Rò rỉ 4 tùy chọn màu của Galaxy S6, cụm cảm biến nhịp tim và đèn flash dời sang bên phải camera

Duy Luân
3/2/2015 17:25Phản hồi: 288
Rò rỉ 4 tùy chọn màu của Galaxy S6, cụm cảm biến nhịp tim và đèn flash dời sang bên phải camera

Theo nguồn tin của trang SamMobile, Samsung sẽ cung 4 tùy chọn màu sắc cho chiếc Galaxy S6 sắp ra mắt, bao gồm xanh đen (giống dòng Galaxy A), xanh dương pha xanh lá, vàng, và trắng. Trong số này thì màu xanh dương pha xanh lá là chưa bao giờ xuất hiện trên các điện thoại Samsung. Cũng liên quan đến S6, hãng sản xuất phụ kiện Versus mới đây đã để lộ một vài hình ảnh về vỏ bảo vệ mà họ làm cho thiết bị này. Theo đó, cụm camera sau của Galaxy S6 có vẻ như hồi lên hơn một chút so với các thế hệ trước, trong khi cảm biến nhịp tim và đèn flash LED thì di chuyển sang nằm ở cạnh bên phải của máy ảnh (ở Galaxy S5 chúng nằm bên dưới). Nhìn từ mặt trước thì có vẻ như S6 sở hữu thiết kế khá tương tự S5.

Galaxy S6 sẽ ra mắt tại sự kiện của Samsung diễn ra vào ngày 1/3 tới đây ngay trước thềm triển lãm MWC 2015. Tinh tế sẽ có mặt ở đây để chuyển đến các bạn những thông tin mới nhất về sản phẩm này.

Galaxy_S6_mau_sac_4.jpg Galaxy_S6_mau_sac_3.jpg Galaxy_S6_mau_sac_1.jpg

Nguồn: SamMobile, Versus
288 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cảm biến nhịp tim, cũng lợi quá nhỉ
mr.nhoxsin
TÍCH CỰC
9 năm
@doinho ủa lạ lắm hả bác @@
dknyxdie41
TÍCH CỰC
9 năm
case đẹp nhưng không biết thiết kế có ngàn lỗ như s5 không, có thì lại ế chổng vó
hóng ss báo doanh thu giảm tiếp 😁
@hotboy115 Quote cho cố vào. Đọc với chả hiểu "hóng ss báo doanh thu lỗ tiếp".
thuyadam
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dknyxdie41 Nếu bạn nhìn kĩ vào cái khu vực hở camera của cái case đen đỏ thì cũng có nhiều chấm nhỏ nhưng có vẻ ko xấu như s5
@Closed79 Mảng di động lãi 1,8 tỷ. Chịu khó đọc bài đi. Rõ khổ
Nhìn cụm camera mất cân đối thế nào ấy nhỉ. Thiết kế của Sam ngoài dòng Note ra chẳng thấy con nào vừa mắt cả
appleno1
TÍCH CỰC
9 năm
@tgianglk Note với mấy con này khác nhau chỗ nào ngoài kích thước nhỉ o_O
outspace2007
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thiết kế vẫn nhàm chán như vậy
thuyadam
ĐẠI BÀNG
9 năm
@outspace2007 bạn thích 1 thiết kế phá cách à. làm dt hình tròn cho độc.Sony bn năm có thay đổi đâu ngta vẫn thíc. thay đổi dc đâu fai dễ
xấu quá , bằng nhôm nguyên khối giống iphone 6 mới đắt tiền, mới khoe dc.
@yeucongnghe.vn Có bao nhiêu tiền đâu mà khoe ? khoe với ai ?😁:D:D

Cuộc sống khó khăn không nên đú đởn anh bạn trẻ à :rolleyes:
@- Người Nhà Quê - Bởi vậy mới nói là thằng này nó chả bik cm gì , bik tao nói cho vui, đùa cho vui thôi mà làm gì mà gống lên ghê vây.
@yeucongnghe.vn 😁:D:D à mà gống lên là ... clgt ? :p:p:p
haui2281
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đúng thật mà S6 ntn thì quý sau SS chắc sẽ không phải lãi 4,9 tỉ đô đâu.... khó cứu khó cứu... không có nhiều khác biệt...
@haui2281 Apple về với SS rồi. Coi như không phải lo khoản lợi nhuận nữa.

