Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Rò rỉ cấu hình HTC Butterfly 3: màn hình 5,1" Quad HD, Snapdragon 810, camera sau 20MP?

Duy Luân
24/4/2015 22:32Phản hồi: 57
Rò rỉ cấu hình HTC Butterfly 3: màn hình 5,1" Quad HD, Snapdragon 810, camera sau 20MP?
Ảnh minh họa: HTC Butterfly 2

Trên trang web của công cụ benchmark CompuBench vừa xuất hiện thông tin về chiếc HTC Butterfly 3. Thiết bị này có màn hình 5,1" Quad HD, tức nhỏ hơn One M9+ Plus nhưng vẫn có cùng độ phân giải. Bên trong nó là bộ xử lý Qualcomm Snapdragon 810 tám nhân, giống loại đang xài cho M9 chứ không phải chip MediaTek của M9+ Plus. Chúng ta biết thêm rằng Butterfly 3 được trang bị RAM 3GB, bộ nhớ trong 32GB, camera chính 20MP, camera phụ 13MP và phiên bản rò rỉ đang chạy Android 5.0 Lollipop. Trước đây từng có tin đồn rằng Butterfly 3 sẽ xuất hiện ngay trong tháng sau nhưng chưa rõ liệu hãng có mang nó ra thị trường quốc tế hay không.

Nguồn: CompuBench
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có vẻ năm nay thế giới android lại thuộc về ss. Phần còn lại ko có gì đột phá
taolahieu
TÍCH CỰC
9 năm
@thanh_satria 1 fan cuồng cho hay
@taolahieu Xin lỗi chứ xem mình là fan của ai nhé. Qua ios mà xem bài của mình. Nhưng cái nào ngon thì nói ngon thôi. Chứ ko phải dạng cố chấp xem cái mình xài là nhất. S6 nếu so với ip thì cũng ko còn khoảng cách đâu
cuong642
TÍCH CỰC
9 năm
@thanh_satria
cứ chờ đánh giá đi bác. con s6 đầu bảng của sam nhìn hình thấy đẹp, nhìn ảnh thực tế chẳng đẹp tẹo nào, thua mấy con A5. nhìn con a5 đẹp hơn
còn khoảng pin như Bướm S là ngon
em là em không khoái cái thiết kế này rồi
@chetdichoroi Ảnh minh họa bướm 2 thôi mà
@phadu thì ý mình là nếu k thay đổi kiểu thiết kế này là mình khoái
KJR
TÍCH CỰC
9 năm
Sao điện thoại nào của HTC cũng có cái logo khá vô duyên đằng trước hết + viền benzel màu đen khá dày. Càng ngày càng ko thích thiết kế của HTC nữa dù đang xài M8 😔
Claw
TÍCH CỰC
9 năm
con But 2 xấu quá. Hy vọng HTC chịu cải cách đi. Có 1 cái thiết kế đẹp của One mà vẽ vời ra mãi. Nhàm hết cả rồi.
HTC chỉ thích dùng mỗi dòng Bướm.
Bướm đầu hơi yếu pin.
Dùng con bướm S phê lòi. Pin trâu thôi rồi. Mà không bị lỗi như One.
Nhưng sang bướm 2 thì chán hẳn.
37.TXCL
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chả hiểu sao HTC vẫn cứ chăm đẻ mặc dù đẻ xong là vứt con bỏ chợ 😕 Nhìn 2 ae thằng Butterfly trước là rõ. Như trẻ mồ côi 😕
Ngoc7621
TÍCH CỰC
9 năm
Camera trước 13mp có vẽ hấp dẫn. Giá HTC không hợp lý
Chưa bao giờ xài HTC và cũng sẽ không xài nó.🆒
bướm ai xấu thế. thẩm mỹ lại đi HTC
cuthuyen
TÍCH CỰC
9 năm
@neomilanista HTC mới bổ nhiệm bà gì lên làm cái chức gì hay sao ấy :eek:
datneuro
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình k thể hiểu nổi a HTC, cứ cho ra mấy em toàn viền màng hình dư thừa quá, máy thì to mà diện tích sử dụng màng hình thì chả có bao nhiêu, học hỏi thêm a sam và LG mà làm theo, xu hướng về sau là máy màng hình to nhưng phải nhỏ gọn, vì vậy phải triêu tiêu mấy cái viền màng hình dầy cộm đo bỏ đi là vừa
@datneuro Sense 7 cho phép ẩn đi 3 phím này rồi, còn như mấy con Sony vẫn dùng được xposed để thu nhỏ cái navigation bar đi, android thì cái gì chẳng làm được
@Jameslwoodward quan trọng là máy SS nó ko xài phím ảo trên màn hình nên ko bị mất 1 khúc vô duyên, và nó có phím cứng tích hợp fingerprint. Còn LG, Sony, HTC giờ toàn chơi phím ảo trên màn. LG thì mỏng và ngon nhất, còn bác HTC viền trên dưới vừa dày lại vừa xài phím ảo vì kẹt quả boomsound
datneuro
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thinhletien Quá chuẩn luôn
@Jameslwoodward quan trọng là S6 phím điều hướng ngoài màn hình còn mấy anh kia toàn đưa vào trong màn hình
huy9988
CAO CẤP
9 năm
HTC cứ quanh đi quanh lại mấy cái kiểu này, nhìn chán òm, có mấy anh fan là khen. Ko có ý dìm hàng, nhưng mặc dù là mỗi cái phone đều có ưu nhược điểm, phone của HTC lúc nào cái nhược điểm cũng to đùng hoặc là tùm lum nhược điểm (lúc thì pin, lúc thì camera, lúc thì cpu bị nóng ...), thiết kế vốn là điểm mạnh, giờ HTC lạm dụng kiểu thiết kễ cũ đến mức giờ em nó thành nhàm luôn, kiểu công ty chưa thành công đã lơ đãng như vậy thì thất bại ko có gì là lạ!
Làm gì có
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bướm 2 xấu vl. Cái viền siêu dày
😁 Thiết kế các hãng toàn thụt lùi hoặc dậm chân tại chỗ, mỗi anh Sam là đột phá với mẫu A3, A5, A7 (nhái iphone) và S6 nhái iphone 1 tí và sáng tạo 1 tí.

