Review-Giới thiệu-Tổng hợp mọi vấn đề về Docomo LG Optimus Bright L07C

fan_ryu
3/2/2012 12:1Phản hồi: 69
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hunterval
TÍCH CỰC
12 năm
lời khuyên là nếu thík em này thì kiếm hàng han quốc mà mua. hàng nhật khoảng rom tiếc chán lắm. Camera thì như mọi đt khác, chụp ngoài trời đủ sáng thì đẹp, thiếu sáng thì cùi. So với 1 em Sony thì cũng tương đương
nếu bác mới mua thì pin dùng hơi mau hết, dùng 1 thoi gian em thấy pin ổn. chắc còn tùy rom. Game nặng thì em ít chơi nên ko biết. nhưng máy mau nóng khi chơi game đúng ko bác, cái này thì ảnh hưởng pin lắm....
kerropi1787
ĐẠI BÀNG
12 năm
M chơi có thấy nóng máy đâu nhỉ, chỉ mau hết pin thôi.
M thích con này vì trên máy ko có logo LG(nhìn sang sang) ;)) chứ ko đã mua hàng VN or HQ rồi.
máy này có cài được tiếng việt ko mọi người....?
Có bác nào bán tai nghe chuẩn của con này giá cả tốt pm cho em với (HN)
0936225129.
@Bonmuanhoem1102 Máy mình mầu trắng - mua thêm một em tai nghe của iphone 4S. Nghe chuẩn luôn
Mấy bác giúp em với !
Máy L07c em mới mua. Vẫn đang sài rom gốc 2.3.3 chưa root gì cả
Nhưng sao em bấm 900 kiểm tra tài khoản không được. Gọi 900 vẫn kết nối và đồng hồ đếm giây bình thường, nhưng không nghe tín hiệu phát ra từ loa, mặc dù gọi đi - đến từ số đt khác vẫn bình thường....
Hôm trước hình như có bấm nhầm vào cái icon LG World, không biết có phải vì lí do này không....
Làm ơn giúp em với!
Chân thành cảm ơn !!!
cũng đang nhắm con này mà đọc các cm thì có vẻ hao pin,xài chưa ổn định các chức năng nhỉ?thôi để ăn toán có khi nhắm em HQ vậy
kerropi1787
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vespa_tre M dùng vẫn ngon lành đấy chứ có j mà ko an toàn nhỉ? với cái màn hình 4" thì máy nào cũng chỉ dùng đc hơn ngày thôi nên vấn đề pin ko đáng ngại lắm.
Steve Chu
TÍCH CỰC
12 năm
Cách về ROM gốc các bản cho L07-C đây các bác..
http://www.tinhte.vn/threads/1076968/page-11#post-15920803
Con này giá rổ thế nào nhỉ?
@kerropi1787 anh bán đc chưa để lại cho em đi, anh ở HN à ?
kerropi1787
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lostsoul_1211 Máy đen m bán lâu rồi, còn cái trắng vợ vẫn đang dùng ;)
@kerropi1787 em vừa mới gom đur tiền thì nó lên giá giờ là hơn 6tr gì đây huhu @@
mrchuyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bạn nữ hay bác nào ko dùng ốp lưng trắng mà dùng màu xanh hay hồng ko? Đổi cho em 😁, cái ốp trắng của e hôm trc thay ra cho vợ dùng chả biết vứt đâu, h tìm mãi ko thấy 😔
@mrchuyen MÌnh dùng màu đen nên không có nắp lưng trắng
Mới hốt e này hôm qua xong, ưu điểm đầu tiên của máy là kiểu dáng đẹp ,sang trọng. Cảm ứng mượt mà, camera chụp ảnh rất chân thực , loa thoại cho chất lượng nghe gọi to rõ 😁 , lướt web nhanh , xem youtube k có hiện tựong lag, thời lượng pin sử dụng cũng k có hao lắm ( từ 12h đêm tới 7h sáng hao 2% , lướt web chơi game dĩ nhiên là chỉ dc khoảng 5 -6h )
Khuyết điểm : Mỏng quá , nên cầm k có chắc tay lắm ( nhưng mà mua ốp lưng rùi hìhì ), với lại 1 số app nhật tồn tại nên thấy hơi rối mắt :p