Có điều, theo một số nguồn tin thì SS phải tự khép mình trong cuộc đua chip với Apple. SS phải chấp nhận "đi sau" công nghệ chip của Apple trong việc áp dụng vào sản phẩm. Chip SS có ưu việt hơn cũng phải gác lại.
Nói chung, SS quả này đánh đổi hơi thiệt thòi.
sao không làm nguyên khối như dòng A nhỉ ?
ongnooii
TÍCH CỰC
9 năm
Tất cả mới chỉ dừng ở mức rò rỉ nhưng có thể khẳng định chắc chắn S6 sẽ là khung kim loại (nguyên khối hay không thì không biết) và sẽ đẹp hơn S5 😁. Đơn giản chỉ vì nếu vẫn là nhựa và xấu như S5 thì chia buồn cùng SS.
huy9988
CAO CẤP
9 năm
Tưởng chuyến này anh Sam chơi khô máu với Apple, quất một em đỉnh cao về thiết kế và công nghệ. Mà nhìn qua cái hình thì vẫn còn còn hi vọng là đỉnh cao về công nghệ (camera, CPU, RAM) sẽ được thỏa mãn như mọi khi, chứ về thiết kế thì sẽ lại là một quả thất vọng nặng đây. Haizzz, làm vuông cái cạnh (cắt kim cương) cầm tay cấn bỏ mọe, copy đại của thèng Apple tròn tròn thì êm biết mấy.
Chắc thua rồi Sam ơi, hi vọng hết vào cái camera đó, chất lượng cỡ từ Note 4 trở lên là cho thêm điểm bù qua thiết kế!!
thuyadam
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vũ đen 1102i bác nói chuẩn mấy ông cứ kêu thiết kế ko có gì phá cách làm hẳn cái dt hình tròn hình tam giác cho mấy ông dùng
@huy9988 Thế thì bạn sẽ đc thoả mãn về camera s6 đó
Công nghệ vcm mới , Chống rung quang học thế hệ mới. Hệ Lens cũng khá nhiều và sensor cũng new
Chắc chắn ăn đứt note 4
@thuyadam 0🆒
Verga-WDAS
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Sr_9x Nói phải biết nhìn trước sau, iPhone 6/6+ bo cân đối cả trước và sau tạo nên một thể thống nhất liền mạch. Còn Galaxy S3 nó có cân đối à? Cái kiểu bo cong hai mặt đã có từ iPhone đầu tiên rồi nhé.
anhcaoboi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vẫn còn đục lỗ ?
humadat3
ĐẠI BÀNG
9 năm
@anhcaoboi auto cmt à trẻ??? cái đó là phụ kiện mà
anhcaoboi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@humadat3 Bạn nhìn hình 2 va hình 4 xung quanh camera đó. Thấy giống thôi. Vui thôi đợi ra mới biết được.
leeherolak
ĐẠI BÀNG
9 năm
@anhcaoboi lỗ đó là của cái ốp lưng thôi bác ...😃
anhcaoboi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@leeherolak Bạn nhìn hình 2 va hình 4 xung quanh camera đó. Thấy giống thôi. Vui thôi đợi ra mới biết được.
xtmg1
CAO CẤP
9 năm
Hay là anh sam chơi kiểu vỏ nhôm nguyên khối mà đục ngàn lổ cho nó khác biệt đi.
dknyxdie41
TÍCH CỰC
9 năm
@xtmg1 kì này bộ phận thiết kế không có rảnh mà đi đục đâu bác ợ
king123
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xtmg1 Lỗ của vỏ bảo vệ đó các bác
jiji75
TÍCH CỰC
9 năm
Mình thấy mấy bác cứ chê em nó không có sự đổi mới!Thế mấy bác mua cái điện thoại vì công nghệ hay là cái mã bên ngoài?Mỗi hãng sẽ có ngôn ngữ thiết kế khác nhau!Như Apple 2 năm cũng thay đổi 1 lầnlần thế sao mấy bác không chém Apple nhiệt tình vào?Chủ yếu llà công nghệ như thết nào thui..
@hohnah iPhone 6 vẫn đo được nhịp tim mà, cái cảm biến vân tay SS mới phải học hỏi Apple người ta chạm một phát vào nút hôm là ok, đây thì vuốt vuốt, miết miết đến chai cả tay mới mở đc
hohnah
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Jameslwoodward Xin cười vào mặt bạn cái,khi đăng rao bán trên dđ là có up hình nhé,nghĩ sao s4 thua LG G vậy,với hàng s4 có snap 800 nhé,snap 600 thì ngang M7 về cấu hình ko thua nhau đâu(đang so hàng snap nhé,ko tính exynos,tại M7 toàn chip snap),xài s4 2 năm chưa biết lag là gì,bữa nào rãnh qua q8 uống cafe mình chỉ vài chiêu làm máy hết lag,bạn anti thì cũng có hiểu biết chút chứ
@hohnah Đừng nói vài chiêu là root hay up rom cook nha, samsung đếm knox vs chip snap vẫn tránh đc chứ exynos nó cài hẳn một con chip vào nên khỏi nghĩ đến bảo hành và m có nói ở trên là m mượn máy của con bạn chạy exynos trên touchwiz thì phải nói là giật lag như bị lên cơn ấy, có bài báo về nó luôn mà http://infonet.vn/chip-8-nhan-la-nguyen-nhan-gay-lag-tren-galaxy-s4-post75952.info còn htc và lg build rom tốt hơn sam nên dù cùng một cấu hình thì lg hay htc vẫn mượt hơn do ko có quá nhiều app chạy ngầm, vs lại chưa nghe ai nói dùng one m7 mà bị lag, lg g thì m dùng ké của thằng anh họ, tuy ko đc mượt như mấy con s800 nhưng ko đến nỗi khó chịu như con s4 trên. Samfan thích khen có tiếng rồi, dù có lag cũng phải bảo là mượt, nhìn nhựa cũng phải coi nó như vỏ kim loại, nhìn nhôm cũng phải nhìn cho ra đc kim cương
Jay D
TÍCH CỰC
9 năm
@Jameslwoodward Mình có sự lựa chọn tìm hiểu trc khi mua mà... S4 I9506 S800 bây giờ hiệu năng vẫn cực đỉnh nhé.
polyester
TÍCH CỰC
9 năm
nhầm tai hại admin ơi, verus chứ ko phải hãng thời trang luxury versus
--read--
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nếu ko sai sẽ là ntn
--read--
ĐẠI BÀNG
9 năm
@--read-- Cái này lạc hậu rồi bạn ơi 😁
@--read-- Chuẩn cơm mẹ nấu rồi. Nhìn so vs ảnh của bài viết khá là hợp lí. Nhìn con s6 tự nhiên thấy trước bài báo cáo tài chính của Sam 😁 "lại sụt giảm"
Jay D
TÍCH CỰC
9 năm
@--read-- S6 như này thì quá đẹp... tối giản và sang trọng...
Ngoài lề tí là tôi đang dùng con S5 lâu nay rồi. Thấy vẫn đẹp và cái vỏ đục lỗ của nó cũng rất êm. Không cấn tay trơn trượt. Viền mạ cũng chỉ xước răm chứ ko còn tình trạng bong tróc như đời trước nữa... sao nhiều người cứ hùa vào chê nhỉ... tôi thấy cũng đáng đồng tiền bát gạo đấy.
--read--
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hình như còn 1 phiên bản nữa ngoài cái s6 kim loại giống note 4 edge
cái hình là cái cáse hay sao mà, có phải là thiết kế đâu, vỏ bọc roài =))
vutoantrang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sam sung họ bán nhiều phân khúc điện thoại và các mặt hàng điện tử khác chứ đâu phải bán mỗi dòng S đâu mà một số bạn phải lo lỗ hộ họ, xấu đẹp thì tuỳ người thích nhưng khi quyết định mua một cái điện thoại có rất nhiều lý do : kinh tế, nhu cầu sử dụng, bảo mật, thiết kế, hiệu năng, trình độ sử dụng của bản thân...... Những người sử dụng iphone mình biết thì đa số đều sử dụng vì tính bảo mật và thiết kế đẹp. Cái mà sam sung thua táo thực ra là hệ điều hành của máy thôi, hy vọng samsung sẽ hoàn thiện cái hệ điều hành đang phát triển để mọi người sẽ có trải nghiệm mới và an toàn hơn nữa.

