Review, Chia sẻ, hướng dẫn, giải đáp mọi thắc mắc về tai nghe Beats

gatebuy
15/6/2012 16:40Phản hồi: 646
646 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em đang sử dụng ibeats chính hãng kèm máy htc sen XE, không biết chất lượng nó với studio A+ khác nhau thế nào anh có thể nói rõ một chút cho em biết được k ạ?
@bomdaihiep258 bạn so sánh khập khiểng quá @@ in-ear với over-ear nó khác nhau nhiều lắm bạn , nội về khoảng cách , phạm vi từ nguồn phát => tai đã khác rồi @@ nên cách cảm nhận cũng khác nhau , nói chung là k so sánh đc đâu =.=" mình sẽ lấy vd nhỏ về bass (nói chung)
- Bass của In-ear sẽ cảm nhận rõ sự rung động + âm trường hẹp hơn
- Bass của Over ear rộng hơn nhưng sẽ k rõ bằng
em muốn nghe bass càng sung càng tốt và thấy tuyệt vời khi nghe ibeats + XE hay iphone nhưng chưa cảm nhận đc các dòng over ear lần nào cả,hicc, đang lăm le cái studio nhưng nghe a giải thích em vẫn chưa hiểu rõ lắm 😔
@bomdaihiep258 Over-ear sẽ cho bass rộng , hiệu ứng rung cao (in-ear thì cảm nhận bass rung trong sâu màng nhĩ) còn Over-ear sẽ thấy rung như kiểu sóng rung truyền vào ý (đối với những con bass mạnh) , tả một cách "bình dân" là vậy 😁
dạ em cám ơn a nhiều, để em nghiên cứu thêm rồi sẽ quyết định, nếu mua chắc em sẽ còn nhờ a chỉ bảo nhiều ạ :d
các bác cho e hỏi e đang cần mua con beats pro thì cách tốt nhất là check serial trên site phải ko ạ? e cảm ơn 😃
@alvarorecoba giờ Beats với Monster tách ra nên Site đã k có cái check serial nữa rồi bạn à.......với cả vd ng ta lấy 1 Serial của 1 con Beats Pro rồi sx hàng loạt cũng chịu......
@princetimmiz huhu.thế giờ làm sao mà biết được hả bác 😔
Mấy anh xem hộ em cái Studio này có ổn ko, chất lượng âm thành như nào ? 😁, có vẻ như là hàng loại 2
Tai nghe Monster Beats by Dr Dre Studio dây rời
@Crystal_bmt chắc chắn là hàng loại 2 rồi đó em, họ dùng ảnh của hàng loại 1 và real để câu kéo khách thôi. mà mua hàng loại 2 cũng cẩn thận với giá vì loại 2 cũng có rất nhiều loại như 2a, 2b, 2c
thanhsangc5
ĐẠI BÀNG
11 năm
cac bac cho em hoi o tp hcm co cho nao ban tai nghe urbeats original k vay?
Địa chỉ đây bác nhé: http://www.tinhte.vn/threads/1113390/
hàng 100% chính hãng bảo hành 12 tháng theo hãng. bất kỳ trường hợp nào phát hiện fake sẽ hoàn tiền
hellboy9000
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vừa ngó nghiêng bên nhà bác Quang nghe thử Tour chính hãng ( hàng tray ) xong , có vào dòng review cho anh em ợ 😃

1 : Hình thức :
Sau khi tách khỏi monster , beats tự sản xuất tai nghe cho riêng mình , và đây là hàng phiên bản 2012 , ko còn dấu hiệu của M

- driver của to hơn những phiên bản trước đây 1 chút , đuôi tai dài hơn

- kết cấu của tai vẫn như vậy : chữ b trơn ( chứ ko pải sần hay sọc như fake )
- dây thì đúng là 9 hãng có khác các bác là , cầm vào biết ngay là phê ngay khi cầm :-( dây rất mềm , chất liệu rất dai , cảm giác như cao su chứ ko pải dây nhựa như fake

