Rò rỉ hình ảnh thực tế và chính thức về Samsung Galaxy NX: máy ảnh thay ống kính dùng Android

Trung Dt
13/6/2013 15:54Phản hồi: 204
204 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dracula00
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con này chắc giá cũng ko hề rẻ. Nếu khoảng 12 củ như con glx camera thì mình gần đủ tiền mua chú Canon 5D Fullframe. Chuối 😁
EdwardPham
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nếu Apple làm máy ảnh có hdh iOS thì khối người khen...

Thực tế đã chứng minh: Sony làm đồng hồ thông minh ---> chê ỏng, chê ẹo... Apple làm đồng hồ thông minh --> sản phẩm đột phá, đáng mong đợi
@EdwardPham Nói thế k hẳn vì

1. Apple chưa ra máy ảnh chạy iOS, nói thế chỉ là phán bừa

2. Cái đồng hồ của Sony chưa đáng để đc coi là smart... Vẫn rất "tù" và giá chát hiệu năng kém (có rất nhiều review trên youtube để tham khảo) còn cái "iWatch" đc dự đoán là sản phẩm Apple sắp ra đc tung hô do Apple thường có truyền thống tạo ra những sản phẩm dạng game-changing như iPod, iPhone hay iPad... Nên nó đc nhiều người kì vọng là chuyện dễ hiểu
Mấy thằng cuồng lúc nào cũng đông và nguy hiểm. Thậm chí chưa ai nói gì tới Apple mà bọn chúng đã cắn trước rồi.
có 1 câu hỏi đặt ra là làm sao nhét cái này vào túi quần?
tommyteen
TÍCH CỰC
11 năm
@Kinhthienlam nhét quần chi dza bạn ??
@kunkute1794 Máy ảnh samsung mà cầm đi chụp với hội ảnh thì ko khác gì chủ nhân đeo mo vào mặt, vì vậy bạn trên hỏi ko cho vừa túi 😆
@risky99 có tiền mua đéo đâu mà mo với không mo,ish nhảm nhí không
@Kinhthienlam Đầu óc bác có vấn đề với máy ảnh DSLR à?
Dự là bỏ thêm HDH vào pin không dùng quá 6 tiếng
- Mấy bác nên nhớ ss đóng góp cho dân ta rất nhiều nhìn số lao động ở những khu công nghiệp của ss đi. Nên ss đẻ càng nhiều thi dân ta càng có việc và quan trọng hơn người việt dùng hàng việt. Nói thêm những máy như s2 s3 s4 note1 note2 đều rất bền tốc độ cũng rất tốt tuy còn điểm thiếu sót nhưng vẫn rất tuyệt vời.
- Còn một máy ảnh chuyên nghiệp dùng hệ điều hành sao ko chứ sẽ là những giao diện sác nét ảnh chụp đc xem 1 cách chi tiết trên máy ảnh những tao tác sử lí ảnh nhỏ sẽ đc thực hiện ngay trên máy. 5 năm trc ai nghĩ tới dt thông minh hay chi la những con pda hay là sự bá đạo của nhũng con v3 v8 còn giờ thi sao ko phải chỉ vì nhờ vài quảng cáo mà ss có thể đúng lên số 1 trong làng android như thế mà là do tàm nhìn và sự cải tiến liên tục. Còn có thể vài năm nữa os sẽ là những thứ tối thiểu cho một chiếc máy ảnh thông minh 😃 và giờ mới là khởi đầu và chúng ta hãy cùng đợi : D
tommyteen
TÍCH CỰC
11 năm
@trungakira
vâng ah nhà bác chỉ bán phở bò viên, nhưng 2 thằng 2 bên nổi tiếng hơn về phở bò viên. bác không nghĩ ra món phở tái, nạm, gầu, gân gì đó thì bác xác định dẹp quán hen ;)
@trungakira Sai chính tả rồi bác ơi là Sony chứ không phải sorry😁

