[Review] Lumia 520 sau 2 ngày sử dụng.

manhhip
24/3/2013 3:29Phản hồi: 408
408 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mây bác nói sao chứ. Pin vậy là ổn lắm rồi.
Mua về em vọc liên tục được gần 6h.
Lần đầu em xạc 4 tiếng.
Lần 2 xạc 8 tiêng
Lần 3 8 tiếng. Như các nhồi pin lần đầu của dòng nokia xưa. Xạc thì ko xài.
Sáng giờ ( 6 tiếng) ngồi làm việc nghe 5 cuộc gọi 5 tin nhắn, lươt web 10p, wifi online pin còn 85%.
anhducbibo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyencanhdx Ủa..em cũng mới mua...thế vậy pin sạc lần đầu chỉ 4 tiếng thôi hả bác..em tưởng là 8 - 10 tiếng chứ, dùng đến khi gần hết pin sạc tiếp 2-3 lần nữa,
lần thứ 4 là sạc đầy rùi rút ra để tránh chai pin....có đùng vậy không bác
haoromyeuem
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhducbibo máy bác có bị lỗi hở sáng ko?mua đâu thế
anhducbibo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@haoromyeuem Mình cũng chưa kịp check là có hở sáng hay không...đang sạc vứt ở nhà...để về ngó lại...mình mua ở Pico 76 Nguyễn trãi-thanh xuân
@anhducbibo thực sự là em ko hiểu các bác sạc 8 tiếng để làm chi nữa, công nghệ pin bây giờ đã khác xưa lắm rồi các bác ạ. việc sạc nhồi là hoàn toàn ko cần thiết nữa.
dùng cả sáng theo bạn là ntn?
chứ mình nghĩ dùng cả sáng kể cả không bật 2g. bật tiết kiệm pin thì cung đi 60-70% cây pin
con 920 của mình mình cũng để chế độ tkiem pin. ko ứng dụng chạy ngầm. lên cty để đó có dt, tn thì tl còn lại ko làm j hết cũng đi ~ 10% pin
chắc chắn là ko đủ
bật 3g on web liên tục thì dc 3-4h
wifi thì tầm ~6h. sợ còn ko được
on wweb như bạn ngày sặc 2 3 lần là rất bt
con 520 này xác định pin 1 ngày phải xạc 1 lần
hoahactu
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình chủ yếu nghe gọi n,sms nhiều,thỉnh thoang mới vô web công việc thì mua máy nay dung ổn k ? như mình pin liệu có hươn 1 ngày k?
Cho mình hỏi có ai mua Lumia 520 mà bị lỗi hở sáng màn hình ở các mép chưa?
kien2810
TÍCH CỰC
11 năm
@killed Đây,có và đang bị đây,tính chiều nay ra HH xem có đổi được con khác ko 😁
sunbee
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mai Nguyen

Hở sáng mép trên khi để nền trắng
kien2810
TÍCH CỰC
11 năm
@sunbee Nền tối nhìn rõ nhất đó 😁
Con của mình bị góc trên và 2 bên cạnh dưới :D
sunbee
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kien2810 Chẳn hiểu sao để màu trắng dễ thấy hơn màu đen 😃. Mà con nào cũng thế, đều hở cả. Như mình thấy không ảnh hưởng gì nhiều
@sunbee có hở cũng phải chấp nhận
vì ai khiến cộng đồng người tiêu dùng nôn nóng mua hàng đợt 1....mà nếu ko ai mua thì nokia mang tiêu hủy chắc 😁