2 : Âm thanh :
- Đặc trưng của beats , bass nhiều , xin so sánh với fake A+++ từ những bài trước của mình để dễ tưởng tượng :
- Nếu so âm thanh thì đúng như review , Fake là 9 thì Ori là 10 , Bass chắc , ko lan man , kiểm soát tốt và khá sâu tuy vậy ko lấn quá , treble và mid sáng hơn tai fake . Nếu bạn đã đc nghe tai fake từ khi mới có đến những phiên bản cải tiến như bây giờ sẽ thấy sự khác biệt lớn nắm ở mid và treble chứ ko pải bass của tour , ngày xưa Fake 1 toàn bass, tràn lan , ko kiểm soát , ko sâu nhưng nẩy , càng về sau các đời Fake A , A+ , One , A++ , bass dần đc kiểm soát hơn , tròn hơn và mid treble sáng hơn dần về phía con ori này hơn , nói chung nghe rất đã

**Nhận xét :
đúng là chính hãng , em ko có gì pải nhận xét nhiều , hôi tụ đúng tiêu chuẩn mà những ng` ưa bass cần . Tuy vậy có 2 sự lựa chọn khi mua tai tour này:
1 , Nếu bạn là người có điều kiện , nói ko với fake , cẩn thận , hơi kỹ tính , thích thời trang và tai nghe nhạc của bạn có trình độ , ưa bass thì đúng đây là sự lựa chọn hoàn hảo , hàng tray ko box nên giá cả hợp lý quá đẹp cho tai này
2, Nếu bạn ko dư giả , chỉ cần bass và quá kỹ tính trong việc nghe nhạc thì Fake A++ là sự lựa chọn của bạn 😃 vì thật ra chính hãng và Fake A++ sự khác biệt rất ít , kỹ tính lắm mới nhận ra và hơn cả theo ý kiến cá nhân em , bass của ori vẫn có 1 cái gì đấy là fake chưa theo đc
thanhsangc5
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho em hỏi Monster Beats Audio HTC BoxMonster Beats Audio HTC Sensation XE XL có j khác nhau sao em thấy htc box rẻ hơn mà người bán bảo cùng là hàng chính hãnh
@hellboy9000 thế thì Ibeats/Urbeats cho HTC tốt hơn mà giá cả 2 loại cũng ngang nhau 😁
Cám ơn bác đã giải thích cho e ạ 😃
@hellboy9000 vâg thì nó là fake 😃) htc k có thì cho nó là fake đi 😃
@hellboy9000 bác test nhiều thì cho em hỏi em thjk nge âm trong,tách bạch.đt đang xài là htc evo 4g.
Thế con in ear nào dưới 600k là best choice ạ?
Đang tính làm con A+ tour có mic bên bác quang thì lại phân vân với con tour ko míc A+(vì em ko quan trọng cái mic lắm),con ibeats A+(vì bác nói con ibeats ori nge âm trong,tách bạch hơn)
gatebuy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tinaliuyifei Best choice <600k: Tour có mic/ko mic a+, Skullcandy 50/50 (1 trong 3 bác nhé)
cho em hỏi cái bác chủ topic ơi.Chiện là vậy em muốn mua cái tay nghe Monster beats pro mà em ko rành về cách test mong bác chỉ júp jùm em
_Cái thứ 2 là nếu người ta gửi số seri cho mình check trên web nếu ra đúng thỳ hàng này có chắc là hàng original ko ah.
_Hàng này là hàng nguyên seal đó bác chủ topic ơi .
_Số dt của em 0938484386 có jì nhá máy em gọi lại để tiện hỏi bác vài thứ .
Xin júp em với .Thank bác nhìu.............
hellboy9000
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chauhiep chà , cho em hỏi nhỏ 😃 bác mua với giá bao nhiu vậy là đầu tiên đã 😃

1 : phân biện Beats pro hiện tại có các cách sau
- các khớp tai nghe khi kéo lên kéo xuống nhẹ nhàng trơn tru , khi điều chỉnh tai nghe thì cái khớp chỉnh tiến từng nấc rất nuột và kêu tanh tác, ko có cảm giác zít
- đeo tai nghe vào pải thoải mái , lót tai mềm và cái quan trọng khi bạn đeo lên nó ko ôm quá chặt vào đầu gây khó chịu nói chung đeo tai chính hãng rất thoải mái

