Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Review điện thoại cổ: Nokia N900

4/1/2015 10:18Phản hồi: 409
409 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Telelove
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chủ thớt chịu khó review phết, nhiệt liệt hoan nghênh ạ. Hóng chủ thớt review Keytwo (bán Keyone nhớ gọi em lolz)
@Telelove Động viên có tâm ghê 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Mercury 
jeremia
ĐẠI BÀNG
6 năm
Combo hồi 2011 của em ạ :3. Giờ nhìn lại vẫn máu quá
@jeremia Thi thoảng lôi ra chọt chọt lên màn hình cho đỡ nhớ :p
kyn_krai
TÍCH CỰC
6 năm
1 thời dùng N900 tán gái = sms và Yahoo (dùng Pidgin). Năm 2010 nhé 😁 Mua là 12790 :D
@kyn_krai Mua giá đó thì đúng thời điểm em nó mới ra mắt, chịu chơi ghê :p
baolong2426
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hihi, mình cũng đang sở hữu 1 e n900 đây, mình thích vọc cài hệ HDH khác cho e nó, màn hình cảm ứng điện trở đôi khi hay bị mở nhầm ứng dụng khi trượt.
@baolong2426 Thời điểm này (2018) bạn vẫn xài em nó làm máy chính? :eek:
romany123
TÍCH CỰC
6 năm
Thực sự nokia để lại cho mình 1 ấn tượng rất khó phai. Thương hiệu toàn cầu về điện thoại di động. Ai ai cũng biết. Hồi đó còn đi học chỉ ước mơ sau này có mấy em dòng N của nokia là lên tiên rồi. 😁
@Telelove E90 là chiếc điện thoại mở ngang hỗ trợ Office phải ko? :eek:
Telelove
ĐẠI BÀNG
6 năm
@crazysexycool1981 Chính nó bác ạ. Nó mở lên như máy tính, trong HĐH có sẵn office luôn. Gập lại thì bên ngoài như điện thoại bình thường dùng bàn phím T9, phím bấm cũng sướng y như phím QWERTY bên trong
@Telelove Rồi, mình nhớ ra rồi! Đó cũng chính là chiếc điện thoại mình được Tinh tế gửi tặng đợt đoạt giải nhất trong cuộc thi review điện thoại cổ N900 :p
boybuon2000
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ngày xưa rất mê em nó vì kinh tế không cho phép. Giờ muốn tìm lại em nó sao thật khó khăn
@boybuon2000 Thi thoảng search trên Nhật tảo hoặc kiếm trong hội FB bên dưới xem sao :rolleyes:

Screen Shot 2018-06-19 at 08.46.36.png
Hồi máy này mới ra em còn chưa vào đại học, mải ôn thi nên chỉ nghe loáng thoáng mấy thằng trên lớp bàn tán về nó thấy kêu xịn lắm 😁
Cuối cùng thì những smartphone Nokia mà em được dùng chỉ dừng lại ở E63 và E72 rồi sau đó chuyển sang Android 1 thời gian rồi dùng iPhone từ 2012 tới giờ.
@biahoi5ngan Rứa là bỏ qua giai đoạn dùng thử N900 rồi :D
MrBphone
TÍCH CỰC
6 năm
thôi để em nó ngủ yên đi
Video không load được.
@training.talky 2 clip mình đính kèm trong #1 từ đợt 2015, tuy nhiên tài khoản Youtube của mình đã bị khoá đầu năm 2016 do vi phạm quy định của Youtube 😁
kulele
CAO CẤP
6 năm
máy dày như cục gạch mà pin yếu như sên, mua phí tiền vl
@kulele Thế chắc bạn ko phải là người đam mê mẫu điện thoại này! Cũng dễ hiểu mà 😃
vn2210
ĐẠI BÀNG
6 năm
Người ta rao 6,5 mà cầm 6,1 đi mua, test đủ kiểu mấy tiếng đồng hồ rồi năn nỉ người ta giảm giá, chẳng khác nào ép người ta.
MrBphone
TÍCH CỰC
6 năm
@vn2210 thấy nó bần bần sao đó đúng ko? mà nhìn ông thớt này cũng thuộc dạng đâu đến nỗi nào
@vn2210 Thuận mua vừa bán, 2 bên đồng ý thì tiến hành, đâu ảnh hưởng đến ai nhỉ :rolleyes:
MrBphone
TÍCH CỰC
6 năm
@crazysexycool1981 Tui bán thấy khóc lóc van xin kì kèo 2 ba trăm là tui ok luôn, coi như làm phước
vn2210
ĐẠI BÀNG
6 năm
@crazysexycool1981 mỗi khi mua gì đó mình thoả thuận giá trước và giao hẹn là đúng như tình trạng đã quảng cáo thì mua. Đằng này coi máy chán chê 3 tiếng đồng hồ rồi mới trả giá, ko lẽ người bán nói thôi ko bán nữa cầm máy về, mất thời gian vô ích.
