Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

REVIEW - Đánh giá gói cước Mobile Internet Mimax của Viettel

luandtvt
12/12/2011 8:47Phản hồi: 304
304 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thằng nào nói 3g của VT vào chậm vậy, có mạng nào nhanh hơn VT thì cho ý kiến đi, toàn bọn nói nhảm, xài VT chỉ không cho vào trực tiếp FB thôi nhưng giờ thì chẳng cần cài đặt lại thông số làm gì vẫn có thể vào FB bằng Vt được. anh em down app này về rùi lên Fb bằng chính app này nhé. vào lẹ luôn đó. tên app trên app store là: Pullin nhé
@tranle_t Đừng cố tỏ ra nguy hiểm nha bạn. Bạn ăn nói mất lịch sự quá. App mà bạn nói đó là Puffin wep browse.

Sent from my IP4 using Tinhte.vn
Vậy bạn có gì kiểm chứng mạng viettel nhanh nhất ? Cách bạn nói chuyện mất lịch sự quá :-L

Sent from my iPad 2 using Tinh tế
namct_sn
TÍCH CỰC
12 năm
@thichtinhte9 bạn kia bất lịch sự thật nhưng đúng là viettel vào 3g mạnh nhất :| có lúc lên đến 1mb/s còn vina thì tèn tèn 200kbs-400kbs, riêng mobi thì khá chậm nhưng mình ko rõ là bao nhiêu.
Vừa đăng ký gói MiMax xong... đang test thử xem sao...
Dùng hết 500Mb có bị cộng phụ trội không các bác, em sợ khoản phụ trội thêm lắm, và làm cách nào để quản lý biết mình dùng hết 500Mb không các bác, em dùng iphone nhưng toàn váo wifi, chưa dám dùng 3G vì sợ bị trội nhiều hihi
tuyêt vơì minh đang dùng gói này ,tối thiêu nhưng vẫn fam 3 acc gunny ngon lành
Nếu dùng quá 500Mb thì có bị cộng tiền phụ trội không bác.
Phu troi gi ban. Chi la sau 500 thi ko dc xai voi toc do 7.2 thoi. Goi nay la goi ko gioi han bang thong. Phu thu gj nua =))
cho e hỏi chút là...đang dùng gói sv, mặc định có phải là 3G hay vẫn chỉ là EDGE hả các bác. Bây h em đăng kí dùng gói MIMAX này, có cần đăng kí 3G ( 3G ON gửi 161) rồi sau đó mới đăng kí MIMAX (MIMAX gửi 191) hay không. Mong các bác chỉ giùm
Thân....!
ongdogia
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chidejaitri soạn mimax gửi 191 là xong !
@ongdogia như vậy là khi mà đki mimax nó sẽ trừ 40k hay 50k(bao gồm 10k tiền đăng kí 3g) vậy bác???
tuanbreak
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chidejaitri bác đang ký gói mimax là nó tự động đăng ký 3g cho bác luôn nếu bác chưa đắng ký ( 10k/tháng trừ luôn)
Cái gì cũng có 2 mặt, tuy nhiên với giá cước hấp dẫn như thế cũng giúp ta có thêm 1 giải pháp, có thể dùng thêm sim của 1 nhà mạng khác. Thanks
Cho e hỏi chút, e cũng đang xài gói MIMAX thấy tốt lắm, chỉ có điều đôi khi chập chờn nên trên cột sóng nhảy từ Viettel 3G sang Viettel E, không biết khi đang ở trạng thái Viettel E em có bị trừ tiền trong tài khoảng không ? Bác nào biết cho e chút thông tin để còn ăn no ngủ yên...
n0th1ns4eva
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã trọn gói thì làm sao bị trừ tiền nữa @@, chỉ là bạn bị rớt sóng 3g nên máy tự động chuyển sang 2g thui mà
các bác cứ bàn tán mãi theo em thì muốn bít gì về thằng 3G của vịt teo gọi tổng đài 1818 cho nhanh. mấy em nói giọng ngọt ngào cũng vui tai lém:mstickle:
rancon
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đang thắc mắc vụ này. sau khi xài hết 1 tháng 40K, sang tháng mới đóng thêm 40K nữa thì VT có trả lại băng thông 7.2mb cho mình không nhỉ hay chỉ xài được trong 500Mb đầu tiên thôi. mình đã đăng ký rồi xài cũng được, nhưng sau khi qua khỏi ngưỡng 500mb thì tốc độ chậm lại thấy rõ hẵn nhé.
Ngon lăm các bác ạ, xài đi, em xài android down trên Market cứ 700-800KB/s, trong khi laptop cắm mạng dây chỉ dc 600KB down IDM thôi. quá tuyệt. mỗi tội xem U tube dung lượng tụt nhanh lắm. mà dùng hết 500MB rồi vẫn xem dc U tube, hơi chậm tí. tốc down trên Market thì rớt thảm hại : 50KB/s
ttoan91
ĐẠI BÀNG
12 năm
gói này rất tiện lợi. khi ở ngoài đường vẫn có thể check mail và đọc tin tức. không tốn nhiều mb lắm đâu. 500mb xài vẫn dư chán
mrgins
ĐẠI BÀNG
12 năm
Viettel làm ăn kiểu chộm giật quá, tui đăng ký gói mimax hôm 25 hệ thống trừ luôn 40k, hnay mùng 1 lại trừ béng của tui 40k nữa hix hix, gọi lên tổng đài thì nó trả lời là " vịt teo của em chưa có quy định đấy " hix như thế này là 80k/tháng rùi còn gì, làm tự nhiên dt âm mấy chục ngàn, anh em ai có í định đăng kí gói này thì lưu ý đăng kí trong ngày đầu tháng nhé, tránh bị trường hợp như tôi, hic tự nhiên thấy ghét bọn vịt teo rùi.
có ông làm ăn trộm giật ý. ông có đọc kĩ cái gói cước của nhà mạng k mà phát biểu thế. đúng là quá TINH TẾ. ha haaaaaaaa😆. nhà mạng ghi rõ đăng kí mất phí 40k/1 tháng. ông đăng kí 25/12 thì dùng đến hết 31/12 là hết 1 tháng r` .😃) sang 1/1 thì tất nhiên là lại phải sang tháng mới đăng kí mới😃). đúng là quá Tinh tế😃)
có ông đăng kí trộm giật ý. ông có đọc kĩ cái gói cước của nhà mạng k mà phát biểu thế. đúng là quá TINH TẾ. ha haaaaaaaa😆. nhà mạng ghi rõ đăng kí mất phí 40k/1 tháng. ông đăng kí 25/12 thì dùng đến hết 31/12 là hết 1 tháng r` .😃) sang 1/1 thì tất nhiên là lại phải sang tháng mới đăng kí mới😃). đúng là quá Tinh tế😃). .
supzzo
TÍCH CỰC
12 năm
Nếu em không nhầm thì nó tính 1 tháng là tính từ ngày đăng ký mà..Em xài mobi, vina đều như vậy..(bọn nó quy định 1 tháng = 30 ngày). Em nghĩ vịt teo nó cũng vậy thôi mà..

