Rò rỉ cấu hình của loạt điện thoại Microsoft: 2 cao cấp, 3 giá rẻ

ART+
23/7/2015 19:21Phản hồi: 204
Rò rỉ cấu hình của loạt điện thoại Microsoft: 2 cao cấp, 3 giá rẻ

Microsoft nhiều khả năng sẽ ra mắt một loạt smartphone chạy Windows 10 Mobile trong thời gian tới, và chúng ta bắt đầu có được những thông tin về cấu hình của chúng. Đầu tiên là hai chiếc máy cao cấp nhất: tên mã lần lượt là Cityman (950 XL) và Talkman (950), theo nguồn tin thì Microsoft sẽ vẫn giữ chất liệu polycarbonate nguyên khối và có một chi tiết khá bất ngờ đó là cả hai có thể sẽ có Smart Cover cùng bút stylus. Đối với 3 chiếc máy giá rẻ còn lại, đến hiện giờ thì ta chỉ mới biết nó sẽ có tên: Lumia 550/850 và 750, ngoài ra là bảng cấu hình trông có vẻ khá tin cậy. Mình sẽ thống kê thông số kỹ thuật rò rỉ của 5 chiếc smartphone Microsoft dưới đây cho các bạn dễ theo dõi.

Hai smartphone cao cấp

Microsoft Talkman (hay có thể sẽ là Lumia 950)
  • Màn hình OLED 5,2-inch, độ phân giải 1440x2560
  • Bộ vi xử lý Snapdragon 808
  • RAM 3GB
  • Bộ nhớ trong 32GB, có hỗ trợ microSD
  • Camera PureView 20MP / Camera phụ 5MP
  • Pin dung lượng 3000mAh
  • Hỗ trợ sạc không dây chuẩn Qi
  • USB Type-C
  • Hai màu: trắng và đen, polycarbonate
  • Hỗ trợ Windows Hello - mở khoá bằng nhận diện khuôn mặt
Microsoft Cityman (hay có thể sẽ là Lumia 950 XL)
  • Màn hình OLED 5,7-inch, độ phân giải 1440x2560
  • Bộ vi xử lý Snapdragon 810
  • RAM 3GB
  • Bộ nhớ trong 32GB, có hỗ trợ microSD
  • Camera PureView 20MP với 3 đèn Flash LED / Camera phụ 5MP
  • Pin dung lượng 3300mAh
  • Hỗ trợ sạc không dây chuẩn Qi
  • USB Type-C
  • Hai màu: trắng và đen, polycarbonate (hoặc sẽ là vỏ nhôm)
  • Hỗ trợ Windows Hello - mở khoá bằng nhận diện khuôn mặt
Ba smartphone giá rẻ và tầm trung

