[REVIEW] Đánh giá Asus GL552JX - XO093D

laptopnew2201
22/4/2015 10:27Phản hồi: 457
457 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ko biết con này chiến lol max setting trong 5h liền có nóng và nhanh tã ko
@boycaothu931 Con này chiến lol max setting vô tư bạn nhé 😃
jetprao
ĐẠI BÀNG
9 năm
a cho em hỏi xíu nữa ạ,ssd m2 con này loại loại dài nhất phải k a
GragonV
CAO CẤP
9 năm
Máy khá đẹp 😃
Mà HD sao nhận xét nét được, bác cứ đùa, bài giống giới thiệu hơn là review ^^
@GragonV Mình đã xài qua rồi và hình ảnh rõ nét bạn nhé. Bạn có thể đi trải nghiệm thực tế bạn nhé 😃
GragonV
CAO CẤP
9 năm
@ptopnew2201 Hazzz, màn 15.6 mà hd..à ừ 😃
kinhkong46
ĐẠI BÀNG
9 năm
Màn xấu như bao con HD 15.6" inch khác các bác ạ, 😁, nên đừng lăn tăn.
Tùy cách nhìn của mỗi người nữa bạn à 😃
kinhkong46
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em đag xài nod mà, 😁, reveiw cho anh em biết, chứ vẫn ok chán :D
@kinhkong46 😃
Bác nào xài con này sau một thời gian rồi thì cho mình hỏi máy có hiện tượng gì bất thường ko vậy? Do nghe người ta bảo asus nhanh xuống máy.
Vào Bios con này kiểu gì các bác nhỉ.
Em cài game PES 2013 vào máy. Lúc chạy thì nó báo lỗi này:
The video card in this computer does not meet the minimum requirements
Mặc dù đã cài driver Nividia mới nhất.
Hy vọng có cao thủ nào vào giúp e với.
@sky91vn Bạn bấm F2 vào bios nhé, lỗi này thì bạn có thể khắc phục theo hướng dẫn của fanpage cty mình nhé
https://www.facebook.com/hangchinhhieu.vn/posts/912372448823257
Nhiều bạn thắc mắc vì sao máy mình có card rời nhưng vào Pes setting để điều chỉnh thì chỉ hiển thị mỗi card onboard, thì đây là cách giải quyết cho bạn😃
Sửa lỗi pes 2015 không nhận card rời
Hướng dẫn sử dụng:
1. Giải nén
2. Sao chép dsound.dll thư mục trò chơi
http://www.mediafire.com/…/ym…/CARD+R%E1%BB%9CI+PES+2015.rar
doanhkaka
ĐẠI BÀNG
9 năm
1.png 3.png Đã đưa nàng về dinh
5 ngày test đổi mới
Ngày thứ 6 oẳng thì tươi 😁
kinhkong46
ĐẠI BÀNG
9 năm
@laptopnew2201 Cũng ko được bác ạ, nhưng chơi game giật kinh lắm ổ đĩa lên 100% liên tục, lúc trước ko có như vậy, có anh em nào bị ko???
@kinhkong46 Vậy thì bạn thử cài win lại và làm theo bài hướng dẫn bạn nhé, bạn cũng có down những bản ghost full soft nó sẽ cài sẵn các phần mềm hỗ trợ chơi game sẵn cho bạn luôn.
kinhkong46
ĐẠI BÀNG
9 năm
@laptopnew2201 Win bản quyền, up hoài cái nó hết bác ạ 😁 ghost chi, mà máy nóng :D
@kinhkong46 Win bản quyền mai mốt up lên win 10 luôn hả bạn :D :D
ndhuan89
ĐẠI BÀNG
9 năm
Quà tặng gì và giá sp này cho a e tinhte là bao nhiêu vậy
Em cũng đang cùng câu hỏi.
@ndhuan89 Shop ib cho bạn rồi nhé
Bác laptopnew có xài thẻ eximbank ko, e ngại cầm cục tiền ra đường lắm 😔😕
@newbie49 bên mình có cà thẻ miễn phí nhé bác
Hisoftvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hà nội tại đâu hả bác thớt? Ưu đãi dành cho tinhte như nào vậy? Quà tặng ra sao? E cần bác inbox em
Các bác cho mình hỏi viền nhựa xung quanh màng hình có bị ọp ẹp không ạ. Mình thấy có 1 video review nói viền màng hình ọp ẹp không chắc chắn. Chưa lên cửa hàng xem được. Bác nào trải nghiệm rồi cho cái ý kiến.
@Nch.conghau Viền màn hình của máy bình thường bạn nhé ko bị như bạn nói đâu. Còn không thì bạn đi trải nghiệm thì mới đánh giá được thực tế máy bạn à 😃
Bạn cho mình giá con Asus G552JX X0121M với nhé 😃
@nmt2005vn Model Asus GL552JX - XO121H giá dưới 17tr bạn nhé
Tháng toán bằng thẻ có tốn phí không shop?
MiQUOTE="laptopnew2201, post: 44810765, member: 1261671"]Asus G552JX là một phiên bản Gamming mới của sản phẩm dòng G của Asus. G552JX sở hữu cấu hình và sức mạnh tối ưu. Với Asus G552JX bạn có thể thưởng thức mượt mà những game 3D khủng, tính cơ động cao cùng thời lượng pin tốt với card rời GTX 950M 4GB, ngoài ra G552JX còn có đèn bàn phím tùy chỉnh độ sáng giúp cho việc chơi game tốt nhất.
Đặc điểm nổi bật:

CPU: Intel(R) core i5-4200H (4x2.8GHz upto 3.4GHz, 4Thread, 3M cache, BUS 1600MHz)

Ram: 6GB 1600MHz DDR3 (1x4GB + 1x2GB)

Ổ cứng: 1TB 7200RPM SATA (Bài đánh giá được test trên SSD 180GB)

Card màn hình: Nvidia Geforce GTX 950M 4GB + Intel HD 4600

Màn hình: 15.6" HD LED (1366x768)

Trọng lượng: 2.4 Kg

Giá tham khảo trên thị trường hiện tại là 16.450.000VNĐ

Thiết kế mạnh mẽ

Asus G552JX được thiết kế tinh tế với 2 màu chủ đạo là đen đỏ được bố trí trên nền máy màu đen tuyền mang lại vẻ ngoài mạnh mẽ và cứng cáp đáng có của dòng G Gaming. Các chi tiết trên thân máy đều được thiết kế hoàn thiện, liền mạch tạo cảm giác chắc chắn, đồng thời giúp hạn chế hỏng hóc do va đập khi sử dụng cũng như khi di chuyển trong thời gian dài.
Phần nắp máy được thiết kế rất ấn tượng với phần logo ở giữa được thiết kế bằng vỏ nhôm, ở phần ngoài thì được thiết bằng vỏ nhựa chống vân tay khá đẹp.

Màn hình sắc nét

Asus GL552JX sở hữu màn hình kích thước 15.6” độ phân giải 1366 x 768 pixel HD LED với tấm nền TN HD chống lóa đáp ứng nhu cầu sử dụng các phần mềm đồ họa chuyên nghiệp, game cấu hình khủng, nhu cầu giải trí cao của người dùng, khả năng hiển thị tuyệt vời, rõ ràng từng chi tiết.

Các cổng kết nối và mở rộng

Cũng như các thiết kế laptop gaming, Asus GL552JX cũng có đầy đủ các cổng kết nối như USB 3.0, khe đọc thẻ nhớ, ổ quang DVD, cổng cắm HDMI, cổng VGA. Bên cạnh đó,Asus GL552JX còn hỗ trợ kết nối không dây Bluetooth và Wifi, cổng mạng LAN, giúp bạn dễ dàng tương tác và kết nối để thuận tiện cho công việc.

Bên trái thân máy là 2 cổng USB 3.0, 1 cổng ethernet, 1 cổng HDMI, cổng VGA, và khe tản nhiệt, cổng sạc.

Còn bên thân phải của máy gồm 1 cổng USB 2.0, ổ DVD, jack âm thanh và micro.