2: hình như bây giờ beats và monster tách rồi nên ko check đc serial đâu bác à
babylove124
ĐẠI BÀNG
11 năm
vừa mới mua con Ibeats Chomre @@! Giá 1 trịu 200 chăng biết original hay FAKE Nữa ==! Sao mà left đánh bass mà âm lại rung ==! cắm vào laptop mà lau lâu bị giựt tê hết cã tai @@!
bác ơi cho em hỏi chút
em thấy bác Quang bán tai tour A++
em thấy bác ấy đánh giá nó khá cao
bác có thể cho e biết sự khác nhau giữa hàng A++ với hàng chính hãng ko ah,mà sao giá nó chênh nhau nhiều thế ah
A++ là hàng fake. Có main là chính hãng,còn dây dợ thì là fake cao cấp. Còn hàng 9 hãng tại s lại chênh nhiêu như vậy thì bác lại fải hỏi tại sao hàng fake cao cấp như vậy mà lại rẻ thế. 2 từ "chính hãng" vs "fake" nó cũng có giá đấy bác ạ😆
hellboy9000
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dinhdienvn chịu chơi thì bác mua con tai tour hàng tray ấy , mua thêm 1 túi đựng nữa 50k vì thật ra cái hộp có để làm gì đâu , hàng chính hàng em đã review ở trên , rất chất 😃
@hellboy9000 hjhj,thank bác na.e thì ko chịu chơi rồi,e chỉ đam mê âm thanh thôi,hjhj
đợi mấy bữa nữa có tiền tết,em làm 1 em hàng tray vậy
hjhj,mình mua để nghe luôn,ko có ý định bán,lê cũng chẳng cần hộp
@hellboy9000 tray là 2nd à bác??
@vietanhnb1993 Tray là hàng mới 100% nobox bác ơi
bác ơi,bác có thể so sánh chất âm giữa dòng tour với dòng Turbine đc ko ah
em nghe DJ nhiều,thì lên chọn em nào giữa 2 em đấy
hellboy9000
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rảnh rỗi sinh nông nổi J
Hôm nay lên tinhte chơi thấy bác Quang về nhiều tai nghe quá , toàn chính hãng mới cả toàn tai mình chưa nghe bao giờ , nên tức tốc chạy qua nghe thử làm review cho anh em

1 :Tour Fake 2012 NEW –nôn na là tour thế hệ mới khi beats tách khỏi mon-sờ-tơ

a , Hình thức :
Hộp full các thứ như tai chính hãng gồm có 1 bộ nút tai trong 1 túi nhựa (mỗi bộ đc chia thành từng ngăn rất pro) , 1 hộp đựng tai nghe ( hình bầu dục , bên trong có ngăn chia ) , 1 lố các loại sách vở quảng cáo à Nói chung 100% đầy đù và nguyên mẫu với hang chính hãng, bây giờ có trời à đâu , có người bán mới biết chứ người thưởng ko thể phân biệt đc tai fake hay Ori qua hộp.

Tai nghe : những cái khác ko biết thế nào chứ còn cái hàg mẫu em test ko bị xẹt xẹt khi ấn tai nghe vào tai , cái này là điểm cộng rất lớn J
Driver chắc chắn và hơn cả là chữ b trên tai nghe ko sần hay vạch như hang fake cũ nữa , giờ đây chứ b rất sắc nét và trơn y hệt hang Ori
Dây mềm, ko cứng như hang fake loại cũ nhưng chưa đạt đến độ mềm mại và dai như hang Ori,tuy vậy có trời mới biết nếu ko cầm 2 cái lên sờ 1 lúc
Chân jack chứ b và có seri in nổi như hang Ori

