RIM xác nhận lỗi chết bất tử của 9900/9930, đang tìm cách khắc phục

vuhai6
19/11/2011 9:49Phản hồi: 261
RIM xác nhận lỗi chết bất tử của 9900/9930, đang tìm cách khắc phục

Tuy không xảy ra trên diện rộng, nhưng vừa qua thỉnh thoảng chúng ta lại nghe nói đến việc một chú [TAG]Bold[/TAG] [TAG]9900[/TAG] nào đó đã biến thành cục gạch mà không có lý do gì cả. Những người bị chết máy cho biết máy của họ đang sử dụng bình thường, cắm sạc pin và nó đã ra đi mãi mãi. Ngay như anh em tinhte thì theo mình biết cũng có khoảng gần 10 người đang có cục gạch này, máy bị chết và không kích pin được, mặc dù cắm vào máy tính thì máy tính vẫn nhận thiết bị. Thật may là vừa qua RIM đã chính thức xác nhận lỗi này và cho biết họ đang tìm cách giải quyết, có thể một bản cập nhật phần mềm sẽ được tung ra.

Trong cuộc phỏng vấn với CNBC, đại diện của RIM cho biết: "một vài khách hàng đã than phiền với chúng tôi về tình trạng không thể mở điện thoại của họ lên được. RIM đang tích cực làm việc, một bản cập nhật phần mềm sẽ khắc phục tình trạng này". Vậy nếu chẳng may bạn có trong tay một cục gạch 9900/9930 thì khoan hãy bán xác nó đi, hãy chịu khó chờ đợi!

Đã có cách khắc phục, tham khảo: Bro nào có 9900 không khởi động được mời vào!

Nguồn: CNBC
261 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá đã, từ giờ mình có thể yên tâm sạc pin qua đêm rồi 😁
cobra83
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mua 1 con sờ mát phôn về chỉ để có cảm giác "quá đã" khi sạc pin qua đêm:bounce:
Mr.Se7ven
ĐẠI BÀNG
12 năm
May quá, ....ko có em 99 nào cả 😃
mr.heosua
TÍCH CỰC
12 năm
giá mà ai đó bán rẻ cho em 😁
em trong avar của bác có cục gì ở cổ kìa.

//đã chết lại còn bất tử, tiêu đề kìa
Cầu mong bệnh dịch không bùng phát trên diện rộng trước khi có vacxin !
bịnh bị lây từ BOLD 9000. 😁
tuan_anh_ng
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo thông tin trong bài này thì có vẻ lỗi của 99 là lỗi phần mềm, còn 90 là do phần cứng mà bạn
hothutrung
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình sạc qua đêm suốt, may mắn là chưa bị gì :bounce:
hix, ai bán cho em 99 mà có lỗi này đi kekekke
Khả năng là em bold 9900 bị trụy tim khi đang sạc điện, dòng điện quá sốc nên em nó chết đột tử 😁
Bây giờ mới là chết lâm sàng, chờ các anh Black berry cứu lại hồi tỉnh ngay :adolf:
tommykp
TÍCH CỰC
12 năm
Máy mình chết thậm chí đơn giản là rút từ bao da ra, trước đó 5p vẫn nghe gọi bt 😔
e xác nhận là ít nhất có 2 trường hợp như a ạ 😃
bold 9900 bị bệnh đột tử như thế có gửi bảo hàng được không bác?
e đã đổi 3 trường hợp r bác ợ.
bopha
TÍCH CỰC
12 năm
bác đổi 3 chú 9900 rồi à,bị như đúc như e,tiếc là hàng của em không phải chỗ bác để được đổi TT
Mình thì nghi cái vụ cập nhật phần mềm sẽ chữa đc lắm.
k phải chứ @@ mình mới đặt 1 em tuần sau lấy hàng, run wa........
căng thiệt, đúng là phải chờ em nó ổn định rồi mới mua. Ra nhanh quá cũng dễ dính lỗi
haivugv
TÍCH CỰC
12 năm
Ae thâu hết bold 9900 die bất tử đi ^^
May mắn là em chưa có con nào hết và chia buồn cùng với ae đã bị dính vào lỗi này 😃
Tin vui đây, phần mềm cải tử hoàn sinh cho bold chết nguồn, không biết bao giờ Rim mới chính thức phát hành nhỉ.
Sontn.
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nó chết thế thì phải có bảo hành chứ các bác?
noruler
ĐẠI BÀNG
12 năm
May thật, em k có con 99 nào hết :smug:
shinobi0502
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hay quá nhỉ. Phone ma cũng chết lâm sàn nữa
QPR
TÍCH CỰC
12 năm
ô hô, đã chia tay em nó vì pin quá hẻo, đang vui thú với em 9780R.;)
Hehe cao thủ đây chứ đâu....😁
QPR
TÍCH CỰC
12 năm
Chú chỉ được cái...!;)
quanhp68
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đọc xong mà buồn quá.vậy mai em đi mua cái sạc pin ở ngoài.em sạc xong pin ở ngoài xong em mới lắp vào máy ,tất nhiên là phải mua thêm cục pin nữa.vậy như thế có khả thi không bác ới.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019