[Review] Lumia 520 sau 2 ngày sử dụng.

manhhip
24/3/2013 3:29Phản hồi: 408
408 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhìn cái giá và cấu hình thì mình thấy rất ngon, chắc chuyển từ bb sang trải nghiệm thử 😃. bro nào cho hỏi về vấn đề xem film online trên website thì em này đáp ứng tốt ko? Tks.😃
Nói chung với mức giá ~3,7tr là nokia đã phải hỗ trợ về giá rồi (Đơn giản như 620 có thể nói là tương đương về phần cứng mà giá ~5tr ). Về gia công ở TQ ( bây h` hãng nào chẳng assembled in china rồi ) thì chất lượng sẽ giảm thôi, tất cả cũng vì giá thành nên 1 số lỗi cơ bản như : hở sáng ( chiếm đa số ), phím chụp ảnh ( 1 số phản hồi lỗi, của mình thì bt chỉ ghét là nó kêu tanh tách mình thấy k thích lắm nhưng cũng k sao) , pin thì mình nghĩ cũng chẳng phải kém đâu, đa phần cta mua 520 là đi từ dumpphone và featurephone nên cảm giác pin dùng tụt rất nhanh là điều đương nhiên chứ những ai đã quen dùng smartphone thì quá quen việc kè kè cái xạc bên người.
Với những ai còn phân vân mua 520 hay k? thì mình khuyên là nên mua & trải nghiệm các bạn sẽ k hối hận với chiếc máy và hđh wp8 rất mượt mà & tối ưu phần cứng đâu.
Cảm ứng mà dùng liên tục thì 1 ngày sạc 2 lần là bt ah. Đợt trước dùng asha 311, màn hình nhỏ, ít ứng dụng cũng ngày sạc một lần rồi. Theo mình pin vậy tạm ổn. Định mua thêm pin dung lượng cao, k biết ra sao? Ai dùng rồi cho ý kiến dùm đi.
em nói thật các bác chứ dùng điện thoại như của e đó con nào chụi được 1 ngày, em nghịch nó như laptop. chỉ có trừ lúc đi ngủ là e ko động vào nó. chứ con 520 này mà dùng trung bình thì cũng đc 2 ngày. còn mà dùng theo kiểu nghe gọi thì e ko biết, hề hề. vừa xúc hôm qua.
Chơi game với chắyung dụng thì thế nào hả bác ?
namhaui910
ĐẠI BÀNG
11 năm
update là e này không sáng 3 phím cảm ứng các bác nhé 😁
tdl90
TÍCH CỰC
11 năm
làn đầu dùng wp8 - lu520 các bác cho mình hỏi cái , sao tắt máy sạc nó cứ tự động bật lại là sao nhỉ
@tdl90 WP cắm sạc là bật máy, ko tắt dc nhé bạn.
tdl90
TÍCH CỰC
11 năm
đúng rồi phím cảm ứng chưa bao h thấy sáng 😁. nhưng bấmmò cũng ok rồi
@tdl90 Hôm nọ mình ra pico xem thử thì thấy có sáng đấy chứ, trên này cũng thấy có bạn mua máy phím cảm ứng sáng. Hay là bác để chế độ tiết kiệm pin nên nó ko sáng. Mượn tạm cái hình của 1 bạn :D
haoromyeuem
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nsp108 bạn chắc chắn là có máy phím sáng ko?nếu đúng thì là lỗi rồi,ong nokia ko đẹp với thị trường viet rồi
@haoromyeuem Mình mới ra test thử nên ko chắc chắn lắm, vì có thể là do đèn điện chiếu vào, nhưng mà ko sáng thì chỉ có ban đêm là hơi bất tiện, còn ban ngày cũng ko ảnh hưởng gì
tdl90
TÍCH CỰC
11 năm
mình mới lấy tối qua về chưa thấy sáng lần nào, ko biết có do cài đặt gì ko. với lại tắt máy để sạc thì cắm sạc vào nó lại tự bật nguồn , ko biết lỗi hay do thiết kế nó như vậy
@tdl90 cắm sạc vào máy sẽ tự khởi động máy nào cũng thế nên yên tâm ,còn vụ 3 phím ko sáng cũng nhìu người bị ko biết phải lỗi ko
tdl90
TÍCH CỰC
11 năm
@anhtuan01 ừ mình đi mua máy cũng xem qua các lỗi cơ bản trên này nhưng vụ 3 đèn ko sáng thì h mới thấy, và máy mình cũng bị như thế. vì mình mua máy chỉ đc đổi trong 24h nên ko biết cái này là lỗi hay gì để tối còn đi đổi. để tham khảo thêm ý kiến a e thế nào, với lại lỗi này thực tế cũng ko quang trọng lắm 😁
5mp thì thế này đủ đẹp rồi ko đòi hỏi hơn được nữa ,chụp bằng 620 đây
WP_20130323_004.jpg WP_20130205_040.jpg WP_20130205_049.jpg WP_20130318_005.jpg WP_20130313_036.jpg WP_20130315_009.jpg WP_20130317_031.jpg WP_20130324_016.jpg
Mình cũng chưa hề để ý đến 3 phím cảm ứng cho đến khi các bạn đề cập tới. 3 phím của mình cũng k sáng ngay cả khi tắt chế độ tiết kiệm pin. Nếu có máy bạn nào 3 phím cảm ứng sáng chứng tỏ là của mình bị lỗi rồi. Xem ra máy cũng có khá nhiều lỗi nhỉ. Có lẽ nào VN chúng ta tự hào là 1 trong 2 nước đầu tiền được nokia bán 520 là để làm chuột bạch 😆. Hôm tr'c khi khởi động nhanh chức năng chup ảnh bằng phím chụp ảnh máy mình còn bị lỗi camera luôn, sau đó cứ vào camera là màn hình xanh lè 1 màu cho đến khi mình tắt máy đi bật lại nó mới hoạt động bt.
