Review điện thoại cổ: Nokia N900

4/1/2015 10:18Phản hồi: 409
409 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kai Luu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đây mới chính là huyền thoại đẹp nhất của Nokia từ xưa và cho đến tận bây giờ 2018 mình vẫn chưa thấy cái đt nào vừa Hoài Cổ - vừa Hiện Đại xen kẻ như chiếc này.
Giá trị sử dụng của em này bây giờ vẫn còn khá tốt :
- Web báo chí, youtube , facebook , bla bla thì ok (tất nhiên là không nhanh và đẹp được.)
- Camera chụp thấy được hình 😁
- Nghe gọi nhắn tin được :D
- Quan trọng là cầm vào tay rất sang.
@Kai Luu E9 hình như là bản nâng cấp của N8, tích hợp thêm bàn phím cứng :rolleyes:
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Mercury 
Con này cũng tương đối nhỉ
@thienvk E52 + Bàn phím = E75 😁
@crazysexycool1981 Được cái là made in Finland, nên cũng ưng
@thienvk Chuẩn rồi, cứ ko phải Made in China là cảm giác khác hẳn 😁
verybeo
TÍCH CỰC
6 năm
trước cứ dày mình là sướng
giờ thì phải dài và cong
@verybeo Xu hướng chuộng máy mỗi thời mỗi khác ghê 😁
verybeo
TÍCH CỰC
6 năm
@crazysexycool1981 do nhu cầu mà thành mà hihi
@verybeo Ko biết tầm chục năm nữa khuynh hướng xài smartphone là gì nhỉ? 😁
verybeo
TÍCH CỰC
6 năm
@linhsonnguyen thích thì thích nhưng khổ cái h nó to quá mức 😔(
Tự dưng chợt nhớ đến clip quay bé Bi nhà mình với chiếc N900 đợt 2012 :p

phong_hue
TÍCH CỰC
6 năm
Không liên quan, chừng nào chủ thớt đổi sang Key 2 thì để lại em K1 cho em nhe.
@phong_hue Đợt này mình thấy K2 ra cũng khá đẹp & kích thích, cơ mà lại là bản của thị trường TQ nên mình thật sự ko có hứng! Tương tự như trước đây khi K1 2 sim bản vàng đen của thị trường TQ ra mắt cũng khiến mình lăn tăn vì lúc đó muốn có 1 chiếc smartphone 2 sim pin tốt của BlackBerry. Giờ chắc phải đợi đến khi K2 2 sim của thị trường nào đó (nhất thiết ko phải là TQ) thì may ra mình mới có kế hoạch đổi máy 😁
@crazysexycool1981 cho e hỏi sao nhất thiết k phải là TQ vậy bác :v
@jindowing Mình dị ứng với thị trường TQ vì cách đây ko lâu có thông tin về nguồn hàng Keyone 2 sim vàng đồng như sau: "Bản dành cho thị trường Trung Quốc không có Play Store, cài sẵn Baidu, qq, Wechat... up rom lại được nhưng reset máy lại về ban đầu". Cơ bản thì quan điểm càng dính ít đến anh Tàu chí cốt kia càng tốt bấy nhiêu! Có thể các hãng đều đặt địa điểm lắp ráp máy ở TQ nhưng tuỳ từng thị trường mà máy sẽ có những đặc thù riêng, đó cũng là lý do mình chọn mua K1 2 sim thị trường Ấn Độ đợt vừa rồi :rolleyes:
@crazysexycool1981 Oh tks bác, e đang nghía key 2 nên hỏi thử để biết còn né😆
@jindowing Những thông tin mình chia sẻ ở trên liên quan đến duy nhất Keyone 2 sim màu vàng đen thôi nhé, còn các loại khác của Keyone cũng như Key2 thì chưa thấy có thông tin gì 😁
hoangtuan90
ĐẠI BÀNG
6 năm
thời trước cũng chết mê chết mệt e này,mỗi tội không đủ tiền mua,chỉ biết lên mạng ngắm xem e nó thôi
@hoangtuan90 Đến khi đủ tiền, có khi lại khoái máy khác rồi cũng nên 😁
ngotatthanh
ĐẠI BÀNG
6 năm
vẫn còn đây, đang vứt góc nhà
@ngotatthanh Máy hư hả bạn? :cool:
Bố bán hàng cho ông thớt quá dễ tính, chứ gặp phải mình thì cút cm m đi. Mua thì mua không thì thôi.