Gửi từ Nokia 1202 sử dụng Tinhte.vn
@vutoantrang Bạn nói vế trước vế sau như tự tát vào mồm ấy =)), bảo thị phần hdh android nhiều xong lại bảo không phải đang nói doanh số bán máy, máy chạy iOS (iphone) bán ra tất nhiên ít hơn số lượng máy chạy android (Samsung, HTC, Sony, LG, Oppo, etc......). Số lượng máy bán ra kèm theo cả đống người dùng android thì thị phần không cao cũng hơi lạ =)). Đã biết là sẽ nói câu như bạn đề cập " android có n máy còn ios chỉ có iphone" thì đừng có lôi hdh vào nói làm gì cho khổ. Chuyện thắng thua giữa các hdh chưa ai dám khẳng định hết, có khi vài năm nữa có hdh mới xuất hiện lại cho mấy hdh bây giờ ra rìa.
vutoantrang
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sinbat23794 Bạn thông cảm mình đang nói cho cái thằng kia nó hiểu chứ không phải mình bình luận mỗi câu này bạn cố gắng xem hết các bình luận của mình và nó nhé. Ý mình nói thị phần android nhiều hơn ios , và mình biết nó sẽ cãi là android có n máy còn ios chỉ có iphone. Nhưng cái mình muốn nói với nó là đang so sánh hai hệ điều hành với nhau.

@vutoantrang Do mình thấy cái vụ thị phần hdh nó khập khiễng quá mà lấy so sánh nên mình có ý kiến vậy thôi.
ý kiến cá nhân không có ý khi war, Peace.
vutoantrang
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sinbat23794 Mình hiểu mà và mình cung không có ý đó đâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119