Dù sao cũng toàn lỗi phần cứng & phần mềm cơ bản chưa có gì nguy hiểm. Tận hưởng smartphone giá rẻ nào😁
cái gì cũng có cái giá của nó các bác ạ, không biết con này thế nào chứ vào box rao vặt thấy có bác vừa mua sáng chiều đã đăng bán luôn, có bác thì dùng 1 ngày rồi bán, rất là nhiều 😁
tdl90
TÍCH CỰC
11 năm
@arsenalfchn cái đó các bác ấy cứ thế nào chứ nó cho đổi trả trong vòng ít nhất là 1 ngày còn tgdd thì đổi trong vòng 7 ngày , bị gì thì họ mang ra đổi dòng khác tội gì bán lại cho lỗ
@tdl90 Đổi phải có lí do chứ bác,chả lẽ k thích rồi đổi có mà nó sạt nghiệp à(h)
Bác cho em hỏi con 520 có sử dụng được ứng dụng la bàn và xác định vị trí điện thoại ko vậy? đang băn khoăn 520vs 620
tdl90
TÍCH CỰC
11 năm
à mà ae cho mình hỏi sao mình tắt máy để sạc , cắm sạc vào nó lại tự bật nguồn lên nhỉ, có phải lỗi ko để mình đi đổi vì đến đêm nay là hết hạn đổi
hình như vì 1 số lỗi ở 520 mà 720 lùi ngày giao hàng lại chăng ~_~
mình cũng dùng đc 1 ngày rùi đây, đọc hết 12 trang thấy có mấy thắc mắc giống của mọi người.
1. lúc tắt máy sạc thì nó cứ tự động khởi động lại, ko tắt được. Nhưng nghe nói cái đấy ko sao nên đã yên tâm hơn.
2. Pin. 100% lúc 8h sáng, dùng cài mấy app như nhacucuatui, pdf, youtube, fb, mỗi khi dùng internet e đều bật 3g (gộp vào chắc cũng phải 2,3h), chụp đc tầm chục cái ảnh, nhắn đc vài tin và 1, 2 cuộc gọi và tới 4h chiều là báo pin quá yếu rùi. nhưng cái này e cũng không đắn đo lắm, xác định smartphone là hay phải sạc rùi, cũng ko phải mình dùng máy 24/24h, nên với giá đó là ok rùi 😃
3. 3 phím chức năng ko sáng, ban ngày thì ko sao cơ mà buổi tối thì cũng hơi bất tiện cơ mà sau 1 ngày dùng thì chắc e cũng quen vị trí của 3 chú đấy rồi 😃)
4. Máy dùng tầm 30ph liên tục là nóng phần gần camera rùi.
5. ảnh: cái này e ko ý kiến lắm 😁 tạm thấy thế cũng đẹp rùi, nhỡ mà cần máy chụp buổi tối thì bật đèn chụp ảnh vậy :D
6. Có một điểm thích của wp này là nó đồng bộ facebook chat trong hộp tin nhắn, thế nên chat fb rất là tiện ạ, khỏi cần vào fb luôn 😃 CÒn thì muốn lướt fb e có tải thêm cái app về dùng nó đẹp mắt.
7. Ghét nhất cái bộ gõ tiếng việt 😔
8 còn cái lỗi khe hở sáng, e cũng test như mấy bác, để nền đen, độ sáng cao, tắt điện trong phòng, nhìn từ dưới lên cũng thấy có vạch sáng, cơ mà vạch này nó mờ mờ thôi, e ko rõ có phải là bị hở sáng ko, bác nào máy bị hở sáng thì cho e hỏi với, độ sáng của khe sáng ấy có sáng bằng độ sáng của màu chữ ko ạ?
Giờ em đang sạc lần 2, tối qua sạc lần đầu là 8h, lần này cố sạc nốt tầm 6-8 tiếng nữa.
Chốt lại là em thấy em lumia 520 với giá này là ổn rồi ạ. Dùng tiếp vài ngày nữa xem có lỗi gì ko, các bác có gì thì share để e còn check tiếp 😃
tôi chịu mới bán được cóa mấy hôm thui mà đã đăng bài từ bao đời .( VN là một trong 2 thị trường bán đầu tiên )
phongprot
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lỗi hở sáng kiểm tra thế nào vậy mấy bác
uk đúng đó, android thì dùng một ngày là biết hết, chứ wp8 thì vọc cả tuần ấy chứ :rolleyes::rolleyes:, mỗi tội giao diên hới xấu ty' ít hấp dẫn nhìn vào k thay đỗi đc phong cách nên dùng lâu hơi chán thôi, hjhjhj😁:D
namhaui910
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác cứ đắn đo chuyện xạc pin mấy lần đầu, từ 6-8 tiếng. giờ thực ra pin Lion sạc đầy là nó tự ngắt mà.
lần đầu e sạc đến 66% có việc e rút ra đi luôn, chả sao cả 😁. còn pin bị chai là do quá trình sạc thôi, càng sạc nhiều thì lại càng chai.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019