Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Rò rỉ ảnh thực tế Lumia 950 XL: phím chức năng ảo, cụm camera giống Luma 1020, USB-C, Windows 10...

Duy Luân
4/8/2015 15:3Phản hồi: 136
Rò rỉ ảnh thực tế Lumia 950 XL: phím chức năng ảo, cụm camera giống Luma 1020, USB-C, Windows 10...
Trang WPXAP vừa tiết lộ một số hình ảnh đầu tiên của chiếc Lumia 950 XL với tên mã Cityman. Như các bạn có thể thấy trong ảnh, thiết bị này có ngoại hình hơi giống Lumia 930 với viền màu kim loại bao xung quanh (nhưng cũng không loại trừ khả năng Microsoft dùng vỏ bảo vệ để tránh lộ thiết kế). Nó chạy Windows 10 Mobile và đặc biệt là dùng phím back, Start và search ảo trên màn hình chứ không còn xài phím cảm ứng vật lý như Lumia 930. Mặt sau của máy có cụm camera tròn và to tương tự như Lumia 1020, đồng thời sử dụng 3 đèn flash LED. Cổng sạc kiêm cổng truyền dữ liệu chuyển sang dùng chuẩn USB-C, một thay đổi rất đáng hoan nghênh từ Microsoft thay cho microUSB vốn đang rất phổ biến. Tất cả những chi tiết về Cityman nói trên đều khớp với những tin đồn xuất hiện trong vài tháng trở lại đây.

Trên thân sản phẩm có dòng chữ "proto.microsoft.com", gợi ý rằng đây chỉ mới là bản mẫu thử nghiệm nhưng trang Windows Central có khẳng định thêm rằng những tấm ảnh này là giống với những gì họ được thấy gần đây. Cityman cho là một trong số hai smartphone cao cấp mà Microsoft chuẩn bị ra mắt vào cuối năm nay, chiếc còn lại Lumia 950 tên mã Talkman. Cityman có thể sẽ ra mắt vào tháng 9 năm nay.

Nguồn: WpXAP, Windows Central
136 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ides
CAO CẤP
9 năm
Lý do chưa bao giờ thích wp ko fải vì hđh... vì cái thiết kế của nó. To + dày + nặng...
ides
CAO CẤP
9 năm
@pvming Hii.. bác cứ nói thế, e xài 5s cũng vì e iếu quá vác ko nổi em 1020. Dù e cực kết cái cam của nó, xài rồi đành bán 😃
@ides Bạn thích mỏng cứ chơi với Oppo. Hàng Nokia từ xưa đến giờ là thế rồi, cao to đen hôi và đặc biệt làm việc hùng hục ko biết mệt, quý bà quý ông nào cũng khoái và có lẽ trừ bạn ra
ides
CAO CẤP
9 năm
@hhd357 bền thì vô đối =))
nokia vốn nổi tiếng rồi 😃
kucakon
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ides to sài cho đã, dày cho bền , nặng cho đầm tay
Có phải hàng "dựng" không nhỉ? Sao nhiều thứ đỉnh thế?
@vnstockguru Hàng dựng đấy chứ đâu.!:eek:
Và sau biết bao nhiêu tin đồn.. thì đã có hình ảnh rò rỉ:p
chả biết là 940 hay 950 nữa đây
Type C là ngon rồi, các bố Android chậm chuyển sang type C ghê
shakimaru
TÍCH CỰC
9 năm
@hypous C mới chuyển thành máy tinh được khi cắm vào màn hình mới. phím ảo trong suốt với nền kia, vụ này hay đây. em 730 cùa mình mà trong trong như thê thì hay rồi. nhưng vẫn thích hàng cao câp có phim ở ngoài màn hình
kucakon
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hypous bên android có trước mà bác, oneplus 2 đó bác
@hypous Em có đọc thông tin ko vậy? Giớ mà dùng type c thì ko xài qualcomm quick charge được nên sạc chậm thôi và kết quản one plus 2 mất đến 3h sạc lận. Mấy oem xài sạc nhanh chưa lên đâu.
@kucakon Công nhận bên android có trước (nokia N1) nhưng chẳng sao cả có là ngon rồi [emoji7][emoji7]
livfc2010
TÍCH CỰC
9 năm
Gom lúa, làm quả quét võng mạc cho khác biệt 😆
Dùng vỏ bảo vệ để che thiết kế rồi. Chưa thấy được gì nhiều.
bucom2486
TÍCH CỰC
9 năm
Ghét nhất những máy nào đưa 3 phím điều hướng vào màn hình.Tại sao không cho nằm ngoài để đỡ tốn diện tích màn hình mà thao tác cũng dễ, đỡ vướng víu. Mặt khác khoảng trống bên dưới lại để phí, không sử dụng làm gì.
yuyu_kenshi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bucom2486 ghét nhất cái thể loại chưa dùng mà phán như đúng rồi có thể đóng phím điều hướng bằng cách vuốt từ dưới lên trên và mở lại cũng vậy nha bạn trẻ
bucom2486
TÍCH CỰC
9 năm
@yuyu_kenshi Ghét nhất cái thể loại chưa giỏi bằng ai nhưng lại thích thể hiện, quan niệm của tôi là thích ba phím đấy luôn sẵn sàng để dùng chứ không thích thêm một động tác vuốt để ẩn và vuốt để hiện như cách dùng trẻ trâu của bạn.
:rolleyes::rolleyes::rolleyes:
yuyu_kenshi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bucom2486 nếu o vuốt nó mất thì nó cũng vẫn nằm đó thôi hk bik bạn thông minh hơn ai nhưng ít gì tôi vẫn đang dùng 2 con lumia và tôi chả thấy điều gì bất tiện về nó
noname9x2007
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bucom2486 Không biết bạn đang xài android hay wp, nhưng nếu đã xài wp có 3 phím cảm ứng bên ngoài màn hình hay kể cả android mình đều thấy bất tiện nhé. Lúc chơi game hay xem xxx đặt dt nằm ngang tay rất dễ chạm 3 cái cảm ứng chết tiệt đó và nó nhảy ra chỗ khác, cực kì ức chế.
Trên wp 3 phím này tuỳ tình huống sẽ được ẩn đi, chứ ko phải lúc nào cũng hiện ra chiếm chỗ màn hình như android ( có lẽ vướng bản quyền nên android ko làm vụ này?) Lúc cần chỉ vuốt xuống 1 cái 3 phím này sẽ nhảy ra để bạn sử dụng.
Đôi lời từ 1 người cực ghét nút cảm ứng đặt ngu như bò
giangvau
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang dùng Nexus 5, rút ra bài học là ko bao giờ dùng phím tích hợp trong màn hình.
PinPi
TÍCH CỰC
9 năm
Bản thân mình thấy thiết kế của dòng cao cấp lumia là đẹp ùi,nhưng không thích nhưng phím bấm ảo
Mua nokia rồi sẽ theo nokia thôi. Vẫn không thể thoát khỏi cái bóng quá lớn nokia
@anall mình thì xài dạo qua các hãng cuối cùng cũng quay về NOKIA. 😃
Nghe tới winphone tui ngán ngẩm từ dạo sài 1520, hy vọng w10 có sự đột phá chứ ko thì tèo luôn.
@phuocxuan2004 1520 dùng quá ngon cho tới thời điểm bây giờ? Ngán ngẩm lí do j vậy bác??????
eremes8x
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phuocxuan2004 đang xài 1520 và cũng đang ngán ngẩm vkl đây
dqminhtt1
TÍCH CỰC
9 năm
mới chỉ là "proto" thử nghiệm thôi mà, nhìn hơi xấu thật 😕

