i5 4200H có khác, không chậm chạp như chip U
@nonamealis Màn hình HD chất lượng thê nào hả bác, chơi game như dota 2 có ổn ko vậy
@Beng-Pr0 cấu hinh nhu vay chién OK b ak
Con này p/p đúng là bá cháy bò chét ;) Thằng bạn mình xài con asus cũng dòng N mua từ 2 năm trước mà xài ngon lành đến giờ không phàn nàn về điều gì, ngoại trừ vỏ nhôm điện giật tê tê😃.
hien tai cua hang con mau nay ko admin.minh muon ship ra da nang chi phi bao nhieu va an toan ko
@thien1662011 Dòng này SG có đó b ak
b chưa mua được máy ak
@thien1662011 Ship ra an toàn bạn nhé, phí ship ra Đà nẵng tầm 150k thôi, chuyển phát nhanh, 1 ngày là tới 😁
hôm nay ra mediamart tìm hiểu định mua laptop mới, thấy em này bản 0107h 8Gb. đẹp vãi. mà màn full HD màu sắc sâu hơn hẳn em 0102 đặt bên cạnh mới ảo diệu chứ O_O!
4gb ram chênh nhanh 2m lận T_T, à. chip lên thành 4710HQ nữa. không phải 4200h
@vuongthan Chip 4710HQ là 105D bạn nhé. Còn 107D đắt hơn là có thêm màn FHD và thanh ram 8GB 😃
Asus N56JN-CN105D (Intel Core i7-4710HQ 2.5GHz, 8GB RAM, 500GB HDD, VGA NVIDIA GeForce GT 840M, 15.6 inch, FHD, PC DOS)
@vuongthan i7 cấu hình khác i5 mà b, cao hơn nhiều nak
em Asus N56JN cũng là hù hợp rùi
@vuongthan Màn hình FHD đẹp hơn HD là chuyện đương nhiên 😁
@hangchinhhieu.vn Đang tính mua 1 con laptop ngon xài ổn định tại Sài Gòn, đó giờ xài DELL, TOSHIBA, chưa đụng đến ASUS. Bác có thể tư vấn cho mình chứ?
@hoanggiabao Mỗi hàng có 1 ưu thế riêng bạn à, DELL & Toshiba thì có những dòng laptop siêu bền làm nên tên tuổi, còn ASUS thì đánh mạnh vào thị trường trung cấp, phổ thông, nên ra khá nhiều sp dành cho nhiều đối tượng ổ phân khúc này.Ngoài ra các hãng đang cạnh tranh nhau nên không thể đánh giá laptop ngon hay dở bằng thương hiệu đc bạn à
Mainboard Asus đc đánh giá rất tốt nhé, nếu bạn đã từng xài PC thì biết 😁
Con chíp này ấn tượng quá, tốc độ đến 2.8Ghz thì thật bá đạo, con của em turbo cả đời cũng không lên được.
ms mua e nay ở hangchinhhieu dùng ngon lắm....máy mạnh...loa hay..thiết kế đẹp😁
Bác cho em thêm ít thông tin cụ về pin và nhiệt độ của em này được không. Lúc game có nóng không. Pin được bao lâu vậy bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019