Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

RIM cho phép mua ứng dụng trên App World thông qua web

niky
21/10/2010 4:52Phản hồi: 20
RIM cho phép mua ứng dụng trên App World thông qua web

RIM vừa chính thức cung cấp khả năng mua và tải các ứng dụng trực tiếp trên trang chủ của họ. Với khả năng mới này, người dùng Blackberry sẽ thuận tiện hơn trong việc sử dụng các ứng dụng đã được kiểm duyệt và tương thích với từng dòng Blackberry cụ thể. Muốn sử dụng người dùng Blackberry phải đăng nhập bằng tài khoản My World của mình (tương tự như khi sử dụng ứng dụng client trên Blackberry), rồi sau đó thao tác chọn mua theo ý thích. Các giải pháp thanh toán chi phí phần mềm được chấp nhận là PayPal, thẻ tín dụng và hóa đơn điện thoại (giới hạn tại một số quốc gia!).

Bên cạnh đó, với WebStore của RIM, người dùng Blackberry còn có thể đồng bộ/sao lưu trực tiếp kho ứng dụng trong tài khoản của mình. Hiểu nôm na là: khi chúng ta hủy bỏ một phần mềm hay mua/cài đặt một phần mềm mới, tài khoản cá nhân trên WebStore của RIM cũng như tài khoản AppWorld đã được đăng nhập trên máy Blackberry sẽ tự động cập nhật và đồng bộ cùng lúc với nhau. Các bạn tham khảo thêm chi tiết tại đây.

Nguồn: Electronista
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái này có lẽ ở Vn sẽ không mấy người mặn mà lắm
do hình thức thanh toán này chưa thực sự phổ biến
Atoxic
TÍCH CỰC
13 năm
hê hê winhex một phần có lợi 2 chiều.
Thế này thì quá tiện lợi rồi
Chúc cho BB App ngày một som tụ
Lk_Love
ĐẠI BÀNG
13 năm
tức là ko có soft free + làm gì cũng bị quản lý... sẽ cần 1 cái giống jaikbreak hay gì đó cho xem
Tính năng này hay đây.
cũng hay đó chu :->
Dangxmen
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thấy cái app vào chậm mà hay bị lỗi nữa chứ.
Dân VN mình toàn sài đồ free ko ah.
sao không vào đươc Apps trong BB nhỉ. có cách nào khắc phục đối với VN ko nhỉ ?
Bạn hợp đồng với viettel đi rồi sẽ vào được app w...liền.
Vậy có giới hạn Việt Nam ko nhỉ?
ProArmy
TÍCH CỰC
13 năm
Sao lúc up rom mình có cái BlackBerry App World mà sao ko tìm thấy nó ở đâu nhỉ ? ROM 5.0.0.822
Nhiều phần mềm rất hay nhưng chi phí đối với dân VN thì hơi cao và thanh toán ko dễ dàng... Hix. Bên cạnh đó có rất nhiều soft free rất hay và hữu ích 😁
baosua
TÍCH CỰC
13 năm
cái này phài có thẻ thanh toán toàn cầu. không có thì thôi rồi
raptor983
TÍCH CỰC
13 năm
Các bác coi thường giới business VietNam quá. Thanh toán quốc tế là chuyện quá bình thường, họ đã dùng tài khoản Bis và Bes của BB mà lại còn tiếc mấy $ mua App à. Đó mới là đối tượng mà các sản phẩm dịch vụ của Rim hướng tới. Còn dân mê công nghệ ư? Nói cho cùng cũng chỉ là thêm thắt cho thêm phần long trọng thôi chứ chẳng có hãng nào sống đc nhờ giới này cả.
Bác này nhận xét chỉ phải. 😁. Dân công nghệ được mỗi cái yêu công nghệ, nhưng "nghèo". :D. Cái dịch vụ này chủ yếu dùng cho Bussiness thôi.
CHính xác, giới business mới là target chính của BB ^_^
tienisadec
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cũng như bạn.
Ai vào được báo nhé.
Báo cáo các bác là em đã cài thử tính năng Blackberry App World qua website nhưng cài xong thì nhận được thông báo là Việtnam không được hỗ trợ (khi vào em được xem một danh sách các nước được hỗ trợ nhưng không có Việt Nam).

Không biết có phải do em không có Bis & BES không. Bác nào có Bis & BES vào thử rồi cập nhật cho anh em cái!
mình đang dùng BIS đây, vào appworld vẫn báo không support VN là sao nhỉ
app world vừa update nên vn chưa vào đc 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019