Rò rỉ ảnh thiết kế của Galaxy Note 5: viền kim loại giống S6, mặt lưng cong?

Duy Luân
6/7/2015 23:37Phản hồi: 129
Rò rỉ ảnh thiết kế của Galaxy Note 5: viền kim loại giống S6, mặt lưng cong?
Tài khoản Twitter OnLeaks vừa tung ra một tấm ảnh được cho là thiết kế của Galaxy Note 5. Nhìn bên ngoài thì thiết bị chưa ra mắt này có nhiều điểm tương đồng với Galaxy S6 và S6 Edge, dễ thấy nhất là viền kim loại được bo tròn về hai bên. Trên viền này cũng có một lỗ trống để đặt bút S-Pen. Mặt lưng của máy chưa biết làm bằng kim loại hay kính, nhưng nó hơi cong ở hai cạnh bên nên nhìn khá giống mặt trước của S6 Edge. Chiều dài của Note 5 là 153.44mm, chiều rộng là 77.31mm, gần tương đương với số đo 153.5 x 78.6 mm của Note 4, gợi ý rằng máy sẽ tiếp tục dùng màn hình 5,7". Bên dưới các bạn sẽ thấy thêm ảnh về Note 5 cũng như một bộ case dành cho sản phẩm. Note 5 nhiều khả năng sẽ ra mắt vào tháng 9 năm nay ở triển lãm IFA 2015.

Video

Thêm một số ảnh rò rỉ về case dành cho Note 5

Case_galaxy_Note_5_3.jpeg Case_galaxy_Note_5_4.jpeg Case_galaxy_Note_5_2.jpeg Case_galaxy_Note_5_1.jpeg
129 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thích kiểu bo cong 2 cạnh sau thế này. Cầm ko bị cấn tay. Nhìn render 3D thôi đã thấy đẹp rùi đấy
6445022
TÍCH CỰC
9 năm
Có mỗi 2 cái mép mà lật qua lật lại 😁:D
@6445022 Samsung nó còn có để mà lật, còn tất cả các hãng khác muốn lật cũng ko dc :D
lại camera lồi
thangdc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@onlinegame24h Thích lồi đấy có sao ko 😁 lồi mà nó chụp đẹp bắt sáng tốt chống rung thì lồi nữa cũng vẫn đc.
Aaron Trần
ĐẠI BÀNG
9 năm
@onlinegame24h Thế ko làm lồi chất lượng camera giảm xuống bạn có chịu ko. Để đáp ứng nhu cầu mỏng nhẹ mà camera vẫn chất lượng thì phải lồi
@thangdc Các bạn ấy thích ko lồi như Sony hay "lồi tinh tế" như HTC cơ :v nhưng mà chụp chả ra cái m gì :v
Ngon, dòng Note là bá rồi, đến khi nào mới sỡ hữu được 1 em Note đây :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
thanhnam273
ĐẠI BÀNG
9 năm
@marklost Note 3 vẫn có nét riêng bác, em đổi sang note 4 rồi vẫn thik note 3
@danghiep0122 Xách tay đấy ở TPHCM có chỗ chỉ khoản 9.5-10 (Snap). Hàng chính hãng 12 T hơn tí. Nhưng nếu mua thì mua chip Octa ngon hơn snap vì các Mod rom đình đám đa số là dân Châu Á như TQ, Ấn độ, thái và Indo là nhiều nhất.
marklost
TÍCH CỰC
9 năm
@thanhnam273 😁 em là em đang chờ cái hurusglass pro để thưởng lãm jav mà mãi chưa bán ra, về note 3 coi chẳng đã akkaka:D
@danghiep0122 Note 2 3 mà chiến bạn.
Cong mặt sau giống Xiaomi Mi Note quá(nếu tin đồn là thật) thì Sam đang chuyển hướng chăng???

