Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Rò rỉ cấu hình thiết bị kế nhiệm cho Lumia 1320: màn hình 5,7" 720p, camera PureView 14MP + 5MP

Duy Luân
20/12/2014 23:24Phản hồi: 71
Rò rỉ cấu hình thiết bị kế nhiệm cho Lumia 1320: màn hình 5,7" 720p, camera PureView 14MP + 5MP
Trang NokiaPowerUser mới đây đã nhận được thông tin rò rỉ về thiết bị sẽ thay thế cho Lumia 1320 trong thời gian tới. Nguồn tin không chắc rằng tên thương mại của thiết bị sẽ là Lumia 1330, rất có thể Microsoft sẽ chọn một con số khác cho máy. Sản phẩm sử dụng màn hình 5,7" 720p, nhỏ hơn so với kích thước 6" của Lumia 1320 hiện nay trong khi độ phân giải thì giữ nguyên. Chip Snapdragon 400 và RAM 1GB vẫn xuất hiện trên máy, tuy nhiên camera chính 5 megapixel sẽ được nâng cấp thành PureView 14 megapixel, còn máy ảnh trước từ VGA sẽ lên thành 5 megapixel để chụp "tự sướng" tốt hơn. Bộ nhớ trong của thiết bị kiếm nhiệm cho Lumia 1320 là 32GB, cài sẵn Windows Phone 8.1 GDR2 và sẽ ra mắt tại triển lãm MWC 2015 diễn ra vào đầu tháng 3 năm sau.

Tấm ảnh bên dưới cho thấy một loạt thiết bị mới mang logo Microsoft, trong đó chiếc màu xanh dương nằm ở hàng dưới có vẻ như là "Lumia 1330" bởi nó to gần bằng Lumia 1520 nằm bên cạnh.