P/S: Chắc chỗ các bác sóng mobi nó mạnh. Em ở Gv (gần nhà truyền thống GV ), ngồi trong nhà chat yahoo thôi mà cũng bị out lên out xuống. hik, chắc xóng ở GV nó yếu. Để em thử cái VT coi ntn..
Nên đăng ký đầu tháng cho chắc các bác ạ hix
mình dùng gói MIU của mobi đây. nó giảm 40k 1 tháng rồi bạn ơi. xài tẹt ga
kuongli
TÍCH CỰC
12 năm
cả 3 mạng mobi.vina.viettel đều đồng giá 40k/1 tháng.ở biên hòa dùng mobifone khá là ổn định.bóp băng thông rồi vẫn xem dc VIETtv-pro dĩ nhiên là vẫn có hiện tượng thỉnh thoảng bị đứng hình
nói chung là rất ổn...em là sinh viên,50k lướt web check mail lăn tăn,còn lại chủ yếu nhắn tin...1 tháng xài 100k dt quá chuẩn....👼
kizuno
TÍCH CỰC
12 năm
Mình thấy tốc độ download của vina nhah hơn thằng viteo nhìu. Mình đag dùng gói MI50 free 350Mb/tháng dùng để lướt web + fb thấy cũng ok! Down app thì xài wifi

Sent from my iPod touch using Tinh tế
rancon
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tháng rồi đăng ký mimax xài cũng ok. Đầu tháng này tải Speedtest về kiểm tra tốc độ down/up thì thấy nản. Hình như Viettel nó không mở lại băng thông cho mình khi sang tháng mới đâu. Như vậy tốc độ 7.2 chỉ có được ở 500mb đầu tiên khi mới đăng ký mimax thôi.

Mấy ngày nay tự dưng dùng 3G viettel vào facebook bình thường. Trước đây toàn phải bật VPN hỗ trợ mới vào được. Còn khi dùng 3G mà không bật VPN thì facebook chỉ báo được notifications thôi. Viettel mở facebook lại rồi chăng?

Sent from my iPhone using Tinh tế

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019