RIM sẽ cung cấp tablet thử nghiệm cho lập trình viên trong tháng 5 tới

babybungbu
28/3/2012 22:6Phản hồi: 57
RIM sẽ cung cấp tablet thử nghiệm cho lập trình viên trong tháng 5 tới

Thứ 6 tuần trước, Research in Motion đã tiết lộ một thông tin rất đáng chú ý, rằng RIM sẽ phát hành bản beta công cụ viết code cho hệ điều hành di động BlackBerry 10 tại hội nghị phát triển BlackBerry 10 Jam diễn ra vào tháng 5 tới. Không những thế, những ai tham dự sự kiện của RIM sẽ được cung cấp miễn phí một nguyên mẫu phân2 cứng chạy nền tảng mới nhất này của hãng. Tuy nhiên, RIM cũng nhấn mạnh rằng đây không phải mẫu điện thoại thông minh đầu tiên sử dụng nền tảng BlackBerry 10, và cả phần cứng lẫn phần mềm đều sẽ có những thay đổi khi chính thức được thương mại hóa. "Nó sẽ không phải là một chiếc smartphone chạy BlackBerry 10, đây chỉ là một nguyên mẫu, sử dụng một phiên bản đã chỉnh sửa của PlayBook OS. Mục đích của nó là giúp cho lập trình viên có thể thiết kế ứng dụng phù hợp với tiêu chuẩn của BlackBerry 10", RIM phát biểu. "Số lượng người tham dự hội nghị BlackBerry 10 Jam khá giới hạn, vì thế lập trình viên nên đăng ký càng sớm càng tốt".

Nguồn: AllThingsD
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

henkarin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chắc là màn hình full HD, lõi tứ rồi. :x
Playbook của Rim mất giá thảm quá, mua gần 15 củ bán dc 6 củ 😔
henkarin
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trungvuachua bán 6tr là may rồi. Bây h 16gb nguyên seal có 5tr hà bác 😃
watch2629
ĐẠI BÀNG
12 năm
@henkarin bác mua ở đâu 5t nguyên seal ạ.pm em nhé em mời coffe ạ.đang tính dùng thử PB 😃 thanks bác
@henkarin bác mua đâu đc 5 củ nguyên seal vậy?????!!!!!!
@watch2629 Co may thuong gia tinhte dang ban > 5tr mot chut kia 😃 Moi cafe minh di
@trungvuachua Chia buồn cùng pác! Bác mua phiên bản gì mà mắc thế? Playbook giờ tui thây nhiều người rao bán mới 100% nguyên seal mà cũng chỉ 5.8t thui! Lần sau đừng mua thứ gì lúc nó mới bán ra cho chắc ăn. Lỗ sặc máu!
Cái này dành cho các pác Keeper, vnbb... chứ em thì chịu rùi. Ko liên quan đến tin học, nghiệp dư, có mày mò học lập trình java mà khó quá, ko chơi được... ^^
Mong các bác quan tâm, lập nhiều PM hay cho ACE chơi BB và PB được nhờ.
Ai lớp RIM và Ai Lớp Bê Bê 😃
hjhehe
TÍCH CỰC
12 năm
.............bít nói j nhỉ........dạo nè RIM xuống dốc wa"""""""
haicktd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhanh lên RIM uiiiiiiiiiiiiiiiii
Ocean's
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chưa ngon cho lém............................
Em hổng ghiền RIM nhưng thích cái QNX, BB10 hi vọng cũng hao hao QNX, RIM mà cho nhiều nhà sx phần cứng cùng dùng chung BB10 thì tốt quá 😃
d7293
CAO CẤP
12 năm
Không mong gì hơn là giá BB sẽ rẻ chút.
CPU 1,5Ghz, RAM 1G, Camera 8-12Mpx, màn hình full HD 16M colors, full qwerty, Pin 2500mAh.
4G, wifi a/b/g/n, bluetooth, GPS high speed, NFC...
Đặc biệt là có BB10.
@không biết ước muốn của em sẽ thành cái gì?😃
biết trước vậy mình đi học lập trình rồi! làm cho mấy hãng này được tặng đồ đã quá!
@mrlenguyen111 cho mượn xài . tìm ra lỗi. tìm ra khuyết , tìm ra yếu, tìm ra lỗ hỏng. tìm xong phải báo cáo lại lên trên .
chứ không phải cho không .
mong chờ BB10.
tamuct
TÍCH CỰC
12 năm
Từng ngày ngóng chờ BB10 của RIM
thèm cái PB quá 😃 .
apolis89
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ở Việt Nam chắc cố mà đi quá, sao bọn Mỹ nó thích thế nhỉ, đồ công nghệ bên đó sao rẻ vậy. Việt Nam thì đắt lòi
Sướng nhỉ? Lập trình viên Việt nào có thể tham gia đây?
eragon009nt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mang tiếng là cung cấp cho lập trình viên, mà chắc toàn là mấy công ty có liên kết mới nhận đc.
@eragon009nt Chứ nếu ai lập trình viên nào cũng được một cái thì bao nhiêu cho đủ bạn 😁, chỉ những người có tâm và tài mới may ra ;)
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
không cần là lập trình viên nhưng cũng được cái playbook xài chơi rồi, hehe...
Mình cũng là LTV, ko biết có xuất không nhỉ 😁
lập trình viên tham dự được tặng cái Playbook , Rim chịu chơi thiệt
eragon009nt
ĐẠI BÀNG
12 năm
o_O thì bỏ tiền ra mà mua .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095