------nói chung chỉ có trời mới biết đây là hàng fake , nếu ko cầm hang Ori bên cạnh , và chỉ có người bán với biết nếu bác ko pải là người có hang xịn trong tay để test ….
Thôi thì nói 100% thì hơi quá nhưng 99,95% là ngoại hình y hệt Ori

b , Âm thanh :
Nào thì bay :
Bass , mid , treble cân bằng hơn nếu so với hàng Fake cũ ( fake A++ ) thì bass yếu hơn 1 chút nhưng chuẩn hơn , ko lan man , gọn hơn , sâu hơn nhưng lực yêu hơn 1 chút
Nói chung gần về với hang Ori hơn về âm thanh , hang Ori bass chắc , có độ sâu , gọn và ko có đuôi ( ko lan man ) ,lực ko quá mạnh , treble và mid yếu hơn bass nhưng chính thế mới là beats .. Tai fake mới này ăn theo đc mid và treble còn bass thì chưa đạt tới tầm của Ori

c ,Đánh giá :
Giá của sản phầm chưa đc công bố nhưng em đoán ko đắt hơn tai cũ là mấy ,các bạn thích bass đành tùm lum, lan man, lực nhiều, hơi mạnh thì nên xem xét và nên hướng tới 1 cách nghe nhạc ít xôi thịt hơn , bass nhiều quá như thế đau đầu lắm và nói thật mất cái chất của bài hát =)) , còn các bác nào ưa bass nhưng muốn hướng tới bass sạch , bass chuẩn , bass mà các tai nghe muốn hướng tới thì đây là sự lựa chọn tốt cho thời trang và giá tiền 😃 và hơn cả là ko ai biết đc đây là hàng fake đâu , em thề .

2: Munitio SIti ( Một sản phầm khá mới mẻ đến từ Nhật , có thể nhiểu bạn chưa biết đến nhưng thương hiệu này khá nổi )

a , Hình thức : như em đã giới thiệu , hình thức rất mới mẻ : Driver hình viên đạn ( có 2 màu là đạn vàng cho bác nào muốn chơi sang và đạn bạc cho bác nào muốn bắn người sói ) , trên thân driver có in hình đại bàng rất sắc sảo và đẹp , đuôi driver có in cỡ đạn và tên Munitio ( nói chung chả khác gì nhét 1 viên đạn vào tai ) . dây tai nghe đc bện bằng sợi vải chứ ko pải là nhựa hay cao su , cầm vào cảm giác rất chắc và thích thú.

b , Âm thanh : đúng là đạn bắn thẳng vào tai , cái đầu tiên em nghe đc chính là tiếng bass, bass và bass , lực rất mạnh , sâu , căng đét , nhưng ko lan man , có 1 tí đuôi nhưng ko đánh kể nhưng điểm em rất thích mà chưa nghe tai nào có đc đó là tốc độ , tai nghe bắt tốc của bass rất chuẩn và nhanh , ko bị mất lực và mất tiếng khi bass nhanh hoặc em chưa bài nào đến mức nhanh quá như thế ( đến tour chính hãng vào mấy bài metal hay dubstep nhanh còn mất lực ) ,nói chung bác nào mà thích dubstep hay metal thì quên sầu. Nhưng ông trời đâu cho ai cái gì hoàn hảo cả , mid và treble của bé này thọt thôi rồi , âm tối , mid lặn và treble hơi vỡ khi lên cao. Nói chung ko thích hợp nghe nhạc đòi hỏi độ cao như hòa tất , guitar hay nhạc nhẹ , nam nữ giọng cao , tai này mà nghe Bằng kiều thì chỉ muốn đập tai nghe =))

c , Nhận xét : Rất lạ , thật sự đây là tai nghe rất hay cho bác nào cá tính mạnh mẽ ,phủ hợp với những bạn ưa bass vì bass con này rất hay , đừng so với tour nhé, bass tour chưa với đc tới em này , nhưng chống chỉ định với các bác ưa mid và treble , đeo vào là muốn đập tai đó
Hàng fake tour 2012 này có trong đợt khuyến mãi ko nhỉ 😁 Mà nó khác với cái đang tour mic 2012 đang có trên topic của bác Q à ? Con bác test nó là loại A++ hay A+
hellboy9000
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tinaliuyifei Hình như đợt này chưa có đâu bác à , em test là hãng mẫu 😃 chính là con Monster beats by dr.dre Tour with ControlTalk 2012 (NEW)
đó bác loại này là loại A+ chứ đã có A++ đâu . còn loại A++ là 2011 bác à
@hellboy9000 tại bác bảo "giá của sp chưa dc công bố" nên tưởng con nào khác =.=!
Máy mình nghe nhạc cũng ko hay cho lắm. Ko biết tai nghe 1 tr vào có hơn tai 100k ko vì nghe hay là do công nghệ ở đt chứ đúng ko các bác?? 😔
hellboy9000
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vietanhnb1993 nếu để nghe nhạc hay theo em sẽ có 3 yếu tố ảnh hưởng
1: Chất lượng file nhạc : 30%
2: Chất lượng tai nghe : 50%
3: Chất lượng chip xử lý của máy phát : 20%