Nguồn: NokiaPowerUser
71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dùng 1320 1 năm rồi vẫn rất hài lòng. Cái này ra sẽ khắc phục được điểm yếu trên sp cũ là cam của 1320 khá tệ
dh2l
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vẫn mong chờ sản phẩm kế nhiệm của 1320. Giờ đã sắp có. Vẫn yêu lumia và những thứ chỉ winphone mới có.nhưng ko hiểu có màn hình glace ko nhỉ. Thiếu phần đó là hơi nàn.minh rất thích màn hình glance của nokia hay lumia
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
9 năm
@dh2l glace??? Glance nhé
dh2l
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mrsouth.hp Thieus mỗi chữ n
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
9 năm
@dh2l thiếu là sai hẳn r 😕
anhquanmk
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dh2l thôi thông cảm bác ý hơi khó tính
nh0ckut3y3u
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mrsouth.hp hiểu ý là đc r b, viết mấy cái từ này cũng khoai đấy chứ =))
Nói thiệt, Lumia nên ra 1 em cao cấp đi, 1520 đứng top lâu thế
dafug
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Duy_P900 vì nó xứng đáng sau denim vân thấy phân cứng lumia 1520 chưa có dấu hiệu tụt hậu
@dafug Đồng ý, nhưng phải có 1 model khủng để hâm nóng thị trường chứ bạn
dafug
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Duy_P900 hay nhin vào 1520 . Nó cũng như sô phân các an anh của nó luc ra mắt cu,g rất khủng , bao chí hô hào , fan hô hào nhưng kết quả họ vẫn chon con đương an toàn la đáp sang iOS hay Android dẫn đến tuy đươc khen nhưng doanh số ko được bao nhiêu . Nên nêu gọi đưa ra để hâm nong thực sự ko có tác dụng bao nhiêu thôi thì đợi 1 sản phẩm vs 1 nâng cấp toàn diện hơn từ phân cứng lẫn phần mềm để đại diện cho thế hệ Windows 10 co lẽ là hợp lí hơn ra theo kiểu cầm chừng thi vô trinh nó lại loãng phân khúcz cao cấp đều ma sony đang vướng phải vs dòng Z
@Duy_P900 khổ cái sốp k lm dc như nokia đã lm .hì. vui thôi nha .
@dafug Tớ rất đồng tình cách nghĩ của bác!
locdinhcong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Rất thích em này, 5"7 mà lên hd hợp lý hơn.
Mr4stroke
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tới thôi. Hố hố.
Ngày xưa Lumia ra mấy dòng đầu, ít mà cao cấp thấy đẹp, thấy giá trị. Sau này ra như gà đẻ trứng thấy loãng, chẳng biết rồi con nào là điểm nhấn, là chủ đạo-> hết thích 😃
@Bl4ck_and_Black 1520 930 là điểm nhấn đó bạn còn dìng trung cấp có 730 là điểm nhấn nổi bật dòng thấp hơn có 535 .
dafug
ĐẠI BÀNG
9 năm
vì có ra dong đầu thiênn hạ thi khen đẹp ,khung , có giá trị cao ma bao nhiu ngươi dám thực sự bỏ tiền ra mua hay vẫn đáp sang iOS vs Android , doanh số ko được ân tượng .. Thế thôi
Cứ nhàng nhàng mãi thôi sao ?
37.TXCL
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhìn 1320 mà lại nhớ đến hè WC. Chót dại... 😔
@37.TXCL cho em nó đi a thôi để ra 1330 xúc lại vậy
37.TXCL
ĐẠI BÀNG
9 năm
@pham duc quyen Mình đang ở Đài loan. Bên này chả mống nào xài lumia cả. Giá thì lại đắt. Android như SS SONY HTClại rẻ... Thành ra muốn mua lumia họ nghỉ mình điên 😔
@37.TXCL Hay nhỉ nếu như vậy thì lumia sắp tiêu rồi vì thấy mỗi việt nam sài
5.7" mà 720p thôi thì có vẻ hơi thấp nhỉ
Brian88
TÍCH CỰC
9 năm
Sao Microsoft ko thay đổi cách đặt tên đi nhỉ? Ra 1 đống con với mấy cái tên toàn số khó nhớ vãi cả ra, đến bgiờ thì chính thức ếu biết con nào là con nào rồi
@Brian88 Đấy là do tư duy của bạn có vấn đề thôi, ngta đặt tên theo thế hệ sản phẩm
@n.a.v.i.p Bởi vậy wp mới ế.
Gây khó khăn trong việc chọn mua và tự giới hạn số lượng khách hàng.
@benchimto Cái tên máy ngắm gọn dễ nhận biết như thế mà bạn còn không chịu hiểu thì đúng là đầu óc bạn có vấn đề rồi. Vậy bạn nhìn qua cách đặt tên của SS, LG, Sony, HTC đi nhé xem có nhớ hết dòng không. Chi tiết, dẫn chứng nào cho việc ế hàng ? Trước khi gõ phím hãy suy nghĩ từ 69 cho đến 96 lần đi nhé
hai tmt
TÍCH CỰC
9 năm
:oops:
Haiz, Android đã phổ cập tư tưởng chạy đua cấu hình vô đầu của quá nhiều người. H thì gặp đt nào bất kể iOS, WF, hay bbOS đều đòi hỏi cấu hình cao trong khi cấu hình đó các hđh này vẫn chạy phà phà 😁
patienn
CAO CẤP
9 năm
MiLu nghe mà chán. Thích NoLu hơn

Gửi từ Máy Quẹt Thẻ tích hợp nghe gọi và chọt chọt của tập đoàn Sam Sụm
MS bữa nay ra con nào cũng chuyên tự sướng nhỉ 😃
duytran79
TÍCH CỰC
9 năm
từ ngày thằng NO bán mình cảm thấy ko ấn tượng với dong lumia nữa.
nhìn củng ok
Đợi dài cổ vẫn chả thấy Lumia 1030 đâu :oops:
@Nguyễn Vũ Huy Thông Mình cũng như bác ngóng 1030 để kế nhiệm 1020

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019