[ REVIEW ] Đánh Giá Pin Sạc Dự Phòng Xiaomi 10000mAh , 10400mAh !

wildboybk
7/11/2014 16:12Phản hồi: 366
366 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình mới mua 1 em bản 2015,10000mA.Có cần xài cạn pin sẵn có lúc mới mua rồi sạc 8 tiếng ko mấy bác?
Chihirovn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@chuxuanhy CÁc pin cũ mới cần làm thế, pin thế hệ mới thì không cần đâu bạn!
ComAbu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình mới mua con 10k mah 2015, không biết sạc iphone 5s nó có tự động nhận dòng output 1A hay không? Vì nghe chuẩn output 2A hoang mang quá vì sạc nhanh sẽ nhanh chai pin 😃
Chihirovn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ComAbu Nhận lên 1A thôi bạn à 😃
Giống như con AUKey này thôi.

Sao phía sau ghi 6250mA đối với dòng 5v ta
Vậy có phải nó ăn gian dung lượng do với cục 10400 ko ta
Bác nào rành inbox a phát
Chihirovn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tienthanht919 Không phải đâu bạn à, pin Li-ion điện áp của nó chỉ tầm 3.6 tới 3.7V.
Muốn lên 5V phải có mạch kích điện áp.
Và khi kích điện áp thì dung lượng ở mức 3.7V và 5V sẽ khác nhau.
Ở mức 5V thường chỉ còn 80% so với khi ở mức 3.7V
@Chihirovn Em thấy sạc dc hơn hai lần 6plus thì có ổn k ạ
Chihirovn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tienthanht919 Sạc hơn 2 lần cho pin dung lượng gần 3000mAh, cổng cộng hơn 6000mAh là ổn rồi còn gì em 😃
Mới tậu em 10000mAh này về, 100k, các bác thấy sao 😆)

@Đặng Xuân Mạnh 100k mà mới 100% bao bạn hàng fake luôn. Xin chia buồn cùng bạn

gởi từ Nokia1202 của tôi ;)
@nguyen9999phuong có nói hàng mới đâu, gặp ông cụ ngồi ở góc chợ trời, về mình mổ ra check rồi, test sạc thấy vẫn còn hơn 7k mAh. quá ngon sơ với tầm giá 😆)
CÁC BÁC ƠI, CHO MÌNH HỎI EM XIAOMI NÀY DÙNG CHO IPAD AIR CÓ ỔN KO VẬY?
Chihirovn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyenlethebao Dùng được bạn à, mỗi tôi sạc hơi lâu vì dòng sạc không lên được 2A mà chỉ tầm 1.3A thôi!
@Chihirovn Vậy có loại nào dùng ổn cho ipad air ko bác?
Chihirovn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyenlethebao Chắc kiếm con Xiaomi 20000mAh tầm 550K bạn à!
duo8
TÍCH CỰC
8 năm
@Chihirovn klq nhưng mình thấy bạn có bán pin 18650.
Pin đó là pin mới hay cũ/bóc pin khác vậy?
Chihirovn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@duo8 Pin mới bạn à, mình không bán hàng boc máy 😃
Tuần trước vừa lấy 1 em bên xiaomiviet, lần đầu đầy em chỉ sạc được 1 lần con 4s và lần 2 được 60% là hết 😔( vậy là làm sao huhu
ark_ff9
CAO CẤP
8 năm
@Chihirovn Bạn đo được sạc đầy cục pin dự phòng Xiaomi từ 0% hết bao nhiêu điện năng? Và nó xả ra được bao nhiêu điện năng? Bạn mua cái thiết bị đo ấy ở đâu, giá bao nhiêu?
Chihirovn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ark_ff9 Giờ con Xiaomi của mình còn tầm 5500Mah (ở mức 5V và 1A, không phải 3.7V nhé)
Thiết bị đo thì bạn có thể mua tại https://shopee.vn/chiroshop
ark_ff9
CAO CẤP
8 năm
@Chihirovn Cái thiết bị đo này có thể dùng để đo mức độ chai pin đt không? Ví dụ pin 2000mah nhưng chỉ nhận vào 1200mah chẳng hạn. Hay pin chai nó vẫn nhận vào lượng điện như pin mới?
Chihirovn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ark_ff9 Đo được 1 cách tương đối bạn à. Đo dòng xạc vào điện thoại bằng cách cắm vào đầu adapter sạc --> dây sac --> điện thoại.
Dung lượng đo được = Dung lượng sạc cho pin + Dòng tiêu hao khi sạc (sinh nhiệt, làm nóng pin,...)

Dung lượng đo được bạn có thể lấy xỉ làm dung lượng pin khi dòng sạc vào ở ngưỡng <0.5A.

