REVIEW NOKIA 8310 - ẤN TƯỢNG MỘT THỜI

20/11/2014 3:35Phản hồi: 1
REVIEW NOKIA 8310 - ẤN TƯỢNG MỘT THỜI
Hiện nay sự ra đời ồ ạt của nhiều loại Smartphone của các ông lớn như Apple, Samsung, LG… với màn hình cảm ứng lớn, nhiều tính năng hấp dẫn thì thật ít người còn bị thu hút bởi những chiếc điện thoại màn hình trắng đen, bàn phím T9 cổ xưa như 1200, 1208…

Lùi về thêm 1 vài năm nữa có lẽ ai cũng biết đến Nokia, ông hoàng của làng di động một thời. không ai có thể ngờ rằng ngày hôm nay Nokia phải bán mình cho Microsoft.

Mình đang cầm trên tay 1 chiếc điện thoại mà các dòng Lumia bây giờ phải cúi đầu chào “ông”. Đó là chiếc điện thoại Nokia 8310, một chiếc điện thoại di động đầu tiên tôi sở hữu.

Vốn mang thân con nhà quê, năm 2005 cắp sách vào giảng đường Đại Học, hành trang ít ỏi là vài bộ đồ cùng 400 ngàn ba mẹ cho để trang trải. ở chốn thị thành xa hoa, tôi cũng tìm được một công việc để trang trải sinh hoạt, cứ mỗi chủ nhật là lại chạy ra bưu điện để gọi về cho gia đình. Rồi dành dụm tôi cũng sắm cho mình được chiếc điện thoại cũ, đó là 8310. Thân hình nhỏ nhắn như lọt tõm vào lòng bàn tay tôi, tuy vậy nó rất chắc chắn.

Bàn phím của 8310 tách rời ra, cảm giác bấm thật “đã”, mỗi lần nhắn tin tuy ko sang bằng bàn phím Qwerty hiện nay, nhưng phải nói là rất nhanh và chính xác.

Ngày ấy cầm trên tay chiếc điện thoại di động đầu tiên, thật là háo hức, bao cảm xúc lẫn lộn, mà đến bây giờ nhớ lại tôi còn bồi hồi. Rồi những ngày làm thêm phòng trọ, tôi lại tìm cách nghịch em nó. Thật ra cũng chẳng có gì nhiều. chỉ là tìm tòi đăng ký GPRS rồi cùng “lướt net” với em nó.

Ở đây chắc ít bạn còn nhớ đến trang WAP.VNN.VN, có những đêm tôi thức tận khuya để đọc tin tức, đọc truyện trên đó. Và những buổi sang thức sớm để nghe đài phát thanh thành phố đọc truyện.

giờ đây khi đã ra trường, có một công việc ổn định, tôi cũng trang bị cho mình 1 chiếc điện thoại cảm ứng, màn hình to, nhưng em 8310 vẫn ở bên cạnh tôi. mỗi lần tiếng chuông Nokia trên chiếc 8310 của tôi vang lên, thì những xúc cảm về một thời sinh viên cơ cực lại hiện về.
1 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kens2Bee
ĐẠI BÀNG
9 năm
hic em xài 8310 đi học , đứng giữa lớp nói, " tao có cái trắng đen lên google đc, ai tin ko " tụi nó ồ lên 1 câu....Khùng ^^ ,thế là cá chầu nước , và mở bàn phím, zo google bằng em này, ra google trắng đen , nhìn kinh dị trước ánh mắt ngu ngu của tụi nó haha.....ko bao giờ quên đc cái trắng đen mà lên mạng đc ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019