Kết luận lại : với việc là 1 người tiêu dùng thì với việc bỏ ra 1 số tiền hơn 5tr thì việc sở hữu sp này k có j phải hối tiếc , LG L07C rất đáng đồng tiền bỏ ra để sở hữu

P/S : Nhìn a chủ tiệm Japan Style rất là phong cách , chúc a mua may bán đắt.
fan_ryu
TÍCH CỰC
12 năm
Vina thì bây giờ máy nào cũng khủng khiếp, vào chỗ kín xíu là mất sóng luôn, thậm chí có sim mình hco vào lên sóng, vài phút sau mất sóng, máy nào cũng vậy luôn
Con này cũng hay nhưng kể ra 5 triệu thì có nhiều lựa chọn tốt hơn
mrchuyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguoixa 5m thì con nào tốt hơn vậy bạn ? Máy brand new nhé!
Steve Chu
TÍCH CỰC
12 năm
@mrchuyen Hơn 5mili 1 chút bạn có thể múc e Lumia 710 của nokia. Cấu hình khủng, WP 7.5(hàng xách tay nhé) 😃
E dùng con này được khoảng gần 3 tháng rồi ! Mua hồi 5,5m ở hoàng hà. Nói chung là không hối hận với số tiền bỏ ra một chút nào. Nếu không phải là một con nghiện games thì pin không phải là một vấn đề lớn !
Steve Chu
TÍCH CỰC
12 năm
@superman1802 Lần trước cũng dẫn thằng bạn đến hoànghamobile mua e này. Giá đấy bây h chắc còn 4,9m. Chấp nhận đc. Chỉ có cái là rom gốc ko dùng đc *101# với bin nhanh hết thôi. Còn lại là ổn mình up lại rom gốc cả chục lần rồi 😃
chủ thớt kíu em với. con l07c của em bị mất baseband, làm thế nào bây giờ
@antroc Bạn thử qua " Janpan Style " xem sao , mình thấy cửa hàng bên này nhiệt tình lắm 😁 , mình mua bên này cảm thấy rất hài lòng. SĐT của chủ cửa hàng chi nhánh TP.HCM nè : 090.8888.611 anh Thịnh
Steve Chu
TÍCH CỰC
12 năm
:p
Bác chủ cho e hỏi tý , em mua l07c của phongcachnhat.com cũng dc 1 thág rùi , mà có điều cái phím cứng bên cạnh phím tăng giảm âm lượng là phím gì vậy bác ??? Có phải là phím chụp hình ko ạ ??? Và nếu phải thỳ sao e nhấn hoài nó chả chụp j cả ??? Bác có đọc dc thỳ reply cho e bik nha , thank bác.
@phohienbotat Nút G đó hả. Máy của mình khi bấm vào thì nó di chuyển desktop theo hướng từ phải qua trái
@caonam_cfc Thank bạn ,bữa ditimbantot cũng đã nói cho mình rùi 😁
Thấy có nhiều bạn kêu không sử dụng được nút này 😁
@caonam_cfc Bữa cầm máy trêu mấy đứa bạn , bảo nó gọi cho mình rùi mình k cần chạm màn hình cũng nghe dc , tụi nó k tin , cái mình âm thầm nhấn nút và lag 1 cái , tụi nó nhìn lác hết cả mắt :D .
a e cho xin cái link về room riếc e này cái, cảm ơn ạ 😁
celebs
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình có thằng em vừa ở Nhật về mang một em này mà lắp sim vào ko nhận , các bác có ai biết chỗ có thể unlock đc hoặc có thể chỉ cho em cách unlock máy để dùng bt đc em xin cảm ơn nhiều .
dùng rom gốc máy này lại ko đc ạ, có hay lỗi phải cài lại os nhìu ko ạ 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019