Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Rò rỉ hình ảnh "iPad Air Plus" từ nhà máy Foxconn, mỏng khoảng 6,9-7,5mm, loa ở cạnh trên?

Duy Luân
3/1/2015 22:50Phản hồi: 65
Rò rỉ hình ảnh "iPad Air Plus" từ nhà máy Foxconn, mỏng khoảng 6,9-7,5mm, loa ở cạnh trên?

Trang NoWhereElse vừa tiết lộ rằng họ đã nhận được hình ảnh render về chiếc "iPad Air Plus" từ một nguồn đáng tin cậy làm ở nhà máy Foxconn. Đây là mẫu máy tính bảng màn hình lớn của Apple được đồn đoán bấy lâu nay, có điều tên của nó không phải là "iPad Pro" như các tin rỏ rỉ trước. Nguồn tin cho biết thêm độ mỏng của máy vào khoảng 6,9mm đến 7,5mm, dày hơn so với chiếc iPad Air 2 hiện nay với số đo 6,1mm. Hình ảnh render ở trên cho thấy các lỗ loa được bố trí gần nút nguồn, gợi ý rằng Apple sẽ bổ sung thêm một loa nữa ở cạnh trên của chiếc tablet chứ không chỉ đặt ở cạnh dưới như iPad hiện nay (hoặc hãng chỉ đơn giản là di chuyển loa lên trên? hay nút nguồn xuống dưới?). Tin đồn nói rằng iPad Air Plus có màn hình 12,2" hoặc 12,9", chạy iOS và có khả năng khai thác chế độ đa nhiệm tốt hơn. Chưa rõ bao giờ thì máy sẽ xuất hiện.

Chưa hết, nguồn tin còn nói rằng Apple đã lên kế hoạch thử nghiệm sản phẩm này vào mùa hè năm ngoái nhưng đã bị ngừng lại. Còn ở thời điểm hiện tại, phần vỏ của chiếc iPad kích thước lớn này đang chuẩn bị được đưa vào sản xuất.

Xem thêm: Mong đợi gì ở Apple trong năm 2015?

Nguồn: Nowwhereelse
65 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nút nguồn nằm ở dưới là không đúng vì để máy sẽ cất vào thì sao.
Vậy khả năng sẽ là 2 loa (stereo).
Màn tablet to hơn 10" thì sao mà cầm được... chắc là định thay laptop à...
chongao2k5
TÍCH CỰC
9 năm
@lovemotnguoi Cái stereo của ipad air hiện nay Apple ko công nhận là stereo và trong specs chỉ nói là built-in speakers. Thêm vào đó, giả sử đó thực sự là 2 loa nối vào 2 kênh stereo thì việc đặt quá sát nhau sẽ ko tạo ra hiệu ứng stereo. Thực tế cho thấy loa của ipad air nghe to thật nhưng ko hay bằng mono. Mình cho rằng do 2 loa đặt quá sát nhau và phát âm cùng tần số đã gây ra hậu quả vậy. Ngoài ra nếu bạn để ipad chiều ngang thì nghe càng thấy lệch. Stereo thật sự là phải đặt xa nhau giống của Surface.
@cuhiep Chắc không phải thay laptop đâu. Tại nếu mỏng như vậy thì lỗ đâu mà cắm USB?
kobebryan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@chongao2k5 Chuẩn rồi bác. Loa ipad air2 nghe chán chết, không ngon bằng m7 nữa.

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
LiemPT
CAO CẤP
9 năm
@cuhiep Chắc Apple nhắm đến phân khúc phục vụ công việc đặc thù như trợ giảng, thiết kế, phi công, huấn luyện chứ ko phải phân khúc người dùng phổ thông hiện nay.
Rõ ràng, Apple đang đi vào đúng phân khúc có nhu cầu thực sự.
longthong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dày rồi mỏng, lớn rồi nhỏ, chưa có gì đột phá để thu hút người tiêu dùng
mrblack01
TÍCH CỰC
9 năm
@longthong nó không đột mà cũng đã phá hết trị trường rồi đó bác....😁

p/s: nhưng ra 12in làm gì nhỉ, em nghĩ 10 là đc, lớn hơn thì chuyện của máy tính, chứ nếu làm 12 in thì chỉ phục vụ số ít không khả thi lắm
@longthong nó chưa ra, sao biết không đột phá.

Hay bác có khả năng chỉ nhìn hình và biết nó có đột phá hay không?
longthong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@doinho Nó có gì thì rò rỉ tùm lum rồi, sau này có gì bí mật được đâu
sslgvn
TÍCH CỰC
9 năm
@longthong người ta có đội ngũ nghiên cứu, chứ k phải ăn khoai lang nói chuyện thế giới như cu em đâu
longthong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sslgvn Nó có gì mới và hấp dẫn bạn kể ra xem.
pvcuong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mong nó là giả

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Được đó, 12" là em yêu anh Cook luôn
Rất mong có cây bút. Chứ k mọi thứ cũ mềm chán lắm
Ngon
chắc phục vụ cho doanh nghiệp chứ người tiêu dùng cũng ít người có nhu cầu cỡ này nhỉ :eek:
Aaron Trần
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thongphan1989 Cỡ nào thì giới trẻ VN cũng mua hết, táo to khoe sướng hơn táo nhỏ mà 😁
@Aaron Trần Cái đó có ra cũng tầm 1k$ rồi @@, thà mua con mac air hay mini để xài osx sướng hơn chứ :p
xe SH+ CRV =6 Plus + Ipad Plus ...!
@duclinh79 Bỏ sh đi thay bằng em mini nhật 😃
khongtenth
TÍCH CỰC
9 năm
12 sẽ xúc 1 em về. Con air vẫn thấy bé quá

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
trunghoa2008
ĐẠI BÀNG
9 năm
@khongtenth Bé nhưng màn hình nó vẫn 10inc mà , bác thích to chắc định thay luôn lap
Ko chạy mac os => xúc con macbook air 11 inch cũng hợp lý. 😁
két hợp được với mouse thì ok. đến cty thì đem mouse, kb ra xài . về nhà thì CoC bằng touch :p
@Emxinthua.hihii Khổ cho uống thuốc hoài mà nó vẫn vậy. Em bó tay các bác ạ 😔
JizinT
TÍCH CỰC
9 năm
Đang chờ em nó từng ngày, chuẩn bị tiền cũng từng ngày 😁
mình nghĩ ko cần phải Mac Os
chỉ cần các ứng dụng chạy dc bằng chuột và bàn phím (Office, Photoshop chẳng hạn )
..mà các hãng chiều Apple như chiều ..hoa khôi mún ứng dụng qoái gì chả dc

..mà mình nghĩ đây là cái Ipad to thôi
em chờ con iPhone Air 🆒
Chia buồn với con Tablet 12 inch giá 20 triệu thần thánh của hãng khác nhé. Không hiểu bán được mấy cái rồi ^^
Verga-WDAS
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái lỗ camera chình ình mà kêu nút nguồn đem xuống dưới :rolleyes:
OMG không biết sao đây :-S haizzzz Apple làm lẹ quá chóng mặt thật.
Nút nguồn ở trên là hợp lý 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019