MrBphone
TÍCH CỰC
6 năm
@vn2210 Thì thế , ông chủ thớt bị bắt thóp nên câm họng rồi
mình yêu n9 hơn, cảm giác nó rất hiện đại, rất đã, từ sau khi chia tay em nó năm 2015 thì chưa có chiếc máy nào mang lại cảm xúc ấy, cảm xúc của meego, của cái cong bầu, của thiết kế tối ưu nhất cho OS
@Your Life By My Side Cảm ứng điện dung của N9 công nhận rất nhạy và nhẹ nhàng, giá được tích hợp vào em N900 thì ngon phải biết! N9 hình như cũng là chiếc smartphone đầu tiên thiết kế ko có bất kỳ phím vật lý nào trên màn hình :cool:
7alex
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ngày xưa dùng con này rồi Over Clock lên 1000mhz
lawtra
ĐẠI BÀNG
6 năm
Máy xấu quá!
Mốt reivew lại em này báo em nhé 😆
@lawtra Thời điểm mình viết bài này thì mình xài N900 cũng ngót 4 năm rồi nên khó tránh khỏi tình trạng xước xát, tuy nhiên máy vẫn còn tương đối khá về hình thức! Hồi đó có cái tai nghe in-ear mình ko xài nên bán lẻ cho 1 bạn trên Nhật tảo, cái sạc kèm rắc chuyển đổi sau vài 3 năm cũng bị hư nên đành vứt! Giờ máy chỉ còn hộp, khăn lau N'series, cáp nối TV, thẻ bảo hành 😁
lawtra
ĐẠI BÀNG
6 năm
@crazysexycool1981 Mình mua xong để tủ chống ấm trừ cái hộp và phụ kiện nên máy còn nguyên nhưng hộp và phụ kiện mốc cùng năm tháng
@lawtra Kỳ nhỉ, mình ko cất tủ chống ẩm mà chỉ đơn thuần cất hộc tủ theo năm tháng từ 2011 đến giờ nhưng cả hộp lẫn dây dợ đều ko bị mốc :eek:
Trước mình cực kỳ thích em 5700 mà k có tiền mua.
@Akay Nhím Ngày đó thì mấy ai có tiền xài điện thoại sang chảnh vậy đâu :p
Kenny
CAO CẤP
6 năm
Từng OC em này và cảm giá thật phê khi vọc em nó
@Kenny Phê nhất là thời điểm 2011-2012 khi AE trên forum trao đổi, bàn tán sôi nổi :cool:
pthuong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Được mệnh danh "Cỗ văn phòng di động"
Kỷ niệm ngày nào lại ùa về tràn gập trong tâm trí
@pthuong Gì cũng từng có 1 thời của nó, N900 cũng ko phải ngoại lệ! Rơi vào tay AE nào máu mê vọc vạch, tìm tòi thì N900 là 1 chiếc máy rất tốt để đam mê 😁
berberin xd9
ĐẠI BÀNG
6 năm
Phải có cảm xúc thì mới có 1 bài tâm huyết thế này 😁 nhìn các chú N series hay SE ngày xưa cảm xúc ùa về rất nhiều, điện thoại thời nay nhàm chán quá :oops:
@berberin xd9 Công nhận những cảm xúc ngày trước giờ rất khó có được trở lại, ngày ấy các dòng smartphone cũng chưa đến mức ngập trời và gây loãng như bây giờ! Ngày ấy vẫn còn nhiều hãng sản xuất điện thoại có bàn phím, dĩ nhiên kiểu dáng, cách thiết kế cũng đa dạng và mang nhiều nét hấp dẫn! Như thời điểm 2018 giờ gần như 99% smartphone sản xuất ra đều theo chiều hướng cảm ứng thuần nên vô hình chung cũng mất đi phần nào cảm xúc ngày xưa :rolleyes:
Quyenit92
TÍCH CỰC
6 năm
Lại bùi ngùi nhớ em n900 ngày đó, mấy đứa cầm con 3gs oai bao nhiêu thì n900 cầm đậm chất bấy nhiêu. Cài cái flash xem phim ác vãi chưởng, thêm quả camera nét vãi lồi luôn!
Lúc dò cài app đúng chất gọi là vooc
@t6301992 N900 nom độc, chất, đầm tay & đầy nam tính! Đó cũng là những yếu tố khiến mình bị hút hồn ngay từ cái nhìn đầu tiên! Máy mà cứ mỏng, nhẹ thì mình ko khoái :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019