Rò rỉ ảnh Samsung Galaxy A5 tầm trung, làm từ vật liệu "mang lại cảm giác lạnh trong tay"

Duy Luân
19/9/2014 15:2Phản hồi: 409
Rò rỉ ảnh Samsung Galaxy A5 tầm trung, làm từ vật liệu "mang lại cảm giác lạnh trong tay"
Trang SamMobile mới đây đã nhận được tấm ảnh chụp của một chiếc điện thoại mang mã hiệu SM-A500, còn tên chính thức sẽ là Galaxy A5. Đây là 1 trong số 3 chiếc smartphone mới của Samsung thuộc dòng A sắp được hãng công bố. Như trong ảnh thì chúng ta có thể thấy rằng thiết kế của Galaxy A5 có rất nhiều nét giống với Galaxy Alpha, cũng có phần viền vuông vức và được vát kim cương, tuy nhiên đây chỉ là sản phẩm tầm trung mà thôi. Nguồn tin nói máy "không được làm từ kim loại hoặc nhựa, mà từ một thứ vật liệu mang lại cảm giác lạnh trong tay".

Về mặt cấu hình, Galaxy A5 sử dụng màn hình Super AMOLED 5" độ phân giải HD 720p, camera chính 13 megapixel, camera phụ 5 megapixel, vi xử lý Snapdragon 400 bốn nhân, pin 2300mAh, bộ nhớ trong 16GB. Thiết bị chạy Andorid với một bản giao diện TouchWiz mới tương tự trên Note 4. Hiện chưa rõ bao giờ thì sản phẩm sẽ được ra mắt và giá bán là bao nhiêu.

Ảnh rò rỉ của Galaxy A5
SM-A500-GALAXY-A5-1.jpg SM-A500-GALAXY-A5-2.jpg SM-A500-GALAXY-A5-3.jpg SM-A500-GALAXY-A5-4.jpg SM-A500-GALAXY-A5-5.jpg SM-A500-GALAXY-A5-6.jpg SM-A500-GALAXY-A5-7.jpg SM-A500-GALAXY-A5-8.jpg

Nguồn: SamMobile
409 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Pamjahun
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ngon, hóng thôi

Sent from my A1-810 using Tinhte.vn mobile app
giá 8 củ
hlacom
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nguyên khối rất đẹp!
Máy ss chỉ gét đúng cái viền ghẻ,giowf làm thế này rồi sao mà chê😆
@AZwarrior Loa thoại bìn thường mà bác,điềubko thích nữa là cách điều chỉnh độ sáng màn hình hơi khựng nhưng ko ảnh hưởng gì nhiều
@maithang215 Mình lại thích phím cứng đó,bấm êm tay,chính hãng bảo hành nên bấm vô tư =))
@maithang215 mình dùng G2 có bàn phím ảo và đang ước gì có cái phím cứng của con samsung hồi trước đây.
@maithang215 bạn k thích home cứng chứ nhiều ng thích lắm đấy, nhiều khi rất hữu dụng khi máy bị đơ lag nhẹ, phím ảo dùng sao đc, có home cứng nó lại khác
Thấy cũng khá đẹp. Không biết chất liệu bí mật gì đây.
@vubangbtv Theo mình thì vẫn sẽ là nhôm nguyên khối,bởi vì theo xu hướng mà
@vubangbtv kính chăng
Lại đẻ nữa rồi. Giờ nhìn SS không thể phân biệt được là đời nào.

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@Frince Không thấy có dấu phẩy ở giữa phân cách hả
@vubangbtv mặc dù đang dùng ip, ko có ý định dìm hàng nhưng phải công nhận bác nói chuẩn cmnr =)
@joekiller bác ấy đi khám cả não nữa 😁
tanhoa2004
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Frince Có gì đâu mà ko phân biệt được chỉ cần đem thước theo đo chiều dài là OK hehe
legend9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
đẹp ,chờ xem nhưng hơi ngán chip 400
T-Kid
ĐẠI BÀNG
10 năm
@legend9x Sao thế? Thấy đa số các smartphone tầm trung đều dùng chip 400 hiệu năng cũng ổn mà. Đang tính lụm thêm cái Zenfone 5 chip 400 ko bik sao đây :oops:
phatphi1994
ĐẠI BÀNG
10 năm
đẹp nhưng thấy đậmn chất samsung không đổi.
@phatphi1994 Đi chửi con giống bố :/