Nhìn cái case cho hàng của Sam xấu quá trời luôn ý...
TonyWu
CAO CẤP
9 năm
@Trịnh Đình Quang Anh Đúng rồi, Con Xiaomi Note thì cong mặt sau, Samsung Galaxy 6 Edge thì cong mặt trước.
Giờ con này cong mặt sau thì y chang Xiaomi Note luôn!
ai làm cho cái cam xịn hết lồi dùm cái
@NN TB Những người mua Samsung thường không quan tâm đến việc lồi hay không, chỉ có những người không mua mới chê. Samsung lồi từ đó giờ mà vẫn hạng 1 smartphone android đó thôi. Quan trọng là chụp đẹp.
@YoungBuffalo Vì không quan tâm nên giờ mình mới bực mình đây. Con Note 4 của mình bị nứt kính cam cũng vì lồi, mà mình thì rất ghét ốp mông ý quên ốp lưng
mikamehi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@YoungBuffalo Đang xài note 3 nè thím! Cam lồi phiền phức lắm nhất là để trên mặt bàn rồi dùng s-pen để vẽ vời, nó gập ghềnh rất khó chịu.
thangdc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mikamehi Tôi chưa thấy ai để lên bàn ko giữ mà lại vẽ đc, chả nhẽ bạn làm đc 😕

Note nó to nhưng cũng chưa to đến mức làm điểm tựa đc, đến quyển vở cũng còn phải giữ tay nói gì đến con phabet. Tôi cũng hay cho note lên bàn viết, ko thấy vđề gì cả.

Đang dùng note4 :rolleyes:
angelbg1
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mikamehi Mình cũng dùng note 3 từ đời đầu đến giờ mà sao mình chẳng thấy nhỉ ? Nếu bạn thấy phiền phức thì mua thêm cái bao da là nó hết lồi ngay. Note 3 chỉ có 2 điểm đáng chê là vòng benzen nhanh trầy với bao da xấu còn lại mọi thứ với mình đều ok! Nó dùng tốt quá đâm ra lại ngại đổi sang dòng khác. Sau có đổi lên chắc lại mua note thôi!
Đang hóng e này ra để xúc. Dùng 5 đời S rồi giờ chuyển note xem sao😃
Có thể anti ss, ghet sfan. hay ko cảm tình với oppa. Nhưng riêng dòng note lại là 1 ngoại lệ.
Từ khi dòng note ra đời m chưa thấy ai chê cả. À, trước có mấy bạn hình như fan hãng X có chê to như cái dép lào úp vô mặt thôi.
Note thường pin trâu như 1 con bò.
Màn hình thường đẹp, chụp hình tạm ổn. Cấu hình thường rất ngon.
Đặc biệt là quá Spen thần cmn thánh.
Năm vừa rồi m thấy note 4 gần như vô đối thời nó ra mắt. Năm nay hi vọng Note 5 khắc phục 1 số nhược điểm của note 4 như là :
- Vật liệu và hoàn thiện ngon hơn.
- Pin bá đạo hơn nữa.
- Cảm biến vân tay ngon hơn cả s6.
- Màn hình thì ko cần vì quá đẹp rồi.
- Cấu hình thì bảo cmn hoà rồi. Mà dòng note thì khỏi lo. note 3 giờ cân cả bản đồ. Note 2 còn sắp đc lên 5.0 còn khoẻ lắm.
- Chụp hình cỡ s6 là ngon rồi. chả mong gì hơn.
- Có thẻ nhớ thì tốt, có tháo pin cũng ngon, ko thì cho quả pin 4000 mah và phiên bản 32G đổ lên là đc.
- Cổng sạc Type C.
- Còn thiếu gì ko nhỉ. Hoàn cmn hảo rồi.
@music_editor_9x Thì khẩu của S6 là f/1.9 so vs f/2.0 thì dĩ nhiên là S6 chụp tối tốt hơn rồi
@music_editor_9x Bằng 1520 ko nhỉ
@spsp "Chụp hình tạm ổn"

Ko có "tạm ổn" đâu bác :v quá ngon luôn, Note4 kể cả so với mấy em 2015 cũng ko thua kém nhé 😆
Không phải anti fan của samsung nhưng em này hơi xấu 😔
chongao2k5
TÍCH CỰC
9 năm
Đùa chứ, loanh qua loanh quanh. Lúc thì cong một bên màn hình. Lúc thì cong 2 bên màn hình. Giờ lại cong hai bên lưng. Sắp tới có khi cong đỉnh đầu. Làm mẹ cái điện thoại hình tròn đi cho nhanh!
hhiepbi
TÍCH CỰC
9 năm
@chongao2k5 Hay!;) Có lẽ đến 1 lúc nào đó điện thoại hình... quả quýt, xỏ lỗ dây đeo túi áo ngực như những thế kỷ 18-19 dùng như đồng hồ của các quý ông công tước vậy.
Năm nay cũng chỉ hóng note5 thôi.😃
kitarodo
ĐẠI BÀNG
9 năm
có nhiều bác cứ sồn sồn hết cong trước rồi cong sau, sao cái iphone nó ko đổi gì hết, Sony Z cũng ko đổi gì hết mà cứ vào khen lấy khen để nhở 😃