gửi từ HTC One M7 của vợ gã hàng xóm
@trungakira Ồ trong này nhiều thánh quá.
Vậy chú làm ông thần đi.
Chú có biết Google nghiên cứu Android lần đầu vào năm 2005 với ý định ban đầu là chỉ giành cho máy ảnh ko?
Với sự phát triển quá mạnh mẽ của iOS, đã làm Google chuyển hướng và đưa nó lên các thiết bị di động.
Ko tin á? Đi tìm hiểu đi.
SS đưa Android lên máy ảnh cũng ko phải là SS sáng tạo, vì có thể nói SS thực hiện ý đồ ban đầu của GOOGLE khi đưa Android, SS có thể chỉ là người làm đầu tiên thôi ạ.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
@trungakira Hờ hờ 😆 thiếu muối vc == đi mua muối đi b lquan thì ít mà ba hoa thì nh _ _!
SS ra nhiều thế nhỉ tn phải đại gia mới vác về đc
😃thấy cũng hay phết mà cứ chê nhỉ
wow mấy anh kimchi lúc nào cũng chơi trội mấy anh susi từ xe đến máy ảnh, màn hình cảm ứng to quá cỡ, có thêm hệ điều hành, ống kính rời, nói thật chụp hình mà cứ nhìn vào cái VF hoài cũng mõi mắt mõi miệng vì cứ phải nhăng cái mặt hơi bị mệt, phải chi mấy anh susi làm như thế luôn thì tốt cho người tiêu dùng biết mấy, nếu rẻ nua luôn 1 bộ chơi cho biết anh em
Ôi xời canon chuẩn bị ra phiên bản 5d chạy windows 8 pro kìa, có bàn phím cứng luôn, hỗ trợ kinnect và xbox nữa. Hdh cho máy ảnh thì có gì, cũng tương tự như câu hỏi toilet có cần webcam ko ấy mà.

Gái: anh ơi chụp cho em 1 kiểu đi
Phó nháy SS: em chờ chút, máy ảnh của anh đang có cuộc gọi đến, ơ sao cảm ứng đơ thế này ... Đợi anh tháo pin reset đã nhớ =)).
@scrappydoo câu hỏi tương tự
đầu chú có cần não k ??????
Có lag, giật, treo,....không ta?😁
clhm
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tưởng tượng bây giờ mà có thêm vụ tự thiêu nào nữa thì ngoài các dt quay phim, chụp và up ngay lên facebook, cũng sẽ có 1 bạn nhà báo nào đứng ngay đó chụp, và dùng 3G post ngay hình chất lượng cao về toà soạn, cho lên bản in luôn mà ko cần chỉnh sửa.

Hoặc đơn giản có 1 cuộc thi chụp đời thường, đến phút cuối có được bức ảnh tâm đắc vẫn kịp gửi về cho BGK, và đoạt giải luôn.

Ý tưởng của SS tốt đấy chứ. Công nghệ chụp thì còn phải hoàn thiện nhiều, nhưng nếu đi tiên phong vẫn ngon.

Apple cũng đi tiên phong với iPhone, nhưng vấn đề là Apple làm tốt hơn ở mảng marketing, xây dựng hẳn thành 1 cuộc cách mạng smartphone. Còn SS vẫn vừa làm vừa dò đường. Và quan trọng hơn, SS có tiền để đầu tư, nên nếu có vài sp chết non cũng có thêm kinh nghiệm 😃
Chưa thấy nhiều thông tin cũng như thực tế đã có nguyên băng đâm thuê chém mướn nhảy vào xả tới tấp rồi 😁
Google thích điều này! 😃
Ủng hộ SS phát triển thêm nhiều sp thêm sự lựa chọn cho ng tiêu dùng vì sp có chết yểu cũng chẳng ảnh hưởng đến mình, đến lúc nào hoàn thiện ok mình sẽ mua 😃

Ngẫm nghĩ giờ thấy mấy con Canon... chụp xong xem hình bằng cái màn tí hon (chắc có lẽ là tỉ lệ vàng), kết nối phải thêm cái máy tính.... 😃
@thtri74 Canon bắt đầu có wifi rồi bạn. Chụp xong bắn hình qua điện thoại xem ngay. Cần gì cài hệ điều hành cho camera
Càng lúc càng ko thích sam rồi đấy,mâm nào cũng có mặt😕

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
Nói chung là không thjx ok. Khỏj phảj xoắn.
cjafer
ĐẠI BÀNG
11 năm
samsung chứng tổ mình làm được gì
apple chứng tỏ tôi làm tốt cái gì
Rất cần thiết một hệ điều hành vào máy ảnh
contras
ĐẠI BÀNG
11 năm
thêm Android thì nghe có vẻ ngon
nhưng mà sẽ đội giá lên nhiều lắm:eek:

Xu hướng