Rò rỉ hình ảnh của Exciter 150cc

hieu.saboteur
14/9/2014 9:1Phản hồi: 783
Rò rỉ hình ảnh của Exciter 150cc
Có vẻ như tin đồn về một chiếc Exciter 150 từ Yamaha sắp thành sự thật, khi mới đây 2 hình ảnh đầu tiên về mẫu xe này bị rò rỉ ra ngoài. Bối cảnh chụp nhiều khả năng diễn ra tại dây chuyền lắp ráp của Yamaha.

Dù chất lượng 2 tấm hình không được xuất sắc lắm, nhưng cũng đủ cho chúng ta thấy được một bộ tem mới cùng con số 150 bên dưới logo RC. Phần đèn pha trước có vẻ khá giống với Exciter thế hệ thứ 2 từ 2011-đến nay. Tuy nhiên, phần mũi xe của chiếc Exciter 150 bị lộ có phần dài hơn và cụm đèn đờ-mi và xi nhan không còn nằm chung một chỗ nữa mà đã được tách rời ra hoàn toàn. Ngoài ra, bộ mâm 5 cánh kép mới cũng có các cánh dày hơn thế hệ trước và phanh trước sau đều là loại dĩa.

Ở góc chụp cả 2 bức hình đều chỉ tập trung phần hông và đầu xe khiến cho phần đuôi Exciter 150 vẫn còn là một bí ẩn. Nếu các bạn để ý thì phần vè bắt pat biển số sau của Exciter 150 lộ trong nhà máy có phần gù ra sau và cả đèn soi biển số rất giống với bức hình 2 chiếc Exciter 150 thử nghiệm tại Thái Lan cách đây 1 tháng. Exciter cũ thì phần vè sau vuốt thẳng xuống dưới. Vậy thì rất có thể đèn hậu của Exciter thế hệ mới sẽ được tách ra làm đôi như của 2 chiếc Exciter 150 thử nghiệm tại Thái Lan và lốp sau cũng có kích thước lớn hơn.

Cả 2 thế hệ Exciter trước đây đều được trang bị động cơ 135 phân khối. Việc cho ra mắt thế hệ Exciter mới với phân khối 150 lớn hơn và bổ sung những trang bị mới sẽ là một sự nâng cấp ý nghĩa cho những ai yêu thích dòng xe underbone thể thao của Yamaha. Điều mong chờ tiếp theo có lẽ là mức giá và thông số kỹ thuật của Exciter 150.

783 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Phanh trước 1 pis 😔
suzukirevo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thangvipro 2 pis. Nhìn với chiếc si sẽ thấy khác và nhớ liền mà.
@hieu.saboteur 1 có sao đâu. Mình đi Ex 2007 bao năm rồi, phanh vẫn rất tốt và êm.
@thangvipro 2 pis bạn nhé
@hieu.saboteur Phần đĩa phanh thấy to hơn, 2 pis thì tỷ lệ chà mặt dưới đường cao kinh lắm 😁
Nhanh nhỉ, cứ chê đi rồi ngoài đường cũng đi rần rần thôi 😁
@dattengibaygio vãi bác
nhà e có 2 chiếc: e thì ex, nhóc nhỏ thì rai. lâu lâu đổi gió thì thấy 2 xe ko chênh lệch bn về tốc độ nhưng đi phượt thì e xin lỗi, ex ngon và phê hơn hẳn (chắc do e có cảm tình với ex).
còn bác nào chê ex thì giờ ra đường xem ex chạy nhìu hay rai? hic hic
@ttkh1012 n ra trước rai tận 6 năm nên k thể so sánh về số lượng được. mình không so sánh về tốc độ vì chưa có thông số cụ thể ^^ chỉ đang so sánh dáng ngồi thôi
unlimits
TÍCH CỰC
10 năm
@leehuynh2310 Chê hay khen thì cũng không rần rần được đâu vì nhiều người còn nghèo lấm
@leehuynh2310 mình đăng nhâp vào chỉ để like câu nói chuẩn này của bạn :D
leonheart
TÍCH CỰC
10 năm
Vè sau xấu...
waitingluv
ĐẠI BÀNG
10 năm
Quả này ngon r...nhìn hơn Raider 150 là ổn..sắp tới chạy đầy ngoài đường thôi.
@waitingluv chạy hơn rai sẻ sút em này còn max speed không bằng đề pa củng không bằng thì biến dùm
Quá ngọt nước. Giá vừa phải là xúc luôn ....................
Con này xe Trung Quốc mà.
@1mitom2trung Tranh cãi j thế tàu chóa khựa chỉ sx khi phiên bản của yamaha ra thôi . Khi nào cũng thế va luôn như vậy nhé !
@1mitom2trung Nhìn cho kĩ đi bác r snghi đi bác. Xe tàu mà vậy à
@mr.fc mình đang nói chuyên môn, bạn lại kêu nhìn kỹ là nhìn cái gì. cái cổ pô đó là xe máy nằm. còn cái heo dầu trước 1pis nghĩ sao mà xài cho con xe 150cc?