yếu các yếu tố nảy liên qua chặt chẽ với nhau và nói chung thiếu 1 trong những cái đó thì ko hay nữa , tuy vậy em để chất lượng của công nghệ chip có 20% vì theo ý kiến cá nhân tất cả các máy phát bây giờ công nghệ cũng đã cao rồi, khác biệt rất khó nhận ra trừ khi tai nghe của mình đòi hỏi nó pải cao
@hellboy9000 theo ý kiến cá nhân của anh thì, cả 3 yếu tố trên đều cần 100%
mới được ông anh tặng cho cái solo hd . nghe đúng chất luôn ... rãnh sẽ chụp lại từ trong ra ngoài cho mấy bạn thấy
Tình hình là mình được thằng bạn bên US cho cái tai nghe beats solo HD monster, nó cũng mua được gần 2 năm rồi, giờ nó ném lại cho em, em dùng thì chất lượng vẫn tốt, vì ko phải dân chuyên nên không biết có phải hàng thật hay không
Em lên mạng coi thì thấy nó giống hàng trên website beats, tuy nhiên jack cắm ở đây là jack cắm liền, chứ không phải rời, em nghi ngờ thì search tìm hàng fake giống cái của em thì cũng chẳng thấy, chỉ thấy jack cắm liền 2 bên và không có đệm trên đỉnh đầu, còn cái này thì jack cắm liền 1 bên, và có đệm, nhìn vẻ ngoài của nó thì cũng rất sang trọng và đẹp thật, đeo vào khá thoải mái, đây là hình của em nó, ai rành thì chẩn đoán dùm em cái nhé.
Em có tháo miếng đệm ra và thấy nó có dán 1 tờ giấy có các chữ số là: A_E29B, không biết đây phải là số seri không nhỉ.
Vừa nãy em có thử bẻ thì cài vòm nó ra ngang nun 😃

Và đây là hình của em nó
hellboy9000
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Đinh Hữu Nghĩa Em chưa thấy con Solo HD nào lại jack cắm fix vào tai thế kia cả, kể cả đời đầu từ Solo đến Solo HD
ĐÂY là video unboxing từ năm 2010 (cách đây 2 năm) đời đầu mà nó cũng là jack rời.

cái này em ko dám phán nhưng em đoán có thể là đợt hàng mẫu đầu tiên của solo HD chăng vì ko có hàng fake nào làm đc trò bẻ cả
@hellboy9000 Thanks bạn !
Mình cũng thắc mắc ko hiểu vì sao, vì lên mạng lục chẳng thấy cái nào giống cái này.
Hỏi thằng bạn thì nó kiu là chính hãng mà nó cũng chẳng giải thích sao lại là dây liền.
Mà thôi kệ, bẻ cái vòm ra 180 độ cũng tin tưởng 90% rồi.
Mà bạn biết ở đâu trong TP.HCM bán 2 cái mút để ráp vào tai nghe không ?
Cái của mình 2 miếng mút, miếng thì cứng, miếng thì mềm, đeo hơi ngượng tai xíu 😃
zenphan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác nào có cái chương trình kiểm tra QR code, scan giúp e con này
hellboy9000
ĐẠI BÀNG
11 năm
@zenphan Scan bây giờ ko có tác dụng mấy nhé vì hàng fake cũng có, mà bây giờ beats tách khỏi monster rồi nên scan chỉ ra trang web thôi bạn à

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019