REVIEW - Đánh giá gói cước Mobile Internet Mimax của Viettel

luandtvt
12/12/2011 8:47Phản hồi: 304
304 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cùng câu hỏi với b này. Cho m hỏi thêm là nếu có tặng thêm thì vào ngày bao nhiêu vậy?
sabrian
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình ko đọc kỹ bị tụi Viettel nó lừa, ngày 29 đăng ký bị trừ mất 50k, qua ngày 1 bị nó trừ 50k nữa. bực bội,quay qua xài lại của mobifone. mobifone muôn năm.
cái này tại bạn thôi, mình ngày hôm 29/2 điện lên hỏi đk, thế là có cô gì dễ thương bảo em chờ qua ngày 1 rồi đăng kí không là bị trừ tiền oan 😁,
uh,ghét cái vụ này của viettel,chơi chiêu quá,đăng ký ngày nào thì tính ngày đó,theo chu kỳ mới đau.em bị 1 lần là tởn tới già.nếu gần cuối tháng mà ai muốn đăng kí gấp thì sao nhỉ ,chịu lỗ à,hay xài gói khác
bác nào giúp em chỉnh file host gì đó trên iphone để vào fb đc ko ạ
em xài mạng viettel hix hix
Sặc thế là đúng rồi. Hết tháng thì nó phải tính sang tháng mới chứ
Sáng nay mình bị trừ 50k xong.cả ngày này test speed thì cao nhất mới đc 150kb/s. Down trên appstore thì tốc độ 25kb/s i như lúc hết 500mb.bó tay lun.như tháng trc còn 500mb là speed cũng đc hơn 400kb/s mà. Sóng 3g máy mình cũng gần full.thế mà speed thế đấy.ai bít làm sao tăng tốc lên k chỉ mình với.huhu
Mình đang xai MiMax của viettel được nửa năm rồi và mình tóm lại về gói Mimax này cho mọi người:
- Đăng ký nó phải gồm 2 phần
1. Đăng ký 3G trước: soạn tin 3G ON gửi 161. ai có 3G rồi bỏ bước này
2. Đăng ký gói Mimax: soạn Mimax gửi 191. bạn ko soạn nó sẽ mặc định gói cước cho bạn là gói cước mắc nhất của nó hình như 250k 1 tháng.
- Thông tinh gói cước:
1. Từ ngày 01-30 hoặc 31 của tháng bạn sẽ có 500 MB miễn phí. Lưu ý là từ ngày 1 đến ngày 31 nhá ko có chuyện nó tính 30 ngày từ khi đăng ký đâu.
2. Sang ngày 01 tháng sau nó sẽ reset lại cho bạn 500 MB miễn phí mới. Lưu ý: việc reset này ko bắt đầu từ 0h01ph ngày 01 tháng sau đâu nhá mà mình thấy bắt đầu từ 09h sáng (ăn gian lắm- mình đã test chục lần rồi)
3. Nều từ ngày 01-31 của tháng ko xài hết 500 MB coi như mất phần còn dư.
4. Mức cước trong tháng của bạn cố định là 50k ko thêm bất kì một khoản nào khác dù bạn xài ít hay nhiều hơn 500MB.
5. Tốc độ downLoad maximum từ trước đến giờ mà mình down được là 292 MB chương trình dẫn đường sygic trong 3 phút 05s ~ 1.6 MB sữ liệu trong 1s.
Tốc độ upload nhanh nhất mà mình up được là up hình HD chụp bằng IP4s từ máy lên megaupload là 4.99MB trong 10s. còn up Face khoảng 15s do dùng Hotspot shield.
6. Khi hết 500 MB miễn phí vẫn coi viettvprolink tốt chưa thấy bị giật bao giờ chỉ load lúc đầu hơi lâu chút. tốc độ download tầm 100-150 KB dữ liệu 1s. up thì ko up nổi lên face đâu chỉ up mấy trang ko bị chặn thôi chứ lâu lắm.
7. Vào Face:
- bác nào dùng Opera Mini cùi bắp đừng hỏi tại sao. Máy của mình còn ko vô nổi face nếu dùng opera cơ nhưng nếu bác dùng hótppott shield thì khác.
- tải hotspot shield dành cho mobi về. cài đặt và chọn bản chế độ xài free 7 ngày.
- Setting nó là "always on"
- Sau đó đợi đến khi bên cạnh biểu tượng 3G xuất hiện logo VPN thì xoá ngay cái hotspot này đi. mình làm vậy cả 5 tháng này vẫn chưa bị thằng hot spot đòi tiền 😆
- Luc nào cần face vô bật VPN lên ko cần thì tắt nó.
8. Chơi game:
Ai muốn chơi web game trên Ip có 1 cách là cài chương trình Puffin Browers vào (biễu tượng hình 1 con chim nam mĩ). Hơi chậm nhưng ổn và ko cần xài flash gì cả.
Hết 500MB mà vẫn coi VietTVPro tốt hả. Của mình thì hết 500mb thì khỏi coi luôn, giật kinh khủng, coi tạm được iTV, THST, Vĩnh phúc, VTV can thơ. THVL1 hay SCTV thì bó tay nhé.
mình cũng ko xem đc viettvpro, toàn buffer ko à, bác ơi cái itv là cái nào vậy nhỉ
iunho1010
ĐẠI BÀNG
12 năm

