[Rò rỉ]BlackBerry Venice: Màn hình cong hai mép, to, bàn phím trượt ra

cuhiep
29/4/2015 7:42Phản hồi: 114
114 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

M nghĩ là phần kết nối bàn phím trượt k nên làm cap mà làm chân tiếp xúc như kiều nắp lưng gắn NFC ấy. Trượt xuống chạm tiếp xúc là dùng đc
@ngababynaughty Làm như bác nói thì nó còn chóng hỏng hơn (do bụi bẩn, do bị mài mòn... gây không tiếp xúc) Tụi kỹ sư của hàng sx nó đã tính toán, thử nghiệm chán ra rồi, thường những cái nó đã đưa ra sx là những cái đã tối ưu nhất rồi (trong thời điểm đó). Người dùng đầu cuối mình cứ sản phẩm nào chất lượng tốt + giá hợp lý thì chơi thôi.
Đã 10 năm rồi, xem ra có vẻ! trình viết của CEO Cu Hiệp vẫn vậy!
Nhìn ảnh đẹp đấy ko biết thực tế thế nào, hy vọng ko quá dày
KLQ, xin phép mod chút.
Cảm ơn mọi người đã đọc.
Tình hình là 9930 của mình đang dùng bình thường đột nhiên 1 hôm bị lỗi rất lạ là không cuộn được trang.
Ví dụ như danh bạ từ abc...đến z nhưng khi vào danh bạ hiện trang đầu từ a-d nhưng ko thể dùng cảm ứng hay trackpad để cuốn xuống efg.. hay gì đó. Tuy không cuộn xuống để hiện thị phần đó nhưng phần chọn vẫn xuống, có nghĩa là khi mình cuốn trackpad 1 lúc rồi ấn có thể ấn vào ghikl... gì đó nhưng màn hình vẫn là abc. Vào option, sms, web hay bất cứ gì cũng vậy hiển thị mỗi trang đầu. Cảm ứng vẫn sử dụng bình thường, chụp ảnh vẫn zoom lên xuống bằng track pad bình thường.
Đã thử up lại 1 số rom nhưng vẫn vậy.
Ai đã từng gặp trường hợp này xin cho cách khắc phục, cảm ơn nhiều.
Mr.Coffee
TÍCH CỰC
9 năm
Classic + iPad/ mini, combo khá là ưng ý. Mọi người nên cho BB cơ hội, trải nghiệm thử đi, mình dùng Android, ios, wp đầy đủ, và hiện đang dùng combo trên.

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
Em sợ cái kiểu gấp hoặc trượt lắm rồi, định kì là đứt cái cáp, mà thay đâu có rẻ.
@quanghuy30784 Bác nói chuẩn.
@quanghuy30784 cũng tuỳ thôi, mình thấy hàng RIM kha chất lượng, ngày trước có dùng em 9800 , mua của thương gia hàng 2nd nhé. dùng thêm 2 năm chẳng thấy đứt cáp hay hỏng hóc gì.
abc456
TÍCH CỰC
9 năm
Thích BB và bàn phím trượt, trước dùng 9800 nhưng dầy quá, em này ra sẽ quất ngay...
inter-milan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đẹp và sang hơn 98xx nhiều
Sợ quá đi.. Chưa có xiền mua PP mà đã lại sắp ra Venice rồi.. Mong cho PP giảm giá sâu nữa..
Nhìn thì đẹp nhưng sợ đứt dây nguồn . Thôi chừng nào Z10 die thì mới tính tiếp 😃
Blackberry trượt phiên bản Venice đã xuất hiện tại AT & T:

http://www.engadget.com/2015/07/02/blackberry-venice-slider-leak/
Máy đẹp,thực sự thấy chất lượng hoàn thiện phần cứng , phần mềm trên BB cực tốt. OS của BB mới đúng là hệ điều hành thông minh đúng nghĩa. mình đang dùng androi nhưng thấy cứ ngu ngu thế nào ấy. RIM mà đưa ra hệ điều hành hoàn thiên tốt hơn trên nên androi thì quá hay.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019