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
@phatphi1994 Ko lẽ máy Samsung phải đậm chất Nokia hả bác 😁
superman77
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phatphi1994 Đổi vậy còn gì, gống ip5 50% về thiết kế, từ khe sim đến jack 3,5 bên dưới, vát kim cương trên dưới... @@
Lại còn đánh thông số bên dưới như thật...
@bestboy2142 comment chất quá!
@superman77 ông thần ơi, máy nguyên khối không ghi thông tin bên dưới chứ ghi ở mặt trên à. Đưng nói cái chỗ ghi thông số đó cũng là thiết kế của apple nha
vinhhy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhìn sao hao hao con Xiaomi Mi4 vậy nè.
spkt02cdt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vinhhy điện thoại bây giờ nó thế đó bác. ngay cả iphone 6 ra nhìn giống htc m8 nhưng chẳng ai nói gì cả.
relax45
ĐẠI BÀNG
10 năm
@spkt02cdt Thiết kế M8 chất hơn chứ giống là giống thế nào.
không lẽ là làm từ... nước đá 😕
@thursday9292 Định comnt câu i chang thím 😁
jickjick93
ĐẠI BÀNG
10 năm
mặt sau nhìn đẹp ghê
đẹp thật
mrt1995
ĐẠI BÀNG
10 năm
vỏ máy làm từ nước :eek: nhìn cái khe sim kia lẽ nào ko tháo đc pin :eek:
muidao
TÍCH CỰC
10 năm
@mrt1995 chính xác đó bác. máy chắc chắn ko mở nắp lưng được. hy vọng cảm giác cầm sẽ tốt hơn hiều. chúc mừng Fan SS có sp hoàn thiện hơn.
Nhôm chứ còn gì nữa, mang lại cảm giác lạnh trong tay mà. Nhìn đẹp hơn anpha rồi đấy. Nghĩ lại nếu mà ông Sam ra con Note 3 với viền kim loại, nắp lưng giả da, chip Snap 805, chắc cháy cmn hàng
@Minh Nghia Nguyen ko phải ai cũng thích đt to bạn trẻ ah. số đó thực sự ko nhiều so với đt <5"
@Minh Nghia Nguyen Nhắc tơid viền vẫn tưc,mang dán keo cho khỏi trầy ai ngờ lột ra còn thảm hơn cả ko dán,mạ quá mỏng quá sơ sài,chỉ biết lấy tiền là giỏi
@Minh Nghia Nguyen Trên bài có nói là không làm từ kim loại hay từ nhựa rồi mà bạn, có thể là gốm hoặc kính...không biết chất liệu là gì?
@Minh Nghia Nguyen Thế theo ông này thì nhôm không phải kim loại àh? 😆)
@Leonardo Doan Nhôm có là kim loại ạ😃
boanh86
TÍCH CỰC
10 năm
người ta mỏng camera lồi cũng được, còn dằng này dày mà camera lồi ghẹ ghớm luôn
@boanh86 mỏng tương đương alpha mà nói dày o_O
ice.akai
ĐẠI BÀNG
10 năm
@boanh86 người ta mấy chục củ kìa b.
@boanh86 như thế bảo không mỏng á? không biết phân tích à, chụp cận cảnh bảo k to thì cái gì to, thế hoá ra mấy tấm chụp marco ong, kiến, sâu thì bác thấy mấy con đó to bằng bác à??? . đợi ra măt rồi phán tiếp nhé, hóng cmt của bác khi con này chính thức ra mắt

Sent from my iPad using Tapatalk
đẹp đấy, có lẽ đội ngũ thiết kế cũ đã bị đuổi việc và về quê nuôi ong hehe
@fff.orc Cmt hài hước 😃

Vật liệu ko nhựa, ko kim loại thì là gay phối giống nhôm+nhựa chăng?
Có lẽ nào là ceramic như s3 từng được đồn thổi? Nếu là ceramic thì quá tuyệt vời rồi, ko thể chê

(. )( .)
@fff.orc trồng táo chứ bác
@bacsidien94 nuôi ong trong vườn táo kakaka
Cảm giác lạnh trong tay là không sướng rồi. Mình thích ấm ấm cơ.
Cảm nhận những thiết kế của Samsung không toát lên cái vẻ sang trọng, tinh tế, dù không anti nhưng chưa ưng bất kỳ 1 con samsung nào.
p/s. Nhận xét cá nhân, Fan nokia, sẵn sàng nhận gạch từ sS fan and seeder ss.
@Tùng Teng 1301
@Bùi Đức Nguyên phải càm tận tay nhìn tận mắt bác ạ, nghe nguwoif khác phán xấu rồi phán theo thì chẳng cái nào đẹp cả

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019