Rò rỉ hình ảnh thực tế và chính thức về Samsung Galaxy NX: máy ảnh thay ống kính dùng Android

Trung Dt
13/6/2013 15:54Phản hồi: 204
204 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mất hết nút chỉnh tay rồi 😔(
Nếu là Nex của Sony thì hay biết mấy. Chắc Sony cũng sẽ tích hợp Android vào Nex thôi. Đợi chờ trong cơn mưa
vubang
TÍCH CỰC
11 năm
Đặt vị trí vào người dùng bình thường, cùng số tiền mình sẽ chọn SS. Kiểu dáng đẹp, màn hình đẹp, nhiều tính năng, dễ sử dụng (như đt mà), có thể không lo mất dữ liệu (mua con này kiểu gì SS chẳng cho 50Gb Dropbox)...

Sent from my GT-P7500 using Tinhte.vn
Rảnh rỗi gây war trên mạng, những thằng như vậy ko bao h khá nổi.
hoanghoa2
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thừa thải quá
ktd87
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đáp ứng nhu cầu chụp và upload ảnh đẹp lên Instagram đây, nhiều khi chụp bằng đt ko thể nào đẹp bằng được.

Nhìn em này chắc giá cũng cao, chắc gần 20tr quá.
phiên bản upgrade của samsung camera
Cái này thì đúng là lẩu thập cẩm công nghệ...Những máy loại này thì người dùng muốn phím cứng để thao tác nhanh mà Sam buộc người dùng dùng màn cảm ứng.....chả ra cái gì cả.......:p !!!!!!!!!!!!!
infogated
TÍCH CỰC
11 năm
các bác gây war ghê quá.thực ra cho hdh android vào cái máy ảnh cũng hay.nhiều bác kêu cho vào rồi chụp hình rồi up luôn lên mạng xã hội gì gì đó thì cũng có cái lý của riêng mình. nhưng theo em cái đó làm em liên tưởng đến chụp hình tự sướng,or những bức hình mang tính giải trí or chợt thấy khoảnh khắc đẹp mà những teen như em hay hướng tới.mà như vậy thì nhét android vào 1 em mirroless có vẻ hợp lý hơn. còn đã vác 1 em dslr đi chụp hình thường thường họ đã xác định trc chủ đề chụp rõ ràng.chụp 1 chủ thể coa khi cả trăm tấm rồi ms về lựa 1 tấm ưng ý nhất vậy nên các tính năng share nhanh gì đó ko can thiết lắm.còn mấy cái hiệu ứng như 360 camera thì nói chung chỉnh vui thì đc.chứ ko ăn nổi anh photoshop rồi.tất nhiên cũng có ngoại lệ. nhưng có lẽ ko nhiều.
e đang dùng em arc. cũng hay đi chụp choẹt vui vui.chủ yếu là hoa lá cành thôi.điện thoại mà.vậy mà có khi cũng chụp cả chục tấm. về lôi máy tính ra xem ms thấy đc lấy tấm nào.vì nhìn màn hình đt nó cứ ảo ảo 😆
ps: e fan sony. vs chỉ nể ss ở cái note vs cái bút thần thánh thôi.
Giá hợp lý thì ngon đó

Sent from my Samsung Galaxy Mega 6.3"
Ý tưởng thì rất hay vì người dùng có thể share ảnh + dùng phần mềm chỉnh sửa ảnh ngay trên máy ảnh - một hướng đi sáng tạo. Mỗi cái là chưa biết chất lượng chụp sẽ ra sao + Samsung có tập chung vào phần mềm nhiều hay là chất lượng hình ảnh. Nói chung sẽ đặt gạch nghe ngóng về em này xem feedback ra sao.
ss fai ns la rat nhieu y tuong. mac du chat luong va do ben ko dc cao cho lam.
nemo1810
TÍCH CỰC
11 năm
Cái này mà chém hoa quả thì :-bd
dân ko mê chụp ảnh sẽ mua con này, còn dân đam mê chụp ảnh sẽ ko chọn nó vì họ ko bao giờ trả tiền cho những cái họ ko cần 😃
ISO khỏe như NX300 hoặc hơn là tốt. Nhưng chất lượng ảnh, khả năng tái tạo chi tiết ảnh cần cải tiến. Mà đừng có học theo NX300 toàn thấy nhựa giả kim loại là chính đấy nhá.

Ko nút ko phím thì cũng tạm chấp đc vì nó đã có cái iFn gỡ gạc lại đc phần nào.

Trung Dt : sắp chứ không phải sắm nhé!

Sent from my GT-N7100 using Tapatalk 4 Beta
quanbvp
TÍCH CỰC
11 năm
tương lai samsung và nokia là 2 nhà sx máy ảnh hàng đầu thế giới
conb
TÍCH CỰC
11 năm
@thang270981 Bác tự vả miệng bác đi, sao bắt e vả miệng e 😆.

Nta bỏ No sang các hãng khác vì No ko còn những chức năng hiện đại như Android hay Ios mà thôi. Ko phải vì chất lượng sản phẩm.
nevercry_hp
ĐẠI BÀNG
11 năm
@conb Đọc cmt mà bác còn muốn cãi nhau với con troll đó ah?
Hihi...các bác hay thắc mắc về vụ khởi động nhỉ...android chỉ lâu khi boot lên thôi chứ từ khi tắt hay mở màn hình đâu có bao lâu....mà đã là máy ảnh android thì sẽ dùng như tablet hay smart phone thôi ạ....tắt màn hình và khi nào cần mở lên xài....còn lác chậm thì....đâu ra ạ...đã trải nghiệm GC100....bước đầu là hài lòng cho PNS....giờ lên dến mirroless aps-c thì còn gì nữa
Ps: bác nào chê chậm thì chắc bình thường dùng dt cũng tắt nguông xong lâu lâu cần gọi mới bật lên á....ngày gọi bao nhiu cuộc bật tắt bấy nhiu lần....1100 nó cũng lag á haha
nowforever
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao nó ko hỗ trợ lens khác nhỉ. Vd ngàm cho m4/3, K mount, ngàm Canon, Nikon. Cắm mấy lens đấy vô mà có AF là bà con mua ầm ầm.
Mọi người cho em hỏi : Em giờ đang định mua 1 cái máy chụp hình ảnh sản phẩm sao cho đẹp tí để bán hàng
Vậy em dùng máy ảnh loại bao tiền thì làm tốt chức năng này ạ ( loại nào thì càng tốt 😃 )
Với nếu em dùng Nokia n720 chụp và đưa lên web thì liệu ảnh có sắc nét không ?
Cảm ơn mọi người
@vietnammor Bạn đầu tư bao nhiêu tiền mới được ?
@archi-T Khoảng < 10tr ạ
@vietnammor Nếu mua mới thì nikon 3100 với lense kit 18-55. 10tr chơi dslr được rồi
@archi-T Vậy mua Nokia ~ 7Mp chụp ảnh sản phẩm liệu có ổn không nhỉ ?
Cảm ơn bác nhé
@vietnammor Nhu cầu chất lượng ảnh không cao thì nokia cũng được. tùy vào khả năng khai thác cái camera của bác nữa 😁
Nhìn nó sao sao đó nhỉ. Những bức ảnh raw làm sao chỉnh Ình trên nó. Chụp up facebook ah. Thua xa smartphone về độ tiện dụng. Thực tế chỉ cần DSRL chia sẻ qua wifi ngay lần bấm máy qua tablet hay laptop là đẹp rồi. Cái này chỉ khè thiên hạ thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019