Lúc đó hàg xtay bán sag tay ( ko phải của cửa hàg ) bán hơn 8tr tâm tư lắm định xuốg tay nhưg nghĩ lại chùn tay. Cũg may chùn tay. Sau này vẫn kết nhưg ko như lúc mới ra. Sau này thấy thằg bạn xài con máy cũ gạ bán lại hơn 1tr nó ko bán
Còn con N9 lúc mới ra cũg đẹp lắm nhưg dùg hdd meego nên cũg chết theo luôn. Tiếc thật
@verylove N9 có lẽ mà chiếc smartphone tiên phong với thiết kế vuốt lên để thoát app, sau này mãi mới thấy iPhone & Android chạy theo 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
Hồi đó xài con này. Phải nói là vọc phá bao phê. Cài windows và linux các kiểu. Con này thòi đó là 1 số ít phone support Flash player. Hồi đó chơi thủ Gunny trên dt. Mấy đứa bạn bao ghiền
@leequan2012 Giờ mình vẫn giữ được chiếc máy, bao nhiêu cài đặt thiết lập khi đó vẫn còn nguyên vẹn luôn 😁
xuandinh_93
ĐẠI BÀNG
6 năm
đã từng dùng, cài cả android các kiểu 😆
@xuandinh_93 Cả Windows Mobile nữa chứ 😁
xuandinh_93
ĐẠI BÀNG
6 năm
@crazysexycool1981 e mới chỉ thử android & win98 rồi chia tay e nó :p
@xuandinh_93 A thì quá hứng thú & nhiều kỷ niệm với N900 nên đã quyết định giữ lại dù ko còn xài nhưng thi thoảng vẫn lôi ra sạc để hoài niệm những thứ từng vọc vạch khi xưa 😁
Em này mình cũng đã từng sở hữu 1 thời gian sau đi nghỉ mát ở Sầm Sơn bị rơi mất, ko tìm lại đc! Em này thời đó cầm rất đầm tay, phong cách và trải nghiệm rất thú vị!
@vinhtroc AE nào ngày ấy thích vọc vạch những dòng máy độc thì chắc ko thể bỏ qua Nokia N900 :rolleyes:
Lúc xài N900 thi thoảng cũng nhắn tin nhờ bác CRAZYSEXYCOOL1981 chỉ giáo, không biết bác còn nhớ mình không. N900 của mình vẫn còn mà giờ chỉ để ngó, cảm ứng em nó không phản hồi nữa.
@tringuyen-tinhte Nom nick có vẻ như trước đây mình cũng từng biết, cơ mà chính xác thì ko nhớ thiệt, lâu quá rồi :p
tung.dq
CAO CẤP
6 năm
thi thoảng lại lấy ra copy paste phim rồi nằm xem cùng vợ
Thí chủ có thể cho bần tăng biết thường xem phim gì k? 😁
@mobileman Phim MỸ nhé đồng dâm :D
thichBBnhat
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mai mốt gặp Bác e tránh xa
@thichBBnhat Thuận mua vừa bán thôi mà, đồng chí bán N900 ngày ấy cũng là người dễ tính, dễ gần nên đôi bên giao dịch thoải mái 😃
hummer18
ĐẠI BÀNG
6 năm
THời em này ra mắt mình bắt đầu năm 1 đại học, lúc đó 1 tuần được trợ cấp 400k nên em này đúng nghĩa là ước mơ khó với luôn 😁
@hummer18 Thời đó đến giờ, E có dịp xài N900 ko? :cool:
Cũng từng dùng con này. Hàng FPT. Dùng sướng vãi chưởng mỗi tội có 2 nhược điểm. Pin chuối + camera Autofocus, carl zeiss mà chụp hình không được đẹp ( thua N73, N95 ). Khoản lấy nét của con này rất chuối. Ngày trước thím Hiệp cũng có review cam của con này
@kehuydiet091 Công nhận N900 đuối pin thiệt, nhất là mỗi lần khởi động lại máy là ngót mất 5% pin! Chơi game thì biết nhau ngay, nhất là mấy game kiểu Asphalt, pin tụt lẹ kinh hồn 😁
[CT]_nick00
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thank bài review của bạn, các bài viết của bạn chứa đựng một tình yêu lớn của bạn đối với cái điện thoại mà bạn sử dụng
@[CT]_nick00 Mình xài điện thoại rất kén, bởi vậy chỉ bỏ tiền mua khi thật sự ưng mẫu nào đó (thực tế ưng cực ít mẫu, ko quá 5 ngón tay trên 1 bàn tay)! Khi xài thường xài cho đến lúc hư máy hoặc đến khi có mẫu máy nào đó đủ sức hấp dẫn hơn! Sau khi mẫu cũ ko xài nữa thì... cất tủ chứ nhất định ko bán 😁
mid
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giấc mơ 1 thời của em, hiu hiu.
@mid Và của khá nhiều AE khác nữa thời bấy giờ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM