Rò rỉ bản rom Android 5.0 Lollipop cho Galaxy S5 Sprint ( SM-G900P)

vuhai6
26/11/2014 14:29Phản hồi: 57
Rò rỉ bản rom Android 5.0 Lollipop cho Galaxy S5 Sprint ( SM-G900P)
tinhte_galaxy s5.png
Nếu như bạn đang dùng Galaxy S5 SM-G900P (phiên bản của nhà mạng Sprint) thì hôm nay đã có bản rom Android 5.0 Lollipop rồi nhé. Tuy nhiên chưa phải bản chính thức, chưa có OTA mà chỉ là bản rom leak ra mà thôi. Với bản này thì bạn sẽ update qua Odin, việc có bản leak xuất hiện thì có thể bản cập nhật OTA sẽ có sớm thôi. Hiện tại LG và Samsung đang là hai hãng đua nhau để xem bên nào ra Android 5.0 Lollipop cho điện thoại của mình trước.

Mọi thông tin cài đặt và tải về vui lòng tham khảo ở link sau: XDA. Nếu như bạn đã cài thành công thì cho anh em biết xem có gì mới nhé, với ai dùng S5 loại khác thì chắc sẽ sớm có bản port qua, cứ đợi thêm chút.
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anh Sony đi đâu rồi nhỉ :3
@langtu434 Sony âm thầm nhất nhưng cập nhật nhanh nhất cho tất cả các dòng. Cứ chờ mà xem 😆
@langtu434 SONY chả giới thiệu ROM chạy trên Z1 Z2 Z3 từ lâu rồi đến nản
@junying1607 Năm sau bớt tập trung rồi năm vừa rồi tập trung. Nên mới thế :'(
lại một em nữa lên 5 :eek:
sao anh LG nói cập nhật 5.0 qua OTA cho G3 từ ngày 10/11 mà vẫn chưa thấy có thông báo nhỉ... hay chỉ leak ra bản rom đang build còn lỗi vặt vs chưa ổn định để khè thiên hạ nhỉ... samsung test rom kỹ và còn làm bài review trên trang youtube chính thức... cập nhật hỗ trợ ng dùng samsung vẫn nhất... sau gg :v
@nguyen duy sinh Samsung thích nhất nhỉ 😃
vuut
TÍCH CỰC
9 năm
@vuhai6 lên xong wifi cư luôn luôn bật không tắt dược hối hận,,kg biết xuống lại kikat có bị ăn logo kg????
5.0 mình thấy chưa ổn đâu chắc phải 5.0.2 mới ổn đc ... tới đó là mình mua đc note 4 rầu ;)
@maikudaku Ờ thấy 5.0 cũng còn nhiều cái chưa dc. Mình chờ mấy bản cao hơn nữa.
@maikudaku Sao phải đợi bác...
bien19ndg
ĐẠI BÀNG
9 năm
@maikudaku dạ, bản a.b.c mới vừa bác, chứ càng nâng cấp thì càng ổn, với cả bản nào chẳng có lỗi, 4.4.4 kểu chưa ổn vì vẫn ăn ram đợi 5.0, 5.0 chưa ổn vì lỗi xyz đợi 5.0.2, 5.0.2 chưa ổn đợi.... ,thế thì bác nói như nói với đầu gối ý
ko liên quan dạo nay thiên hạ đồn là sony cập nhật cũng rất nhanh mờ hơn cả SS luôn
hoangpro1234
ĐẠI BÀNG
9 năm
@maikudaku đúng rầu
viaipi
CAO CẤP
9 năm
@maikudaku Sony dạo này toàn chạy rom kiểu ASOP, giao diện na ná android gốc và phần mềm nghèo nàn
Hiện tại 5.0 còn bị lỗi nhiều lắm, nên cứ từ từ cháo nó mới nhừ, đừng vội 😁
Vẫn đang chờ cho S4

Sent from my iPad using Tinhte.vn mobile app
duyanhct2
ĐẠI BÀNG
9 năm
đang dùng e S5 bản G901f chạy chip Snap 805 mạnh vồn mà vẫn chưa có rom cook nào đây ạ 😔 buồn qá
hóng hkph0ne update 5.0 😔
@sieu_nhan Em cũng đồng chí hướng với bác
Bác @vuhai6 cho hỏi Note 3 đã lên 5.0 được chưa vậy
viaipi
CAO CẤP
9 năm
@zen tran hình như có rom cook rồi
TrongC500
ĐẠI BÀNG
9 năm
@viaipi Có chưa nhỉ Link đâu
@viaipi cảm ơn bạn mình đang chờ bản chính thức rồi update lên có vẻ ổn định hơn
tuan09d3
TÍCH CỰC
9 năm
Lg sau vụ leak cho G3 cái im luôn nhỉ.mây lỗi vặt cũng chưa fix.tính ra cũng chỉ khè nhau :rolleyes:
@tuan09d3 không im, vẫn ra leak mới đều đều đó 😃 chẳng qua là không đăng lên vì nhiều thôi.
Sony đã có 5.0 chưa? S5 chắc đầu tháng sau có official rồi
Prince23
TÍCH CỰC
9 năm
M8 sprint tới bao h nhỉ
DragonPilot
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bao giờ con 110i đình đám 1 thời của mình mới lên 5.0 đây :eek:
tai sao ko thay note 4 len nhi😔:(:(:(:(:(:(
Đợi lollipop cho S5 lte-a của mình thôi...sprint làm nhanh quá!
@huuthinh_louis Bác giống em em.đang dùng bản L cũng.đang hóng lollipop
Nghe đồn là ROM này chưa chạy mượt các ứng dụng Material.
Lollipop như shit. Lỗi tung tóe lên.
Nhanh hết pin,
camera chụp được vài kiểu là tịt.
Vui cũng khởi động lại máy, buồn cũng khởi động lại máy.
tegieng92
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thienxuyenpro đây là hệ quả của việc chưa xài mà nghe báo đây =))
@tegieng92 Ý bạn là sao? Mình dùng nexus 5. Update được 1 tuần rồi. Update qua OTA nhé.
Máy ông bạn mình còn bị nặng hơn. Giờ đang unlock bootloader để cài lại rom 4.4.4
Tất nhiên không phải máy nào cũng bị lỗi. Nhưng máy mình bị lỗi thì mình than thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019