Rò rỉ cấu hình 2 máy Lumia cao cấp: màn hình 5,2" và 5,7" Quad HD, chip 6 và 8 nhân, RAM 3GB

Duy Luân
1/5/2015 23:49Phản hồi: 262
Rò rỉ cấu hình 2 máy Lumia cao cấp: màn hình 5,2" và 5,7" Quad HD, chip 6 và 8 nhân, RAM 3GB

Trang Unleash the Phone mới đây đã tiết lộ cấu hình của hai chiếc điện thoại Lumia cao cấp chạy Windows 10 sắp ra mắt cuối năm nay. Chiếc đầu tiên mang tên mã "Talkman", nó sử dụng màn hình 5,2" Quad HD, vi xử lý Qualcomm 6 nhân, RAM 3GB, camera sau 20 megapixel và camera chính 5 megapixel. Chiếc thứ hai là "Cityman", máy cũng có màn hình Quad HD nhưng kích thước tăng thành 5,7", vi xử lý cũng Qualcomm nhưng có đến 8 nhân, RAM vẫn 3GB, camera thì tương tự như Talkman. Cả hai đều được trang bị đèn flash LED ba màu nhằm mang lại màu sắc tự nhiên hơn khi chụp (tương tự như LED hai màu trên nhiều smartphone hiện nay, có điều bổ sung thêm một bóng thứ ba nữa). Nhiều khả năng Talkman sẽ thay thế cho Lumia 930, còn Cityman thì thay cho Lumia 1520.

Về mặt phần mềm, tất nhiên là các mẫu điện thoại này sẽ chạy Windows 10. Bên cạnh đó, Microsoft còn bổ sung thêm tính năng cho phép chúng ta nhận cuộc gọi của điện thoại trên máy tính, giống với Handoff của OS X và iOS. Bạn cũng có thể bắt đầu cuộc gọi hoặc trả lời SMS bằng PC chứ không nhất thiết phải cầm điện thoại lên.

Cấu hình rò rỉ của Talkman:
  • Màn hình 5.2 inch Quad HD 1440 x 2560
  • Vi xử lý Qualcomm 6 nhân (có khả năng là Snapdragon 808)
  • RAM 3GB
  • Bộ nhớ trong 32GB, hỗ trợ thẻ microSD
  • Camera chính 20 megapixel, flash LED 3 màu
  • Camera phụ 5 megapixel
  • Pin 3000mAh, có thể tháo ra được
Cấu hình rò rỉ của Cityman:
  • Màn hình 5.7 inch Quad HD 1440 x 2560
  • Vi xử lý Qualcomm 8 nhân (có khả năng là Snapdragon 810)
  • RAM 3GB
  • Bộ nhớ trong 32GB, hỗ trợ thẻ microSD
  • Camera chính 20 megapixel, flash LED 3 màu
  • Camera phụ 5 megapixel
  • Pin 3300mAh, có thể tháo ra được
Nguồn: Unleash the Phone
262 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dinhchi27
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lumia giờ cũng chạy đua về RAM rồi à :eek:
kiennams
TÍCH CỰC
9 năm
@ragefighter android nó chạy đa nhiệm hoàn toàn nên bao nhiêu ram cũng vẫn cứ thiếu.giá mà android nó cho tự động đưa vào trạng thái ngủ những app lâu k xài tới để giải phóng ram thì hay hơn.vừa nhẹ máy vừa đỡ tốn pin
@dinhchi27 trời ơi RAM 3GB h là binh thường của máy cao cấp bác à. chạy đua gì chớ. Mình thấy con 930 vẫn chưa thuộc dạng cao cấp lắm 😁 chỉ là dạng để cho mọi người đỡ hóng siêu phẩm này thôi :D.
@dinhchi27 có thể để chuẩn bị cho việc lên win 10 bác ạ, chứ như Lu 720 của em lên sao nổi 😃
natomedia
TÍCH CỰC
9 năm
@dinhchi27 Chạy 64bit mà nên ram phải cao hơn cũng đúng thôi chứ 512 vẫn chạy win10 ầm ầm. Quan trọng là flagship nó phải thế cho hợp thời thôi.
philong84
ĐẠI BÀNG
9 năm
thơm
sib
ĐẠI BÀNG
9 năm
wow, ngon rứa.

