Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

RIM xác nhận lỗi chết bất tử của 9900/9930, đang tìm cách khắc phục

vuhai6
19/11/2011 9:49Phản hồi: 261
261 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xạc đi kèm máy chẵng phải xạc xịn sao còn phải mua xạc ngoài...
xuanyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
mua đồ là để nó phục vụ mình ...................đằng này thì ngược lại mình phải phục vụ nó ....vãi thật. Chưa xài BB bao giờ nhưng cũng nghe nói là chú này hay bị lỗi tùm lum lém . nhưng đc cái là bền và " men lì "
cmknight
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con 9900 Rogers đập hộp ở Canada của mình bị lỗi này, trong khi con máy test của Rim gửi sang thì chả bị sao.
trannam8833
ĐẠI BÀNG
12 năm
em hỏi ngu 1 tí: Lỗi này do nhà SX, vậy mà NTD không được sử dụng phương án đổi máy ah? Tại sao biết thế mà RIM không thu hồi máy lại....?
9900 thế mà cũng mong manh không khác gì 9000
thôi, tạm gác. lo N9 đã. còn bác nào muốn bán rẽ xác 9900 đã "chết" thì pm nhé. (và mình chỉ lấy 9900 fulbox Roger thôi)
ps;: mong cho em nó mau hết "bệnh". để lấy lại tinh thần Bold 99xx
mình hẹn giờ tắt máy từ 24h và bật lại vào 6h, không bao giờ sạc qua đêm nên 9930 chưa biết có bị lỗi này không ?
anhkutj
TÍCH CỰC
12 năm
virut 9000
.......................................
Mình mới tậu em nó 2 tuần
k sạc qua đêm bao giờ nên miễn nhiễm món này, ghét cái wifi hơi kém, trackpad k ngon lắm và pin kém hơn các smart phone khác chút, híc
chết đột tử chứ bác!:bounce:! chết rồi thì bất tử sao dc!;)
Style_TS
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình mà gặp trường hợp này chắc mình cũng đi với nó luôn quá.:p
tiếc nhỉ ! một lỗi ko nên có vì em nó đang quá hot
cũng may mà Rim xác nhận. phủ nhận thì em 9900 của mình chắc đưa cho baby chơi đồ hàng
Thêm một tin không tốt lành đối với nhà sản xuất đến từ Canada này
ndhoa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đây là lỗi chết IC nguồn chứ phần mềm bản Rom chẳng liên quan gì cả...những máy chết kiểu này khi đo nguồn cho thấy IC nguồn ngỏm củ tỏi rồi...chẳng hiểu sao Rim còn nói vớt vát được nhỉ...lỗi này sảy ra y hệt với bệnh chết nguồn của 9000...chỉ có thay IC nguồn thì máy mới sống lại được...
thipm2020
TÍCH CỰC
12 năm
Khà khà, sau vụ này có giảm giá không ta?
K_tran
ĐẠI BÀNG
12 năm
hix e cũng bị 1 phát với em 9700😔(
DUC07CX2
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao cái nội dung bài thì không thèm đọc mà chăm chăm vô cái titlle làm gì vậy? ai cũng hiểu còn mấy ông này đi bới lông tìm vết vớ vẩn? tưởng thế là tinh tế lắm à? tinh tướng thì có, bực cả mình

---------- Post added at 09:18 PM ---------- Previous post was at 09:17 PM ----------

mà em nghĩ bộ cái IC nguồn của Bold bằng kim cương hay sao mà không thay được nhỉ?
Hơ hơ .Cũng có thằng bạn tối cắm sạc con 9900 sáng dậy chết tức tưởi.
phải chi rim sữa lỗi cả bb 8900 nhỉ
em bị một con bb8900 đang sài rất oke mà sạc pin qua đêm đến sáng lại em nó bỏ mình đi luôn, mà đặc biệt em này cắm vào máy tính không có tính hiệu luôn, và đèn plahs củng không nhấp nháy luôn chứ. potay.com luôn
Azumy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hôm trước đi vũng tàu chơi, cắm sạc, sáng dậy cứ chớp chớp đèn đỏ, bấm mãi không lên, cuối cùng tháo pin, để im lắp vào mới lên, không biết có ai giống mình chưa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019