tại sao để 3 phím ảo trong màn hình, ko thích điều này o_O
Không có ý bắt bẻ nhưng mà nó là "vật lý" thật à bác?
@Tony_HD Phím cảm ứng vật lý nó phân biệt với phím cơ vật lý. Mình nghĩ vậy. "Vật lý" ở đây mang nghĩa tồn tại cố định và riêng rẽ với phần hiển thị(màn hình).
hhd357
TÍCH CỰC
9 năm
@Tony_HD tất cả nhưng đồ công nghệ đều là vật lý cả. Hết
xxvideoxx
TÍCH CỰC
9 năm
42 chấm mà auto ko đc như iphone thì chỉ dành cho mấy bác dảnh...:rolleyes::eek:
@xxvideoxx Cái này chắc khoảng 20 mpx à bác 😁
thedeepain
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xxvideoxx Bức ảnh này mình chụp lúc gần 12 giờ đêm, trong điều kiện ánh sáng phức tạp, bằng em lumia 1020. Bạn đã dùng lumia bao giờ chưa, hay mới lên mạng xem mấy bài preview của mấy tay chụp ảnh nghiệp dư.
Nếu nói về nhiếp ảnh di động, hiện tại trên flickr lumia 1020 vẫn được đánh giá cao[​IMG]
xxvideoxx
TÍCH CỰC
9 năm
@thedeepain

Yêu cầu đọc kĩ trước khi lên tiếng.. còn vẫn ko hiểu thì kết thúc câu chuyện ở đây
Haizz to và dài...
ra nhanh 10240 dùm chứ 940xl kệ nó 😁
jeetkunedo
TÍCH CỰC
9 năm
đang thừa 1 cái 930 còn bảo hành 8 tháng ko xài tới nằm trong tủ, chắc fai bán nhanh thôi 😔
@jeetkunedo Bán nhanh kẻo ế!
giangvau
ĐẠI BÀNG
9 năm
@jeetkunedo Bán nhiêu bác ơi? Giá hợp lý mình mua lun.
jeetkunedo
TÍCH CỰC
9 năm
@giangvau bác inbox nhé, mất công bị ra đảo hehe
kh0ngcan8994
ĐẠI BÀNG
9 năm
@jeetkunedo Bạn k dùng thì để lại cho mình đi b
jeetkunedo
TÍCH CỰC
9 năm
@kh0ngcan8994 bán bạn ơi, ko để lại cho được, có nhu cầu inbox mình nhé hihi
saocodon_t48
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nó lại là sản phẩm thất bại nếu sử dụng phím điều hướng ảo. Cá nhân mình rất ghét dùng đt có đẹp cỡ nào cũng ko ưa nổi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019