mình nói có căn cứ. bạn kêu nhìn kỹ cái gì bạn nói mình nghe xem.
@1mitom2trung Thì cứ đợi thời gian sẽ trả lời mà bác. 😃 . tranh cãi làm gì mất thời gian
ra xe này là có phụ tùng múc cục máy 150cc lắp vào 2011 dc ko ae ;);)
bopvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoangduc6789 nó có bán lẻ động cơ hả bác? :v
@hoangduc6789 Mình nghĩ giá sẽ như những năm trc thôi , vừa ra là bị hét giá cũng phải 50tr là thường . Tầm 6-7 tháng sau may ra tạm ổn định . Hóng review của bác nào làm chuột bạch em này .
Ps : hình như dàn áo nhỏ hơn so với 2013 phải ko các bác ? Em nhìn trên đth nên thấy vậy

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@hoangduc6789 32 củ luôn vat đó chú e
Ngây ngô với tư bản quá nếu giá cục máy rẽ thì bao nhiêu xe wave với đream cộng với tay ghề thợ vn chắc nó gác máy ex lên chạy đầy rồi
ricardotr
TÍCH CỰC
10 năm
@hoangduc6789 Đang định nói thế đấy, dân ex ai cũng biết bài v-ixion 150 bây giờ ra em này có vẻ còn dễ hơn nữa
@hoangduc6789 Hình như là cục máy của fz bạn ah
Chỉ đợi Yamaha công bố chính thức và cái giá của nó nữa thôi. Giá mà trên 45tr thôi chắc em nghỉ
@gialongtdh phải tầm đấy trở lên bác ah, fi+150 cc thì nó tương đương động cơ con FZ còn gì, chắc thua R15 tý, em nghĩ nó phải hơn con 135 cũ ít nhất 10tr, mới ra chưa tính làm giá nếu làm giá nữa thì xác định cứ phải 55k trở nên>>>
@security_lock Mình nghỉ tầm con raider thôi.Raider cũng đồng hồ kỹ thuật số đó thiếu mỗi cái Fi thôi cũng tầm giá 4x chứ nhiêu.Con Ex150 này giá đề xuất chắc cũng cở đó hay hơn tí thôi.Còn về đại lý nó ăn lời thêm nhiêu thì cái đó mới là vấn đề.Đợi nó hạ nhiệt tí mua cho đở tốn ae có điều kiện thì mua trước
vession
ĐẠI BÀNG
10 năm
@StephenDo Bác này nói đúng đó làm gì có giá cao ngất ngưỡng trên 55tr. con raider nó khá khủng giá chỉ 4x. con ex150 củng ko có gì nổi bật mấy cho lắm giá cao lắm chỉ <50.
luvfanful
ĐẠI BÀNG
10 năm
@StephenDo em nói là lúc mới ra kìa!
giá gốc nó khoảng 60 thôi!
nhưng cửa hàng sẽ đẩy giá lên!
lúc ex 2011 mới ra giá 40.2 mà nó bán gần 50 luôn á 😁
theo bạn ở đây ... mình thấy đít hơi xấu ... còn từ đít trở lên thấy ẹp rồi
... cũng định mua ex nhưng thấy kiểu này có lẽ đợi thôi
@nam0095 Mua wave alpha đi, đợi chờ làm j cho mệt.