Sent from my iPhone using Tinhte
Đợi khi nào giá như 1520 bây giờ thì mới thik winphone
nhanaptx
ĐẠI BÀNG
9 năm
@chxhcnvn2010 Winphone thì liên quan gì tới giá... cấu hình 2 con này đòi giá 7tr hả...MS cạp đất mà ăn ah.. muốn 2 con này giá 7tr thì chờ 2 năm nữa nha...
99v9.9999
TÍCH CỰC
9 năm
Tiêu chuẩn mới của smp
Màn hình > 5' qhd
Chip 8x
Ram 4g
Cam độ phân giải cao
cpu i7
ĐẠI BÀNG
9 năm
@99v9.9999 hong capslock ma HD in hoa 😁:D:D:D:D
99v9.9999
TÍCH CỰC
9 năm
@cpu i7 Hd viết thường mà bác
@99v9.9999 Hỏng luôn phím Shift 😁
humadat3
ĐẠI BÀNG
9 năm
@P.Vincent Lê đã có điện thoại Ram 4GB trên thị trường rồi bạn à, lúa thế
vuhoanglk
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lu này khủng nhất từ trước đến giờ, từ màn hình RAM, CPU rùi cam nữa
00_co
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tuyệt vời. Nếu có em 5.7 inch viền kim loại thì sẽ cố gắng đầu tư, em 1520 vỏ nhựa mỏng manh quá, dùng em 5 inch vẫn chưa trải nghiệm hết được mấy tính năng như chụp ảnh của Lumia.
0937515666
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đa phương tiện.Tất cả trong một.PC sẽ đi sắp đi vào lịch sử?
minhnhutlanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@0937515666 còn lâu nhé,smp với tb chỉ là giải pháp di động thôi.
@0937515666 em nghĩ là game thủ k nghĩ như bác đâu
kinken2112
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xoaixanh11 CHính xác, mấy cụ game thủ vẫn ôm cục vàng mới chiến được, mấy con cầm tay này mấy cụ đó ko ưa đâu
Tới mấy con Lap chuyên game mấy cụ đó còn đek thèm vì PC mới là thứ mấy cụ đó muốn nhất
@0937515666 Đi tn đc bác. Chỉ những thiết bị di động là thay thế nhau thôi, ví dụ thiết bị nghe nhạc biến mất, máy ảnh sau này có thể biến mất, máy nhắn tin biến mất. Chứ khó có chuyện thiết bị di động thay thể hẳn thiết bị cố định lắm. Hay bác đang nghĩ đến cả tương lai rạp chiếu phim biến mất, người người nhà nhà đắp chăn xem phim trên iphone?
uandpc
ĐẠI BÀNG
9 năm
ko cho tuỳ biến cái giao diện, ngày nào cũng Giao diện cũ đúng là chán ngắt, Quyết ko mua mấy con cao cấp
nhanaptx
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hoàng__Long wp_ss_20150502_0001.png

của em đây... kaka..
Hoàng__Long
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nhanaptx đù win 10 à
@nhanaptx bác cho em xin cái ảnh nền gốc nhé, tks bác 😁
@uandpc Thực ra ở wp 8 đã có thể tùy biến giao diện ở mức độ vừa phải như thay icon hình gạch bằng icon khác bác chịu khó vô wp viet họ chỉ mấy ứng dụng ấy cho
Cấu hình khủng, lần đầu thấy các thiết bị lumia chạy một cấu hình khủng đến như vậy. Màn hình thì Nokia đẹp, không bàn, chạy windows phone mượt mà, sắp tới lên windows 10 for phone nữa thì số lượng app sẽ tăng lên. Và điều cuối cùng mà mình mong chờ nhất là là đèn LED thông báo (cái này hôi xưa nghĩ không cần, nhưng sau khi dùng qua thì lại thấy rất tiện) và thời gian sử dụng của em nó. Em này mà dùng trâu bò, ngon lành về dùng pin thì chắc quá tuyệt.
@windyboy_vteen đèn led thông báo của lumia chính là phím windows còn gì nữa
at0607
ĐẠI BÀNG
8 năm
@windyboy_vteen Con 730 735 930 có Led đó.
Hari_Nguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
Để làm gì nhỉ? 1520 đang xài thừa thải.
@Hari_Nguyen Để chạy windowphone 10 và tiến tới 11,12 bạn nhé
@Lê Thanh Cao thánh đào mộ
bluetuz
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ngon như cái lon luôn
Giá mát mẻ chút,Thực sự đây là bom tấn nêu thông số trên là đúng.
Chạy trên nền tảng WP như này thì quá đủ, pin đẹp
@anall Phải nói là cấu hình như thế là quá thừa mới đúng.
😁 WP thì 2G Ram đã gọi là thừa
vobenho
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Người Ấy Không Yêu Tôi nhưng em nó sẽ chạy win fone 10 với universal app từ ios và android
@Người Ấy Không Yêu Tôi Tùy nhu cầu thôi, đùng có phán bậy.
@Người Ấy Không Yêu Tôi Thế thì windows phone 10 thì sao bạn? lẫn universal app nữa!
@chavalier ko thừa đâu bạn à . nó phải 1g thì gọi là đủ dùng thôi
Kiểu gì thì cũng phải có trên tay em Cityman
Thích nguyên khối pin không tháo được 😔
vythanh
CAO CẤP
9 năm
@Ttdmt iPhone nếu không JB thì hiếm khi nào treo. Lumia bị treo hoài
pohan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Cuong uot Pin rời thì máy đơ tháo ra còn đc chứ bác
@vythanh Thường các máy nguyên khối, khi bị treo ấn giữ nút nguồn máy sẽ rung lên và khởi động lại.
vythanh
CAO CẤP
9 năm
@_MaiVanSon_ cây 730 mới bị treo, làm theo cách này thấy đúng quá 😃 Trước giờ cứ tháo pin lắp lại hoài 😁
Chắc chắn 2 con này sẽ là siêu phẩm & đc hỗ trợ lâu dài nên mới đc up cấu hình khủng như vậy

_____
[/i]Gửi từ phimINI DOT com của tôi sử dụng Tinhte.vn app[/I]
tháng 9-10 ra la đủ tiền mua .. ma sao vẫn có chữ nokia nhỉ ? 😃
Bao giờ có bản kế nhiệm 1020 nhỉ :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019