quy tắc là "Có hàng bán thì có ng mua~~~ko bao giờ ế cả " :p
kien2810
TÍCH CỰC
11 năm
@sunbee Thì có làm sao đâu 😃 tiện đường mình qua Hoàng Hà nên thử hỏi xem đổi được k ấy mà,với cả màu đen bám vân tay thật.
haoromyeuem
ĐẠI BÀNG
11 năm
lỗi hở sáng test làm sao,đang tính mua
kien2810
TÍCH CỰC
11 năm
Thấy bảo lô hàng đầu con nào cũng bị 😁
cate.archer
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kien2810 ừ nó còn biết test để chọn ra con ko bị lỗi, còn hơn thằng ra cắm đầu mua về lỗi xong lê lết hết topic này đến topic khác kêu gào. :rolleyes:
kien2810
TÍCH CỰC
11 năm
@cate.archer Thế nào là kêu gào? Thế nào là hỏi đáp,đi học ở trường cô giáo k định nghĩa cho 2 từ đó ah? Còn xl nhé,mua con này về chỉ là để trải nghiệm win 8 và nokia giá rẻ xem ntn nhé,có lỗi j,vấn đề gặp phải thì lên chia sẻ cho ae kinh nghiệm dùng.Sau lên 4rum ăn nói cho cẩn thận chút nhé.
anhducbibo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kien2810 ac...ac...từ 17/3 cớ àh....vãi bác này
kien2810
TÍCH CỰC
11 năm
@anhducbibo Àh k,hàng nokia sx 17/3 😃
haoromyeuem
ĐẠI BÀNG
11 năm
đ
đại ca chỉ em cách test nhanh ,cụ thể cho e với
Vậy tranh thủ đổi đi, đổi cho nokia biết không phải Việt Nam là cứ đẩy hàng lỗi vào :oops:
Đang muốn mua mà nghe bị ghê quá
kien2810
TÍCH CỰC
11 năm
@killed Chiều nay có thể 1 là đợt hàng mới về HH,cuối chiều,ae ra múc nhé 😁
Hôm qua mình với 1 bạn nữ múc nốt 2 con cuối rồi,trừ con bày tủ :D
@kien2810 mua máy nó có cắt sim thường thành micro sim để cắm luôn ko bác ?
kien2810
TÍCH CỰC
11 năm
@quang1233 Có bác ơi 😃
haoromyeuem
ĐẠI BÀNG
11 năm
con nào hở sáng nhìn phát thấy hay phải mở nên đen
kien2810
TÍCH CỰC
11 năm
@haoromyeuem Bác nghía từ phía dưới lên,nền tối,độ sáng max,môi truờng xung qoanh tối thì nhìn rõ nhất 😁
@kien2810 Vừa test. Ngon và không bị gì. Con này em mua ở pico xuân thủy. Anh em chạy qua xem :D. Gía đắt hơn hoàng hà. Nhưng mà con bạn em mua ở hoàng hà con 710, tai nghe về dùng mấy hôm đứt tung tóe @@
kien2810
TÍCH CỰC
11 năm
Thích bác này 😆 để ra mua cục pin dung lượng cao về test 😃)
thưa 2 bạn
vọc 3h nhưng có liên tục đâu,và chắc để 2G mà 3h mất tận 50% là biết nó yếu cỡ nào rồi
bác kia mai bật 3G vọc liên tục coi,3h liên tục vọc như thế em đảm bảo với pin con 520 này sụt từ 100% xuống dưới 20% pin ;)
ai cá độ đi,mặc dù ko sài nhưng đủ bản lĩnh cá độ cho vui :p
0987727000
Nói chung các bác rất nên mua Lu520 vì với mức giá "rẻ như cho~3,5tr" thì ko có bất cứ em nào ngon bằng với những thông số cấu hình,màn hình và độ trâu của bộ vỏ do nokia thiết kế

và với cấu hình mạnh mẽ chíp lõi kép và được trang bị 3G,wifi mạnh thì người dùng check mail,facebook,lướt web quá nhanh và siêu mượt,chấp cả iphone nhé

nhưng mua 520 sẽ có một sự thật là vấn đề pin sau 1tuần nữa sẽ có 8 ae chê nó yếu và chỉ 2 người còn lại chấp nhận được thôi 😃

còn anh em từ ios và android chuyển sang wp8 sẽ rất bị thu hút vì cách thức sử dụng rất đơn giản và siêu mượt,trừ một điểm ai cũng có thể thất vọng vì hiện tại wp8 có kho Ứng dụng quá nghèo nàn,trả có mấy ứng dụng hữu ích như ios hay android đâu nhé

về game thì "Thêm một lần đau",khi sài ios và android máy mình toàn game khủng chỉ lo ko có bộ nhớ mà cài,thì sau khi chuyển qua Lu929 thấy kho game toàn game linh tinh,chất lượng giải trí ko cao

đặc biệt một số game rất cơ bản như Angry Bird,Cut the rops,Fruit ninja....mà cũng quy ra tiền để bán =$ hết 😔
theo tình hình săn lùng có mỗi 3game mình thấy đáng để gỏi là chơi nhưng phí khá đắt như Asphalt7,The Dark Knight,Assasin.....còn lại trả thấy game gì nữa,có lẽ đợi Gameloft sản xuất cho wp8 để theo chân ios và android về game thôi :(
sunbee
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cập nhật mớ app của nokia tối qua, bên trong setting đã có Storage check, có chức năng clear temp file.
Máy mình không thấy tia sáng loang lỗ, nhìn nghiên vào mét trên thấy viền dài sáng thôi. Không có ánh sáng lọt ra màn hình khi để màn hình đen trong tối và độ sáng tối đa.
He thong sieu thi dien may Media Mart da co hang cac ban nhe. Duoc doi moi trong vong 2
vừa gọi điện cho Hoangha.hàng vừa về chỉ có mỗi màu đen 😔 lại đợi vậy
kien2810
TÍCH CỰC
11 năm
@quang1233 Hàng về r ah b,để chạy qua đổi xem có được k 😆
Định để lại cho ông a nhưng thôi kệ 😃

nguoicat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quang1233 Con này nghe bảo sau có vỏ bán ngoài mà bác. Ko thích màu đen sau có thể mua thêm vỏ ốp màu khác.
@kien2810 à thấy rồi 😁
có vẻ cũng ko ảnh hưởng mấy
uk về r` đấy 😃 sao nó ra lắm màu đen thế ko biết.đi đâu cũng thấy màu đen
game, app tốt thì tốt nhất set regions => usa, thì sẽ có full game/app. trong 2 tuần gần đây game và app đã ra nhiều cái tốt rồi, và có vẻ đang phát triển tốt.
@congthanhgiong có điều phải có tiền để mua ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019