Review, Chia sẻ, hướng dẫn, giải đáp mọi thắc mắc về tai nghe Beats

gatebuy
15/6/2012 16:40Phản hồi: 646
646 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kanames
ĐẠI BÀNG
11 năm
20130104_121323.jpg có ai review cái studio A+ này không@@
hellboy9000
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kanames Bác cầm review làm gì thế 😃
Đâu pải cứ người khác review là mình sẽ thấy tai nó như thế đâu bác, review chỉ là cảm nhận chủ quan của mỗi người thôi, biết là trình độ cảm thụ âm thanh của mỗi người là khác nhau nhưng trước hết là mình hãy tự tập cảm nhận rồi sẽ đến lúc đọc review chỉ để tham khảo, mình sẽ có cái tai biết cảm thụ bác à :p

Bi h em hỏi ngược lại bác, bác cảm nhận âm thanh của con studio của bác thế nào, bác reivew đi rồi em sẽ nói cảm nhận của em keke
kanames
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình không biết hàng real nthế nào nhưng theo mình thấy con này mạnh về bass đeo thì khá thỏa mái,chỉ thích hợp với nhạc lossless nhưng thiết bị phát phải tốt.nếu không thì phải có eq mới nghe rõ âm.mình chỉ cảm nhận đến thế vì không rõ về tai nghe lắm.theo bác thì nó được bao % so với real về âm với độ bền nữa.
hellboy9000
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kanames mình đã nghe qua studio xịn, nói chung theo cảm nhận của mình thì cũng đc đến 95% hàng real, chưa test ở các bản nhạc khó, đòi hỏi chi tiết cũng như sức mạnh của tai nghe, chứ còn nghe mấy bài bình thường thì studio fake A+ khá tốt, chất lượng hay
Còn studio ko kén máy phát đâu vì nó trong tai nó đã có bộ xử lý âm thanh và chống ồn rồi (thế mới pải dùng pin để kéo), bác chỉ cần file nhạc tốt là được...
No_Fe4r
TÍCH CỰC
11 năm
cho mình hỏi là có cách nào phân biệt giữa hàng fake a+ và a không bạn ?
có review beats studio mới không bạn ( tách ra khỏi monster rồi ấy)
zenphan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lo test với giải thích nên quên chụp lại, chỉ chụp được 1 số hình hôm nay có 1 bạn qua rinh 1 em về sau một công đoạn kiểm tra gắt gao với thời gian 1h😁 Đây là 1 số hình khui tem e nó:D
Hình ảnh 1 số phụ kiện, dây nhợ kèm theo, 2 viên pin Duracell xịn:D
S/N em nó trùng với bên ngoài hộp
Chữ in, chi tiết cực kỳ sắc xảo
cho mình hỏi là beats Studio mới đã có fake chưa nhỉ ??
@vodaykieman trước khi hãng chính thức bán phiên bản mới studio, thì fake đã có trước đó ít nhất 1 tháng rồi bạn:p
@sunnek2 Oái. Bác này thấy topic bán beats tour bên tinhte. E định hỏi chủ thớt là có bác bán cái beats tour thấy chỉ có tai nghe và phụ kiện giá 1.9t có phải hàng original hay fake one ko. H lại gặp chủ thớt ở đây. Hihi. E thấy face one giống 99.99% nên cũng nản. Sợ ko dám mua
v làm sao để phân biệt đây bạn ?
zenphan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vodaykieman Qua mình lụm 1 con Authetic là biết fake hay real liền bạn ơi....hihihihi😁
tiện thể ai mua mình bán luôn

tinhte.vn/threads/1805412/

đang thích con in-ear chờ ông anh mua amazon gửi về
eyeofdevil
ĐẠI BÀNG
11 năm
các pro cho hỏi beats mixr là hàng ori hay fake vì đang định mua nhưng lại ko có hộp mà mình ko biết check thế nào thank các bác nhiều img_0827_1357636906.jpg img_0832_1357638433.jpg $R4S0N10.jpg $R6AAE80.JPG $RFLY7P6.jpg $ROMR1KU.jpg
mình xem trên web chính hãng thì mónter beat Pro 400$ 1 con mà chỗ bạn bán có hơn 7 tr vậy . Thực sự đang muốn mua 1 em nhưng nhìn giá hơi bị thắc mắc 1 chút 😔
an12toanhvt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tình hình là em cũng mới làm 1 em ibeats , mong các pro chỉ giáo xem có phải fake không ạ , mua ibeat mà cứ run run , chỉ sợ hàng đểu
@an12toanhvt bạn tham khảo cái này xem còn lăn tăn không nhé:

Links: http://ido.com.vn/article-27-phan-biet-ibeats-original-va-fake.html

Mình cũng có 1 chiếc như thế, của bạn nghe thế nào, cái mình 2 tai không đều nhau thì phải bên tai L hình như âm to hơn bên tai R thì phải
SilverA
TÍCH CỰC
11 năm
Fake hay chính hãng thì mình thấy bh không khó phân biệt lắm nếu hiểu biết 1 chút. Nhưng em có chút băn khoăn khi thấy một số cửa hàng có uy tín bán hàng chỉ đắt hơn web hãng một chút hoặc thậm chí rẻ hơn một chút. Liệu có phải họ mua nhiều hay mua nhưng đợt khuyên mãi nên rẻ hơn không chứ nếu tính cả ship thì lỗ à. Và liệu có khi nào hàng refurbished họ tân trang thành Brand new không ạ? Mình biết hàng Refurbished thật thì chỉ để trong nhưng hộp cát-tông đơn giản nhưng nếu nó làm giả hộp thì mình cũng chịu. Cả cái tai nghe còn làm giả đc huông hồ cái hộp. Mà chất lượng âm thanh và chất liệu refurbished xịn với Brand new không khác nhau nên khó phân biệt. Các bác có thể giải đáp hộ em được không ạ.
P/S: Mình thấy Hitech World 12 Hàng Bài bán giá cũng khá chuẩn. Chênh mấy chục đô với hãng (Duy chỉ có Pro là rẻ hơn có $369.9). Tai beats ở đây có đảm bảo không các bác?
Beats by Dr.Dre IBeats Iphone có mic ko ạ ?
an12toanhvt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@HoàngCôngTrí Có bác ạ
Có ai chỉ mình cách phân biệt Beats 2012 (không monster) real và fake không? Cảm ơn :d
Mình tính mua con Beats Pro của bác sunnek2 loại A+ ... Theo các bác loại đó được không 😁? tại mình chỉ có thể mua tầm 2 tr đổ lại
shine4855
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có pro nào cho mình hỏi cái, tình hình là mình có 01 bé soloHD, hàng úc mà mình về gắm vào điện thoại hay laptop cũng không sử dụng được ControlTalk nó, thế sao chỉnh được không mấy pro???mình xài nokia 5800( hơi cùi)....thank for regard😃
@shine4855 beats chỉ tương thik vs đồ của apple thôi bác nhé. cắm vào con No đấy dùng sao đc. nghe còn k chuẩn nữa. bác cắm vào ip đảm bảo full cho bác 😁
em đang định bán em beat solo htc còn nguyên hộp đầy đủ
giờ giá khoảng bn vậy các bác
hellboy9000
ĐẠI BÀNG
11 năm
@joohnny khoảng 2tr bác nhá 😃
@hellboy9000 bèo vậy chắc để lại dùng. em mới mua trước tết. mới sử dụng vài lần😁
hellboy9000
ĐẠI BÀNG
11 năm
@joohnny solo theo HTC là tai tặng kèm mà. cách đây 3 tháng giá hình như trên dưới 2tr5 thui bác à.
hung119
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có thể tư vấn giúp mình mấy thắc mắc sau đc ko. Tại mình tính mua 1 in-ear chi con ipod toich gen4 của mình nhưng chỉ đủ $ để mua hàng fake A+ thôi.:
1. Nên chọn tour mic 2012 hay urbeat hay ibeats để hỗ trợ full controltalk
2. Mình ít nghe nhạc dance hay dj mà chủ yếu nghe nhạc nhẹ thì nên lấy con nào
3. Độ bền của 3 con đó.mình thích thiết kế của con urbeats nhất nhưng ki biết độ bền và âm thanh thế nào
@hung119 vậy bác chọn urbeats đi. chuẩn vs bác quá r còn j. tai nghe là để nghe nhạc. vì thế bác cứ con theo nhu cầu thẩm âm của bác là chuẩn nhất ;)
hung119
ĐẠI BÀNG
11 năm
@truongiangvn Ok. Cảm ơn nhiều nha. Tư vấn giúp mình nhiệt tình quÁ.
@hung119 kcg đâu bác ơi 😃
mitu_pham
TÍCH CỰC
11 năm
@hung119 Bác xúc Urbeats ở đâu zậy ạ
Cho em hỏi - dây jack của em bị hư - hiện giờ em muốn mua lại Jack mới cùng màu đỏ và kiểu dáng, liệu em có thể kiếm nó ở đâu trong HCM anh em chỉ bảo dùm em ạ. Em cảm ơn!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019