Lumia 550
  • Màn hình 5-inch, độ phân giải 540x960
  • Bộ vi xử lý Snapdragon 210, bốn nhân, xung nhịp 1GHz
  • GPU Adreno 304
  • RAM 1GB
  • Bộ nhớ trong 8GB, có hỗ trợ microSD
  • Camera chính 5MP / Camera phụ 2MP
  • Pin dung lượng 1905mAh
Lumia 750
  • Màn hình 5-inch, độ phân giải 720x1280
  • Bộ vi xử lý Snapdragon 410, bốn nhân, xung nhịp 1,2GHz
  • GPU Adreno 306
  • RAM 1GB
  • Bộ nhớ trong 8GB, có hỗ trợ microSD
  • Camera chính 8MP, ống kính Zeiss / Camera phụ 5MP
  • Pin dung lượng 2650mAh
Lumia 850
  • Màn hình 5-inch, độ phân giải 768x1280
  • Bộ vi xử lý Snapdragon 410, bốn nhân, xung nhịp 1,4GHz
  • RAM 1GB
  • Bộ nhớ trong 16GB, có hỗ trợ microSD
  • Camera PureView 10MP, ống kính Zeiss / Camera phụ 5MP
  • Pin dung lượng 2650mAh
Theo WMPowerUser (1), (2)
204 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang dùng BlackBerry Passport nhưng cũng rất muốn có 1 em Windows Phone, đặc biệt là Lumia 930 - đẹp quá! 😁
@chocngoayPro Nếu không vì bàn phím thì mềnh đã lấy Classic là đủ dùng
Metallicy
TÍCH CỰC
9 năm
@tuandung204 =))
cơ mà nói thật chứ em khoái 9981 hơn pp, chỉ là os cũ một số thứ hơi đuối, chắc lúc nào hứng lên là phải đi rước 1 iem 9981 về :D
@Metallicy Thì đó đó, nhiều thứ hơi đuối, lại chúa ghét dùng 2 máy nên để 9900 lại cho chú em :D
@tuandung204 Classic loại ngay từ vòng trên tay của mình bạn à..nên mua pát pót ý,không thì thôi..dùng androi cho nhanh.
Police01267
ĐẠI BÀNG
9 năm
ngon nhỉ
chờ 950xl xem sao
tớ có bản Lumia 930 gold nè...sang nhượng đi
tcl1972
CAO CẤP
9 năm
@venom8xhn Mình cũng đang dùng 1 cái PP màu đen đây giao lưu không bạn?
@venom8xhn đứng núi này trông núi nọ thôi chứ mình trung thành với BlackBerry 😁
Thiết kế không biết có gì đột phá không đây?! Cứ lấy thiết kế của Nokia độ lại thì không ổn rồi. :rolleyes:
@danhhuynh297 Lặp đi lặp lại mà không thấy chán bác nhỉ
@phamdungitc ừ, giờ không phân biệt nổi con nào ra con nào nữa rồi! 😔
@danhhuynh297 dòng nokia rất dễ biết là nó nhãy 5 số, vd 525 thì tới 530 rồi 535, mấy dòng 9 8 7 6 cũng vậy thôi, đợt ngày thì nghe nói là từ 930 MS nhãy lên 950 luôn chứ không lên 940 nữa.
@Phan Ngoc Nhuan Chắc sợ số 4 đó bác, năm nay ra nhiều số 4 quá mà k ra gì nên chắc bỏ qua số 4 luôn. Nào là 430, 435, 540, 640, 640 XL o_O
lót 1520 hóng 950 xờ lờ
@hungcuonghaui Xờ lờ (xao lon)😃
đám 850,750 và 550 là các máy bị hủy bỏ rồi nhé thớt .update đi thớt.
http://www.winphoneviet.com/forum/threads/bo-ba-thiet-bi-lumia-550-750-va-850-da-bi-huy-bo.163487
ultratrung
TÍCH CỰC
9 năm
@Mr.Lúa Mì đúng rồi hủy đi chứ cấu hình y chang thế kia thì đổi tên làm gì. cái 550 thì y chang cái 535 t đang xài
hoangvinhtni
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em chỉ mong viền màn hình sẽ mỏng bớt đi là hoàn hảo theo chuẩn của em rồi! 😃
khicon_9
TÍCH CỰC
9 năm
540x960 nó là độ phân giải tên là gì mọi người nghe dị quá thể o_O
@khicon_9 hình như là qHD
khoi.ng
TÍCH CỰC
9 năm
@khicon_9 Đó là qHD
@khicon_9 ip 4 và 4s đấy
@khicon_9 qHD bác ạ 😁 bác chưa nghe bao giờ á? :O
mr6789
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhựa là k sang r, sao k làm như 930 nhỉ
mitd
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mr6789 930 cũng chỉ khung nhuôm mà bạn, 925 cũng đã khung nhuôm rồi. Nhưng mong rằng đừng làm cái xạc không dây, sẽ dầy thêm đáng kể và làm máy cục mịch. Như 925 có hỗ trợ xạc không dây thôi (mua ốp lưng xạc không dây là xài được) sẽ tốt hơn. Nếu ra đẹp mình sẽ lên
950, 950XL thì được, nhưng hi vọng giá rẻ dưới 10 củ. Còn 550, 750, 850 cấu hình cũng thường thôi, làm rối cho người tiêu dùng thêm, 850 khoảng 5tr thì ok.
khanhsilicon
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hien_Long An cứ nằm mơ đi nhé bạn
_LION_kinG_
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hien_Long An Nhà nghèo bạn có quyền mua sản phầm tầm trung, tầm thấp. Còn không có thể đợi ...1 năm sau ra mắt rồi mua.