Bác này có chém không vậy? Làm gì có chuyện sau khi bóp mạng mà 150kb chứ
@thienthancodon0380 Bác này chi tiết ghê. Đọc cả bài thấy post của bác là dễ hiểu nhất. Đa tạ nhé. Em dk Mimax đây.😃
Hic vừa mới đăng kí hôm 26 tự nhiên giờ lại bị trừ mất 50k nữa. Khốn nạn quá, làm thế nào để huỷ gia hạn vậy các bác?
Chung hoàn cảnh. Viettel chơi kiểu này làm khó anh em quá. Thường nhà mạng phải tính theo chu kỳ 1 tháng kể từ ngày đăng ký chứ ko phải chơi kiểu này. Viettel làm thêm 1 động thái nữa là ko tặng 100% or 50% với thuê bao mới và với gói MIMAX phải dùng tài khoản chính.
Đi 1 ngày đàng học 1 sàn khôn. Kinh nghiệm cho lần sau. Viettel làm ăn mập mờ ngán quá
Vậy phải làm sao để huỷ gia hạn hả bác?
Tốc độ đó chỉ là lý thuyết thui còn lâu mới được
zup
Trứng
12 năm
Dùng gói này các bác chịu khó đăng ký đầu tháng nhé. Không là mất tiền oan.

Em thì dùng thế này: đầu tháng mua 1 cái sim bình thường hết 50K (gồm 50K tài khoản chính và 65k tài khoản khuyến mại). Đăng ký ngay 3G và MiMax hết 50K tài khoản chính, sau khi đăng ký tài khoản chính còn 0 đồng, tài khoản data có 500MB. Đợi sang tháng sau, Viettel tự động gia hạn gói cước MiMax, nó trừ tiếp 50K tài khoản chính. Check tài khoản chính thấy "âm 49.999 đồng", Data lại có 500MB free. Như vậy là các bác mất có 25K/tháng, dùng tẹt ga. Hết tháng này ta lại vứt sim đi mua sim khác và làm lại tương tự.

Nếu chẳng may các bác lỡ gọi điện, nhắn tin ở tài khoản khuyến mại mà số tiền còn lại ít hơn số âm 49.999 đồng kia (Ví dụ tài khoản khuyến mại còn 40.000 đồng) thì sẽ không dùng được 3G. Trong trường hợp này các bác cứ bắn 1 ít tiền vào tài khoản chính cho bớt âm hơn tài khoản khuyến mại là lại dùng 3G vi vu.

Cách này em thấy là rẻ nhất rồi, không còn cách nào rẻ hơn. Hơi khó chịu cái thời gian tính từ 1-30 hàng tháng thôi, nếu quen rồi thì cũng không vấn đề gì cả.
sony
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vina có vẻ dễ chịu hơn. Tính vào thời điểm bạn đăng ký gói max của 3G, ví dụ như 8/2 đăng ký thì đến 8/3 mới hết chứ kô phải cuối tháng 2 đã hết rồi, đến 9/3 nó tự động gia hạn 😃
maiphu283
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình vừa mua galaxy y bên viettel vì có khuyến mại 3g.:eek:
nào ngờ nó bắt mỗi tháng ói ra 50k mới đc dùng lưu lượng khuyến mãi. đau:stomp:
@traigiangho98: tốt chán ngày nào mình ngòi xe cơ quan đưa rước từ củ chi về an sương vẫn bật 3G xem tivi tốt còn tháng nào mình chả xải cả G dữ liệu riêng down mấy cái game từ iphaven là hết 500 MB từ đầu tháng ùi.
Mình là mình ko coi SCTV bạn ah mình coi kenh euro new Nasa oi BBC thôi 😆
Từ lúc Jailbreak dc cai 4s đến giờ thấy tốc độ down và up có vể nhanh hơn lúc chưa jail chả hiểu tại sao
nếu nó thu 100k mà speed lên ~70Kb/s thì đang sài 30 thấy hơi chậm
500m với iphone thật sự là ko đủ hu hu. Bác nào chỉ em tắt cái tự động đăng kí cái, từ ngày đăng kí nó suốt ngày 3g xạc pin liên tục hic
mọi người xài mạng viettel trên adroid có file host để xài app fb không, file host cũ không xài được nữa, xài opera mini thì nhiều lúc bất tiện quá 😔
zup
Trứng
12 năm
Dùng VPN cũng tiện lắm bác ạ. Hơi chậm tý thôi. Hơn opera nhiều.
photoshop90
ĐẠI BÀNG
12 năm
khong biet cac ban nhu the nao ma minh dung con nokia 500,dang ki goi mimax ma chua bao gio dat duoc 20kb/s ca,khong biet co fai cai dat gi khong
hết 500MB, vào Gmail với vào dantri thì có chậm lắm ko các bác ....?
ongdogia
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thinhkieuphong vi vu nhe bác, ngang ngửa gỏi ADSL Home N+ của viettel á
ongdogia
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình dùng đt có EDGE mún đăng kí gói này đc ko nhỉ ?
xedap610
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ongdogia đc chứ. Bạn đang ký 3g on rồi đăng ký tiếp gói Mimax như chủ topic hướng dẫn.
Nhưng phải nói đang dùng gói mi50 sang gói mimax này chậm hơn hẳn. Khó chịu. Ko vào fb bằng 3g đc. Tốc độ chủ topic nói có vẻ xa vời vs thực tế mình dùng. Hic
luandtvt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bổ sung thêm cáck hack khi bị bóp băng thông....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019