G2, ip5s, m8 với mình vẫn là những chiếc dt đẹp nhất.
@DoremonSSJ3 Viền mỏng thôi chứ tổng thể thiết kế xấu :D Mà viền mỏng giờ a nào cũng làm được trừ a HTC :3
@khanh_hikaru Người ta nói đẹp thời điểm đó mà, năm đó G2 đạt giải thiết kế xuất sắc nhất đó bác. Mặt trước con G2 chẳng thằng nào đọ được, G3 vàng cũng đẹp
@doantatthang Thời điểm đó mình cũng ko thấy đẹp, chỉ thích cái viền mỏng 2 bên cạnh trái phải thôi, còn trên dưới và mặt lưng thì xấu quá, nói chung tổng thể thiết kế LG trước giờ ko nổi bật và quá thường, kể cả Samsung cũng vậy cho đến khi ra S6 thì còn có nét ấn tượng. Giải thưởng thì thích bn chả có hả bác, vấn đề là giải thưởng đó đc bn người công nhận, có uy tín ko.
power1
TÍCH CỰC
9 năm
@DoremonSSJ3 Công nhận với bác G2 mặt trước quá đẹp, kính cong nên sử dụng rất mượt mà đã tay! Bản màu đen thì khi tắt máy nhìn quá đã! Em đó so với tầm giá bây giờ quả là món hời, có điều mặt lưng nhìn hơi tàu khựa.
Dòng butterfly có chống nước cổng sạc để trần rất là hữu ít, nhưng tiếc là HTC ko bán bản quốc tế mà chỉ giới hạn ở một số thị trường.
Margina
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã bị ăn chửi mà vẫn cố đẻ cho được rồi cuối cùng không ai mua lại ngân nga bài ca lỗ, phá sản. Sợ anh HTC thật đấy
S810 + cam 20MP đang là trào lưu flagship
dạo này ko khoái htc lắm,mặt sau thì ok,nhưng mặt trước nhìn chán quá,viền trên viền dưới to quá nhìn ko đẹp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019