Note 3, Note 4 đã ngon rồi, đang có cả 2 đây. Đợi Note 5 làm thêm con nữa. Dòng Galaxy thì Note là đỉnh nhất 😃
@HAIBOSS07 Mình đi công tác quanh năm nên hiểu rõ 1 vấn đề: không có cục pin nào chịu đc cả ngày làm việc và bật 3G, nhưng nếu bạn có 2 cục pin thì lại khác. Nếu bạn dùng iPhone bạn sẽ phải ôm khư khư cục pin ngoài bự tổ chảng suốt 2 tiếng, còn với Note thì bạn chỉ cần tháo nắp, thay cục pin mới, done!
@nakimushi Đẩy Note III đi -_-
@danghiep0122 Mình vừa mua cái note 3 Hàn nè, giá rẻ hơn phân nửa giá note 4, cái room cook vào giao diện, chức năng phần mềm y chan note 4 luôn (ngoài trừ vụ vân tay là không có nhé), chip Snap 800 xài khá là ngon rùi, pin xài 2 ngày luôn :D. Nếu sợ tróc viền benzen thì mua cái ốp lưng trong suốt vào là đẹp mà ngon ;)
alonelad
ĐẠI BÀNG
9 năm
@danghiep0122 Note 3 đi, note 4 hơn được cái màn đẹp nhưng pin yếu lắm.
hauyenkun
ĐẠI BÀNG
9 năm
đẹp, nhưng cấu hình con này ko tương xứng lắm
Má ơi đẹp quá, viền cực mỏng nữa chớ :p
Ô. Cong viên cả 2 bên mà =.=
Thằng em tôi làm trong samsung >…<
Nó được chạy bảo mật máy này nên biết
Cong ở mặt sau thế kia thì nghi là kim loại, chứ là kính thì dễ vỡ lắm.
SS chắc cũng ko đến mức tự dẫm thị phần vào chân mình đâu, nên khả năng mặt lưng của Note 5 là kim loại 😃
nhemdaika
TÍCH CỰC
9 năm
@QXPro mặt lưng bằng kính cong đây bác

@nhemdaika xào mì thì sao có cửa so sánh với SS được bác.
nhemdaika
TÍCH CỰC
9 năm
@vidia.vn e chỉ ví dụ điện thoại có mặt lưng bằng kính cong vì bác ý bảo dễ vỡ chứ e ko so sánh 2 hãng 😁
olahoma
TÍCH CỰC
9 năm
Ngoại trừ cái camera xấu thô thiển thì có vẻ anh Sam đang đi đúng hướng trong việc chú trọng nhiều hơn đến thiết kế thay vì cấu hình 😁 S6 rất đẹp, có điều màn hình lại ngả vàng quá. Đúng là ngọc cũng còn có vết nữa là điện thoại 😔 Hy vọng em Note 5 hay S7 sẽ ngon hơn!
@olahoma Vì Samsung đặt vị trí camera ở vị trí dính nhiều chip, mạch mà lại dùng cảm biến nữa nên mới lồi như thế đó. Phải chấp nhận thôi. Xài note 3 camera cũng lồi nhưng xài quen thấy không vấn đề gì
@olahoma Từ năm ngoái, SS đã có chế độ tùy chỉnh màn hình theo ý thích rồi bác ợ.
Nếu màn hình nó bị ám như bác nói thì display area họ đã không xếp nó vào top màn hình smarphone sau khi trải qua các phép đo thử bằng các công cụ.

@olahoma Ít ra tính đến giờ phút này samsung vẫn đi đúng hướng và tốt mà...có điều kiện thì trả nghiệm thôi, chứ bác tính hy vọng đến bao giờ, hàng công nghệ mà, cái sau luôn ngon hơn cái trước, hy vọng chi cho nó mệt....^^
Khang Dân
ĐẠI BÀNG
9 năm
@LionelRichie Cái này có từ thời s3 với note2 rồi bác
nemesistan
TÍCH CỰC
9 năm
lưng cong, Arc S tái xuất.
@nemesistan Liên quan vậy =))) Arc S cong cả cái mặt lõm vào trong...cái này vát 2 bên mà kêu...bố này anti mù quáng đây, đừng cãi. =))))
tommykp
TÍCH CỰC
9 năm
dòng note dùng vẫn thích 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019