Bàn phím và touchpad

Bàn phím của Asus G552JX được thiết kế theo dạng chiclet với các phím bấm tách rời, bàn phím vuông vứt, mạnh mẽ, độ nảy cao và được tích hợp bộ phím số bên phải cho khả năng nhập liệu dễ dàng nhất. Bàn phím được trang bị đèn nền backlit màu đỏ cùng với cụm phím chơi game WASD được sơn màu đỏ là điểm nhấn đặc biệt của máy dòng gaming. Máy hoàn toàn không có flex, bề mặt cứng cáp. Đèn bàn phím được tùy chỉnh mức độ sáng rất thích hợp trong nhiều điệu kiện khác nhau.
Touchpad sử dụng công nghệ Smart Gesture thông minh của Asus cho khả năng điều khiển tự nhiên trên từng đầu ngón tay và được thiết kế viền màu đỏ bao quanh khá đẹp, Touchpad chuột khá rộng di chuyển mượt mà có thể thao tác đầy đủ chức năng như cuộn trang, nhấp chuột phải, vuốt hai ngón tay để zoom nhanh nhạy, chính xác và đầy mượt mà.
View attachment 2910595

Âm thanh sống động

Asus GL552JX cũng được tích hợp hệ thống âm thanh khá chất lượng SonicMaster Premium với 2 loa được đặt ngay phía trên bàn phím.Ngoài ra Asus GL552JX còn được trang bị phần mềm âm thanh tích hợp AudioWizard giúp cho người dùng có thể tùy chỉnh âm thanh cho từng nhu cầu sử dụng, ngoài ra bạn còn có thể chỉnh âm thanh theo ý mình.
Hiệu năng

Asus GL552JX
được thiết kế cho nhu cầu trải nghiệm chơi game khủng khi nó được trang bị vi xử lý Intel Core i5 4th cùng card đồ họa rời NVIDIA GeForce GTX 950M 4GB giúp cho hiệu năng của máy tốt hoạt động trơn tru giúp cho việc chơi game tốt nhất.
Dưới đây là cấu hình của máy:
Về tốc độ ổ cứng (test trên 180GB SSD), phần mềm CrystalDisk Mark cho thấy ổ cứng trên Asus GL552JX có tốc độ đọc khoảng 405,7 MB/s và ghi 173,5 MB/s.
Dưới đây là điểm benchmark của Asus GL552JX qua các công cụ 3DMark 11, PCMark 7.
Nhiệt độ:
Khi test các bài test 3D, thì máy ở mức 60 độ C, nhiệt độ cũng không quá nóng, khá mát.
Tổng kết:
Nhìn chung, dòng máy Asus GL552JX với màn hình rộng đến 15.6 inch sẽ mang lại cho bạn một trải nghiệm tuyệt vời cho các gaming. Đó là sự kết hợp giữa bộ vi xử lý Core i5 4th xung nhịp 2.8GHz up to 3.4GHz và bộ nhớ RAM 6GB giúp máy xử lý cực nhanh tất cả mọi tác vụ của bạn, kể cả các chương trình đa nhiệm. Đương nhiên, Asus cũng không quên trang bị cho máy card đồ họa rời NVIDIA GeForce GTX 950M 4GB để phục vụ tốt cho việc xem phim, chơi các game 3D khủng và sử dụng các phần mềm đồ họa chuyên nghiệp.

Giá ưu đãi cho thành viên tinhte: 16.450.000 VNĐ

Trên đây là bài viết sơ bộ cho sản phẩm Asus GL552JX, mình sẽ cập nhật thêm.

Bài viết được thực hiện bởi laptopnew.vn[/QUOTE]
M
Mình mua cái máy này về dùng 1 tháng lỗi Main, gửi đi bảo hành 1/2 tháng rồi vẫn chưa xong lý do bên Asus nói chưa có Main, chờ nhập ở nước ngoài về. Thật sự sợ cái kiểu bảo hành của Asus rồi
Chán kiểu bảo hành Ásus, máy mua chưa dùng đầy tháng đi bảo hành gần tháng, nãn. ko có Main thay 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019