Rò rỉ Asus ZenPad 7 và 8: màn hình tỉ lệ 4:3, chip Intel, ra mắt tháng sau?

Duy Luân
25/5/2015 22:43Phản hồi: 34
Rò rỉ Asus ZenPad 7 và 8: màn hình tỉ lệ 4:3, chip Intel, ra mắt tháng sau?
Theo trang AusDroid, có khả năng Asus sẽ giới thiệu dòng tablet mới là ZenPad tại triển lãm Computex diễn ra vào đầu tháng sau ở Đài Loan. Hai model đầu tiên được công bố là ZenPad 7ZenPad 8, cả hai sử dụng màn hình khoảng 7" và 8" với tỉ lệ 4:3 chứ không còn là 16:9 hay 16:10 nữa. Bản 8" có thể sẽ dùng tấm nền độ phân giải 2048 x 1536, còn bản 7" chỉ là 1024 x 768 mà thôi. Cả hai sẽ chạy chip Intel, có loa kép ở mặt trước, khe thẻ nhớ microSD (hoặc khe SIM), còn mặt sau thì thiết kế gấp lại một khúc lấy cảm hứng từ chiếc ví cầm tay (giống Asus MeMO Pad 7 trước đây). Computex 2015 sẽ khai mạc vào ngày 2/6 và Tinh tế sẽ có mặt để cho các bạn xem dòng ZenPad mới của Asus có gì hay.

Nguồn: AusDroid
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

unborn20xx
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chú này giờ cũng mắn như anh SS.
@unborn20xx Bạn muốn vào siêu thị mà có nhiều đồ với nhiều giá cả để lựa chọn hay là chỉ 1 vài món nhưng đắt tiền?
unborn20xx
ĐẠI BÀNG
9 năm
@YoungBuffalo câu hỏi của bạn cũng là câu trả lời luôn rồi đấy.
@YoungBuffalo Đúng rồi, mình chả hiểu có mấy thằng hay kêu...đẻ nhiều, mà đẻ nhiều chắc liên quan tới nó!?
99v9.9999
TÍCH CỰC
9 năm
Tương lại asus sẽ lên ngôi vương
@99v9.9999 Ngủ chưa dậy à
hiep06_01
TÍCH CỰC
9 năm
Tỷ lệ 4:3 bây giờ các hãng đua nhau làm rồi. Chờ HTC H7 xem sao 😃
daimabao2007
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chỉ mong có 2G Ram :-s
Kabm
CAO CẤP
9 năm
chip Intel thì ngon nhưng thường dầy !!
Ủng hộ tỉ lệ này, đang sài con asus 7" 2sim 2sóng pin 4.900mAnh nghe gọi vô tư 2 ngày ko lo hết pin. Chờ con 7" này có sim và nghe gọi sẽ lên đời.
lambda_hwang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Con 8" giá 6 triệu thì ngon.
willxlazy
TÍCH CỰC
9 năm
Cái gì đúng thì sớm muộn gì cũng phải theo thôi: Trước tiên là ko FLASH, giờ dần dần là tỷ lệ màn hihf cho tablet là 4:3. Apple luôn đi trước thời đại 1 bước
@=Tử_Hải= Bạn biết kinh doanh ko vậy? Các hãng đều màn hình to ra ko lẽ ip cứ 3,5"-4" mãi rồi bán dc cho ai, tất nhiên phải làm to hơn để cạnh tranh và bạn đã thấy hiệu quả khi iphne6 ra mắt dc gần 1 năm mà doanh số các quí đều hơn hẳn ss galaxy s6 nhe. Đơn giản ngày trước màn hình bé nên ng khác tìm đến ss màn hình to hơn, bây giờ nó có màn hình to thì fan sẽ lại quay về.
Mình nói công tâm theo kinh doanh chứ mình đang xài dt và máy tính bảng android và ko thích ios. Bạn suy nghĩ xem mình nói đúng hok chứ đừng nói mình cuồng. Ok
tuhai944
TÍCH CỰC
9 năm
@moon hunter Nếu nói đến kinh doanh, IP nhìn thấy cái lợi từ màn hình to thì bọn 16:9 nó cũng nhìn thấy cái lợi ích của 4:3 chứu nó cũng chẳng phải ăn cắp hay gì.
Rồi sao ko làm Icon 3D như cũ đi mà thấy MS nó làm cũng làm theo. Nói chung t chẳng dùng của thằng nào nhưng tui thấy cái cách CUỒNG của 1 bộ phận ko nhỏ apple có cái đầu rông tuếch mà lại hay thể hiện.
@=Tử_Hải= Lại nực cười. Xl bạn nhé, có ng nói iphone cũng bắt chước hãng khác làm dt to, tôi tháy bất hợp lí nên mới nói màn hình to là xu hướng hãng nào cung làm to và rất to thế thôi. Chứ tôi nói là các hãng khác sao chép apple hay apple sao chép hãng khác à? Tất cả các hãng có giao diện riêng, kể cả google gốc đều phẳng bạn nhé. Mà bạn biêt đọc và có não ko vậy? Tôi đã nói là ko thích ios nên chẳng việc gì phải cuồng nó cả. Iphone ĐỐI VỚI TÔI chỉ là món trang sức, xài android mới đúng nghĩa của việc xài dt. Thế nhé thanh niên manh động hay gọi là trẻ trâu nhỉ???
Khồn phải apple sao chép mà phải đi theo xu hướng của thời đại.
nhìn giống e Vu2 nhà mình quá, thiết này đọc báo, lượt web,fb là sướng lắm
alex2006
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đợi hàng trên tay đã
Apple đi trước , làng nước theo sau . Đơn giản thế thôi :p
@dmt4uchejt Mục đích cuối cùng chỉ là phục vụ người dùng thôi, nó phục vụ mình thì không cớ gì mình lại tôn thờ nó cả 😃
zenfone, zenpad, memopad 😁 :D đẻ lắm con thế
Chameleon.
TÍCH CỰC
9 năm
Thiệt công nhận Apple truyền thông quá tốt để bây giờ hễ ra cái gì thì ìfan cũng bảo bắt chước. C*c thúi cũng sẽ bảo là thơm ngay khi chỉ cần gắn Apple 😁
jura
ĐẠI BÀNG
9 năm
chip intel có cài dc xp lên ko nhỉ 😁
MavicVN
ĐẠI BÀNG
9 năm
Asus lớn mạnh từng ngày
Đi đâu cũng gặp Apple đại đế vậy.
4:3 đang lên ngôi 😁
Asus đẻ lắm thật. Trước có con gì trông cũng giống như cái Vi Hình như memopad 7

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019