Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

REVIEW - Đánh giá gói cước Mobile Internet Mimax của Viettel

luandtvt
12/12/2011 8:47Phản hồi: 304
304 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác cho e xin acc vào mail
Với ạ. Mail e đây: virus4men@gmail.com
Thanks bác nhìu
vừa mới bị như chủ topic nói ! đăng ký 27 đến 31 bị trừ nguyên tháng! và tai khoản âm 50 ngàn không biết sao luôn....?
tinhte84
TÍCH CỰC
12 năm
Cho em hỏi ké chút là máy chủ có EDGE thì đăng ký cũng giống 3G ạh?
9 xác, bạn cứ đăng ký như 3G nhé, máy sẽ chạy ở chế độ EDGE nhưng gói cước vẫn là 40K/tháng/vô tưGb 😃Mình đang xài MIU của Mobi, 500Mb đầu ko vấn đề j, nhưng sau đó thấy chậm à nha, nhưng ai xài Sim chính chơi goí này là hợp lý 😃
mimax vào buổi tối thì không vô được mạng luôn....! tệ qué, chắc tháng sau, chuyển qua vina hay mobi quá....!
new_man
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao khi hết 512MB rồi mà logo mạng nó vẫn để 3G là sao. Minh thấy khi bóp băng thông thì 3G sẽ chuyển thành chữ E mà.
điện thoại của bạn vẫn đang dùng sóng mang 3G, tốc độ bị bóp thôi.
//trường hợp 3G-->E là máy bị rớt sóng 3G
//lúc bị bóp băng thông thì bật 3G vẫn nhanh hơn so với để 2G(G,E).
AnhPC
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn cho mình xin 1 Account VPN với!
Cám ơn bạn nhiều!
Mail: AnhPC@me.com
lqdat89
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ko bíet bao giờ mới hết bóp băng thông.
hay đấy....................................................................
kcacnguyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho e hỏi gói cước MIU của Mobi thì bao nhiêu/ tháng, tốc độ sau khi bị bóp băng thông là bao nhiêu. Có giống gói MIMAX của Viettel ko?

Sent from my iPhone using Tinh tế
3 nhà mạng lớn hiện nay đã "thông đồng" với nhau về tất cả các dịch vụ và khuyến mãi rồi, họ ko chém nhau nữa mà quay sang "chém ta" 😃

Gói Miu của Bobi như viettel à 40k/1t/vô tư Gb 😃 500Mb đầu rất Ok sau thì hơi chậm tý, nhưng lướt web thì Ok 😃

cách đăng ký soạn : DK Miu gởi 999
kcacnguyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu theo như lời bác nói thì tốc độ khi bị bóp băng thông chậm rì như Viettel phải ko?
Cho em hỏi luôn VINA có dịch vụ 3G( MIMAX,MIU) giống như VIETTEL và MOBI ko?
Vì nếu VINA có dịch vụ đó thì dùng sim VINA thích hơn, sóng 3G phủ sóng rộng hơn VIETTEL

vam
ĐẠI BÀNG
12 năm
lần đầu tiên thấy có người khen sóng 3G vina phủ rộng hơn Vina. Mình đi khắp miền Bắc này ko thấy chỗ nào ko có sóng viettel cả còn vina thì ngay trong HN cũng nhiều chỗ ko có sóng.
bạn cho mình xin Acc nha. nick mình là huynhbamanh.pro@gmail.com thank bạn nha.
ryan_mu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tương đương bạn ạ. Nhưng cách tính tiền của Mobi là 40k/30 ngày. Như Viettel tính tiền theo như chủ topic nói thì theo mốc trong tháng. Như vậy ai mới dùng mà đăng ký cuối tháng là thiệt. Các bạn có ý định dùng gói này của Viettel thì lưu ý lúc đăng ký vào thời điểm nào trong tháng nhé.
Với Mobi thì đăng ký tính tiền lợi cho khách hàng hơn và tốc độ 3G cũng ngon.
vậy nó đơn giản là vầy phải ko các anh :
- em đăng ký gói mimax
- em đc use 500mb FREE trong 1 tháng , hết 500mb , em vẫn đc use 3G FREE mặc dù tốc độ bị bóp chậm lại ( không bị tính thêm phí phụ )
vì em chủ yếu là lướt web , chat yahoo rồi facetime với ox thôi , không có download hay coi phim ảnh gì nhiều cả .
kcacnguyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hiện thực thôi.
2 máy điện thoại cùng ở một vị trí khuất núi. Viettel chỉ có 1 vạch sóng 3G(nhiều khi mất), Vina nhấp nháy 3-4 vạch sóng 3G.
Cá nhân mình thấy là thế.

Hiza có bạn nào review dùm cái 3g Miu của Mobi đi. Mình đang dùng cái đó mà mới đăng kí nên chưa ý kiến được lúc cuối ra saoo
kuongli
TÍCH CỰC
12 năm
3g mobi là vô địch,bóp băng thông ma vẫn xem dc viettvpro tuy nhiên hơi dựt một tẹo.ko ai tin thì vào biên hòa tôi chứng minh cho mà xem
kcacnguyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đang dùng 3G VIETTEL. Khi bị bóp băng thông vẫn xem được Viettvpro đó thôi, nhưng khi xem video trực tiếp trên Youtube thì toàn bị Loading..., nghe nhạc trực tuyến Zing Mp3 thì vẫn Ok....!

Vậy tóm lại là: Viettel, Mobi 500mb đầu là ổn, sau đó là 256Kb.
Vina thì 400 mb đầu, 256Kb lúc sau.
Tất cả đều 40K/tháng.
Nói chính xác bóp băng thông là 256 kbps/s chứ ko phải 256 kb/s đâu nhé u...256kbps/s = khoảng 30kb/s lúc bóp băng thông
chihuynh
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao mình xài mimax của viettel còn dự hơn 300mb mah tốc độ như bị bóp băng thông là sao vậy mấy bro?
ninuna12
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao mình đã dăng ký 3G với gói cước MIMAX tổng cộng là 50k rùi mà sao mình ON 3G thì tren status ko hiện biểu tượng 3G và mình ko tài nào sử dụng được internet hay bất kỳ những dịch vụ nào có lên quan tới 3G. Bác nào biết cách khắc phục thì hướng dẫn dùm mình với. Thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019