Chứ bán giá theo bạn chắc bán công ty mà ăn
@gà múp Sau vài cú vấp định giá nữa Nokia mới hiểu ra là Nokia/MS không có chỗ trong phân khúc cao cấp (trên 600 USD) với Windows Phone 8.x. Nokia thôi phân khúc này từ 1520 (930 là bản mini nên tính là 1).
@vnstockguru em ko hiểu ý bác nói có liên quan gì đến câu quote của em ( cơ mà em hiểu r, chỉ tội ko liên quan thôi )
asimo7777
TÍCH CỰC
9 năm
Dù cao cấp hay giá rẻ mình cũng đã bỏ Windows Phone từ lâu. Mình nhớ lúc vừa ra Windows Phone mình rất háo hức trên tay 520 rồi đến dòng cao cấp để được trải nghiệm. Nhưng Windows Phone chỉ được cái ổn định và mượt, chụp hình tốt. Cuộc sống smartphone cần nhiều hơn thế. Rất tiếc, Microsoft đã lại mất thêm một khách hàng.
quanghuyjm
ĐẠI BÀNG
9 năm
@asimo7777 Mình thỉ chỉ cần cái ổn định và mượt thôi. Vậy nên mới chọn WP và ko muốn qua lại Android nữa. hihi
@asimo7777 Được mất là chuyện bình thường mà. Mất một lqij được thêm nhiều. Tùy nhu cầu và sở thích thôi. Nhiều người chỉ mong muốn ổn định, nhẹ và mượt thôi. Thêm chụp ảnh đẹp thì quá tuyệt. Rồi phần mềm đa dạng và tương thích nữa càng ngon.
@asimo7777 Tiếc cái gì? Microsoft mất đi bạn nhưng lại thêm một khách hàng là tớ, tớ chỉ cần một smartphone ổn định và mượt, chụp hình tốt, giá tốt, ok!
Hơi thất vọng với vỏ poly, nhưng mà không sao, nếu đẹp anh vẫn yêu!
shakimaru
TÍCH CỰC
9 năm
@nguyenhanh028pr bên này chưa cập nhật. một tang uy tín cho ra thông số vỏ nhôm rồi
unborn20xx
ĐẠI BÀNG
9 năm
đặt tên có chữ man thì khác nào đưa ra thông điệp: điện thoại này không dành cho phụ nữ, về mặt kinh doanh thì thấy không ổn lắm,phải học tập anh apple kìa, ra bản nào là chị e lao vào như thiêu thân, tuy nhiên vì mình là đàn ông nên mình rất ủng hộ 😁
@unborn20xx "man" đó là dấu tích của tình trạng phân biệt giới tính năm xưa trong tiếng Anh, chớ nó cũng như bao từ có chữ 'man' khác như policeman, chairman, fellowman, v.v.. ko có nghĩa là 'đàn ông' đâu, chỉ mang nghĩa là 'người' thôi.
cuong.pm
TÍCH CỰC
9 năm
MS tuyên bố 1 năm không cho ra quá 6 mẫu điện thoại, giờ có 5 rồi.
tuthieu1
ĐẠI BÀNG
9 năm
1 con rẻ thôi
mong 950 có bản gold như 930
Lumia chuẩn bị phá sản đi là vừa, toàn điện thoại giống như đồ chơi con nit mà bán ai mua!
được mõi con 925 là thấy đẹp!
h102t
ĐẠI BÀNG
9 năm
@handoivodoiht3 Phải đăng nhập để like cho bạn thật sự thì 925 là đẹp nhất. Sau này IP 6 thiết kế có rất nhiều điểm ăn cắp của 925
tuanchuoi
TÍCH CỰC
9 năm
@handoivodoiht3 Con lạy hồn
nthieuutc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@h102t Điểm trừ duy nhất của 925 của e chính là không có thẻ nhớ SD 😁 Nhiều lúc cũng hơi bí.
đang hóng 950xl, chỉ cần ngon như 1520 và thêm vài nâng cấp tạo sự khác biệt là chiến
Ongnoi15
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nói thật mình sợ cách làm việc chăm sóc khách hàng của thằng sốp luôn, cái máy lumia 925 chạy win 10 của mình hôm trước mình reset lại tự nhiên cái bánh răng nó quay tròn mãi luôn, đem ra tgdd nó gửi hãng rồi hãng báo tiền chí phí sữa thay main là 2tr, nge xong mình đái trong quần luôn, cái máy bán ra chưa được 3tr mà sửa hết 2tr rồi sữa làm gì nữa trời, đến giờ hơn nữa tháng rồi mà nó chưa gửi về nữa, buồn thiệt, có bác nào biết sữa không giúp em với... 😔
h102t
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Phan Ngoc Nhuan Đang ở bánh răng dùng wpr không được đâu Bạn ơi
quangvnz
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Ongnoi15 Tháo sim, tháo thẻ nhớ này nọ ra khởi động lại xem sao, ko thì cắm máy tính chạy rom lại chứ sao. Tưởng bảo hành mà ngon à :3

P/s: CÁI AVATAR MÌNH ĐỂ TỪ HỒI LẬP NICK ĐẾN GIỜ SAO TỰ NHIÊN MẤY NAY NỔI TIẾNG QUÁ VẬY NHỈ...DM
Ongnoi15
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hecbigcat Vay ak, so dt bn bao nhieu vay, bn len zalo ket bn voi minh nha, 0966 5186 05, giup mih voi.... 😔
@h102t bạn có thể bấm giữ nút nguồn và tăng âm lượng sau đó trên pc bấm vào dòng "không tìm thấy đt" và máy nó tự nhận dạng tải file về ( tầm 1,7GB) và no tự chạy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019