Muốn đo dung lượng chuẩn, chỉ có cách đo dòng xả của pin. Ở điện thoại ta không thể đo dòng xả này được! Điện thoại chỉ có dòng sạc vào thôi!
ComAbu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình mua ở hoanghamobile ở hà nội gần 1 năm rồi, dùng mát lạnh, thực sự thì chả thấy nó ấm lên bao giờ, mỗi củ sạc nóng thôi, giá 320k
thấy bên xiaomiviet pin 10k h có giá 269k còn rẻ hơn viên 5k2 nữa ... vs lại bên đó có bán củ sạc 2A giá 100k kìa k bít chất lượng ra sao ae nào từng mua các sản phẩm này ở đây cho mình cái đánh giá với o_O
duo8
TÍCH CỰC
8 năm
@Gol D Rogers Bên tcs có 260k kìa.
@duo8 Hàng bên tcs thế nào bạn định mua 1viên 10k nhưng sợ gặp phải hàng đổi trả ...
duo8
TÍCH CỰC
8 năm
@Gol D Rogers TCS thấy bảo có uy tín. Đã từng mua loa bt bên đó, hàng mới ko lỗi.
Theo mình nhớ thì pin dp check code đc.
duo8
TÍCH CỰC
8 năm
Ko biết post vào đâu nhưng ai có nhu cầu pin dp cho đt và lap (hoặc các thiết bị 12-24v) có thể tham khảo QD188 + 2 pin dp xiaomi 10k.
Tính ra 1t2-1t5, 20400mAh.
Hoặc mua cell của bạn trên kia, 8 cell được 25600mAh.
cho mình hỏi, mình có pin xiaomi 10400 mah bị hư cổng usb, ace nào biết chỗ thay ko tư vấn giúp với, e ở tp HCM
Chihirovn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Quân _ P Bạn mang qua mấy chỗ sửa đồ vi tính, bảo họ hàn cái cổng khác vào là được mà!
E mới mua cục xiaomi 10000mah trên banggood, sạc đc 2 lần cho ip6s plus là còn 1 đèn còn sạc cho nó thì mất 12 tiếng, cục sạc e có vấn đề k ạ
Chihirovn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Sadsnowinter Em xem lại cái cục sạc em dùng để sạc pin, liệu nó có ra được dòng 1.5A để sạc cho Xiaomi không. Thường thì sạc tầm 4-5 tiếng là đầy thôi!
@Chihirovn em có 2 cục sạc 1 cục của cái tablet sony output : 5.0V 1500 mA, và 1 cục của samsung 1.55A. Lần đầu sạc = cục sony mất hơn 12 tiếng mới đầy, lần thứ 2 sạc = cục samsung mất hơn 6 tiếng. Cho e hỏi vậy cục pin dự phòng e có vấn đề gì k. Sạc cho đt đc có 2 phát hết mà sạc cho nó mất nhiều tgian qá hjc
Chihirovn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Sadsnowinter Do củ sạc của em thôi, em kiếm củ sạc 10W (5V - 2A) mà sạc pin Xiaomi cho nó nhanh.
củ sạc 10000mAh này ở mức 3.7v, ở mức 5V thì còn tầm 6200mAh. Sạc được 2 lần cho điện thoại là ổn rồi mà!
phu252
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình có mua 1 cục pin dự phòng nhỏ gọn 3300 , sạc đầy để cỡ vài ngày hay tuần ko dùng tới là tự xả hết pin -.-!! còn cục romos cho laptop sạc nhiêu để 3 tháng trời vẫn còn 4 nấc và sạc bình thường
Chihirovn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Do chất lượng pin và mạch sạc nữa bạn à!
anh dzy
ĐẠI BÀNG
8 năm
từ bìn dương tính chạy xuống lấy pin dự phòng mi powerbank 10.000mah bên hoàng hà giá 320k. ko rành tp hcm, nhìn hnammobile tưởng là hoanghamobile nên đâm đầu zo lun. hỏi xiaomi 10.000 thì nhân viên lấy ra . bao giá 330k. lỡ ui` nên mua lun, check các kiểu thì thấy ok hàng chính hãng bảo hành 12 tháng. về nhà lấy củ sạc của sámung note 3 sạc cho nó.từ 1 đèn sc5 đầy 4 đèn dều sáng mất 5 tiếng.
mấy bác cho em hỏi là dùng củ sạc samsung 5.0v- 2A sạc cho pin dự phòng xiaomi ổn ko ạ ??? hay phải mua củ sạc 2A khác ????
xaxa9ztb
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bác cho e hỏi chút. E mới mua cục 10000. Sau khi sạc đầy, e bấm nút nguồn thì 4 cái đèn led nó nhấp nháy 1 lúc rồi mới tắt. Thế có đúng k các bác ơi!?
anh dzy
ĐẠI BÀNG
8 năm
@xaxa9ztb
ko bik xài tốt ko
cho e hỏi ngu chút: nếu e ko mua được trên trang xiaomiviet thì e có thể mua ở trên tiki đc ko ạ? tiki có đảm bảo ko ạ? à anh chị nào mua trên xiaomiviet online thì cho e hỏi chút là ship tầm bao nhiêu nữa ạ? em cảm ơn
khitamdao
TÍCH CỰC
7 năm
@epjna mua trên tiki rất đảm bảo, free ship
ComAbu
ĐẠI BÀNG
7 năm
sau 2 năm sử dụng, mọi thứ vẫn quá tốt, chưa có vấn đề gì xảy ra, yêu xiaomi rồi đấy mặc dù rất ghét hàng tàu
PhanLoc2306
ĐẠI BÀNG
3 năm
https://xiaomiviet.vn/pin-du-phong trong này có mấy mẫu okee phết. Có cả cái 20000mah dùng đến cuối đời k hết pin 😆)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019