[REVIEW] Đánh giá Asus GL552JX - XO093D

laptopnew2201
22/4/2015 10:27Phản hồi: 457
457 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

user29630
ĐẠI BÀNG
9 năm
shop có bản này k ? thấy ghi là FHD mà k biết có phải k nữa @@

Xem ảnh phóng to
ASUS GL552JX-DM144H MÀU ĐEN
Dòng sản phẩm: Asus G Series

CPU Intel Core i7-4720HQ (2.6GHz upto 3.6Ghz, 6MB Cache L3)/ Ram 8GB (1x8GB) DDR3L 1600Mhz 2 slots/ HDD 1TB 7200rpm/ VGA Nvidia Geforce GTX950M with 4GB DDR3/ Display 15.6" FHD (1920 x 1080) Non-Glare, 200nits LED Backlit/ Windows 8.1

http://maytinhthienminh.vn/asus-gl552jx-dm144h-mau-den_id9089.html#.VUHfNiHtmko
@user29630 chưa có thông tin lịch về của em này. 😔
huybe2705
ĐẠI BÀNG
9 năm
đã xúc em nó, nhưng bác chủ cho hỏi hình ảnh đập hộp báccó cá hộp gì đen đen vậy, em mua không có cái hộp đó
@huybe2705 hộp đựng chuột đó 😃
huybe2705
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Nguyễn Ngọc KS Tặng kèm hay có sẵn trong hộp ạ? Em mua máy nhưng ở HP, thấy không có tặng kèm gì ngoài túi xách
@huybe2705 Hộp màu đen là Chuột Asus kèm theo máy nha bạn.
@huybe2705 Có sẵn trong hộp nha bạn.
huybe2705
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thế là em đã bị nhẩy mất chuột 😔 tiện thể bác cho em hỏi chuột có sẵn trong hộp ấy tên là gì vsf có bán lẻ ngoài không ạ?
@huybe2705 Chuột như hình nha bạn.
@huybe2705 chuột này hơi xịn đấy 😃 đây nhé
http://www.amazon.com/Republic-Gamers-GX850-Laser-Mouse/dp/B0072G4LB4
Chuột này hình như tặng kèm theo máy thấy cửa hàng nào cũng có tặng chuột mà
huybe2705
ĐẠI BÀNG
9 năm
@laptopnew2201 Mua rẻ hơn được mấy trăm mà mất con chuột, Hoàng Phát Hp đó bác, chán lắm, lần đầu mua laptop như thế này cạch luôn
@huybe2705 Mai mốt có mua thì tham khảo ae trên tinhte về quà khuyến mãi theo máy hoặc tặng kèm rồi mới mua máy nhé.
@huybe2705 Bạn lên tinhte hỏi ae trên này tư vấn rồi hãy quyết định bạn ơi
@huybe2705 chuột đó ko dưới 1tr đâu bác, nếu được thì đi đòi đi bác , dòng này hãng tặng chuột hết , ko có lý nào lại không có
Bạn này nói chính xác nè bạn.
huybe2705
ĐẠI BÀNG
9 năm
Làm thế nào hả bác, trên trang web bán hàng chỉ ghi tặng túi xách, em cũng ngậm ngùi chịu bác ạ
@huybe2705 Thì bạn hỏi lại chỗ bạn mua đi, tại chuột là trong hộp theo máy luôn nên bạn hỏi thử xem
huybe2705
ĐẠI BÀNG
9 năm
Theo bác thì giá 17tr550 có đáng để mất đi con chuột không?
@huybe2705 Với giá này thì mất cũng không đáng cho lắm, bạn nên lên đó hỏi thử trước xem sao, nếu ko được thì cũng chịu thôi bạn à.
@huybe2705 bên mình bán có 16tr5 thôi bác ơi , tặng fulll balo , túi chống sốc , chuột
huybe2705
ĐẠI BÀNG
9 năm
M hỏi rồi, cảm ơn bác, chả biết có trả lời không, thấy nói ở HP Hoàng Phát làm ăn cũng uy tín mà giờ
@huybe2705 Nếu được thì bạn nên lên trực tiếp nhé, mà bên đó có cam kết fullbox không
huybe2705
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cũng không có nói gì cam kết cả, chỉ nói máy mới tinh, mua được tặng chuột và túi xách, nhưng lúc mua không để ý đến chuột vì cũng vội, về xem mấy bác review thấy lạ nên hỏi
@huybe2705 Vậy thì còn 1 cách lên hỏi trực tiếp theo bạn à