Sent from my mobile using Tinhte.vn mobile app
giá chắc cũng phải trên dưới 50tr 😔
@kaitokid1012 con 135cc hồi mới ra có nơi làm giá tới 57tr thì em này chắc chắn là phải hơn con số ấy
nhìn tổng thể cũng ổn. đợi giá rổ thế nào thôi🆒
Đúng là tệ thật.
baduy90
TÍCH CỰC
10 năm
may quá anh em tinhte.vn không ai bình luận về bóng đá U19 nữa, đau hết đầu với bóng đá rồi. cncd
Các ông nhìn cái cổ pô xem, nhìn kỹ vào, xe này là xe máy nằm mà.
qutu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@1mitom2trung vẫn cục máy ấy, chỉ thay lòng thôi, nằm thế nào đc mà nằm 😁:D:D
@1mitom2trung nhìn sao mà đoán đc, cái cổ nó về sau móc vuốt lên mà, con ex mình đặt như thế nhìn cũng thế
@1mitom2trung máy nằm mà sức mạnh không đổi thì ok ! ha ha ha !màc công nhận thiết kế rườm rà
@1mitom2trung Chính xác máy nằm, bị quăng mìn mà vậy cả khối người tin
Anh_yeu_Su
ĐẠI BÀNG
10 năm
@1mitom2trung Nếu máy nằm baga đã không cao như vậy, cổ bô như vậy chắc do nó dài
thể thao hơn ẹx 135 nhiều
Mong là nó 135cc =))
NAcomputer
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cuOj_lEn_mAy đôi khi con người ta chẳng quan tâm là có chạy 100 hay ko, mà nhiều khi con số 135 và 150 là cả 1 vấn đề và tốn rất nhiều giấy mực,kakaak
@NAcomputer Em đi con algel ghê của ông già thấy nó bốc lắm rồi 😆 . ex với rai ko biết thể nào
Mecsij
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cuOj_lEn_mAy 😃 e đi chưa bao h lên quá 95.. gió thổi sợ bmia. ý đè bẹp của e là xe mình thế hệ cũ lại gặp bọn nó thế hệ mới đẹp hơn thì hơi buồn tý ak
NAcomputer
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cuOj_lEn_mAy vay la oke rui
Có vẻ có cốp. Nhưng ko có Fi. Buồn 5p
@minhtrihcm Bác có chạy EX ko mà phán kinh thế? Mình chạy EX côn tay 2010 : 50km/lit đây, hồi mới mua là 55km/lit. Thích thì inbox cho chạy thửi. Không lại bảo chém gió.
ahuy5969
ĐẠI BÀNG
10 năm
@minhtrihcm Phải đăng nhập để vào thông não cho cậu tí.
Định làm thánh phán à. Đi ex bao h chưa mà phán như đúng rồi thế.
Xe mình chạy 5x km/l mà cũng chưa dắt bộ lần nào. Nghĩ lại mình may mắn vồn.
@minhtrihcm Trời ex nào chạy được 35km/lit hả thánh, thánh cuồng ex ghê quá, 35km chắc vừa chạy vừa quay tay vào bình xăng hả thiếm.
@ali3pa Bác minhtrihcm này phán 1 câu từ đầu topic đến giờ ko thấy đâu lặn mất tiêu rồi [emoji1]
tieu.ngao
TÍCH CỰC
10 năm
Vẫn thích gp135 hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019