@huybe2705 Mình mới mua bên laptopnew giá có 16tr5 mà còn tặng nhiều quà lắm mà bạn, mai mốt mua kiếm chỗ uy tín mà mua cho chắc bạn
@Hoàng Phi Hầm Chúc mừng bạn mua được máy nhé 😃
@huybe2705 máy bạn mua ở đâu?
huybe2705
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác ạ, cảm ơn bác, nghe theo bác em thắc mắc với họ, giờ họ đưa em con chuột rồi, vui quá luôn
@huybe2705 Vậy chúc mừng bạn nhé [emoji3]
mà cho mình hỏi chuột ROG này có bán lẻ không đợt mình mua con K550Jk không có chuột hizz, thấy con chuột đẹp quá mún mua xài cho máu 😔
@NhanLong Con k550jk không có chuột rog kèm theo nha bạn [emoji3]
vừa quất em g551jw-cn198d 25.5 😔 thấy cũng ngon
Giờ thấy thiếu 2 món, ram muốn nâng lên 16G và ... win. Cả nhà tư vấn vụ win với. Nó cài cho win cờ rách nên đi mua win "bản quyền" (200k) quăng vô không?
@congzing Nếu máy cá nhân thì xài win nào cũng được bạn à, nó cũng như nhau thôi, nếu thích bản quyền thì mua thôi, còn ko xài win đó cũng được nhé.
AE tinhte vào đánh giá nhé 😃
computervip
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giá trên web bạn vẫn ~ 17 mà bác
@computervip Hiện tại đã có giá mới rồi nhé bạn.
bạn làm một bài review cho con Asus G501JW nhé @laptopnew2201 ? Đang phân vân con này với Dell Inspiron 7447
hiện mình đanh muốn rước em này về. ad cho hỏi còn km không? và hình thức giao dịch như thế nào? hiện mình đang ở gần bến xe nam thăng long.
@luu van trieu Hiện tại bên shop đang có km nha bạn. Nếu bạn ở Hà Nội thì shop sẽ free ship tận nhà bạn nhận được hàng rồi mới trả tiền sau nhé.
luluknight
ĐẠI BÀNG
9 năm
Màn FHD-IPS bao giờ có bác, em chúa get cái màn độ phân giảm 1366x768 này, thiếu không gian làm việc lắm
@luluknight Hiện tại chưa có thông tin ngày về nha bạn.
@luluknight Hiện tại hàng gần về rồi nha bạn, bạn có thể lên fanpage laptopnew tham gia chương trình khuyến mãi nha bạn
@laptopnew2201 Bác cho em hỏi giá mới con này với 😁
Cấu hình Full HD và con này có thể nâng cấp đc ram và ssd ko và nếu có bác cho e cái giá đi
Quê thì ở xa hà nội mà cứ bắt a e lên đó xem hàng song nghe các bác thuyết trình thì thật chẳng muốn đi đâu :'(
@†Quỷ†£ệ† Nâng được ram và ssd nha bạn. giá tầm khoảng 21 củ nhé bạn. Vào fanpage laptopnew để biết thêm chi tiết nha bạn.
@laptopnew2201 Nâng ssd thì hdd có phải tháo đi ko hay vẫn giữ nguyên . Ram nâng lên với giá bác đưa ra là bao nhiêu GB . Và giá e hỏi là của màn full hd đó bác
Máy này chiến GTA V đc ko mọi người
@yaruguma_sou Con này chiến tốt nha bạn, bạn cứ yên tâm 😁
computervip
ĐẠI BÀNG
9 năm
@laptopnew2201 cho e hỏi card wifi e này là đời nào v bác
với lại ram nâng cấp lên 8gb là ram j ạ
@computervip Tên card wifi thì ad không rõ nha bạn, còn nâng ram 8GB là ram hãng samsung nha bạn
qua bài này mình mớibieết có 2 bản độ phân giải 1366 x 768 pixel HD LED và FHD. Thế mà FPT shop đã đăng là full HD
@Phong nexus Có khi bên đó ghi nhầm đó bạn 😁
Hiện tại bên shop có hàng GL552JX bản FHD nhé, giá rất tốt
kinhkong46
ĐẠI BÀNG
9 năm
@laptopnew2201 Bản I7 mới có FHD hay bản I5 cũng có vậy laptopnew? Thấy trên web chỉ có bản I7 thôi 😃
@kinhkong46 FHD thì có i7 thôi nhé bạn. 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019